Hooks

Xe tăng
Toàn Cường Quốc dẫn đầu về mọi mặt cụ nhể. Trong danh sách này chỉ còn thiếu thằng Nhật và Hàn Quốc nữa thôi
Nhật có vẻ như thời kỳ đầu truyền thông làm giảm nhẹ sức ảnh hưởng của Covid nên giờ trả giá bởi sự coi thường của người dân. Ông Abe trước ko làm gì cũng bị chửi, giờ đòi dãn cách, tăng kiểm soát cũng bị chửi :D

Mặc dù một số biện pháp được đưa ra như chỉ định 1 số ngành nghề phải đóng cửa, giảm số lượng chuyến tàu điện đi 20%... Nhưng các hoạt động kinh doanh vẫn diễn ra thì người dân vẫn phải đi làm. Dân Nhật vẫn chủ quan lắm, ko mấy người đeo khẩu trang. Trên mạng, nhiêu người kêu là giới trẻ khá thiếu ý thức với dịch bệnh, nhưng người già còn thiếu ý thức hơn.

Osaka - Misudoji line: Một trong những line có lưu lượng hành khách lớn nhất. Số người đeo khẩu trang rất ít.

Còn đây là Osaka - Sakaisuji Line cũng đông ko kém. Các cụ tinh mắt thử coi khoảng bao nhiêu người đeo khẩu trang?

_Mộc_

Xe tăng
Tôi không có ý định hạ thấp đồng chí Jonas Vu.
Nhưng bạn này không phải / chưa phải Bác sĩ, chí ít là theo những gì ngắn ngủi được đăng tải.
Bạn này, theo quan điểm bằng cấp do Đức cấp, là Điều dưỡng có bằng cấp, chuyên môn về chăm sóc bệnh nhân phải sử dụng máy thở.
Thế thôi.

Kiến thức y khoa của bạn Vũ gấp triệu lần tôi, chắc rồi.
Nhưng chắc là chưa đủ để chém trên ô phân.
Thực ra em đọc thấy cũng có nhiều thông tin hữu ích, nhất là của những người khi rơi vào hoàn cảnh phải tự chăm sóc khi nhiễm virus, còn các cụ trên này thông tuệ chắc chắn đọc thì sàng lọc cũng như muôn vàn thông tin khác trong thớt này, còn về vấn đề bạn ấy có phải là BS hay không thì em chưa rõ, chỉ thấy trong nhóm cộng đồng y khoa họ bảo vậy.

poiuy

Xe cút kít
Chim kêu trên nóc chuồng bò
Sau đây điệu múa câu hò lời ca.
:D

tazan_90

Xe tăng
là gan có vấn đề đấy cụ ạ. men cao, nóng quá nên chỉ thêm tí là phát ra luôn, em bị suốt nên ko dám uống, chỉ trà đá thôi
E cung bị nhưng nghiện cf rồi giờ ko có là buồn ngủ cả ngày.

Vuvuvivi

Xe tải
Em phải còm cho rõ ngay: hai bạn Nghệ An phóng xe trên đường lúc 12g đêm. Một trong số đó có tiền án tội cướp của. Khi bị chặn đã đâm xe vào chốt kiểm tra y tế. Lý do thì chưa rõ vì đang khởi tố chống người thi hành công vụ, nhưng hai bạn ấy khai trên báo là đang đi tìm nhà trọ để kiếm việc làm.
Nếu quả là chưa có việc làm thì may, chứ độ 1-2 giờ nữa, sau khi làm việc xong có khi còn thêm tội khác.
Bắt được rồi à cụ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, ai cũng có điều gì để mình học hỏi tham khảo cụ ạ, già chưa chắc đã hay mà trẻ chưa chắc đã dở, thế giới đa chiều nên em cũng muốn xem bạn ấy nói gì, phỏng cụ.
Hoàn toàn đồng ý với bác.
Mình nên nghe nhiều chiều.

SangSangVu

Xe buýt

Main_GSM

Xe tăng

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào bảo Tây đang xét nghiệm diện rộng thì làm ơn đưa báo dẫn chứng em tham khảo với. Theo em thấy mới có Đức chuẩn bị test diện rộng theo kiểu chọn ngẫu nhiên (chuẩn bị thôi) https://www.fr24news.com/a/2020/04/germany-to-conduct-first-european-large-scale-anti-coronavirus-antibody-testing-program.html
Đức lập kế hoạch sẽ triển khai XN diện rộng nhưng sử dụng loại Kit Test nhanh mới (tìm protein của kháng nguyên Sars-Cov-2 và dự kiến sx từ đầu tháng 5/2020) ==>> giúp sàng lọc nhanh để nới lỏng dần cách ly/giãn cách XH (người âm tính trở lại làm việc)...

SangSangVu

Xe buýt
Nãy em xem tv thấy mấy cụ ngồi uống vỉa hè trà đà, xong xe quay phim đi tới thì dúi dụi trốn vào trong nhà đang mở sập 1/2. Chui chui nhủi nhủi như phường ăn cắp, hèn chết mẹ mà cứ phải cố cốc nước chè có bụi mới chịu.

TPS

Xe điện
Nếu so với tổng dân số thì số xét nghiệm ở các nước đều rất nhỏ (chưa đến 1%) nên so số test / tổng dân số không ý nghĩa lắm. So số test / ra bệnh hợp lý hơn.
Cụ lý luận buồn cười quá em thật.

autumn leaves

Xe máy

TPS

Xe điện
Bh chắc VN tranh thủ xuất khẩu đồ bảo hộ y tế (có giám sát) và lương thực thực phẩm thôi :v
Cái đồ bảo hộ y tế kia là công ty của Mỹ, cụ ạ. Trump nó cảm ơn trực tiếp tới 2 doanh nghiệp Mỹ và cảm ơn 1 số người bạn VN đã tạo điều kiện để thủ tục hành chính nhanh hơn giúp bốc hàng về Mỹ nhanh hơn. Nó cũng tranh thủ chở thêm nguyên vật liệu tới công ty của nó đặt tại VN, 2 tuần nữa dự kiến làm xong hết chỗ vật liệu mới chở tới nó lại tới VN bốc về Mỹ. Mình không tự làm được nguyên vật liệu cũng không tự chủ về công nghệ gì cụ ạ.