Gcar

Xe lăn
cụ đọc lại 4 ca công bố sáng nay đi.
ý là ca này hả, ca này không ghi ngày xét nghiệm dương tính như mấy ca kia nhé. Cho nên không thể tự động xem ngày xét nghiệm là 22/3 được.
--------
Bệnh nhân 220", nam, 20 tuổi, từ Pháp trở về nước ngày 17/3, cách ly tập trung ở Thạch Thất. Sáng 22/3, bệnh nhân sốt 37,8 độ C kèm ho khan, xét nghiệm dương tính nCoV.

E nhớ tới câu nói của các cụ ngày xưa:

Ăn cơm thịt bò thì lo ngay ngáy,
Ăn cơm mắm cáy thì ngáy oo

Rất đúng với tình hình bây giờ. Hạn chế đi lại chấp nhận thiệt hại kinh tế, Ban chống dịch k phải là cái khiên đỡ cho chúng ta nên trước hết vẫn là tự thân vận động. Từng ngày trôi qua đến 15/4 mọi việc sẽ sáng tỏ thôi.

nscd

Xe buýt
Sáng nay ngủ dậy tự nhiên thấy mọc ra một loạt bài mới về thuyết này trong khi từ ca 17 đến giờ không thấy ai nhắc. Em hỏi khí không phải, (các) cụ có bằng chứng nào là số liệu được "xào nấu lại dữ liệu, nói chung số liệu đ éo tin được đâu" không ạ? Chứ test nhiều lần, mất nhiều thời gian từ khi lấy mẫu lần 1 thì nước nào cũng có những trường hợp như vậy - như các bạn Mỹ 1 ngày test được kết quả hơn 100,000 ca mà có trường hợp cũng phải chờ đến... 8 ngày mới nhận được kết quả chính thức.

Em nghĩ đơn giản thôi, nếu cố tình xào nấu số liệu thì các bạn chẳng cần mất công ghi dương tính lần 1 ngày nào làm gì. Nếu đã gian dối (như lời các cụ) thì gian dối luôn, ghi số liệu nhận được trước ngày thông báo, đúng không ạ? Chưa kể ca cụ nscd nhắc đến là ca vốn đã nằm trong trại cách ly, có dấu hiệu phát bốc đi xét nghiệm lần 1 và khi dương tính thì bạn vào viện nằm luôn. Nếu bảo ví dụ bạn lang thang ngoài đường nên phải dấu để dân đỡ hoảng là một chuyện, nhưng trường hợp này chẳng ảnh hưởng gì đến xã hội cả, vậy có lí do gì để cố tình giấu diếm trường hợp của bạn ấy không?

Giải thích đơn giản rằng có thể sau khi bạn nhập viện, test lần 2 cho kết quả âm tính nên phải chờ đợi lần nữa, lại rơi đúng vào lúc ổ dịch tại Bạch Mai bùng phát nên HN ưu tiên xét nghiệm các y bác sĩ BM trước (nghe đâu cách đây 1,2 hôm đã xét nghiệm được hơn 7000 test ở Bạch Mai), nên bạn (và một số ca khác) phải nằm chờ đến gần đây mới được xét nghiệm - cái này không hợp lí và dễ hiểu hơn sao? Một khi các bệnh viện chưa quá tải: chưa thiếu thốn bác sĩ covid, các bệnh nhân covid vẫn còn giường nằm và không ai nhiễm phải nằm nhà chờ giường mới (hay nói đơn giản hơn là chưa toang) thì em không nghĩ có lí do gì nhiều để che dấu tình hình. Mà khi tình hình chuyển biến xấu như vậy thì che dấu cũng vô hiệu, vì kết quả sẽ đập ngay vào mắt người dân.
đọc 4 ca công bố hôm nay thì em kết luận thế.
các cụ tự suy xét ra tình hình và đưa ra lựa chọn đúng đắn cho mình và gia đình mình thôi.
nếu suy nghĩ này có động đến miếng cơm manh áo của cụ nào thì cho em xin lỗi.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các bác cho ý kiến xem nào!
Mùa dịch Covid-19 này mà Hà Nội- Vietnam cũng tổ chức Giỗ Tổ tại Đền Hùng oành tráng thế! Dân tham gia cũng chả thấy mang khẩu trang (nhìn vào hình chụp là rõ), trong khi đó BTC lại bảo là có mang khẩu trang, rồi khoãng cách với 2m. Thực tế người thì chen chúc đứng sát nhau. Có khi nào sau sự kiện này tạo ra ổ dịch mới cho cộng đồng không đây? Lo quá! Cách ly xã hội là vậy à???
không đọc bài chỉ đọc title à, ảnh nó ghi 2019 mà

• Vodka
Reactions: m4s

Bigcat

Xe tải
5k test hàng tài trợ giám đốc CDC Hà Nội phát biểu trên VTV.
Về hàng cung cấp là hãng Genbody theo ảnh chụp tại hiện trường
nhung-hinh-anh-ha-noi-trien-khai-test-nhanh-covid-19-co-ket-qua-sau-10-phut-Hinh-6.jpg

Hàng tài trợ nhưng sao lại có thông tin chi tiết đơn vị nhập khẩu, phân phối của Việt nam ở góc phải, bên dưới đấy ạ. Cụ nào tinh mắt đọc tên giúp em các đơn vị này với ạ. Em zoom toét mắt mà ko thấy rõ. Hihihih...

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Mùa dịch Covid-19 này mà Hà Nội- Vietnam cũng tổ chức Giỗ Tổ tại Đền Hùng oành tráng thế! Dân tham gia cũng chả thấy mang khẩu trang (nhìn vào hình chụp là rõ), trong khi đó BTC lại bảo là có mang khẩu trang, rồi khoãng cách với 2m. Thực tế người thì chen chúc đứng sát nhau. Có khi nào sau sự kiện này tạo ra ổ dịch mới cho cộng đồng không đây? Lo quá! Cách ly xã hội là vậy à???
----
Ban tổ chức Giỗ Tổ Hùng Vương năm 2020 cho biết, nghi lễ dâng hương diễn ra vào 9h sáng nay 2/4 (tức 10/3 âm lịch) tại đền Thượng, thành phần tham gia được rút gọn khoảng 1-2 đại diện là lãnh đạo UBND tỉnh Phú Thọ.

Giới thiệu về trang web này

CAFEF.VN

Sáng nay, dâng hương Giỗ Tổ tại Đền Hùng
Ban tổ chức Giỗ Tổ Hùng Vương năm 2020 cho biết, nghi lễ dâng hương diễn ra vào 9h sáng nay 2/4 (tức 10/3 âm lịch) tại đền Thượng, thành phần tham gia được rút gọn khoảng 1-2 đại diện là lãnh đạo UBND tỉnh Phú Thọ.

https://cafef.vn/sang-nay-dang-huong-gio-to-tai-den-hung-20200402075543514.chn?fbclid=IwAR174scZrDFtbt5ofIIXwoXtY532j4Gk3nLshJiW12-qQ-XBoWMr-C-TCUw
Cụ đọc bài báo cụ phải đọc cho kỹ, người ta chú thích ảnh rõ ràng là lễ hội năm 2019.
Nhiều cụ tay nhanh hơn não là có thật

xichlo3banh

Xe tăng
----

CAFEF.VN

https://cafef.vn/sang-nay-dang-huong-gio-to-tai-den-hung-20200402075543514.chn?fbclid=IwAR174scZrDFtbt5ofIIXwoXtY532j4Gk3nLshJiW12-qQ-XBoWMr-C-TCUw
Ảnh có chú thích là của năm 2019. Ai đọc ko hiểu nhìn cái ảnh là lại ầm ầm chửi ngay.

meo_luoi

Xe đạp
----

CAFEF.VN

Cụ ơi, cụ đọc cho kỹ đã chứ, ảnh người ta ghi rõ ràng là năm 2019 mà. Mong các cụ post cái gì cũng nên xem xét kỹ, tránh gây hoang mang cho mọi người

Reinhard

Xe buýt
đọc 4 ca công bố hôm nay thì em kết luận thế.
các cụ tự suy xét ra tình hình và đưa ra lựa chọn đúng đắn cho mình và gia đình mình thôi.
nếu suy nghĩ này có động đến miếng cơm manh áo của cụ nào thì cho em xin lỗi.
Em thấy cụ hơi đa nghi nên dẫn đến kết luận tạo ra thuyết âm mưu nhanh quá. Ngay cả như hiện giờ mọi người giải thích (hoặc một số trường hợp chỉ trích) cụ đã ngay lập tức suy đoán và ám chỉ rằng suy nghĩ của cụ "động đến miếng cơm manh áo" của một số người trên OF nên người ta mới phản ứng rồi. Cụ nghĩ thử xem, kể cả trường hợp cụ đúng, thì có ai bị ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo ạ? Kể cả trong trường hợp nếu (nếu nhé) cụ đúng thì xã hội vẫn phải cách ly ngần ấy ngày, các bạn ở trên vẫn tiếp tục làm việc của các bạn, dân đen vẫn nằm nhà, dân tình trên OF có trục lợi kiểu gì được đâu mà ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo ai :P

hoangbmw

Xe hơi
----

CAFEF.VN

Thằng báo ngu thế, lấy ảnh 2019, ông thớt thì cứ chia sẻ, loãng thật

• Vodka
Reactions: m4s

khoainuongchip

Xe buýt
Hnay giỗ tổ có khác, các âm binh Tào Tháo quay về ầm ầm

NQHU

Xe điện
mấy hôm nay xét nghiệm nhiều nên chuyện test xác nhận để BYT đánh số chậm hơn đợt trước là chuyện bình thường thôi!

Nếu ai chăm theo dõi số liệu sẽ thấy 4 ngày trước dữ liệu số test là 35k8 đứng yên trong 4 ngày! đêm qua cập nhất phát lên 67k4.
Có nghĩa là thêm gần gấp đôi, công suất chạy test khoảng 8k/ ngày full rồi!

Việt Nam chạy test PCR bằng cơm; quá tải thì chuyện 1 số ca đã cho cách ly test xác nhận để sau dễ hiểu mà có gì đâu!

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Trong khi nhà nước đang gồng mình quyết liệt chống dịch thì nạn tin tặc hoành hành thế này thì chống sao được! Các cụ bỏ cái kiểu nghe nói với tự suy diễn đi hộ em với, đưa thông tin chính thống để dân đỡ phải hoang mang, ở nhà đã chết đói rồi lại thêm tin tặc làm ảnh hưởng tâm lý nặng nề

LienPhuong

Xe điện
Tui vốn rất ngưỡng mộ và cảm kích các bác lãnh đạo đợt này mà. Nhưng số liệu các ca gần đây công bố rất mập mờ, và 1 số ca công bố rất trễ (cả 4, 5 ngày sau khi cách ly F1 ấy chứ k0 phải 2, 3).

Tui đang thắc mắc ca 213 of bàn hôm qua giờ:
213: Do có sốt 38,6 độ C, nên bệnh nhân đã cùng chồng đến khám tại Trung tâm nhiệt đới, Bệnh viện Bạch Mai ngày 12/3.

Sau khi khám, bệnh nhân về khu đô thị Thanh Hà, tự cách ly tại nhà, hạn chế tiếp xúc với người khác. Hàng ngày bệnh nhân vẫn ra ngoài đổ rác có đeo khẩu trang và tránh xa mọi người không tiếp xúc và nói chuyện với mọi người.

Xét nghiệm sàng lọc của BV Bệnh Nhiệt đới Trung ương cơ sở 2 cho kết quả dương tính với SARS-CoV-2.

-------

12/3 ho sốt, mà xét nghiệm ra dương tính ngày mấy sao k0 nói, tới 1/4 mới công bố, haiz.

Nói chung là tui cũng hy vọng mình Tào Tháo quá, mong bác đúng, tui sai.
Ca 213 cụ đọc thông tin ở trang nào vậy cụ?

nscd

Xe buýt
Em thấy cụ hơi đa nghi nên dẫn đến kết luận tạo ra thuyết âm mưu nhanh quá. Ngay cả như hiện giờ mọi người giải thích (hoặc một số trường hợp chỉ trích) cụ đã ngay lập tức suy đoán và ám chỉ rằng suy nghĩ của cụ "động đến miếng cơm manh áo" của một số người trên OF nên người ta mới phản ứng rồi. Cụ nghĩ thử xem, kể cả trường hợp cụ đúng, thì có ai bị ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo ạ? Kể cả trong trường hợp nếu (nếu nhé) cụ đúng thì xã hội vẫn phải cách ly ngần ấy ngày, các bạn ở trên vẫn tiếp tục làm việc của các bạn, dân đen vẫn nằm nhà, dân tình trên OF có trục lợi kiểu gì được đâu mà ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo ai :P
thì cụ suy ngẫm kỹ đi.

Reinhard

Xe buýt
thì cụ suy ngẫm kỹ đi.
Em suy ngẫm kĩ rồi, không nghĩ ra được lí do hợp lí nào để các bạn phải cố tình nói dối (cụ thể là trường hợp bệnh nhân 220 cụ nhắc đến) nên em mới đăng bài tranh luận trên OF chứ cụ :) Cụ nói rằng suy nghĩ của cụ động đến miếng cơm manh áo người khác, nhưng em không nghĩ ra có ai, cả trên lẫn dưới, trục lợi được từ việc nói dối hết. Vậy cụ nghĩ tại sao họ cố tình nói dối?

Ví dụ như nếu CP đã tuyên bố thưởng cho các cụ ở trên xx triệu / tỉ nếu chống dịch tốt để số ca nhiễm dưới một số N nhất định thì em hiểu được là các bạn có lí do để che dấu thông tin thật. Hoặc nếu tình hình toang rồi, các bệnh viện quá tải, các bạn sợ dân hoảng loạn nên xào nấu dữ liệu để an dân thì em cũng chấp nhận. Hay ngược lại, nếu các bạn cố tình làm đẹp số liệu để cả nước không phải cách ly, tránh ảnh hưởng đến các dịch vụ của các bạn thì cũng dễ hiểu. Nhưng tất cả - ít nhất là theo em biết - đều không hợp lý lắm trong thời điểm này. Thậm chí bảo che dấu để đỡ cho sếp ở BM cũng không đúng, vì ca cụ nhắc đến chẳng liên quan gì đến BM cả. Em nghĩ mãi không thấy mục đích nào thuyết phục nên em mới không tin rằng các bạn cố tình nói dối đấy chứ.

Chỉnh sửa cuối: