sakai_yo

Xe lăn
Lại tiếp tục, quay vòng thế này cũng mệt.
Không biết giờ sau khi ra viện phải cách ly tiếp bn ngày mới yên tâm được

VoVaVoViu

Xe đạp
Tiếp tới chúng ta đón hàng ngàn người từ khắp nơi trở về, trong đó có cả những nơi đang là ổ dịch. Cách duy nhất để phòng chống chính là cô lập và cách ly tất cả các hành khách một cách hết sức nghiêm ngặt, đồng thời đảm bảo không lây nhiễm cho những người “ trực chiến”. Chúng ta không thể không đón bà con về nước, vì đó là trách nhiệm của nhà nước và vì họ cũng là một phần nhân dân mình cả. Có rất nhiều trong số họ khi đặt chân về Việt nam cũng là tìm được con đường sống, cũng là trở về với ruột thịt gia đình. Họ là kiều bào, họ cũng có thể là du học sinh, họ cũng là doanh nghiệp đi làm việc ở nước ngoài, có cả đoàn đi du lịch.... vậy việc kỳ thị hay cầu mong mọi người đừng về là hết sức thiển cận và ích kỷ... trong đại dịch, chúng ta không lãng quên bất cứ ai và không bỏ rơi bất cứ người nào. No one left behind.
Sub mod admin ơi:
Nhà t ko ai là du học sinh hay vịt kìu cả nhưng:
Du học hay ai có quốc tịch VN đều có quyền theo hiến pháp. Nên ai cạnh khoé vấn đề đón công dân VN về thì coi là ********* hoặc dân trí thấp phải có xử lý = xì lốp bất kể lý do như so sánh ko đóng góp cho xã hội vn hay ko góp thuế( câu trả lời là éo thèm trả lời cho bọn nó luôn). CP ko đón công dân về thì ai sẽ yêu TQ nữa. Lũ ********* chứ ko phải dân trí thấp nữa ad mod sub ợ. Mà thực tế họ đóng góp kiều hối và thuế nhiều hơn những thằng anti DHS và người có Quốc Tịch VN nhiều. 2 là ý kiến một cách tiêu cực đến chính sách, nghị quyết ... 1 cách tiêu cực như vậy trong tình huống cấp bách như vậy phải coi là ********* chống đối. Yêu cầu mod ad sub làm chặt trên 1 diễn đang có sức ảnh hưởng không nhỏ này!

aime_nqt

Xe buýt
Sắp 30/4 và 1/5 lượng di chuyển nhiều, ủ bệnh sâu thế này gây khó kiểm soát

kites1

Xe điện
Em không biết cụ có làm cho công ty nầy không, em mang bài nầy, cho cụ xem chơi . Coi bộ tập đoàn nầy có thể sẽ sa thải người trong thời gian sắp tới .

vitngoc

Xe điện

jazzzzz

Xe lăn

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

16h6154

Xe buýt
Mấy cái nghiên cứu như thế này đọc cho vui thôi cụ, nó kiểu như đóng gạch có thể chống lại Covid:))
Cụ cứ đùa, món thịt hun khói + gác bếp làm gì có virus hay vi khuẩn nào xâm nhập được :))

pain

Xe ba gác
Em biết góp ý là sai chỗ và chấp nhận bị bem nick nhưng vẫn phải nói.

Vừa rồi và nhiều ngày qua, nhiều topic kêu ca rồi chê bai chính quyền trong việc xử lý dịch.

Em nghĩ, Ofers đủ trình độ để phân biệt đúng sai nên BDH cũng không cần quá cực đoan để xóa.

Đơn cử lúc tối có topic kêu ca, đổ vạ chính quyền trong việc mua vé máy bay về nước. Em cho rằng, đây là dịp để minh chứng rõ nhất cho tính cộng đồng, nhận thức cho cộng đồng. Ấy thế mà BDH xóa cái rụp!

Tại sao ta không nhân việc này góp phần nâng cao nhận thức cho cộng đồng ngư Slogan mà OF tải trên bandroll của giao diện? Và cũng qua những topic đó để gửi thông điệp cho những " đồng bào" có chút ngộ nhận về " đẳng cấp" cũng như " vị trí" của họ.

Em đề nghị BDH mở lại những topic như thế để rộng đường dư luận!

kites1

Xe điện
Bọn em thì lại được cấp thêm tiền thưởng 600 đồng mỗi người / tháng suốt mùa dịch. Ngoài ra những ai có con nhỏ, không thể tới trường trong mùa dịch được trợ cấp tiền trông con là 1000 đồng / tháng. Đây là dành cho những ai phải đi làm ( được xem như là những người đang đứng ở tuyến đầu để duy trì sự ổn định của xã hội). Còn những ai làm việc tại nhà thì không có. Ngoài ra, Mc Donald còn tặng các phần ăn miễn phí cho những ai trong ngành chăm sóc sức khỏe, cảnh sát, lính cứu hỏa như bọn em, chỉ cần lái xe drive through , chìa thẻ nhân viên ra, nói : cho lấy một phần Thank You Meal là họ sẽ đưa một hộp thức ăn gồm 1 hamburger, 1 gói khoai tây chiên, mấy miếng chicken nuggets, 1 ly cà phê.
Công việc làm của cụ ở tuyến đầu thì được những quyền lợi như thế là chính đáng rồi . Em còn nhớ khi người nhà em có chuyện, em bấm 911 gọi cấp cứu, thì sở cứu hoả đến liền, theo sau đó là xe cứu thương . Biết rằng những người đó chỉ làm nhiệm vụ của họ, nhưng trong cơn nguy cấp em thấy 5 phút nó dài vô tận cụ ạ.

Có một số cụ chưa bao giờ sống ở Mỹ một ngày mà lên mạng viết bài đăng như ta đây biết rất rỏ . Chê bai đủ thứ . Có cụ còn bảo em đưa giấy chứng minh rằng em đang sinh sống ở đây . Thấy buồn cười vô cùng. Dù xấu hay tốt, đây là quê hương thứ 2 của em và nó sẽ mãi mãi là nơi em yêu quý nhất.

A98

Xe container
Em biết góp ý là sai chỗ và chấp nhận bị bem nick nhưng vẫn phải nói.

Vừa rồi và nhiều ngày qua, nhiều topic kêu ca rồi chê bai chính quyền trong việc xử lý dịch.

Em nghĩ, Ofers đủ trình độ để phân biệt đúng sai nên BDH cũng không cần quá cực đoan để xóa.

Đơn cử lúc tối có topic kêu ca, đổ vạ chính quyền trong việc mua vé máy bay về nước. Em cho rằng, đây là dịp để minh chứng rõ nhất cho tính cộng đồng, nhận thức cho cộng đồng. Ấy thế mà BDH xóa cái rụp!

Tại sao ta không nhân việc này góp phần nâng cao nhận thức cho cộng đồng ngư Slogan mà OF tải trên bandroll của giao diện? Và cũng qua những topic đó để gửi thông điệp cho những " đồng bào" có chút ngộ nhận về " đẳng cấp" cũng như " vị trí" của họ.

Em đề nghị BDH mở lại những topic như thế để rộng đường dư luận!
Em nghĩ chã cũng có cái khó xử. Mở ra thì nhiều người nhảy vào chửi tiếp. Đóng lại thì để đâu?

pain

Xe ba gác
Em nghĩ chã cũng có cái khó xử. Mở ra thì nhiều người nhảy vào chửi tiếp. Đóng lại thì để đâu?
Em cho rằng nên để thớt. Không phải chửi hay không mà để có nhận thức đúng và đủ.

kites1

Xe điện
Em đọc bài trên đây đa số là chê bai chính phủ Âu / Mỹ . Họ đâu có dám chê CP trong nước đâu vì sợ bị gặp rắc rối .

Chê vừa phải thì còn có lý. Còn chê thậm tệ nước Mỹ / Âu một cách vô tội vạ, nhưng rất vui vẻ khi nhận được tiền tài trợ . Các cụ / mợ đó soi nước Âu / Mỹ còn hơn là các người dân đang sinh sống ở nước ngoài .

Em cho rằng nên để thớt. Không phải chửi hay không mà để có nhận thức đúng và đủ.
Tiêu đề thớt rất nguy hiểm.
Không nên mạo hiểm để lại vì OF có thể bị vạ lây!