[Funland] Tổng hợp những câu chuyện lừa đảo trong cuộc sống hàng ngày

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Đêm qua mất ngủ, tình cờ đọc thread bị lừa chơi bạc của cụ Fadco. Chuyện của cụ ý đã lâu nhưng đầy tính thời sự và như vẫn còn đang xảy ra ở nơi này nơi khác trong cuộc sống hàng ngày. Em mạo muội lập thread này để CCCM trao đổi, chia sẻ, phân tich những thủ đoạn lừa đảo mà bản thân, người thân, bạn bè không may gặp phải để giúp cảnh báo, phòng tránh, hạn chế thiệt hại cho mọi người nhé. Cám ơn CCCM

Link tham.khảo vụ của cụ Fadco

deadlove

Xe điện
Chả có cách nào tránh, cụ có học hết tất cả các cách lừa đảo thì cũng vẫn bị dính nếu có lòng tham.

Muốn không bị lừa bao giờ thì chỉ có bỏ cái lòng tham đi thôi. Đấy là em nói về những vụ lừa đảo chỉ quen nhau sơ sơ.

Còn những vụ lấy tình thân ra đổi vài triệu, vài chục triệu thì cụ có muốn tránh cũng chả được.

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
em chạy gờ ráp chắc đél đến tuổi bị dính thịt lừa

Ban Ho Travel

Xe hơi
Em cứ kê dép hóng, học đến già mà vẫn chửa khôn.

HauVBA

Xe hơi
Cháu mới bị lừa sim thẻ nhưng cháu đưa thẻ giả nên bị nó chửi. Vào đây hóng để còn biết mà tránh :)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Quiet Storm

Xe buýt
Trưa nay, trước cửa cơ quan em. Tầm đó lúc nào cũng đông nghịt Grab, Ahamove, shiper, now đứng ở sảnh chờ người xuống lấy đồ.
Em đang đứng chờ nhận đồ thì thấy 1 thằng trông khá ất ơ, đi uây mà có tiếng nổ tạch tạch như đội xe chở đá viên ý, đầu đội mũ 30 nghìn, lân la đến hỏi 1 chú em mặc đồng phục Grab hỏi nhờ điện thoại gọi 1 cuộc vì điện thoại thằng kia hết pin, nó còn lôi điện thoại nó ra ấn ấn mà màn hình đen thui cho chú em Grab kia thấy. Thế là chú em Grab tháo tai nghe, máy vẫn cắm cáp sạc, nó nhìn số điện thoại trên túi đồ đọc cho chú em Grab nhấn rồi chú em Grab đưa điện thoại cho nó, nó đưa điện thoại lên nghe rồi rồ ga chạy thẳng!
Chú em Grab vì đỗ xe ngược hướng nó chạy nên quăng xe đấy chạy bộ đuổi theo nhưng không kịp :( bình thường trước cửa cơ quan em là quán bia đông nghìn nghịt xe cộ, nhưng sau vụ 100 và dịch cúm thì lại vắng tanh. Thế là chú em Grab đuổi không được đành thất thểu quay lại dựng xe lên và tấm tức khóc :(
Em chia sẻ rồi cho chú em đó 50k gọi là an ủi, đồng nghiệp chú em đó góp lại người 20,người 50k hỗ trợ. Cụ cứ chủ quan đi :)

HungNexus

Xe tăng
mua bán online yêu cầu chuyển tiền cọc
nhất quyết chuyển qua Ví MoMo ko nhận tiền bằng thẻ ngân hàng

Ken Hạ Long

Xe điện
mua bán online yêu cầu chuyển tiền cọc
nhất quyết chuyển qua Ví MoMo ko nhận tiền bằng thẻ ngân hàng
Vì sao thế cụ?Em toàn chuyển khoản mua hàng các cụ trên này.Ít thì vài trăm,nhiều hơn thì có lúc gần 70tr. Bị hack hả cụ?

toxic82

Xe điện
E bị gấu lừa mất đời trai thôi hehe ;) e fun tý ;)

vinhkhang-arc

Xe buýt
e đang chờ bị cô nào trẻ đẹp ngon nghẻ lừa đây :(

Traubotube

Xe điện
e đang chờ bị cô nào trẻ đẹp ngon nghẻ lừa đây :(
E bị suốt. Nhìn các cô rõ xinh. Mình dừng xe cô nào cũng quảng cáo mông chị ngon lắm làm e k mặc cả. Trả tiền xong bánh thì k dc bóc.
Đưa dăm cân thịt lợn. Bố khỉ. Trắng trợn

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Trưa nay, trước cửa cơ quan em. Tầm đó lúc nào cũng đông nghịt Grab, Ahamove, shiper, now đứng ở sảnh chờ người xuống lấy đồ.
Em đang đứng chờ nhận đồ thì thấy 1 thằng trông khá ất ơ, đi uây mà có tiếng nổ tạch tạch như đội xe chở đá viên ý, đầu đội mũ 30 nghìn, lân la đến hỏi 1 chú em mặc đồng phục Grab hỏi nhờ điện thoại gọi 1 cuộc vì điện thoại thằng kia hết pin, nó còn lôi điện thoại nó ra ấn ấn mà màn hình đen thui cho chú em Grab kia thấy. Thế là chú em Grab tháo tai nghe, máy vẫn cắm cáp sạc, nó nhìn số điện thoại trên túi đồ đọc cho chú em Grab nhấn rồi chú em Grab đưa điện thoại cho nó, nó đưa điện thoại lên nghe rồi rồ ga chạy thẳng!
Chú em Grab vì đỗ xe ngược hướng nó chạy nên quăng xe đấy chạy bộ đuổi theo nhưng không kịp :( bình thường trước cửa cơ quan em là quán bia đông nghìn nghịt xe cộ, nhưng sau vụ 100 và dịch cúm thì lại vắng tanh. Thế là chú em Grab đuổi không được đành thất thểu quay lại dựng xe lên và tấm tức khóc :(
Em chia sẻ rồi cho chú em đó 50k gọi là an ủi, đồng nghiệp chú em đó góp lại người 20,người 50k hỗ trợ. Cụ cứ chủ quan đi :)
Sáng mắt chưa cụ Trâu ? :))
Tình huống rất hay trong câu chuyện của cụ Quiet Storm là thủ đoạn đỗ xe ngược hướng khiến cậu Grab không thể đuổi kịp thằng lừa đảo kia. Tình huống tưởng đơn giản nhưng cho thấy nó tính cả rồi đấy, tuy đơn giản mà hiệu quả mới gọi là cao thủ

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Mai rảnh e kể suýt e bị lừa hack tai khoản nhe
Em thấy trong thread cụ Fadco cũng có nhắc đến vụ của mợ, nhưng mà chắc lâu quá rồi nên link hỏng em không đọc được. Hóng chuyện của mợ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chấm phát rồi em sẽ kể cho cc nghe về Vương Quốc
3.6