Hitman67

Xe tăng
em chỉ làm ở Vân Đồn - Quan Lạn Minh Châu - Cô Tô thôi cụ ah.
Tuần này các khách sạn hủy hết Tour (trả lại 100% tiền cọc cho khách) vì có tin dịch Covid và Áp thấp nhiệt đới có thể vào Quảng Ninh.
vâng tks cụ,giữa T8 này có c event dươi Tuần châu mà ko hiểu có thực hiện dc ko nữa?

nvht

Xe điện
vâng tks cụ,giữa T8 này có c event dươi Tuần châu mà ko hiểu có thực hiện dc ko nữa?
Nếu QNinh không có bệnh nhân Covid thời gian tới thì em nghĩ là chính quyền vẫn cho du lịch bình thường. Cá nhân em có niềm tin tăng dần vào đội ngũ lãnh đạo tỉnh QNinh trong thời gian vừa qua trong xử lý mọi vấn đề của tỉnh.

pressf5

Xe buýt

Mới xét nghiệm nhanh ở tuyến huyện, còn chờ kêt quả từ HN.
Chính thứ rồi cụ ạ

beomap2

Xe container
Đợt đầu mới có mười mấy ca nhiễm cộng đồng thì rần rần lockdown toàn quốc, cho học sinh nghỉ từ tết tới hè... Đợt này diễn biến dịch phức tạp hơn nhiều, vẫn chưa tìm được hết những ca dương tính trong cộng đồng mà sao có vẻ vẫn đủng đỉnh thế nhỉ... Em thấy cần lockdown cả nước ngay và luôn để ít nhất giảm tối đa nguy cơ lan rộng thêm, còn những ca dương tính hiện tại tìm tới đâu xử lý tới đó... Chứ như này diệt xong chỗ này nó lại lan tới chỗ khác rồi thì khác gì thả gà ra đuổi...
Cụ cảm thấy không an toàn thì tự cách ly, nhiều người làm thế rồi mà.

NgocTuyen09

Xe hơi
Nói chung đợt này là mệt đấy, vì nó âm thầm không biết ở đâu mà bắt đầu. Từ từ có khi tỉnh nào cũng có, quan trọng là không để phát tán ra nữa.

Emesco

Xe điện
Người khỏe nó cũng vật được

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em gặp ông chú dân phố cổ đi con Cub mới này, gần trăm củ cả đăng ký các kụ ợ...

Thaoprohp

Xe tăng
Đợt đầu mới có mười mấy ca nhiễm cộng đồng thì rần rần lockdown toàn quốc, cho học sinh nghỉ từ tết tới hè... Đợt này diễn biến dịch phức tạp hơn nhiều, vẫn chưa tìm được hết những ca dương tính trong cộng đồng mà sao có vẻ vẫn đủng đỉnh thế nhỉ... Em thấy cần lockdown cả nước ngay và luôn để ít nhất giảm tối đa nguy cơ lan rộng thêm, còn những ca dương tính hiện tại tìm tới đâu xử lý tới đó... Chứ như này diệt xong chỗ này nó lại lan tới chỗ khác rồi thì khác gì thả gà ra đuổi...
Tôi cho là các ban ngành Đang cân nhắc cụ ạ
Sợ sập kinh tế.

Hoanghai806

Xe tải
E cảm giác như làn sóng lần này đến nhanh hơn và mạnh hơn thì phải. Dĩ nhiên là có quá nhiều bệnh nhân mắc covid có bệnh nền nặng, tuy nhiên mọi thứ xảy ra vẫn nhanh hơn trí tưởng tượng của e. 😔

coquay

Xe container
Đáng ra lock luôn DN hôm phát hiện có ca nhiễm, ai ở đâu ở nguyên đấy,. Rồi mới cho khai báo đk lấy mẫu xn, như thế giảm thiểu phát tán hơn bh nhiều, hôm ra tin chạy dân toán loạn ra sân bay, nhà ga bến tàu đi khỏi DN tỏa đi khắp cả nước.
Ngay cả đội ngũ nv hay tiếp viên trên máy bay tàu hỏa ở ko biết có sao ko nữa

Thaoprohp

Xe tăng
Sập còn hơn mấy mạng
E rằng mấy mạng vẫn còn là ít đấy cụ
Với tình hình hiện giờ thì con số tử vong sẽ chắc chắn tăng rồi.
Nhưng tôi lấy làm lạ, trong hàng trăm trường hợp nhập cảnh bị dương tính Covid được cách ly ngay tại sân bay, cho đến giờ phút này, chưa thấy thông tin gì cap nhat về tình trạng bệnh của những người đó ?
Mà mấy ca của VN đợt này dính phát là trở nặng ngay rất nhiều trường hợp.! Thậm chí tử vong
Chẳng lẽ những ca nhập cảnh về toàn bộ ko có bệnh nền, ko diễn biến nặng ? Hay do chủng loại virus khác nhỉ ?

Trước hạ lôi mà có ku cậu cãi nhau với vợ trốn cách ly để về nhà ở vân nội mà cq làm căng hơn bịch bông, người dân lại ủng hộ, vậy sao giờ chưa học tập xiết chặt như ở hạ lôi

honda acura

Xe điện
em dự cảm đợt này sẽ rất căng và khó kiểm soát
đợt đầu do kiểm soát tốt nên ngành y tế cố cứu chữa những ca bệnh nặng và có kèm thêm tiền sử bệnh nền... còn đợt này trong vòng 3 ngày công bố ba ca tử vong, chắc chắn sẽ có sự lựa chọn nào đó..

katenguyen

Xe điện
em dự cảm đợt này sẽ rất căng và khó kiểm soát
đợt đầu do kiểm soát tốt nên ngành y tế cố cứu chữa những ca bệnh nặng và có kèm thêm tiền sử bệnh nền... còn đợt này trong vòng 3 ngày công bố ba ca tử vong, chắc chắn sẽ có sự lựa chọn nào đó..
E là ko đủ máy móc chăng? E lo nhiều ca nặng nên ko xoay kịp cụ ạ

Jojojoco

[Tịch thu bằng lái]
E rằng mấy mạng vẫn còn là ít đấy cụ
Với tình hình hiện giờ thì con số tử vong sẽ chắc chắn tăng rồi.
Nhưng tôi lấy làm lạ, trong hàng trăm trường hợp nhập cảnh bị dương tính Covid được cách ly ngay tại sân bay, cho đến giờ phút này, chưa thấy thông tin gì cap nhat về tình trạng bệnh của những người đó ?
Mà mấy ca của VN đợt này dính phát là trở nặng ngay rất nhiều trường hợp.! Thậm chí tử vong
Chẳng lẽ những ca nhập cảnh về toàn bộ ko có bệnh nền, ko diễn biến nặng ? Hay do chủng loại virus khác nhỉ ?
Em đồng ý .

VietCK

Xe tăng
Hiểu đúng khái niệm F0 là tất cả nhũng bệnh nhân có covid 19 trong người, nên hiện ở VN có hơn 500 F0
Còn bệnh nhân số 0 là người đầu tiên mang bệnh đến 1 khu vưc cụ thể như em N số 17
Em cũng thấy nhiều cụ bị nhầm giữa F0 và bệnh nhân số 0