TuanBanhBao

Xe tăng
Vắng vẻ tĩnh lặng chưa công bố làm em lo :D

HPTA

Xe tải
Thấy anh thủ vừa ký quyết định công bố dịch cả nước!
Vậy ai làm ơn cho biết sự khác nhau giữa công bố dịch và không công bố dịch là gì vậy!???
Có phải có thêm điều kiện gì so với cái quyết định cách ly tonaf xã hội ngày hôm qua không?
Sao thấy hoang mang quá vậy??
Công bố dịch là bằng chứng của bất khả kháng, có thể dùng nó trong vấn đề thương thảo tranh chấp hợp đồng giữa các bên. Còn ngoài ra có gì khác nữa không em cũng chưa biết😂.

Hanoi1919

Xe tăng
Hà nội khẳng định đã kiểm soát đc ổ BM rồi. Năng lực xét nghiệm và điều trị của Thủ đô cũng đủ để chúng ta yên tâm.
“Hiện nay, ổ dịch tại Bệnh viện Bạch Mai cơ bản đã được quản lý và kiểm soát. hiện các bệnh viện của Hà Nội đảm bảo đủ điều kiện, cơ sở vật chất, máy móc để có thể điều trị cho 1.000 người mắc COVID-19. Năng lực xét nghiệm của TP. Hà Nội có thể đạt khoảng 1.800 mẫu/ngày. Thủ đô cũng đã tính toán các phương án điều trị trong tình huống có số lượng người mắc tăng đột biến lên nhiều lần…

Trai_Nam

Xe buýt
Muốn mời cụ khoảng 20 li vang. Nhưng chờ các cụ có mã lực lớn vang cho âm mã luôn. >:):))=))
Chỉ cụ sống nhờ rượu mới nói thế. Em vui chơi là chính, méo phải sống nhờ rượu thì sợ méo đứa nào.

Chỉnh sửa cuối:

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Đền bù đủ và đúng hạn cho chiến tranh Việt Nam là được. Bọn anh sẽ tạm tha. ;;)
Nhất là tộc ác nó rải dioxin làm què quặt (hỏng) bao nhiêu thế hệ người dân Việt Nam. Làm được điều đó bọn anh tạm tha.:>
=))
Em tưởng cái công văn “tạm tha” của nhà cụ đã phải đệ trình nó từ hồi đàm phán bình thường hóa quan hệ câch đây mấy chục năm rồi.
Có lẽ nào tay cụ vẫn để trong quần từ hồi ấy =))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
nên tỏ lòng biết ơn tí đi mấy anh nông dân . Mỹ họ cũng bở hơi tay chống dịch đấy.3t trump này giúp cho y bs rất nhiều nhé.

moly

Xe tăng
TÌnh hình này chắc ổn rồi. Nguồn lây cộng đồng trong nước ổn là quay lại hoạt động bình thường , chỉ cẩn thận hơn thôi. Nguồn bên ngoài vào thì chặn luôn. Có cụ nào giống em cảm giác yên tâm rồi ko hay là em chủ quan nhỉ?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hà nội khẳng định đã kiểm soát đc ổ BM rồi. Năng lực xét nghiệm và điều trị của Thủ đô cũng đủ để chúng ta yên tâm.
“Hiện nay, ổ dịch tại Bệnh viện Bạch Mai cơ bản đã được quản lý và kiểm soát. hiện các bệnh viện của Hà Nội đảm bảo đủ điều kiện, cơ sở vật chất, máy móc để có thể điều trị cho 1.000 người mắc COVID-19. Năng lực xét nghiệm của TP. Hà Nội có thể đạt khoảng 1.800 mẫu/ngày. Thủ đô cũng đã tính toán các phương án điều trị trong tình huống có số lượng người mắc tăng đột biến lên nhiều lần…
Khả năng là bỏ phương án xét nhanh rồi.
Riêng HN 1 ngày làm đc 1.800 xét nghiệm. Thêm các viện TW thuộc BYT như NDTW, BM, Nhi, Việt Đức, 108, Viện YTDP QD, TTND Việt Nga... thì ngày 4000-5000 xét nghiệm ok ngay.

XSim

Xe container
Cụ nên nhớ rèng ăn cây nào rào cây ấy.
Vâng đây là một đức tính tốt. Các cụ yêu quê hương mới nên càng phải cám ơn cụ gì ở trên chứ nhỉ, cụ ấy phê phán để giúp đất nước các cụ càng hùng mạnh mà. Ngoài ra, hình như cụ ấy có giấy phép lao động ở Mỹ, em nghe nói là khó lắm, chắc trình độ và đóng góp của cụ ấy phải hơn mặt bằng chung các công dân ở bển rồi, càng thêm một lý do đất nước các cụ nên cám ơn cụ ấy :D

bubu88

Xe tăng
Hà Nội có 260 máy thở -> Đúng
Hà Nội chỉ có 260 máy thở - > Sai
Ngoài 260 máy thở của Tp Hà Nội thì có hơn 700 máy thở của các bệnh viện trực thuộc bộ y tế được đặt trên địa bàn TP như Bạch Mai, Việt Đức, Nội tiết TƯ,...nữa. Nên tổng số máy thở có thể phục vụ trên địa bàn TP là gần 1000 máy

XSim

Xe container
Cụ nên đọc lại định nghĩa của 1 xh trước khi phát biểu, đừng cào bàn phím OK
Cụ muốn định nghĩa XH thế nào? Em thì hiểu là có đủ vàng và cám, trước em đã biết vàng Mỹ thì hơn đứt vàng Việt rồi, nay thì em biết thêm cám Mỹ cũng hơn cám Việt :D

LienPhuong

Xe điện
TÌnh hình này chắc ổn rồi. Nguồn lây cộng đồng trong nước ổn là quay lại hoạt động bình thường , chỉ cẩn thận hơn thôi. Nguồn bên ngoài vào thì chặn luôn. Có cụ nào giống em cảm giác yên tâm rồi ko hay là em chủ quan nhỉ?
Em nghĩ cũng yên tâm được, không chủ quan thôi ah. Nếu ngăn xong dịch trong nước, thì chỉ cần cách ly triệt để người từ ngoài vào và khử trùng hàng hoá tốt (thường virus chỉ sống tối đa 1 tuần trên bề mặt), sau đó trong nước hoạt động bình thường trở lại thì dân sống tốt. Dịch vụ du lịch và sản xuất kinh doanh phát triển trong nước càng kích thích sản xuất chứ sao.

Trung

Xe điện
VTV đang tường thuật buổi họp chiều nay. Thủ tuong phê bình "một tỉnh" hiểu sai chỉ thị 16 mà làm quá. Căng tai nghe xem tỉnh nào, thấy đoạn "đổ đất" ngăn đường :D

Nghe trực tiếp cụ nói thì phê bình tất cả bọn nào dừng đăng ký xe, dừng đăng kiểm :D

Vụ công trường xây dựng nghe không rõ lắm, nhưng hình như là cụ nói "phải đảm bảo sức khỏe" cho người lao động chứ không phải là dừng.

Hà nội hôm qua có "Chỉ thị 05/CT-UBND" tìm không thấy trên hanoi.gov.vn nhưng trên trang web sở y tế thì lại có.

Mời các cụ đọc kỹ toàn văn, hiểu ý và chấp hành ngay nhé.

LienPhuong

Xe điện
VTV1 đang đăng tin, phương pháp RT PCR có độ nhạy 98% và độ đặc hiệu 100%. Đây là câu trả lời cho các cụ cứ hỏi tại sao mua test kit Hàn mà chưa dùng. Test nhanh chỉ có tác dụng sàng lọc, không phải là XN chẩn đoán.

bigbrother

Xe buýt
Miễn dịch cộng đồng là tạo ra các kháng
Thể để tiêu virus là bài học võ lòng cho các sỹ tử đi thi khối B ... đừng nói phương Tây ngay cả Trung quốc cũng đi hướng này... chỉ tại con số thật của trung quốc nó dấu.. không bao giờ cho người khác biết... kể cả đồng chí tốt.
Nhiều người nói đến miễn dịch cộng đồng là nhảy cồ cồn lên chửi bọn Anh não trắng ..ngu ..
Thế mới biết dân ta học môn sinh theo kiểu Hà giang cũng kha khá.
Dùng huyết tương, dùng những người đã miễn nhiễm .. làm tuyến phòng thủ tuyến đầu chống dịch là điều tất cả các nước đang áp dụng từ Trung quốc, Đức, Ý.
Sắp tới đức xẽ test 3 triệu mẫu chủ yếu tìm những người đã có kháng thể ( số này chiến 80% bị nhiễm nhưng gần như không có triệu chứng không xét nghiệm và tự khỏi và có kháng thể Igg ) để tìm ra họ làm đội tiên phong chống virus... tạo bước đệm an toàn.
Cụ dạy phải, em đề xuất cụ lên trợ giúp tuyến cạnh người bị nhiễm để cụ tạo ra huyết tương giúp cộng đồng nhé, em ủng hộ cụ 5 củ 1 ngày.
Cụ nhất trí ko ta hợp tác ?

Một buổi tối yên ả phải ko xác cụ. Cầu mong nhiều ngày chẳng có ca nào để giảm bớt áp lực cho thảo dân. Không biết ước mong có xa xỉ trong lúc này không nữa!

Hanoi1919

Xe tăng

Trai_Nam

Xe buýt
Vâng đây là một đức tính tốt. Các cụ yêu quê hương mới nên càng phải cám ơn cụ gì ở trên chứ nhỉ, cụ ấy phê phán để giúp đất nước các cụ càng hùng mạnh mà. Ngoài ra, hình như cụ ấy có giấy phép lao động ở Mỹ, em nghe nói là khó lắm, chắc trình độ và đóng góp của cụ ấy phải hơn mặt bằng chung các công dân ở bển rồi, càng thêm một lý do đất nước các cụ nên cám ơn cụ ấy :D
Nghe cụ bẩu như thế là em biết cụ thế nào rồi, cụ bẩu cụ ý trưng giấy tờ ra là biết ngay mà. Cụ biết có bao nhiêu dạng nhập cư hay không.

mihkun

Xe tăng
Mấy ông kiều ở đây có vẻ tiêu chuẩn kép quá nhỉ: bình thường chuyên đi xỉa xói các nước khác giờ bị người ta xỉa lại thì nhảy dựng lên, cái này chắc học được từ giới chính trị gia ở quê hương (mới).

Ngoài ra em thấy có một điểm tốt, là yêu nước cuồng nhiệt (tất nhiên là nước mẹ mới rồi).
Cũng không có gì lạ.
1. Họ đã chọn một môi trường mới, tin tưởng và khen ngợi (hoặc dấu diếm) cũng là câch để khiến họ cảm thấy không có sai lầm.
2. Tư duy khác trong một nền văn hóa khác dẫn đến quan điểm cũng khác.
3. Chê người luôn dễ hơn nhìn nhận bản thân.

Cá nhân em thì cũng thấy nhiều cụ Việt không kiều lại có suy nghĩ vô cùng bảo thủ và hạn hẹp. CHo nên đừng quy kết tính chất nếu chỉ nhìn vào một bộ phận hoặc một biểu hiện.