Khó lắm cụ eiiiii, em cũng thích đọc các topic có cmt phản biện với các dẫn chứng và trích dẫn.
Tuy nhiên mấy hôm nay đến FB cũng đang bị lên án bởi các tổ chức nhân quyền về việc hợp tác với CP VN để thu hẹp con đường dư luận
Bị ép từ trên xuống dưới rồi, chưa nói đến cái "oằn tà là vằn" có sẵn trong BĐH ... :-?
Em biết góp ý là sai chỗ và chấp nhận bị bem nick nhưng vẫn phải nói.
Vừa rồi và nhiều ngày qua, nhiều topic kêu ca rồi chê bai chính quyền trong việc xử lý dịch.
Em nghĩ, Ofers đủ trình độ để phân biệt đúng sai nên BDH cũng không cần quá cực đoan để xóa.
Đơn cử lúc tối có topic kêu ca, đổ vạ chính quyền trong việc mua vé máy bay về nước. Em cho rằng, đây là dịp để minh chứng rõ nhất cho tính cộng đồng, nhận thức cho cộng đồng. Ấy thế mà BDH xóa cái rụp!
Tại sao ta không nhân việc này góp phần nâng cao nhận thức cho cộng đồng ngư Slogan mà OF tải trên bandroll của giao diện? Và cũng qua những topic đó để gửi thông điệp cho những " đồng bào" có chút ngộ nhận về " đẳng cấp" cũng như " vị trí" của họ.
Em đề nghị BDH mở lại những topic như thế để rộng đường dư luận!

Những Thớt "Ngô Nghê" không nói làm gì, Nhưng thớt đó cái Tiêu Đề vu oan không đúng với sự việc. 1 người đã đi làm và còn có sự giao lưu trong và ngoài nước, chắc chắn đủ đầu óc để nhận thức vấn đề đó thuộc ai quản lý.
Dùng 1 việc chưa chắc đã phải của chủ thớt, lợi dụng việc đó để Bôi Nhọ 1 tổ chức mà Họ không liên quan gì. ĐSQ gửi nội dung "số người được bay về rất Hạn Chế", nội dung này có thể phần ĐK về quá lớn so với những chuyến bay, hay do bên Hãng chưa thể sắp xếp được lịch trình nên Y/c ĐSQ thông báo hộ.
Việc đóng góp hay nói nặng với nhau đã nhiều trang, nhưng chủ thớt hình như vẫn cố tình không Hiểu.
Xóa là đúng thôi! Vì biết đâu thớt đó là chiêu trò khơi mào, làm tư liệu cho các trang Nước Ngoài sử dụng với mục đich không tốt.
Cụ nhận xét rất chuẩn về thớt đó.
Chủ thớt sai ở mức nguy hiểm, không nhận sai mà còn có thái độ hỗn xược đến mức vô học với những ý kiến trái chiều thì cả nick lẫn thớt đều không nên để

NDTBM

Xe điện
Test Hàn nhà mình mua còn chưa được % nào :))

Ngay đợt đầu Test nhanh ở HN (31/03/20) đã sai 100%...vậy mà VN không trả lại HQ (lại còn tiếp tục sử dụng nốt để Test các chợ...) ==>Phải chăng muốn phi tang vật chứng (vì trả lại có thể lộ ra nhiều chuyện tương tự như vụ mua sắm các máy XN PCR ở HN & nhiều địa phương)??? :-s

Nhà mình chưa thấy báo cáo gì thì phải! Bên Mã thử 2 bộ Hàn thì một cái dc 50% , cái Sdbiosensor dc trên 80%; gói trọn bộ phòng test với BGI của Tàu chắc đang suy nghĩ ;))
Test Hàn nhà mình ra 40 phát dương tính đều là giả còn gì. Chưa có quả nào đúng :))

phuongmit

Xe cút kít
tranh luận thảo luận lập thớt trái chiều k ai cấm nhưng phải dùng đầu óc để phản biện để nói chuyện chứ k phải cứ vào là chửi nhau. Thớt trên quán giờ chỉ đến trang 2 là chửi nhau hoặc lái sang tình dục sao đó lại chửi nhau quanh là loãng thớt

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Khó lắm cụ eiiiii, em cũng thích đọc các topic có cmt phản biện với các dẫn chứng và trích dẫn.
Tuy nhiên mấy hôm nay đến FB cũng đang bị lên án bởi các tổ chức nhân quyền về việc hợp tác với CP VN để thu hẹp con đường dư luận
Bị ép từ trên xuống dưới rồi, chưa nói đến cái "oằn tà là vằn" có sẵn trong BĐH ... :-?
Bị ép đếch gì. Các thím í cứ đăng tin fake, chụp mũ thì chả cấm.

Ví dụ như thớt mà lão pain đang đề cập. Ông thớt kia đọc hiểu kém nên hiểu sai nghĩa dẫn đến việc lập thớt xúc phạm đến những người đang nai lưng ra chống dịch và cả Đồng bào mình trong nước. Còm góp ý nhẹ nhàng thì lờ đi... Với trường hợp thế thì không nên áp dụng cái gọi là tự do ngôn luận.

VoCan

Xe điện

formen

Xe lăn
Sáng dậy em đc 1 đống rịu mời mà chả thấy thớt đâu. K rót lại đc cho cc. Hehe. Mà thấy thớt đó cc nóng nhanh quá, bình tĩnh bình tĩnh.

Chĩm111

Xe điện
Em biết góp ý là sai chỗ và chấp nhận bị bem nick nhưng vẫn phải nói.

Vừa rồi và nhiều ngày qua, nhiều topic kêu ca rồi chê bai chính quyền trong việc xử lý dịch.

Em nghĩ, Ofers đủ trình độ để phân biệt đúng sai nên BDH cũng không cần quá cực đoan để xóa.

Đơn cử lúc tối có topic kêu ca, đổ vạ chính quyền trong việc mua vé máy bay về nước. Em cho rằng, đây là dịp để minh chứng rõ nhất cho tính cộng đồng, nhận thức cho cộng đồng. Ấy thế mà BDH xóa cái rụp!

Tại sao ta không nhân việc này góp phần nâng cao nhận thức cho cộng đồng ngư Slogan mà OF tải trên bandroll của giao diện? Và cũng qua những topic đó để gửi thông điệp cho những " đồng bào" có chút ngộ nhận về " đẳng cấp" cũng như " vị trí" của họ.

Em đề nghị BDH mở lại những topic như thế để rộng đường dư luận!
Em đồng ý với quan điểm của cụ, nhưng ý kiến của cụ Chã dưới đây thì em thấy hợp lý và đồng quan điểm ạ!

Tiêu đề thớt rất nguy hiểm.
Không nên mạo hiểm để lại vì OF có thể bị vạ lây!

Em không đọc hết các bài nên em nói chung chung, về vấn đề rộng đường dư luận thôi.
Dọn rác hay những bài viết sai sự thật thì em ủng hộ, như còm trên của em là bài viết phải có trích dẫn và căn cứ. Viết về một đề tài chuyên môn rất khó, huống hồ nói về quản lý Nhà nước.
Bị ép đếch gì. Các thím í cứ đăng tin fake, chụp mũ thì chả cấm.

Ví dụ như thớt mà lão pain đang đề cập. Ông thớt kia đọc hiểu kém nên hiểu sai nghĩa dẫn đến việc lập thớt xúc phạm đến những người đang nai lưng ra chống dịch và cả Đồng bào mình trong nước. Còm góp ý nhẹ nhàng thì lờ đi... Với trường hợp thế thì không nên áp dụng cái gọi là tự do ngôn luận.

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
TTg N.X. Phúc đã ra chỉ thị 19 phù hợp (cho giai đoạn sống chung với) Covid19... 👍
P/S: Không biết tại sao lại bỏ qua các chỉ thị 17, 18 mà lại nhảy cóc từ chỉ thị 16 lên 19 nhỉ???:-?

minh0075

Xe điện
Tây với Mỹ cũng chả khác mẹ gì Ta: Có bệnh vái tứ phương, hết Nicotin, mùa hè, tia UV, nhiệt độ nóng, đến thuốc sốt rét, BCG, AVR...
Nan giải nhất có lẽ là thời gian vi dút tồn tại trong cơ thể, có lẽ nó dài hơn các vi hút hô hấp khác như cúm hay thậm chí SARS... Rất gay go.

vodka_cute

Xe buýt
TTg N.X. Phúc đã ra chỉ thị 19 phù hợp (cho giai đoạn sống chung với) Covid19... 👍
P/S: Không biết tại sao lại bỏ qua các chỉ thị 17, 18 mà lại nhảy cóc từ chỉ thị 16 lên 19 nhỉ???:-?
Chỉ thị 17, 18 về các vấn đề khác cụ ạ.

bagac_fun

Xe tăng
Các cụ cài chưa?
Cụ nên xem thớt này trước, VN nhiều cái hô hào nhưng làm thì như ****
Này thì toàn ông lớn, nhưng để cho SV lập trình thì phải.

LWH

Xe tải
Ngay đợt đầu Test nhanh ở HN (31/03/20) đã sai 100%...vậy mà VN không trả lại HQ (lại còn tiếp tục sử dụng nốt để Test các chợ...) ==>Phải chăng muốn phi tang vật chứng (vì trả lại có thể lộ ra nhiều chuyện tương tự như vụ mua sắm các máy XN PCR ở HN & nhiều địa phương)??? :-s
Em nhớ đọc đâu đó là cái này được tài trợ, không nói rõ doanh nghiệp nào.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Chỉ thị bao nhiêu việc chứ mỗi chống dịch đếu đâu :))

doctor103

Xe điện
17
18

VoCan

Xe điện
Một quan điểm ngược dòng là cả đám đông lên đồng ném đá cho sấp mặt =))
Quan trọng là quan điểm đó đúng hay sai , chứ như cụ nói thì cụ đang đánh giá thấp cccm trong OF này rồi