[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Pho_vang

Xe hơi
Sg Bây giờ câu cửa miệng là nhiễm chưa,90% ban bè người thân tôi nhiễm rồi,Trước khi mở cửa số bị nhiễm trong số bạn bè khoảng 30 nguời chưa cộng gia đình họ thông thường sẽ nhiễm hết,tử vong khoảng 12 người cá biệt có gia đình hàng xóm nhà tôi ngày xưa chết cả ông bạn và bố mẹ nhà ông ấy trong khu Bùi viện.Hầu hết người nhiễm đều nằm trong khu lao động.Sau khi mở cửa thì thì gần hết bạn bè và gia đình quen biết nhiễm 90% không kể giàu nghèo ở biệt thự ko ra ngoài cũng dính nhưng xuất hiện nặng chỉ 1 vài ca có 1 Bà 70 tuổi thở máy chứng tỏ vaccine có tác dụng rõ ràng,nhưng cứ để thế này thì y tế chắc chắn sẽ quá tải.Còn việc chăm sóc F0 phường 24 25 khu Thanh Đa Bình Thạnh chăm sóc vô cùng tốt thuốc men đầy đủ sát sao ngày nào cung hỏi han,ngược lại khu Gò vấp thì chả ma nào ngó,lên phường còn bị đuổi.Chắc là do cái tâm của lãnh đạo chứ khu Thanh đa nghèo và đông dân không khác Gò vấp.Không hiểu như thế nào.Điều kiện tiên quyết để y tế không bị quá tải là phải chăm sóc F0 tốt ngay từ ban đầu nhưng hiện giờ đang loạn cào cào

KoBietTenGi

Xe hơi
Sg Bây giờ câu cửa miệng là nhiễm chưa,90% ban bè người thân tôi nhiễm rồi,Trước khi mở cửa số bị nhiễm trong số bạn bè khoảng 30 nguời chưa cộng gia đình họ thông thường sẽ nhiễm hết,tử vong khoảng 12 người cá biệt có gia đình hàng xóm nhà tôi ngày xưa chết cả ông bạn và bố mẹ nhà ông ấy trong khu Bùi viện.Hầu hết người nhiễm đều nằm trong khu lao động.Sau khi mở cửa thì thì gần hết bạn bè và gia đình quen biết nhiễm 90% không kể giàu nghèo ở biệt thự ko ra ngoài cũng dính nhưng xuất hiện nặng chỉ 1 vài ca có 1 Bà 70 tuổi thở máy chứng tỏ vaccine có tác dụng rõ ràng,nhưng cứ để thế này thì y tế chắc chắn sẽ quá tải.Còn việc chăm sóc F0 phường 24 25 khu Thanh Đa Bình Thạnh chăm sóc vô cùng tốt thuốc men đầy đủ sát sao ngày nào cung hỏi han,ngược lại khu Gò vấp thì chả ma nào ngó,lên phường còn bị đuổi.Chắc là do cái tâm của lãnh đạo chứ khu Thanh đa nghèo và đông dân không khác Gò vấp.Không hiểu như thế nào.Điều kiện tiên quyết để y tế không bị quá tải là phải chăm sóc F0 tốt ngay từ ban đầu nhưng hiện giờ đang loạn cào cào
Bạn bè cụ sao nhiễm kinh vại? Bạn bè, hàng xóm xung quanh em nhiễm tầm 5% thôi (em ở quận 10)

Vova

Xe container
Số ca mắc mới, số ca chết trong ngày hôm qua - 12/11/2021.
Dịch có lên có xuống. Ở các nước khác nhau, các đợt bùng phát Covid-19 bắt đầu ở những thời điểm khác nhau, diễn biến lên xuống khác nhau, lên đỉnh về số ca nhiễm hoặc số ca tử vong khác nhau, và cũng đương nhiên là tùy theo biện pháp chống dịch ở từng nước - sẽ thoái trào khác nhau. Thế nên tại một ngày, một thời điểm, việc số ca của VN nhiều hơn các nước khác là đáng lưu ý, và đáng buồn, tuy nhiên cũng không có gì quá khó hiểu theo kiểu top này top kia cả.

Pho_vang

Xe hơi
Bạn bè cụ sao nhiễm kinh vại? Bạn bè, hàng xóm xung quanh em nhiễm tầm 5% thôi (em ở quận 10)
uh bạn tôi nó chạy nhiều,nhiễm quá trời luôn.Đám cấp 3 còn lập hội F0 chả thiếu mống nào,kêu la chí chóe,mau không mống nào bị nặng

Dungha

Xe điện
Tình hình Vũ Thư, Thái Bình giờ cũng căng phết các cụ ạ. Nhà bác em ngõ có 3 ca rồi. Bác trai thì đã tiêm 2 mũi do được ưu tiên là thương binh. Bác gái chưa mũi nào.

Bạn bè người thân của cụ đen thật hoặc là không thực hiện 5K nên 90% mới bị nhiễm. Chứ bên Cc em thì hơn 80 ca/1000 dân bị nhiễm, còn Cty thì dưới 20 người/450 nhân sự

deep

Xe tải
Báo Tuổi Trẻ:
"Theo thông tin của Tuổi Trẻ, cho đến nay qua khảo sát chưa ghi nhận ca tử vong ở người mắc COVID-19 đã tiêm đầy đủ 2 mũi AstraZeneca, với vắc xin Pfizer có ghi nhận ít nhất 1 ca tử vong nhưng đây là trường hợp bệnh nhân có nhiều bệnh nền. Có một số trường hợp tử vong ở người đã tiêm vắc xin loại khác và đủ mũi."

Nguồn:

clpharm

Xe buýt
Báo Tuổi Trẻ:
"Theo thông tin của Tuổi Trẻ, cho đến nay qua khảo sát chưa ghi nhận ca tử vong ở người mắc COVID-19 đã tiêm đầy đủ 2 mũi AstraZeneca, với vắc xin Pfizer có ghi nhận ít nhất 1 ca tử vong nhưng đây là trường hợp bệnh nhân có nhiều bệnh nền. Có một số trường hợp tử vong ở người đã tiêm vắc xin loại khác và đủ mũi."

Nguồn:
Thực sự dữ liệu này không có ý nghĩa, vì... không chính xác. Không số lượng, không thông tin già/trẻ/bệnh nền...
10,000 người có 1 người chết, khác hoàn toàn 10 người mà 1 người chết ;))

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay được 1 vạn không các cụ ơi

tomo21311

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cái.. mình đến ngày tiêm mũi 2 lâu rồi thì cứ đến chỗ để tiêm hay là đợi phường gọi nhỉ? vì cũng không thấy tổ dân phố báo đi tiêm mũi 2 và không có thông tin gì luôn...
Nếu cụ tiêm theo tổ dân phố thì mũi 2 sẽ được nhắn nhắc vào tin nhắn, tổ dân phố chỉ nhắc là để ý tin nhắn (HN nhé). Nếu cụ đã lỡ thời điểm, cụ báo lại TDP để được đưa vào danh sách. Còn ko cụ cầm phiếu tiêm mũi một ra là chắc ok thôi, tùy thuộc vào phường còn loại thuốc cụ tiêm hay ko.

panameraf

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cái.. mình đến ngày tiêm mũi 2 lâu rồi thì cứ đến chỗ để tiêm hay là đợi phường gọi nhỉ? vì cũng không thấy tổ dân phố báo đi tiêm mũi 2 và không có thông tin gì luôn...
Chỗ cụ sao ấy chỗ em tổ dân phố gọi loa liên tục, thời gian tiêm mũi 2 là tối thiểu luôn với tất cả các loại vaccine.

Tv1912

Xe máy
Để em khôi phục còm của cụ và dán cái thẻ vào còm đấy để cụ khỏi chán nhé?

Để biết sao bị xóa, mời cụ quay lại bài #2 của thớt này và đọc kỹ nội quy, quy định của diễn đàn. Trân trọng!
Xoá cũng được, cmt xả chét tý thôi có phải cái gì hệ trọng đâu. Em cũng đọc lại nội quy rồi, nước này cho em đi lại! ^^

physician

Xe hơi

consokhong

Xe tải
Vượt là vượt về cái gì vậy cụ ơi, tổng số ca mắc, số ca mắc mới, tổng số ca chết, số ca chết trong ngày? Xem cái bảng cụ post lên thì mình vẫn đứng sau In, Phi, Mã, Thái về tổng số ca mắc, đứng sau In, Phi, Mã về tổng số ca chết
Cụ nói thế thì chắc chắn cụ cũng biết mục nào vn ko đứng sau rồi hỉ? Nếu ko, hẳn cụ đã list thêm vào cái phần vn đứng sau của cụ.

Cụ nói thế thì chắc chắn cụ cũng biết mục nào vn ko đứng sau rồi hỉ? Nếu ko, hẳn cụ đã list thêm vào cái phần vn đứng sau của cụ.
Dĩ nhiên cụ, nhưng đưa thông tin thì cần phải đưa cho nó đúng, cắt 1 khúc rồi đưa lên kiểu đó nó không đàng hoàng và thông tin của 1 ngày nó không nói lên vấn đề gì

vonhai

[Tịch thu bằng lái]
Vượt là vượt về cái gì vậy cụ ơi, tổng số ca mắc, số ca mắc mới, tổng số ca chết, số ca chết trong ngày? Xem cái bảng cụ post lên thì mình vẫn đứng sau In, Phi, Mã, Thái về tổng số ca mắc, đứng sau In, Phi, Mã về tổng số ca chết
Trong đó ghi hết các mục, vượt ở những số liệu mới nhất ngày 12/11, đứng số bn về tổng ca mắc từ khi có dịch thì nó xếp theo thứ tự từ trên xuống dưới, cụ ko biết đọc à?

Cụ thể hiện VN với tổng 1,009,879 ca nhiễm đứng thứ 13/ 49 nước châu Á.
Về số ca mắc mới trong ngày là 8,982 và số ca tử vong +81 trong ngày 12/11 đứng thứ 2 ĐNA (chỉ sau Philippines)

Screenshot 2021-11-13 19.07.49.png

Chỉnh sửa cuối:

RONGHT

Xe buýt
Xem báo

Hôm nay gần 8k5
Giờ còn vùng xanh không các cụ? Hay cam với đỏ hết rồi...
Theo bài báo thì 30/30 quận/huyện HN vẫn ở cấp 2. Mà xem theo bản đồ đường link https://covidmaps.hanoi.gov.vn/ thì cam, đỏ vàng xanh tùm lum hết rồi.
Không biết chính thống ở đâu.

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]

Hôm nay gần 8k5
Giờ còn vùng xanh không các cụ? Hay cam với đỏ hết rồi...
Chưa đủ vạn

letrungdungcz

Xe tăng