Cẩu 2 bánh

Xe hơi
Mấy hôm nay gà bệnh mắc thêm chủ yếu là người nhà bệnh nhân và người tiếp xúc gần bệnh nhân ở Đà Nẵng, Em hy vọng là Đà Nẵng khoanh vùng thật tốt, không phát sinh ca nào ở ngoài Đà Nẵng nữa rồi mình tập trung dập dịch Đà Nẵng như vậy là Việt Nam mình lại được bình yên. Hy vọng là vậy

Joker86

Xe buýt
Mấy hôm nay gà bệnh mắc thêm chủ yếu là người nhà bệnh nhân và người tiếp xúc gần bệnh nhân ở Đà Nẵng, Em hy vọng là Đà Nẵng khoanh vùng thật tốt, không phát sinh ca nào ở ngoài Đà Nẵng nữa rồi mình tập trung dập dịch Đà Nẵng như vậy là Việt Nam mình lại được bình yên. Hy vọng là vậy
Thì bữa giờ chỉ test các ca ở bịnh viện và có liên quan đến bịnh viện thôi mà, đã test đại trà ra ngoài đâu. Xong hết rồi mới tiến ra ngoài

avn

Xe điện
Con này dễ lây thật, toàn vào thăm mà cũng lây thì quá sợ... Các cụ mợ khẩu trang cẩn thận vào, rửa tay nữa ạ. Nếu ai cũng phòng như xung quanh mình có người bị thì tình hình sẽ sáng sủa sớm thôi
Nhưng bố ông 418 nằm viện, 418 chăm sóc nhưng không lây cho bố. Cũng lạ.

myob

Xe tăng
1. Tin buồn là chúng ta có thêm 12 ca mắc ở Đà nẵng... 2. tin khả quan. Các ca đều liên quan đến bv đà nẵng, cái mà chúng ta đã khoanh vùng triệt để, và chưa thấy thông tin về độ lây lan ở các tp khac. Nếu cứ tiếp tục thì các tp khác sẽ khống chế dịch nhanh và tập trung cho đà nẵng

hhnd

Tháo bánh
Quan trọng nhất là HN và HCM không chủ quan để bùng dịch như Đà Nẵng. Đến giờ phút này có thể yên tâm là Đà Nẵng đã tạm ổn sau khi đạt đỉnh vào hôm qua. Thiệt hại về người của Đà Nẵng có thể vẫn còn nhưng tổng thể thì yên tâm là dịch đã được kiểm soát

shazam

[Tịch thu bằng lái]
1. Tin buồn là chúng ta có thêm 12 ca mắc ở Đà nẵng... 2. tin khả quan. Các ca đều liên quan đến bv đà nẵng, cái mà chúng ta đã khoanh vùng triệt để, và chưa thấy thông tin về độ lây lan ở các tp khac. Nếu cứ tiếp tục thì các tp khác sẽ khống chế dịch nhanh và tập trung cho đà nẵng
Bao h cũng có độ trễ, tầm giờ này tuần sau là biết liền

Thuốc

Xe buýt

Đọc báo Nhân Dân chữa Covid

Cẩu 2 bánh

Xe hơi
Đỉnh dịch hay chưa thì em không biết, nhưng những người nhà chăm bệnh nhân hay đi thăm bệnh nhân là những người rất hay đi lại lại họ ra ngoài tiếp xúc khá nhiều hi vọng là chưa kịp lây sang ai. Trong trường hợp họ về nhà đi lại lây lan ra ngoài bệnh viện nhiều mà mình chưa xét nghiệm được hoặc những người tiếp xúc với họ đang trong thời gian ủ bệnh thì cũng chưa biết thế nào mà lần cụ ạ

Kitcat

Xe container
Nhưng bố ông 418 nằm viện, 418 chăm sóc nhưng không lây cho bố. Cũng lạ.
Bố ông ấy thấy có mem bảo mới chết r cụ ah! Nếu tét kháng thể cho ng Mới bị hoặc ng ta yếu k sinh dc kháng thể thì sẽ ra âm tính ;)
Hoặc ông 418 thời điểm vào chăm là chưa phát bệnh. Có ng lây cái phát bệnh ngay, có ng ủ lâu. Lây nhanh hay chậm là do mật độ virus. Thế nên mới nói những ng Mới về từ Đà thành là rủi ro dương tính cao nhất vì khi ấy o đó bùng dịch, nồng độ virus cao nhất so vs du khách tới từ đầu tháng. Mà nh người tới Đà Nẵng sau này thì tét kháng thể chưa ra dương tính dc. Họ đang ủ bệnh hoặc nhiễm chưa đủ lâu để sinh dc ra kháng thể để tét máu ra kháng thể!

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: avn

SubmarineTH

Xe buýt
Tình hình dịch lần này phát hiện muộn và nhiều người bệnh sẵn nên nguy cơ tử vong cao, không thể tránh được. Có thể sẽ có thêm ca tử vong, chỉ hi vọng có thể kiểm soát đc việc lây nhiễm, ko để bùng phát.
"theo Bộ Y tế trong số các bệnh nhân Covid-19 đang điều trị, đã có những bệnh nhân sau diễn tiến nặng, tiên lượng rất nặng, nguy cơ tử vong cao: BN 416, BN 418, BN 431, BN 436, BN 437, BN 438… Ngoài ra, một số bệnh nhân có tiến triển nặng lên như BN 429, BN 426, BN 427, BN 430, BN 422, BN 433... Phần lớn bệnh nhân nặng trong số này đề là người cao tuổi, có nhiều bệnh nền đi kèm".

Maxell741

Xe tải
Cách đây mấy hôm dân mạng ĐN đã đồn con số gấp hơn 4 lần hôm nay rồi. Nên cũng ko sốc lắm, chỉ lo đầu cầu HN và SG thôi.
Buồn quá cụ nhỉ, hic, chắc phải hết năm mọi việc mới trở lại bình thường, 1 năm khác thường, cả thế giới chìm trong cái gì đó ko biết nữa :(

thungkhe

Xe điện
116 BN dương tính đã khớp với 1xx ca ở còm ngày 28/7.
Tối qua lại có còm 7xx, chả muốn chém gì nữa.

bearbie

Xe điện
Quan trọng nhất là HN và HCM không chủ quan để bùng dịch như Đà Nẵng. Đến giờ phút này có thể yên tâm là Đà Nẵng đã tạm ổn sau khi đạt đỉnh vào hôm qua. Thiệt hại về người của Đà Nẵng có thể vẫn còn nhưng tổng thể thì yên tâm là dịch đã được kiểm soát
Đỉnh đâu ra vậy bác? Giang hồ đồn đn mới tới chân núi. Tui cũng chỉ hóng giang hồ, bản thân tui không có nguồn tin nào đâu nha.

Kitcat

Xe container
Tình hình dịch lần này phát hiện muộn và nhiều người bệnh sẵn nên nguy cơ tử vong cao, không thể tránh được. Có thể sẽ có thêm ca tử vong, chỉ hi vọng có thể kiểm soát đc việc lây nhiễm, ko để bùng phát.
"theo Bộ Y tế trong số các bệnh nhân Covid-19 đang điều trị, đã có những bệnh nhân sau diễn tiến nặng, tiên lượng rất nặng, nguy cơ tử vong cao: BN 416, BN 418, BN 431, BN 436, BN 437, BN 438… Ngoài ra, một số bệnh nhân có tiến triển nặng lên như BN 429, BN 426, BN 427, BN 430, BN 422, BN 433... Phần lớn bệnh nhân nặng trong số này đề là người cao tuổi, có nhiều bệnh nền đi kèm".
Cứ có bệnh nền mà bảo chết thì... Vn m nhiều ng có bệnh nền lắm cụ. K tin cụ hỏi offer trên này. Mấy bệnh nền này nếu k mắc co vid có thể sống thêm chục năm là bt. Ca tử vong đêm qua mới 61 tuổi, còn tráng kiện lắm so các cụ of là biết.
Thế mà mấy cụ bảo làm quá lên v k nguy hiểm thì e cũng ạ. Làm gì có máy móc mà chữa. Nó mà lan rộng khéo đi nửa of.
Thế nên cccm tránh các ông Đà Nẵng về kể cả họ đã âm tính với Kháng thể co vid trong máu nhé! Họ chỉ âm tính kháng thể chứ kp họ âm tính Covid!!!
Đừng nghĩ m k o Đà Nẵng là an toàn. Mấy tuần kế tiếp là đi trên dây đấy. Ta đang o đáy, chưa đỉnh ji hết nhé !

Chỉnh sửa cuối:

SubmarineTH

Xe buýt
Cứ có bệnh nền mà bảo chết thì... Vn m nhiều ng có bệnh nền lắm cụ. K tin cụ hỏi offer trên này. Mấy bệnh nền này nếu k mắc co vid có thể sống thêm chục năm là bt. Ca tử vong đêm qua mới 61 tuổi, còn tráng kiện lắm so các cụ of là biết.
Thế mà mấy cụ bảo làm quá lên v k nguy hiểm thì e cũng ạ. Làm gì có máy móc mà chữa. Nó mà lan rộng khéo đi nửa of.
Ý ko phải là đổ cho vì bệnh nền mà chết cụ ạ mà người có bệnh nền khi mắc covid sẽ tèo nhanh hơn, khó chữa. Điều này là đương nhiên rồi. Khỏe mạnh mà mắc còn có khi tèo huống chi bệnh sẵn. Nên phải chấp nhận sự thật về số ca tử vong và nâng cao ý thức phòng dịch.

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]

F1 Mercedes

Xe tăng
Em cũng có bệnh nên là máu gái. Chữa mãi không khỏi
Bệnh của cụ được xếp vào Tứ chứng nan y của Thế giới đấy. Không chữa tận gốc được đâu, chỉ điều trị triệu chứng. Khi nào cụ thấy đầu bốc hoả, hạ thân co thắt thì cụ nên ra ngay TDH chữa, đến khi nào rùng mình thì tạm ổn. Bệnh này phải sống chung với lũ thôi.