thermos

Xe tải
số 428 đi rồi mà cụ!
quan điểm của em, tử vong mà trong người vẫn có Covid nên được xác nhận là tử vong do Covid!
tử vong như ông ở Hà Nam, xét nghiệm không có virus chục ngày rồi, cho ra ngoài sổ còn hợp lý! trường hợp 428 cho ra ngoài sổ là thái quá! gây áp lực thêm cho đội y tế đang trực tiếp chữa trị.
Cụ chuẩn ạ, em không mời thêm cụ được chén thứ hai

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Tử vong vì nhồi máu cơ tim trên nền bệnh lý nặng và Covid. Vtv vừa đính chính. Trường hợp này việc quyết định có chết do Covid không phụ thuộc vào chính phủ. Nếu muốn lấy thành tích thì bỏ qua

Reinhard

Xe buýt
Thông lệ quốc tế trong thống kê tử vong do covid là khi tử vong có mang virus corona chủng mới, ở Ý giai đoạn đầu người ta còn xét nghiệm cả tử thi trước khi đem chôn xem có covid không, giờ này rồi VN mình còn úp mở lấy thành tích thì em quỳ luôn và ko bao giờ tin bất kỳ số liệu nào ở VN nữa.
Thừa nhận có bệnh nhân tử vong vì Covid chẳng có gì sai trái, ngược lại còn khiến cho người dân hiểu đúng bản chất sự việc: Bệnh nhân nhiều bệnh nền, đề kháng yếu, gặp covid như xăng gặp lửa. Xăng dễ cháy nhưng không gặp lửa có cháy hay không?
Em đọc mấy tờ báo thấy ghi rõ là tử vong vì covid và VN có nạn nhân tử vong vì covid đầu tiên mà cụ, úp mở gì đâu. Các cụ đa nghi quá, người ta giải thích rõ ràng nguyên nhân tử vong thì lại nghĩ là định hướng :P Em nghĩ nếu muốn định hướng thì việc gì phải ghi rõ là tử vong *vì* covid đâu. Hay là có tin gì em chưa đọc / nghe thấy.

thermos

Xe tải
Các cụ chửi nhanh quá. Chuyện gì thì cũng đợi sau 6h xem BYT nói gì hãy chửi.
Chưa gì đã chửi ngay đến lúc có thông tin chính thức lại lặn mất tăm, đợi cơ hội sau chửi tiếp thì hèn lắm.
Em không chửi BYT hay chính quyền mà chửi cách đưa tin "có định hướng". Rất vớ vẩn. Mà bản chất sự việc chẳng có gì sai trái

thermos

Xe tải
Em đọc mấy tờ báo thấy ghi rõ là tử vong vì covid và VN có nạn nhân tử vong vì covid đầu tiên mà cụ, úp mở gì đâu. Các cụ đa nghi quá, người ta giải thích rõ ràng nguyên nhân tử vong thì lại nghĩ là định hướng :P Em nghĩ nếu muốn định hướng thì việc gì phải ghi rõ là tử vong *vì* covid đâu. Hay là có tin gì em chưa đọc / nghe thấy.
Sửa lại rồi mà cụ. Thế mới nói chứ

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Úi dà. Cứ trên 70 chết là chết vì già. Khỏi phải covid vì sất
Trường hợp này giống như 1 cụ già lơ phơ trước vực thẳm. Covid nó thổi nhẹ thêm tý là ngã thôi. Từ lúc nhập viện đã gần toi rồi. Có lúc gần như mạch không đập

Vova

Xe container
Tử vong vì nhồi máu cơ tim trên nền bệnh lý nặng và Covid. Vtv vừa đính chính. Trường hợp này việc quyết định có chết do Covid không phụ thuộc vào chính phủ. Nếu muốn lấy thành tích thì bỏ qua
Đến giờ công bố 1 rồi cụ ơi

A98

Xe container
Em không chửi BYT hay chính quyền mà chửi cách đưa tin "có định hướng". Rất vớ vẩn. Mà bản chất sự việc chẳng có gì sai trái
Báo là báo, BYT là BYT. Số của BYT là số của chính phủ, là số của VN. Thế nên cụ nào chửi "Bộ Y Tế", "VN", "Bệnh thành tích", "Chính Phủ" lúc này em coi là auto chửi.
Sau khi Bộ ra thông báo về chuyện bệnh nhân tử vong, nếu bộ không công nhận, em sẽ xin lỗi các cụ đã chửi.
Còn nếu bộ công nhận, em mời các cụ đã chửi và chê ra xin lỗi, nếu không em coi là hèn.

thermos

Xe tải
Báo là báo, BYT là BYT. Số của BYT là số của chính phủ, là số của VN. Thế nên cụ nào chửi "Bộ Y Tế", "VN", "Bệnh thành tích", "Chính Phủ" lúc này em coi là auto chửi.
Sau khi Bộ ra thông báo về chuyện bệnh nhân tử vong, nếu bộ không công nhận, em sẽ xin lỗi các cụ đã chửi.
Còn nếu bộ công nhận, em mời các cụ đã chửi và chê ra xin lỗi, nếu không em coi là hèn.
Vấn đề là báo của nhà nước cả. Làm gì có cái gọi là tự do ngôn luận.

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Đến giờ công bố 1 rồi cụ ơi
Không lấp chỗ trống tử vong vào số liệu thì cũng khó. Ví dụ bây giờ khi hết dịch 500 người thì ghi là 499 người khỏi. Vậy 1 người nữa đi đâu? Bệnh nhân bị chết cũng đã khỏi Covid đâu. Nước ngoài lúc đầu nó cũng không thống kê số này nhưng cuối đợt dịch là lại bổ sung

Audi fan

Xe tải
Phường Hoàng Liệt thông báo mọi người đi từ ĐN về ra test, được một buổi thì hết sạch que, giờ lại thông báo mọi người chờ kia kia. Chả biết đến bao giờ. Chắc bộ test có hạn mà người thì quá đông.

Kitcat

Xe container
Chết vì bệnh thành tích.
Thế này thì những người trên 70 tuổi nhiễm covid chết thì thống kê là chết vì già.
Vl với ông thiên đường
Bài báo đăng tin tử vong bị xóa nay đã đăng lên lại, theo em thì để bảo tồn nick cụ nên xóa còm, k tý nhỡ lại bì xì lốp hay cấm còm vì các chã vào sau sẽ không đọc được đủ context đâu ấy. Mà thì tương lai bác nói vẫn chưa xảy ra, nói thế là không hay lắm @@

A98

Xe container
Vấn đề là báo của nhà nước cả. Làm gì có cái gọi là tự do ngôn luận.
Cụ ngây thơ lắm. Hoặc là lòng cụ nhiều thù hận lắm.
Trong vấn đề dịch bệnh này thì tự do ngôn luận là tự do công bố dịch à? Tự do thống kê số ca mắc à? Tự do công bố số tử vong à?
Ở đâu cũng phải có quy củ.