cỏ và mây

Xe điện
Thật sự k có ý gì nhưng e rất mong cụ gì trc đây bảo dịch sẽ qua nhanh khi hè tới lên tiếng ạ. Vì cụ ý là dân nghiên cứu sẽ biết đc sao đến giờ là mùa hè nóng vỡ mặt rồi nhưng tình hình dịch dã trên thế giới k hề thuyên giảm lại đang đứng trc nguy cơ bùng dịch lần thứ 2

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là nguồn từ bọn Khựa sổng chuồng thì lại càng khó trong việc tìm kiếm và khoanh vùng dịch
Về cơ bản thì dân nước ngoài ở đây ra vào TP chỉ có bọn Khựa nó mới đi chui đi lậu được thôi... còn các nước khác vào ĐN hơi bị khó... Thế này lại giống bọn Singapo rồi, không kiểm tra toàn bộ các khu ăn ở của bọn Khựa tại Đà Nẵng có mà toang cả thành phố cũng như cả Vn thì nguy

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bình tĩnh đi cụ ơi...dính em covy cũng như ăn lô 4 nháy(không dễ đâu)
Hà nội giaiđoạn cao trào có vài chục nhân mắc Covid còn chẳng hoang mang. Đã trải qua giai đoạn đó rồi mà tư duy còn nông cạn thế.
Lo như Cụ dân Đà Thành lo mà ốm, mà chết trước rồi.
Nắng nóng ntn Covid không sống lâu trong không gian được lây lan rộng đâu

Đúng vậy thật

Không dính thì chả sao
Dính phát thở máy luôn.

iphonex

Xe tải
Con cô vy giờ biến chủng, nguy hiểm và dễ lây hơn hồi đầu rồi. Xác định là cẩn trọng đi các cụ ạ

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Thật sự k có ý gì nhưng e rất mong cụ gì trc đây bảo dịch sẽ qua nhanh khi hè tới lên tiếng ạ. Vì cụ ý là dân nghiên cứu sẽ biết đc sao đến giờ là mùa hè nóng vỡ mặt rồi nhưng tình hình dịch dã trên thế giới k hề thuyên giảm lại đang đứng trc nguy cơ bùng dịch lần thứ 2
Em đã từng mong sau dịch Covid lối sống cộng đồng của bà con mình sẽ khác.
Nhưng thực tế đã cho em thấy chẳng thay đổi gì.

Quán bia hơi, trà đá vỉa hè vẫn đông ,điếu cày vẫn rít
Quán bún đậu mắm tôm mùa hè, Cháo lòng đông vãi vẫn mất vệ sinh như xưa.

Thanh máy TTTM thì nhung nhúc người mấy ai đeo khẩu trang.

Quên cả việc phải thường xuyên rửa tay nơi công cộng hay thủ lọ nước rửa tay khô làm xong việc gì bẩn.

Nói chung sống mất vệ sinh quen rồi.

Toang thì Toang

Lo cũng chết mà không Lo thì cũng chết.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Về cơ bản thì dân nước ngoài ở đây ra vào TP chỉ có bọn Khựa nó mới đi chui đi lậu được thôi... còn các nước khác vào ĐN hơi bị khó... Thế này lại giống bọn Singapo rồi, không kiểm tra toàn bộ các khu ăn ở của bọn Khựa tại Đà Nẵng có mà toang cả thành phố cũng như cả Vn thì nguy
Ai mới đi ĐN về cũng lo - nếu bị Covid kiểm soát kiểu gì đây, ai đg đi DL cũng lo - sợ ko về đc và về cũng có thể bị cách ly, người dân ĐN cũng lo - ĐN coi như gặp hạn rồi - huhu.

Kitcat

Xe container
Bênh nhân 57 tuổi tại Đà Nẵng Phải thở máy rồi cụ ơi
Tin mới nhất về ca nhiễm COVID-19 tại Đà Nẵng | Chưa xác định được nguồn lây nhiễm
Em đang ngạc nhiên làm sao VN có thể phát hiện ra ca trong cộng đồng, hóa ra bệnh nhân này quá nặng phải thở máy rồi. Thế nên mới test covid.
Haiz, các cụ cứ bình tĩnh thôi. Vẫn cứ đeo khẩu trang và làm việc bình thường. Tại các cụ cứ ỷ y không có covid trong cộng đồng mới bất ngờ với sụt CK chứ như em luôn hiểu là covid đang có trong cộng đồng, chỉ có chưa phát hiện ra thôi thì e thấy bt. Em đi thang máy vẫn đeo khẩu trang bt.

Crusaderland

Xe điện
Đà Nẵng làm không cẩn thận thì kinh tế toi nặng. 6 tháng đầu năm Đà nẵng là một trong những tỉnh thành phố tăng trưởng âm rồi.
Giờ mà du lịch lại chết ngắc thì năm nay ĐN xác định đói dài.

atk234

Xe tăng
Sao bảo kiểm soát tốt mà lại lòi ra vấn đề nhỉ?

j23

Xe container
Lockdown 2 tuần là thấy hậu quả đến kinh tế nó ghê gớm ntn rồi, dù gì thì người dân phải tự ý thức mà phòng mà tránh, còn đóng cửa nữa thì chắc sẽ chỉ hạn chế thôi.
Ko thì chết cmn đói hết!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Sao bảo kiểm soát tốt mà lại lòi ra vấn đề nhỉ?
Qua 1 số vụ nhập cảnh lậu bị phát hiện thì em dự số lượng k phát hiện được khá nhiều.
Đường không đường biển thì dễ kiểm soát chứ đường bộ biên giới TQ Lào CPC dài bát ngát. Chặn hết quá khó. Chưa kể người Việt tiếp tay.

ruoi001

Xe đạp
Hồi đầu cứ bảo virus nó không sống được ở 40 độ. Giờ nóng bỏ xừ ra vẫn phát triển tốt. Thôi xác định sống với dịch đến khi có vacxin

UFA

Xe điện
Sáng em đi chợ vẫn thấy bt, e chưa mà vào st nên ko biết,mn bảo đang cháy hàng khẩu trang

Xe Bao Hong

Xe tăng
Em đang ngạc nhiên làm sao VN có thể phát hiện ra ca trong cộng đồng, hóa ra bệnh nhân này quá nặng phải thở máy rồi. Thế nên mới test covid.
Haiz, các cụ cứ bình tĩnh thôi. Vẫn cứ đeo khẩu trang và làm việc bình thường. Tại các cụ cứ ỷ y không có covid trong cộng đồng mới bất ngờ với sụt CK chứ như em luôn hiểu là covid đang có trong cộng đồng, chỉ có chưa phát hiện ra thôi thì e thấy bt. Em đi thang máy vẫn đeo khẩu trang bt.
Cái nguy hiểm là ca này bị nặng rồi nên nguy cơ lây nhiễm cộng đồng sẽ là khá cao trong khi dân tình b.jo cứ coi như không.

antidau

Tháo bánh
Hồi đầu cứ bảo virus nó không sống được ở 40 độ. Giờ nóng bỏ xừ ra vẫn phát triển tốt. Thôi xác định sống với dịch đến khi có vacxin
Cụ không đọc báo thấy Indonesia, Brazil, Châu Phi, Ấn Độ số ca nảy toanh toách à mà còn nóng với lạnh ?
Cập nhật thêm cho cụ là bị nhiễm Virus, có khỏi bệnh thì chỉ có 10% người trái đất có kháng thể, và kháng thể này chỉ tồn tại trong vòng 3 tháng. Vaccine nếu có cũng vậy, tiêm một mũi vô cùng đắt đỏ cũng chỉ có kháng thể 3 tháng

UFA

Xe điện
Giờ có rồi thì e nghĩ cứ khẩu trang với nước sát khuẩn mà xài thôi ah, chứ lockdown ĐN cũng ko ăn thua