NQHU

Xe điện
lên 203 toàn Trường Sinh, 1 ca Thanh Hà, 1 ca ngoài về

binhsu7273

Xe cút kít
Đang chống dịch mà còn thế này các cụ.
Thằng khựa bẩn này lúc nào chả thừa cơ thế giới hay khu vực bất ổn để toan tính mưu đồ, nó mang đồ đi "Từ Thiện" cũng nằm trong kế hoạch cả.
1- Xóa bỏ hình ảnh con china Virus.
2- Bịt miệng ngôn luận của nhiều Nước trong vấn đề Virus Wuhan và những hành vi lấn chiếm đang tiếp tục.
3- Chào hàng hóa của mình.

LienPhuong

Xe điện
E hiểu bác ơi, Nhưng các báo đài cứ BV Bạch Mai, ... Nếu bác đọc bác sẽ thây, các bác sĩ cũng tâm tư lắm.

Cái này thì chuẩn ạ. em mong cơ sở vật chất bệnh viện tốt hơn để bác sĩ và bệnh nhân đỡ vất vả. Chứ em thấy các bác sĩ cũng quá mệt ngay cả lúc bình thường chứ không chỉ là lúc dịch.
Nghề bác sỹ cũng vất vả lắm ah, từ năm ba đã trực thường xuyên ở BV rồi, hay phải trực đêm căng thẳng.

tasx

Xe tăng
Đang chống dịch mà còn thế này các cụ.
Mịa nó chứ. Mấy bữa nữa nó tái toang toàn tập. Lúc đấy nó chết với Anh em liên quân. Bị một lần rồi mà chưa biết chừa cái thói bẩn.

Hoang Giang91

Xe tăng
Sai lầm thì cũng sai lầm rồi, hy vọng Bạch Mai rút kinh nghiệm và sau đợt dịch này thì cải tổ lại.
Em đã từng khám ở Bạch Mai và Y Dược tp. HCM thì việc khám chữa bệnh của Y Dược tp. HCM hơn Bạch Mai rất nhiều về mặt tin học hóa, cụ thể:
1. Đăng ký khám chữa bệnh, nộp tiền, mua thuốc, tất cả đều được đánh số thứ tự và quản lý bằng mã vạch, khi nào đến số người nào thì có bảng hiện thị và gọi tên trên loa, làm mọi người biết được khi nào đến mình, không cần xếp hàng và không bị chen ngang, ... (Rất nhiều người Việt mình vô ý thức, rất hay chen ngang, ko chịu xếp hàng).
2. Đặt được lịch khám trên internet, hẹn giờ và khoảng giờ đó đến rất tiện kiệm thời gian. Như Bạch Mai đi khám thường mất nguyên một ngày.

Về việc các nhân viên bán nước sôi, cái này nên bỏ và thay vào đó là các cây nước sôi để giảm thiểu nhân viên phục vụ trong bệnh viện.
Ngoài ra phòng vệ sinh ở Bạch Mai thì cực tệ nếu so với Y Dược, mà nói chung khu vệ sinh ở ngoài Bắc thường bẩn thỉu, chật chội hơn trong Nam.
Em nghe trong BV bán nước sôi mà cứ ngỡ có ở tổ phục vụ bán nước sôi ở phố từ những năm 70 của TK20 ấy nhỉ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Chĩm111

Xe điện
Em vừa nhìn thấy trên Fb bác CaoBao Do (FPT)
Hy vọng là tin chuẩn ạ!

Tin vui: Giáo sư Trần Văn Thọ tặng 2.000 máy trợ thở

VTV1 lúc 18h00 đưa tin Giáo sư Trần Văn Thọ cùng cộng sự sẽ tặng cho ngành Y tế Việt Nam 2.000 máy trợ thở đồng thời sẽ chuyển giao công nghệ để Việt Nam tự sản xuất máy trợ thở.

Vô cùng cảm kích về sự trợ giúp vô cùng hữu ích của GS Trần Văn Thọ.

Trần Gia

Xe tăng
E vừa nghe tin Gs Trần Văn Thọ cùng cộng sự ủng hộ 2000 máy trợ thở cho Bộ y tế ạ

moly

Xe tăng
tin
nhân viên căng tin Bạch Mai gần như dính hết rồi 🥶
vẫn may là mới căng tin cụ à, và số lượng vậy là may chán. Nó lây tràn lan sang bệnh nhân . bác sỹ. người nhà thì còn khốn khổ. Chắc là xét nghiệm hét bạch mai rồi, nếu chỉ có số đó thì cũng yên tâm

Vumath

Xe hơi
Hàn năng lực, hạ tầng và dịch vụ ê tí tốt lắm đấy, top TG đấy, không đơn giản là giàu đâu.
Qua đại dịch này cụ không năng lực kinh tế, hạ tầng dịch vụ chưa là gì sao. Phải đủ combo như em nói.

duytrinh85

Xe điện
Từ 100 lên 200 khá nhanh rồi.

Hangmango

Xe máy
Lên thêm 9 ca nữa là 203 r các cụ mợ nhé:
7 ca là nv cty Trường Sinh phục vụ ở căng tin nhà ăn BM; 1 ca ở Thanh Hà (sao các cụ bảo cả 2 vk ck đều dính); 1 ca từ Hi Lạp về nhập cảnh Tân Sơn Nhất đã đưa cách ly tập trung từ đầu

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em ở ngoại thành Hà nội cụ ạ, cuộc sống sinh hoạt vẫn đậm chất miền quê lắm nên làm như cụ thì không ai làm được mặc dù em biết là rất nhiều người quanh đó đang rất tức giận trách móc :( em cũng phải báo ngay cho phó chủ tịch xã nắm thông tin có gì còn thông tin cho mình
Thế nhẽ cũng khó....cơ mà trong trường hợp này thì thật khó bỏ qua!
Thôi,thì tránh xa ra cho lành vậy! Khổ,dân trí không đều nên nó thế!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
7 ca là nv cty Trường Sinh phục vụ ở căng tin nhà ăn BM; 1 ca ở Thanh Hà (sao các cụ bảo cả 2 vk ck đều dính); 1 ca từ Hi Lạp về nhập cảnh Tân Sơn Nhất đã đưa cách ly tập trung từ đầu
Trường Sinh nghe vẻ là thực hiện vệ sinh kém, nhiều nv lây cho nhau quá.

coquay

Xe container
Sai lầm thì cũng sai lầm rồi, hy vọng Bạch Mai rút kinh nghiệm và sau đợt dịch này thì cải tổ lại.
Em đã từng khám ở Bạch Mai và Y Dược tp. HCM thì việc khám chữa bệnh của Y Dược tp. HCM hơn Bạch Mai rất nhiều về mặt tin học hóa, cụ thể:
1. Đăng ký khám chữa bệnh, nộp tiền, mua thuốc, tất cả đều được đánh số thứ tự và quản lý bằng mã vạch, khi nào đến số người nào thì có bảng hiện thị và gọi tên trên loa, làm mọi người biết được khi nào đến mình, không cần xếp hàng và không bị chen ngang, ... (Rất nhiều người Việt mình vô ý thức, rất hay chen ngang, ko chịu xếp hàng).
2. Đặt được lịch khám trên internet, hẹn giờ và khoảng giờ đó đến rất tiện kiệm thời gian. Như Bạch Mai đi khám thường mất nguyên một ngày.

Về việc các nhân viên bán nước sôi, cái này nên bỏ và thay vào đó là các cây nước sôi để giảm thiểu nhân viên phục vụ trong bệnh viện.
Ngoài ra phòng vệ sinh ở Bạch Mai thì cực tệ nếu so với Y Dược, mà nói chung khu vệ sinh ở ngoài Bắc thường bẩn thỉu, chật chội hơn trong Nam.
khám bệnh thì hầu như ở viện nào cũng như thế quy trình mấy chục năm nay.
xếp hàng lấy số---> đóng tiền khám --> xếp hàng khám bệnh---> găp bs hỏi vài câu rồi muốn biết kết quả---> xếp hàng lấy máu---> xếp hàng chụp x hay siêu âm---> có kết quả ---> xếp hàng nghe đọc kết quả bệnh án ( làm hết trong ngày là may ko hôm sau quay lại ai ở gần ko sao ở xa thì lại tốt kém.)
cứ mỗi thao tác lại xếp hàng như này thì gây mệt mỏi thêm và lây nhiễm chéo là binh thường.
Thanh niên người trong đổ tuổi lao động khoe mạnh có thể chờ đợi ko sao, nhưng là trẻ nhỏ hay người cao tuôi thì rất tội nghiệp.
-Như f1 nhà em nó kêu đau bụng e cho vào nhi khám, bị đau bụng thì chỉ gặp bs khám qua thì ko chắc chắn là ko biết đau bụng vì sao.
kiểu gì cũng phải siêu âm có lần cháu phải chụp cả fim X quang.
đúng ra trước khi đưa đi khám có thể dk online, ko có đk online đc thì khi dk mua phiếu khám mà mua luôn đc phiếu siêu âm,chỉ cần thế thôi là bỏ qua đc qua rất nhiều bước thừa ko cần có, đưa đi chụp lấy kết quả rồi chỉ cần đưa f1 vào nghe bs đọc kết quả là xong.
1 bị 1 phat rất bực mình mà đành chịu, có lần đưa f1 đi khám xong mất 4,5h gì đấy, bs kêu là có khả năng viêm ruột chỉ định khả năng mổ nội soi, và yêu cầu nhập viện luôn chờ bs khoa ngoại đến thăm khám là mổ. e làm thủ tục nhập viện xong ở viện chờ gần 3 tiếng sau có nhóm bs ngoại tới, họ khám cho f1 và nói luôn ko phải mổ chỉ là viêm về uống thuốc ( đáng ra cho kiểm tra ngay thì, bé ko phải ở trong viện từ 11h sáng đến tận hơn 22h mới đc về và mất thêm khoản nằm viện )
ko biết các cc nghĩ như nào nhưng của em cảm giác như bị như này rất khó chịu.Có thể lược bỏ bớt những thục tục thừa và chuyên nghiệp hơn thì đứa bé đỡ mệt vì vạ vật bố mẹ nó đỡ bao tiền của.

Chỉnh sửa cuối:

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
Cty Trường Sinh này thấy nhân viên có dấu hiệu ho sốt mà dấu bệnh hay sao, mẹ lây cho cả đống người mà ko ai phát hiện ra điểm khả nghi à.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Từ 100 lên 200 khá nhanh rồi.
Tăng dần đều mà...hy vọng luôn ở mức này chứ đừng đột biến...
Bao công lao,tiền của của Dân của Nhà nước,bao hy sinh của hàng nghìn y bác sỹ,chiến sỹ.... Chỉ vì 1 số đối tượng gian dối,ngu đần làm sói mòn.

tasx

Xe tăng
Hi vọng vẫn chỉ là những đốm lửa nhỏ. Vì tại thời điểm đấy, dân mình cũng đã có hơn tháng được thông tin tuyên truyền về dịch rồi, mỗi người đã có ý thức phòng vệ phần nào. Mong những người bị lay là những người chủ quan hoặc sơ suất thôi. Hi vọng.