Mr.Alo

Xe lăn
sx em nghĩ ko quá khó , nhưng nhanh thì khó vì nó liên quan đến an toàn tính mạng con người , cứu 100 người nhưng ko may 1-2 người chết vì lỗi rồi vác ra truy cứu ... thì ít ai dám làm lắm

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Chuyện đá cầu trước cửa nhà phố Đồng Xuân chắc chỉ có cách đây 30 năm, giờ thì vô tư.

khanghyxda

Xe hơi
Theo chủ tịch HN, chúng ta có 260 máy trợ thở (Dân số HN 8tr người). Số máy này bao gồm cho tất cả các loại bệnh cần, chứ ko riêng gì cho các bệnh nhân nhiễm Covid-19. Giờ muốn mua cũng khó vì nước nào cũng cần. Những nước sản xuất được có khi họ giữ để dùng chứ không xk.
Vậy, các bác có kiến thức về món này cho em hỏi, liệu ở VN có DN nào tự sx được máy trợ thở không vậy? Mình sx lắp ráp được ô tô, liệu có sx hay lắp ráp được món này không ạ. Nếu mình sx được thì cũng có thể xuất khẩu được ạ. Nhất là khi cả thế giới đang cần.

Em hỏi thật vì thấy lo quá, không có ý đá đểu bất cứ ai. Mong cccm chỉ giáo!

Lắp ráp với tự sản xuất dc khác nhau hoàn toàn nha cụ. Ô tô thì VN chả bỏ tí chất xám vào chỉ bỏ tiền vào mua dây chuyền rồi học cách vận hành thôi.

vnposh

Xe container
CHIẾN BINH ÁO TRẮNG !!!

(Viết tặng các Chiến Binh Áo Trắng Bệnh Viện Bạch Mai
nói riêng và Ngành Y nói chung).

Bạch Mai ơi !!! Hãy cố lên đi nhé
Cả Nước Mình hứa góp sức chung tay
Chiến Binh Áo Trắng, làm việc đêm ngày
Quên mệt mỏi ... Cứu Người Dân mạnh khỏe.
Có những Y, Bác Sĩ còn rất trẻ
Bỏ việc riêng để gánh vác việc chung
Ngày hôm nay, Họ như những Người Hùng
Không sợ hiểm nguy ... Diệt con Covid.
Nhân Dân cả nước nên đi lại ít
Để Chính Phủ và các Cấp lo toan
Diệt cho nhanh, Virut khỏi tràn lan
Để cuộc sống ... của Người Dân hạnh phúc.
Hà Nội hôm nay không còn đông đúc
Phố suy tư, khi nghĩ đến Bạch Mai
Các Bác Sĩ của thế hệ tương lai
Đã thấm mệt ... Qua bao ngày thức trắng.
Cảm ơn Bác Sĩ với tình cảm sâu lắng
Nơi tuyến đầu, lăn xả vì Nhân Dân
Ngành Y ơi, đã vất vả quên thân
Việt Nam tôi ... Người dân được Hạnh Phúc
Lại thơ, nhiệm vụ của họ là chống dịch, thế thôi!
Còn phòng dịch là trách nhiệm của toàn dân, ai cũng là anh hùng cả.
Xin các cụ đừng gọi đấy là "thơ" ạ. Khổ cho thơ lắm.

Patriots

Xe lăn
Theo chủ tịch HN, chúng ta có 260 máy trợ thở (Dân số HN 8tr người). Số máy này bao gồm cho tất cả các loại bệnh cần, chứ ko riêng gì cho các bệnh nhân nhiễm Covid-19. Giờ muốn mua cũng khó vì nước nào cũng cần. Những nước sản xuất được có khi họ giữ để dùng chứ không xk.
Vậy, các bác có kiến thức về món này cho em hỏi, liệu ở VN có DN nào tự sx được máy trợ thở không vậy? Mình sx lắp ráp được ô tô, liệu có sx hay lắp ráp được món này không ạ. Nếu mình sx được thì cũng có thể xuất khẩu được ạ. Nhất là khi cả thế giới đang cần.

Không sản xuất được cụ ơi, nó là thành quả của việc nghiên cứu, ứng dụng hành chục năm, các hãng sản xuất ô tô cũng không sản xuất được, nếu không chuyển giao công nghệ. Còn họ nếu làm chỉ làng nhàng để câu giờ đợi sản phẩm chuẩn thôi, chứ việc ứng dụng thay thế hẳn máy thở là không thể

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]

Giờ này làm gì cũng muộn rồi.

kutingayxua

Xe tăng
Ko biết các bình thở oxy thông thường ở các bệnh viện cháu thấy có nhiều mà nhỉ ? Ko rõ có khác các máy đặc chủng kia ko

LienPhuong

Xe điện
Ngoài BV ra, CP phải lên phương án an toàn cho các nguồn cung cấp thực phẩm nữa, đến lúc bị phong toả hết thì đói.

Rockport Avior

Xe tăng
Nước Anh sau giai đoạn luống cuống thì nhà máy chuyên sản xuất động cơ cho Rolls-Royce đã tung ra lô sản phẩm máy thở đầu. Dự kiến nước Anh sẽ sớm đủ máy trang bị cho các bệnh viện. Tiềm lực kinh tế, kỹ thuật nó thể hiện ở chỗ đó.
Nếu VN bùng phát dịch mạnh, không hiểu các dáo xư, thiến sỹ nhà mình có chế nổi không, hay lại vác rá đi xin cứu trợ quốc tế???

trancannam

Xe điện
Hiện tai ko còn cảnh vơ vét siêu thị nữa, đơn giản là tầng lớp bình dân hết tiền rồi. Sắp tới tín dụng đen sẽ nở rộ.
Lạm phát 5,56%. Kinh tế bị giết hoàn toàn, trừ ngành tham nhũng

Gcar

Xe lăn
Thế kỉ 21 mà vẫn còn có vụ đi bán nước ở từng phòng hả các cụ,lần đầu nghe luôn. Các bệnh viện trong Sài Gòn trang bị bình nóng lạnh cách đây 10, 20 năm rồi or trang bị sẳn phích nước cho bệnh nhân :)
Ở Việt Nam nên thế kỷ 21 người nghèo vẫn có cơ hội chen chúc trong bệnh viện hàng top của Bộ Y tế. Tuy nhiên đông quá nên phục vụ không được chu đáo như bệnh viện tư! :D

Mr. Pomelo

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, tại sao lại gọi người Việt ở nước ngoài là cột điện, nó bắt nguồn từ đâu. Em thấy nó mang tính kỳ thị.
Hì. Cột điện là em tự cảm thán thôi Cụ ơi. Có ai gọi thế đâu. Số là hồi xửa xưa có câu nói gì gì mà "Cột điện có chân..." Sau này em lại thấy có mấy bức biếm họa mùa dịch có vẽ hình mấy cây cột điện đang xách va-li trở về nước để trốn dịch. Nên em tự ví mình như cột điện thế thôi.

Jamebonds

Xe container

Một vài người e quen mua cái trợ thở cá nhân để dự phòng hồi đầu mùa, giá lúc đó hình như 20-70 triệu/cái. Giờ thì chắc ko mua được rồi