tourist123

Xe buýt
Đọc như kiểu bên VNA chả quản mấy ông thần này ý nhỉ?
VNA quản lý trong giờ làm việc. hết giờ có quy định nào phải quản nó chơi gái, đi bar, hotel ko??? =))
-------------------
cú phản lưới huyền thoại
150 nhân viên Bệnh viện Bạch Mai phải cách ly vì bệnh nhân Covid-19 thứ 86 và 87

quiz

Xe tải
Gần đây toàn thành phần khai man, bỏ trốn, chống đối.... những thành phần gây nguy hiểm cho cộng đồng thế này em đề nghị phải cho xử lý hình sự nhốt hết

shiluo

Xe container
Nghĩa là chưa xác định được 86 nhiễm từ nguồn nào đó cụ, em cũng đồng tình với 1 cụ ở trên, báo viết lịch trình dài như vậy là thể hiện lây từ du lịch, không phải từ bệnh viện.
Việc phát hiện 87 dương tính trước mà chưa công bố, lại đi xét nghiệm ra 86 rồi đánh số 86 trước cũng là định hướng cho việc 87 lây từ 86 mà. Em đọc tin trên báo thấy bảo 250 nhân viên y tế ở BM đã có kết quả âm tính rồi. Nhưng còn số bệnh nhân khoa tim mạch (giờ đã chuyển hết lên BV Nhiệt đới?) thì ko thấy nói gì về việc xét nghiệm. 8 ngày nằm chung khoa là 1 con số khá ghê răng.

@cụ A98 và một hai cụ khác muốn đọc tin tức Trung Quốc khen thưởng trả lương cho nhân viên y tế thế nào, hát bài ca hào hùng khải hoàn môn ra sao có thể rủ cụ thớt cũ lập thớt khác để trả chỗ cho ĐA SỐ các cụ ở đây cập nhật tin tức về dịch bệnh đi. Cố gắng nhịn lắm mà có mãi cái vấn đề đấy cứ nhai đi nhai lại bất chấp ý kiến đa số thì cũng đến ạ cái sự lì lợm của các cụ.

vitngoc

Xe điện
VNA quản lý trong giờ làm việc. hết giờ có quy định nào phải quản nó chơi gái, đi bar, hotel ko??? =))
-------------------
cú phản lưới huyền thoại
150 nhân viên Bệnh viện Bạch Mai phải cách ly vì bệnh nhân Covid-19 thứ 86 và 87
Đang mùa dịch cụ! Ối cụ trên này cty chả bắt tự cách ly hay theo dõi nếu có đi phương tiện công cộng từ tháng 2!

MinhLe153

Xe buýt
Đồ đấy bằng nylon thì tẩm sao mà tẩm... Em mặc đồ loại này rồi, không khác gì cái áo mưa cả. Cụ lên search Google set phòng hộ dùng 1 lần ấy bán nhiều lắm 8-}, 200k/bộ.

Mà em không bình phẩm, em nêu quan ngại cho vấn đề an toàn khi các bạn này chưa tuân thủ nguyên tắc phòng hộ an toàn. Nên có người nhắc nhở để các bạn ấy tuân thủ để giữ an toàn cho bản thân chứ cụ cũng thấy con virus này lây rất ghê, trên thế giới nhiều y bác sĩ chăm sóc bệnh nhân đã bị lây vì phòng hộ không an toàn rồi. Mặc dù không đảm bảo 100% phòng bệnh nhưng tuân thủ thì giảm rủi ro hơn là vi phạm. Em phải nói vì chỉ thấy báo chí tung hô các bạn này nhưng bỏ qua nguyên tắc an toàn, sợ rằng lại không có ai nhắc nhở thì lỡ có chuyện gì rất đáng buồn.
Họ xịt khử khuẩn cả người trước khi được ra ngoài ăn uống...

Tueminh2626

Xe điện
ANh phi công số 91 nguy hiểm quá, đi lại cả tháng trời mà lại không nhớ lịch trình duy chuyển nữa tra F1 kiểu gì đây

kites1

Xe điện
Các cụ cứ lo hoài chuyện Vk về nước . Em đã nói chính phủ Mỹ / Âu Châu ra lệnh cấm bay rồi. Ai muốn đi, cũng không đi được. Mấy nước mà các cụ cứ cho là virus độc ( Mỹ / Anh) theo em thấy chả có virus Corona nào yếu cả vì nó chỉ là một loại thôi.

Em vẫn có thắc mắc tại sao bệnh nhân #34 có thể lọt vào Mỹ khi đã ghé ngang Seoul nối chuyến . Mỹ lên danh sách cấm các nước rồi mà bà ấy lọt được qua HQ Mỹ để nhập cảnh . Rối khi về VN, lại bị tất cả mọi người đổ thừa là do đi Mỹ nên bị lan . Sao không ai nghĩ đến bà ấy có thể lây bệnh trong lúc chờ chuyến bay ở Seoul hay Qatar, hoặc lúc đang bay .

Em không bênh nước Mỹ vì nước Mỹ đang có dịch xảy ra ở nhiều nơi . Nhưng mọi người cứ khăng khăng cho rằng bà ấy mang bệnh về từ Mỹ về , điều ấy có thể không đúng vì trong cùng nhóm bà đi, có ai khác bị bệnh như bà ấy không .

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ đừng về xóm làng đang yên bình, tóm lại là k hoan nghênh

AuntMargy

Xe hơi
Việc phát hiện 87 dương tính trước mà chưa công bố, lại đi xét nghiệm ra 86 rồi đánh số 86 trước cũng là định hướng cho việc 87 lây từ 86 mà. Em đọc tin trên báo thấy bảo 250 nhân viên y tế ở BM đã có kết quả âm tính rồi. Nhưng còn số bệnh nhân khoa tim mạch (giờ đã chuyển hết lên BV Nhiệt đới?) thì ko thấy nói gì về việc xét nghiệm. 8 ngày nằm chung khoa là 1 con số khá ghê răng.
F2 của các F1 bn khoa tim mạch này nữa chắc cũng đông

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Nó mà lái mấy cái máy bay mặt đất nữa thì ra bao nhiêu f1 đây.
Mà nó lái là cái chắc.
Thằng này còn Lê la lung tung, mất đồ còn ra CA claim nữa.
Sao nó không ở lại nước Anh để lây cho Nữ hoàng mà lại mò sang Việt nam gieo dịch ???

Kính các bác.

BĐH Thông Báo tất cả những bài viết lợi dụng diễn biến phức tạp của dịch bệnh để đăng tải, phát tán lên diễn đàn các thông tin không đúng sự thật, xuyên tạc tình hình liên quan đến dịch bệnh tại Việt Nam. Cũng như đưa những tin đồn nhảm, nghe nói, hình như, thiếu căn cứ gây hoang mang cho các thành viên, hay dẫn nguồn từ những trang báo điện tử không chính thống, từ FB chưa được kiểm chứng về COVID 19 và lái vấn đề sang Chính Trị.

Ngoài ra đề nghị các bác

Không tranh luận vấn đề không liên quan đến thớt, không xúc phạm thành viên khác khi tranh luận, không công kích cá nhân, không sử dụng những từ viết tắt DLV, nô nọ, nô kia, bò xanh, bò đỏ, ba củ, ba que.... để nhằm mục đích miệt thị người khác bất đồng ý kiến với mình.

Sau bài viết này, tất cả những bài viết không liên quan hay các từ ngữ nhắc trên sẽ bị xóa mà không cần thông báo, tiếp tục vi phạm sẽ bị cấm viết bài trong thớt cũng như hạn chế truy cập diễn đàn có thời hạn, những trường hợp vi phạm tiếp tục sử dụng âm binh hay cố tình vi phạm sẽ bị ban vĩnh viễn. Tất cả mọi thắc mắc, khiếu nại về vấn đề này đều không được giải quyết và sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn ngay lập tức. Trân trọng!

Tueminh2626

Xe điện
Với cơ chế và thể chế hiện nay thì...khó cụ ạ... vì công chức đã số ko sống = lương (đặc biệt các sếp to)và cụ cũng không có quyền tuyển dụng và bổ nhiệm người ta

S.P

Xe tăng
Bước vào trận chiến lớn. Cccm có biết khu nào bỏ hoang mà tận dụng được làm khu cách ly thì hiến kế Biết đâu Bộ Y tế có nick trong này.
Hồi trc khu Hà Đô vs Sudico, sát An Khánh cả đống bt bỏ hoang, giờ thì đang xd rồi, ko biết có tận dụng dc ko vì khu đấy chưa có dân vào ở thì phải.

binhsu7273

Xe cút kít
Không biết Việt kiều từ Cam, Laos với Thailand về nước bao nhiêu nữa...?

shiluo

Xe container
Ông tướng này có 1 tuần nghỉ phép đi đâu làm những gì ko ai biết. Mà bài viết này tẩy trắng (cho VNA) kinh quá, kiểu chứng minh ko lây trên máy bay. Thế thì lây từ đâu??? Xong lại nói kiểu cũng rất trách nhiệm báo cáo đầy đủ sau khi phát triệu chứng, thế mà chả thấy nói gì đến vụ cả 1 đồn công an bị cách ly vì chú này.