Vova

Xe container
Đông Nam Á số ca vẫn tăng đều đều. Đến cả hình mẫu chống dịch như Đài Loan sơ sẩy một tẹo cũng căng như dây đàn:

Ổ dịch trên tàu hải quân Đài Loan làm sụp đổ hình mẫu hiệu quả ngừa COVID-19

Thế mà nhìn dân nhà mình bia bọt, quán xá vô tư:

\

Hết cách ly xã hội: Quán nhậu tại Hà Nội đông khách trở lại ngay tối qua

Em nghĩ nếu không yêu cầu được người dân tiếp tục giữ ý thức cảnh giác, đeo khẩu trang khi ra đường, các nơi tập trung đông người như hàng ăn, quán bia, cafe dãn cách chỗ ngồi so với trước kia ... thì chuyện dịch trở lại có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Mà những đợt sau này em nghĩ sẽ khó dập hơn đợt trước vì nguyên nhân chính sẽ là lây nhiễm trong cộng đồng.

VoCan

Xe điện
Phải tăng lên 21 -28 ngày cho yên tâm. Vì thực tế nhiều ca ủ bệnh khá lâu.
Với tình hình bệnh như hiện tại có lẽ là 14-21 ngày ở khu cách ly , 7-14 ngày tự cách ly tại nhà . chứ như cụ nói nhiều ca giờ phức tạp quá

binhsu7273

Xe cút kít
Những Thớt "Ngô Nghê" không nói làm gì, Nhưng thớt đó cái Tiêu Đề vu oan không đúng với sự việc. 1 người đã đi làm và còn có sự giao lưu trong và ngoài nước, chắc chắn đủ đầu óc để nhận thức vấn đề đó thuộc ai quản lý.
Dùng 1 việc chưa chắc đã phải của chủ thớt, lợi dụng việc đó để Bôi Nhọ 1 tổ chức mà Họ không liên quan gì. ĐSQ gửi nội dung "số người được bay về rất Hạn Chế", nội dung này có thể phần ĐK về quá lớn so với những chuyến bay, hay do bên Hãng chưa thể sắp xếp được lịch trình nên Y/c ĐSQ thông báo hộ.
Việc đóng góp hay nói nặng với nhau đã nhiều trang, nhưng chủ thớt hình như vẫn cố tình không Hiểu.
Xóa là đúng thôi! Vì biết đâu thớt đó là chiêu trò khơi mào, làm tư liệu cho các trang Nước Ngoài sử dụng với mục đich không tốt.

kites1

Xe điện
Bên Mỹ và Canada có trương trình giúp đỡ về lương thực nhỉ. bên Eu thì em chưa thấy . Vì người dân lĩnh tiền mặt vào siêu thị mua không ah. Chính sách XH làm như vậy rất nhân văn. để con người bình đẳng hơn. không sợ bị kỳ thị hay soi mói.
Tiệm ngan già em đóng cửa. CP cho ngay 4k để phòng hờ và không đòi lại. Tp nơi sinh sống cho 3 tháng , mỗi tháng 1,5k để sống. cho 90% để trả lương cho nhân viên. và tất cả khoản này đều không phải trả lại vào mùa khai thuế năm sau. Chủ mall miễn phí 2 tháng tiền thuê. nếu đóng cửa nữa thì họ sẽ tính tiếp.
Công vc thì vẫn như vậy, vì là nhân viên ký HĐ vĩnh viễn nên vẫn có đủ vc để làm, nhưng nhân viên làm qua Cty môi giới thì nghỉ vc đến 90% luôn. làm giờ nào tính tiền giờ đó. nhưng họ sẽ khai báo online với sở lao động để nhận thêm trợ cấp. nói chung họ cũng lĩnh đến khoảng 90% thu nhập như trước
Cụ sống ở nước nào mà chế độ tốt thế . Nếu cụ không ngại thì em hỏi cho biết thôi .

Nói đến chuyện thực phẩm tiếp tế cho các người dân nghèo , thì em thấy (thông tin trên mạng và tv) hàng dài xe nối dài rồng rắn chờ nhận đông lắm, Phải chờ rất lâu mới đến lượt . Em cũng chẳng biết họ còn được tiếp tế thực phẩm thêm bao lâu nữa .

Để em vào link xem . có gì thắc mắc em sẽ nhờ các cụ hỏi thăm dùm thêm bạn của các cụ nhé ( người đã trải qua rồi) . Nói thật, mấy việc liên quan dến các cơ quan CP thì em rầu lắm. Vì cách làm việc và luật lệ đủ các kiểu .

Em vẫn cầu nguyện cho cơn đại dịch nầy chấm dứt nhanh, cho kinh tế phục hồi trở lại sớm .

Hôm trước có cụ nào báo với em chuyện uống mật ong . Em cám ơn rất nhiều, nhưng mật ong không còn tác dụng nữa . Vì tuổi em cũng cao rồi, hệ thống miễn dịch yếu dần đi, em có uống mà cả xi nhê gì .

Chỉnh sửa cuối:

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Em biết góp ý là sai chỗ và chấp nhận bị bem nick nhưng vẫn phải nói.

Vừa rồi và nhiều ngày qua, nhiều topic kêu ca rồi chê bai chính quyền trong việc xử lý dịch.

Em nghĩ, Ofers đủ trình độ để phân biệt đúng sai nên BDH cũng không cần quá cực đoan để xóa.

Đơn cử lúc tối có topic kêu ca, đổ vạ chính quyền trong việc mua vé máy bay về nước. Em cho rằng, đây là dịp để minh chứng rõ nhất cho tính cộng đồng, nhận thức cho cộng đồng. Ấy thế mà BDH xóa cái rụp!

Tại sao ta không nhân việc này góp phần nâng cao nhận thức cho cộng đồng ngư Slogan mà OF tải trên bandroll của giao diện? Và cũng qua những topic đó để gửi thông điệp cho những " đồng bào" có chút ngộ nhận về " đẳng cấp" cũng như " vị trí" của họ.

Em đề nghị BDH mở lại những topic như thế để rộng đường dư luận!
Theo em hiểu thớt bên kia bị xoá vì chủ thớt dùng từ ngữ vô văn hoá chửi các mem khác, dẫn đến cãi lộn lung tung sau đó. Chứ ko hẳn là xoá do chê bai cp. Nói chung thớt bên kia chủ thớt là dạng chí phèo. Đã sai mười mươi, khi bị ng khác phản đối ko cãi đc thì chửi đổng. Cccm xem nguồn gốc sự việc ở đây:

UWBothell

Xe tải
Cụ sống ở nước nào mà chế độ tốt thế . Nếu cụ không ngại thì em hỏi cho biết thôi .

Nói đến chuyện thực phẩm tiếp tế cho các người dân nghèo , thì em thấy (thông tin trên mạng và tv) hàng dài xe nối dài rồng rắn chờ nhận đông lắm, Phải chờ rất lâu mới đến lượt . Em cũng chẳng biết họ còn được tiếp tế thực phẩm thêm bao lâu nữa .

Để em vào link xem . có gì thắc mắc em sẽ nhờ các cụ hỏi thăm dùm thêm bạn của các cụ nhé ( người đã trải qua rồi) . Nói thật, mấy việc liên quan dến các cơ quan CP thì em rầu lắm. Vì cách làm việc và luật lệ đủ các kiểu .

Em vẫn cầu nguyện cho cơn đại dịch nầy chấm dứt nhanh, cho kinh tế phục hồi trở lại sớm .

Hôm trước có cụ nào báo với em chuyện uống mật ong . Em cám ơn rất nhiều, nhưng mật ong không còn tác dụng nữa . Vì tuổi em cũng cao rồi, hệ thống miễn dịch yếu dần đi, em có uống mà cả xi nhê gì .
Cụ uống thử mật ong manuka nhé

Taihoatu

Xe lăn
Em cũng thích đọc những thớt trái chiều, chứ giờ báo chí, truyền hình toàn nâng bi nịnh hót không biết ngượng mồm

Ớt xanh

Xe điện
Đã mở cửa đón thì ngoài khách tới chơi còn có cả ruồi bay vào đậu.
Trước một sự việc có nhiều ý kiến khác nhau thậm chí là đối nghịch là việc bình thường, cũng là một yếu tố làm nên sự hấp dẫn của diễn đàn.

Em đề nghị các lão đại cứ để cho anh em chém cho xôm nhé.

anduong_hp

Xe hơi
Tái nhiễm quá nhiều,chắc con virut này tồn tài trong cơ thể người mãi mãi như nhiều loại virut khác,chỉ chờ cơ hội lại trồi lên.

vitngoc

Xe điện
MONTREAL, ngày 25 tháng 4 - Chính phủ Canada hôm qua cho biết một triệu khẩu trang KN95 được nhập khẩu từ Trung Quốc không đáp ứng các tiêu chuẩn và do đó không thể phân phối cho các nhân viên y tế tuyến đầu trong bối cảnh đại dịch coronavirus. Tuy nhiên khẩu trang vẫn có thể sử dụng ở các cơ sở phi y tế.
https://www.malaymail.com/topic/covid-19

Joker86

Xe buýt
Với tình hình bệnh như hiện tại có lẽ là 14-21 ngày ở khu cách ly , 7-14 ngày tự cách ly tại nhà . chứ như cụ nói nhiều ca giờ phức tạp quá
Cách ly tại nhà là cách ly như thế nào. Trong cơ quan e cũng có đứa cách ly tại nhà nè, nhưng vẫn qua nhà mẹ ruột chơi, đi chợ, đi mua đồ, thik đi đâu thì đi vì chẳng có ai giám sát cả. Nên tốt nhất là kể từ lần cuối xét nghiệm âm tính thì cho cách ly tập trung có giám sát thêm 10 ngày nữa

tienaka

Xe điện
Lao vào tranh luận vô bổ thì xóa đi cụ ơi. Được mấy người nói chuyện theo đúng ý nghĩa phản biện đâu. Toàn cãi nhau tiêu cực

Tiêu đề nguy hiểm là cho những ai chỉ đọc tiêu đề mà không đọc nội dung. Chứ nó không sai mà xóa thớt là không đúng, mà như em thấy cụ chỉ "ho" một cái thôi chứ không định xóa phỏng ạ ;))
Hỏi thật: cụ đã xem và đọc thớt đó chưa?

hhnd

Xe tăng
Tái nhiễm quá nhiều,chắc con virut này tồn tài trong cơ thể người mãi mãi như nhiều loại virut khác,chỉ chờ cơ hội lại trồi lên.
có lẽ phải đưa tất cả những người điều trị khỏi ra đảo xa nào đó sống 1 năm để đảm bảo an toàn cho đất liền

hhnd

Xe tăng
Cách ly tại nhà là cách ly như thế nào. Trong cơ quan e cũng có đứa cách ly tại nhà nè, nhưng vẫn qua nhà mẹ ruột chơi, đi chợ, đi mua đồ, thik đi đâu thì đi vì chẳng có ai giám sát cả. Nên tốt nhất là kể từ lần cuối xét nghiệm âm tính thì cho cách ly tập trung có giám sát thêm 10 ngày nữa
cho ra đảo xa cách biệt như BẠch Long Vĩ 1 năm rồi xét nghiệm lại trước khi hòa nhập lại xã hội

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ chã cũng có cái khó xử. Mở ra thì nhiều người nhảy vào chửi tiếp. Đóng lại thì để đâu?
Nên xóa và treo nick các post cực đoan thôi, nên để lại thớt để các bên phản biện.
Tuy nhiên, nhà bao việc mà phải lọc để treo, xóa từng post thì mất thời gian mà đếch ra xèng nên xóa con bà nó cả thớt đi cho nhanh.