[Funland] Tổng hợp những cổ phiếu tốt cho đầu tư giá trị...

XeOnline

Xe tăng
Sao thớt đầu tư giá trị ngồi tính eps/price mà các cụ lại bàn chuyện mua vào và bán ra thế? :P
Đầu tư giá trị vẫn phải tính tới thời điểm bán chứ cụ?:D:D, mà lâu mới thấy cụ nhỉ? Hôm nọ vừa qua cửa hàng cụ chỗ Nghĩa Tân ủng hộ cụ đôi quần.:D:D

ORIJEANS

Xe container
Đầu tư giá trị vẫn phải tính tới thời điểm bán chứ cụ?:D:D, mà lâu mới thấy cụ nhỉ? Hôm nọ vừa qua cửa hàng cụ chỗ Nghĩa Tân ủng hộ cụ đôi quần.:D:D
Cụ lẫn lộn thế. Đầu tư giá trị là nắm giữ. Lướt thì chơi hàng khác cụ ơi. :D

Gần đây e ít vào, vì thấy môi giới nhiều, chất lượng thớt k còn cao.

XeOnline

Xe tăng
Cụ lẫn lộn thế. Đầu tư giá trị là nắm giữ. Lướt thì chơi hàng khác cụ ơi. :D

Gần đây e ít vào, vì thấy môi giới nhiều, chất lượng thớt k còn cao.
Em nghĩ trong thị trường chứng Vịt ngan bây giờ, giữ hàng 6 tháng trờ lên như em cũng có thể xem là đầu tư giá trị rồi.:D:D:D, còn như Warren Buffett thì lâu quá!!!:D:D:D, mà dạo này ít thấy các cụ bàn về các mã nhỉ?

ORIJEANS

Xe container
Em nghĩ trong thị trường chứng Vịt ngan bây giờ, giữ hàng 6 tháng trờ lên như em cũng có thể xem là đầu tư giá trị rồi.:D:D:D, còn như Warren Buffett thì lâu quá!!!:D:D:D, mà dạo này ít thấy các cụ bàn về các mã nhỉ?
Em thấy các mem mới vẫn lập thớt đều mà. Có điều hơi linh tinh. Đi còm vào mấy thớt như thế mất thời gian lắm.

Kinh tế cụ chắc rồi thì nên ném tỷ trọng lớn vào mấy con giá trị, làm của dưỡng già, đỡ phải đọc bảng, đỏ tím kệ cụ nó, ít đau tim :P. Lướt lát thì ít thôi, vui vui chơi chơi cho nó có tý thú vị là được rồi. Cày cái môn lướt này càng nhiều tuổi càng k hạp. :D

XeOnline

Xe tăng
Em thấy các mem mới vẫn lập thớt đều mà. Có điều hơi linh tinh. Đi còm vào mấy thớt như thế mất thời gian lắm.

Kinh tế cụ chắc rồi thì nên ném tỷ trọng lớn vào mấy con giá trị, làm của dưỡng già, đỡ phải đọc bảng, đỏ tím kệ cụ nó, ít đau tim :P. Lướt lát thì ít thôi, vui vui chơi chơi cho nó có tý thú vị là được rồi. Cày cái môn lướt này càng nhiều tuổi càng k hạp. :D
Em thèm xúc rồi ôm lắm, mà thấy sao khó quá! Chơi mấy anh BC mà dính dáng nhiều tới chính trị thì sợ (Sợ các anh ấy bị như Anh Kiên em) thì em chỉ có nước phá sản, mấy anh ngôi sao đang lên như FLC cũng sợ, sợ các anh ấy bây giờ đang có tý quan hệ, khua chân múa tay ầm lên, vay bank ca đống, đến lúc vung tay quá trán ko có tiền trả nợ thì cổ đông cũng ốm. Ôm mấy bạn già làm ăn ngon lành như REE, VNM thì sợ lợi nhuận không được như kỳ vọng (em kỳ vọng năm 40% thôi.:D:D:D). Ôm mấy bạn thua lỗ, nợ nần nhiều nhưng hay có sóng, hay có game thì cũng sợ, sợ ôm vào rồi không ra được đúng lúc thì cũng thành cổ đông bắt buộc luôn. Nói chung vì sợ nhiều nên em cứ loay hoay, hiện nay đang tạm chọn HAI với NTL cụ ạ, OGC thì có ít và đang kỳ vọng em nó sẽ được nhập vào bank nào đấy.:D:D:D

ORIJEANS

Xe container
Em thèm xúc rồi ôm lắm, mà thấy sao khó quá! Chơi mấy anh BC mà dính dáng nhiều tới chính trị thì sợ (Sợ các anh ấy bị như Anh Kiên em) thì em chỉ có nước phá sản, mấy anh ngôi sao đang lên như FLC cũng sợ, sợ các anh ấy bây giờ đang có tý quan hệ, khua chân múa tay ầm lên, vay bank ca đống, đến lúc vung tay quá trán ko có tiền trả nợ thì cổ đông cũng ốm. Ôm mấy bạn già làm ăn ngon lành như REE, VNM thì sợ lợi nhuận không được như kỳ vọng (em kỳ vọng năm 40% thôi.:D:D:D). Ôm mấy bạn thua lỗ, nợ nần nhiều nhưng hay có sóng, hay có game thì cũng sợ, sợ ôm vào rồi không ra được đúng lúc thì cũng thành cổ đông bắt buộc luôn. Nói chung vì sợ nhiều nên em cứ loay hoay, hiện nay đang tạm chọn HAI với NTL cụ ạ, OGC thì có ít và đang kỳ vọng em nó sẽ được nhập vào bank nào đấy.:D:D:D
FLC KLF thì giải tán nhanh đỡ đau đầu.

REE VNM k tệ, ổn định, chắc chắn. Đã chắc thì làm gì có 40%. :D Bạn già còn có SAM 8 tháng trước chỉ 8 đồng. :P Nhưng qua rồi.

HAI e thấy ok, e khá tin tưởng với SSI.

NTL e nghi ngờ.

OGC e chả có gì để bàn. Nó thuộc về rủi ro chính sách. :D

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đầu tư giá trị thì thử nghiên cứu mấy con họ nhà than xem: TVD, TCS, TDN... Lợi nhuận cao và ổn định, tăng trưởng đều đặn hàng năm

khoaisolepho

Xe đạp
Em đề cử BVS, BSI, SSI là các con cty chứng khoán thơm nhất mà e đã và đang chơi. Đều kết quả tốt năm 2014, BVS-SSI: hàng cơ bản. BSI: đụng cái là "cởi trần" ngay. đang được gom mạnh vùng 10.8-11.

ORIJEANS

Xe container
Các cụ đầu tư giá trị thì thử nghiên cứu mấy con họ nhà than xem: TVD, TCS, TDN... Lợi nhuận cao và ổn định, tăng trưởng đều đặn hàng năm
TCS vừa có tin hơi bất ngờ. :D Choáng váng với eps.

ORIJEANS

Xe container
Em đề cử BVS, BSI, SSI là các con cty chứng khoán thơm nhất mà e đã và đang chơi. Đều kết quả tốt năm 2014, BVS-SSI: hàng cơ bản. BSI: đụng cái là "cởi trần" ngay. đang được gom mạnh vùng 10.8-11.
BVS quý ii và iii năm ngoái có 1 cú hồi ấn tượng. Đi kèm là CTS trong cùng kỳ. Nhưng giờ CTS và BVS đã ở 2 khung trời khác biệt. Liệu CTS có đang bị thấp không? :D Mà các cháu này k phải đầu tư giá trị cụ ạ, kể cả SSI. Oánh bạc hết thôi. :D

Hakipack2

Xe tải
Muốn an toàn thì rình thời điểm mà mua CHS, CLH, BCM, POW... Muốn ăn dày hơn thì phải chấp nhận mạo hiểm hơn, có thể chọn TIP, VOC, DNW...
Đó đều là các cổ phiếu phù hợp cho đầu tư giá trị

toyennha

Xe container
Website
www.toyennha.com
Chơi cổ phiếu giờ em chán rồi giờ em chơi savenow lời ít hơn nhưng ko mất thời gian bảo đảm lại hơn tiết kiệm cứ lời đủ 2% là em rút tiền lời ra tiền vốn để lại. Đây là tổ chức thật mà mình có đóng thuế cho nhà nước. Các bác cứ nghiên cứu trước tiên bỏ 1k vnd ra chợ xem thử và rút về tk nghân hàng cho vui tin tưởng thì.....

Muốn an toàn thì rình thời điểm mà mua CHS, CLH, BCM, POW... Muốn ăn dày hơn thì phải chấp nhận mạo hiểm hơn, có thể chọn TIP, VOC, DNW...
Đó đều là các cổ phiếu phù hợp cho đầu tư giá trị
Cụ spam nhiều thớt quá :))

huyen141292

Xe tải
Em xin mở thớt để tổng hợp những cố phiếu có chỉ số tốt để mọi người tham khảo, không khuyến nghị mua bán nhé..

ai có những cổ phiếu tốt thì cùng chia sẻ để mọi người phân tích và chọn những cổ phiếu đầu tư thích hợp với từng người.
Nghe tiêu đề topic của bác rất hay nên em xin phép khảo cổ chút xíu. Rồi thời gian sẽ trả lời xem ý kiến của các bác ra sao. Thôi thì em tự bêu xấu chút chút vậy:

HPG sẽ là người kế thừa xứng đáng của VNM năm 2006. Tức sẽ tăng 5 lần trong vòng 3 năm. Thời điểm bắt đầu bật tăng mạnh là từ quí 3/2021. Mời các bác vào đánh dấu để kiểm chứng ạ

VRG

Xe máy