tomo21311

Xe tăng

consokhong

Xe tải
Khổ thật cụ này với cụ Kitcat cứ suốt ngày lải nhải bài ca test nhanh với test kháng thể. Cụ có thể cho em một bằng chứng nào đó cho thấy một địa phương nào khác Hà Nội có sử dụng kit test nhanh (test kháng thể) được không? Cụ còn ko biết đến cái nguyên tắc cơ bản ở Việt Nam là F1 luôn được cách ly và test PCR, test PCR âm tính rồi vẫn phải cách ly đủ ngày, đủ ngày xong lại phải test PCR tiếp trước khi được hết cách ly thì đừng vào chém gió làm nản lòng anh em đất Việt nữa. Cụ cứ ở cái đất nước cụ đang ở mà tận hưởng cái cảm giác ko phải sống ở Việt Nam nơi mà nhà nước và chính quyền còn rất nhiều khuất tất và ko biết đường chống dịch (theo ý cụ) đi.
Cụ ơi, cụ tham khảo về test nhanh trên báo này (đây là cơ quan phát ngôn của bộ y tế):

nguyendungct

Đi bộ
Các bác đánh giá Vaccine cua Nga thế nào?
---
Nga kết thúc thử vắcxin COVID-19, có thể nối lại chuyến bay quốc tế
VietnamPlus01/08/20 16:24 GMT+71 đăng lại1 liên quanGốc

0:00/0:00
0:00
Nữ miền Nam
Theo người đứng đầu ngành y tế Nga, công việc chuẩn bị để đăng ký vắcxin ngừa COVID-19 đang được tiến hành và việc tiêm vắcxin đại trà có thể bắt đầu vào tháng 10/2020.

Nhân viên y tế kiểm tra mẫu xét nghiệm COVID-19 tại Moskva, Nga. (Ảnh: AFP/TTXVN)
Ngày 1/8, Bộ trưởng Bộ Y tế Nga Mikhail Murashko cho biết việc thử nghiệm lâm sàng vắcxin ngừa COVID-19 do Trung tâm Gamaleya của nước này nghiên cứu phát triển đã kết thúc.
Theo người đứng đầu ngành y tế Nga, công việc chuẩn bị để đăng ký vắcxin ngừa COVID-19 đang được tiến hành và việc tiêm vắcxin đại trà có thể bắt đầu vào tháng 10/2020.
Hãng thông tấn RIA Novosti dẫn lời ông Murashko nói: “Chúng tôi đang chuẩn bị để có thể tiêm vắcxin đại trà ngừa COVID-19 vào tháng 10 tới."
Trước đó, Bộ trưởng Murashko cho rằng, sự phát triển vắcxin là một trong những điều kiện chính để "trở lại cuộc sống bình thường" sau đại dịch.
Theo thông tin cập nhật trên trang worldometers.info, tính đến ngày 1/8, tại Nga đã ghi nhận hơn 845.000 người nhiễm virus SARS-CoV-2, trong đó có hơn 646.000 người đã người bình phục và hơn 14.000 trường hợp tử vong.
Hai nguồn tin trong ngành hàng không cho biết các quan chức Nga đang thảo luận về khả năng nối lại toàn bộ các chuyến bay quốc tế với các quốc gia khác từ 11/8, song vẫn chưa có quyết định cuối cùng.
Hãng thông tấn TASS dẫn một nguồn tin nói: "Việc mở các chuyến bay đến tất cả các quốc gia từ ngày 11/8 đang được thảo luận."
Theo nguồn tin thứ hai, ý tưởng này mới đây đã được thảo luận tại cuộc họp với Phó Thủ tướng Tatyana Golikova.
Công dân nước ngoài khi đến Nga cần phải có giấy chứng nhận xét nghiệm COVID-19 khi lên máy bay. Giấy chứng nhận này cũng sẽ cần thiết đối với người quá cảnh qua Nga. Quy định này đã được quan chức vệ sinh dịch tễ nhà nước Nga công bố trên cổng thông tin pháp lý.
Do nguy cơ lây lan virus corona, từ cuối tháng Ba, Nga đã hạn chế hoạt động vận tải hàng không quốc tế. Ngoại lệ duy nhất là các chuyến bay đưa người Nga bị kẹt ở nước ngoài về nước cũng như đưa các công dân nước ngoài cần được về quê hương.
Thủ tướng Nga Mikhail Mishustin ngày 24/7 thông báo nối lại một phần các chuyến bay từ ngày 1/8. Ba quốc gia đầu tiên Nga nối lại các chuyến bay là Thổ Nhĩ Kỳ, Anh và Tanzania.
Một nguồn thạo tin cho biết, ở giai đoạn tiếp theo dỡ bỏ các hạn chế, Nga đang xem xét nối lại các chuyến bay với Maldives và Các Tiểu vương quốc Arab Thống nhất (UAE)./.
(Vietnam+)

coquay

Xe container
Khổ thật cụ này với cụ Kitcat cứ suốt ngày lải nhải bài ca test nhanh với test kháng thể. Cụ có thể cho em một bằng chứng nào đó cho thấy một địa phương nào khác Hà Nội có sử dụng kit test nhanh (test kháng thể) được không? Cụ còn ko biết đến cái nguyên tắc cơ bản ở Việt Nam là F1 luôn được cách ly và test PCR, test PCR âm tính rồi vẫn phải cách ly đủ ngày, đủ ngày xong lại phải test PCR tiếp trước khi được hết cách ly thì đừng vào chém gió làm nản lòng anh em đất Việt nữa. Cụ cứ ở cái đất nước cụ đang ở mà tận hưởng cái cảm giác ko phải sống ở Việt Nam nơi mà nhà nước và chính quyền còn rất nhiều khuất tất và ko biết đường chống dịch (theo ý cụ) đi.
Ngưòi nước ngoài quan tâm tới Việt Nam 1 cách thái quá cụ nhỉ, mà thường thường là khách thì phải biết giữ phép lịch sự chứ nhỉ

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, cụ tham khảo về test nhanh trên báo này (đây là cơ quan phát ngôn của bộ y tế):
Test nhanh không có tác dụng khi mà bệnh nhân chưa phát bệnh... test kiểu này quá nguy hại bởi nguoi được test nếu đang trong giai đoạn ủ bệnh tưởng mình không mắc nên chạy lung tung lây lan rồi đến khi phát bệnh mới biết thì lại thành 1 đồng nguoi lây nhiễm tiếp....

momoyama68868

Xe điện
Tình hình đang diễn biến thêm phức tạp các cụ nhỉ. Hy vọng đừng nổ ca ở đây.
BV Chợ Rẫy rất lớn và có vị trí chiến lược trong ngành ở khu vực phía Nam.
Cầu trời đừng thêm diễn biến xấu nào nữa :(

katenguyen

Xe điện
BV Chợ Rẫy rất lớn và có vị trí chiến lược trong ngành ở khu vực phía Nam.
Cầu trời đừng thêm diễn biến xấu nào nữa :(
Bài báo nói âm tính hết rồi mà cụ. Nhưng đọc để thấy chỉ sơ sảy chút thôi thì chuyện lây nhiễm trong bv rất kinh khủng

RauCanTay

Xe buýt

Tại sao trong tình hình dịch bệnh này mà mấy ông trong viện dịch tễ vẫn không bỏ được thói háo danh trơ trẽn nhỉ?
Test này đại học Nagasaki đã hoàn thiện và thử nghiệm lâm sàng ở Nhật hơn 1 tháng trước. Họ thấy quý VN nên hỗ trợ chuyển giao vì lý do nhân đạo mà giờ qua mõm các ông thì thành "VN đóng góp 50%". Buồn nôn *** chịu được

chandai.toinack

Xe điện
Thực sự đọc xong ĐLat e thấy lo lắng kinh khủng
E đi ĐN 3-7/7 ( ko đi du lịch nhưng ngồi hội trg toàn ng dân ĐN) về có biểu hiện ho sổ mũi ko uống tự khỏi ( e ít ốm, và ốm cũng ko uống thuốc) ấy vậy mà khai báo ko thấy ai gọi gì cả
Giờ ông Nhật này lại ở ngay khu vực nhà em. E cũng đi Big C ngày 21.7 ( e đi chiều muộn và chỉ đi 1 tiếng trong nhà sách ở trong siêu thị)
Có khi mai e gọi luôn lên y tế phường trình bày xem có đc xn ko, chứ mai e tính vào rừng ở ẩn rồi, đã cb xong hết đồ, chỉ việc đi thôi, mà có vấn dêd gì thì toi.

Gentleness

Xe tải
Ca tương tự HP đây
Có mùi Vũ hán à các cụ?:(
Bay đi các nơi bị xét nghiệm mới tòi ra.

momoyama68868

Xe điện

LienPhuong

Xe điện
Bạn nói vậy là không đúng. Mình chỉ muốn nhấn mạnh là truyền thông nên xác định rõ test nhanh khi âm tính là âm tính với kháng thể , thế nên dân chúng vẫn phải tự cach ly, tự đề phòng, phải tuyên truyền giáo dục cho dân chúng để mọi người ý thức hơn về kết quả xét nghiệm của mình. Thế thôi !!
Hôm nay VTV có đăng mã QR tới link giải thích test nhanh là gì và khuyến cáo những người test âm tính vẫn phải cách ly rồi. Nhưng theo em nên nhắc họ luôn lúc test nữa thì mới hiệu quả.

Vansulanh68

Xe tải
Gần 11h rồi mà còn hơn 200 cụ ở topic này .... Đọc báo Vnxpress mấy hôm nay mà e lo cho tình hình dịch bệnh trở lại lần này . Cô vít cô vy , cô đi dùm khỏi Việt Nam chúng tôi cái ....

tourist789

Xe máy
2 cụ đi trong 1 ngày
tàu chiến Mẽo vào thăm ĐN sau dính chưởng lia lịa trên tàu, liệu có âm ỉ từ lúc đaya ko nhỉ

đúng ra đây là cảnh báo để VN siết chặt, phòng chống dịch. đáng tiếc lãnh đạo quyết đua kinh tế, chỉ số tăng trưởng gdp ........
bây h chỉ mong dập dc dịch

Vansulanh68

Xe tải
sau đợt dịch này, du lịch toang nặng luôn
Dân sẽ ko dám đi du lịch, đặt vé xa ngày ( chẳng may có dịch cái là lại bị các hãng om tiền không thời hạn ), xui hơn là bị cách ly ....
Kiểu này có phát tiền dân mới dám đi du lịch ( nếu khống chế thành công đợt dịch này )
Việt Nam mình ko phải là Mẽo đâu cụ ạ . Du lịch toang phải chịu chứ phát tiền kiểu Mẽo là kinh tế mình mới là thực sự TOANG đấy ạ . Đô La Trum là thế mạnh và uy quyền của Mẽo so với thế giới còn ...... thì . Giờ chuẩn bị lo gói cứu trợ cho dân có cái bỏ mồm là tốt lắm rồi chứ bay nhảy gì giờ này hả cụ mà du với lịch ....

Ural 75

Xe tăng
Tới hnay là xn xong hết người trong các bv ở ĐN, hi vọng từ mai k nhảy số quá nhiều nữa. F1 ông pizza âm tính cả thì phải, hi vọng bình yên
Ông piza có cô người yêu mà cũng âm kể ra thì cũng khó lây đấy cụ nhỉ.

A.B.C.D

Xe hơi
em vẫn không hiểu, nếu thế test nhanh để làm gì :
- Nếu kq âm tính : vẫn phải cách ly 14 ngày vì test nhanh âm tính không có nghĩa là không có virus , chỉ là chưa đủ kháng nguyên, chưa phát bệnh nhưng vẫn có khả năng lây cho người khác
- Nếu kq dương tính : Rất nhiều trường hợp dương tính giả sau khi xét nghiệm lại bằng PCR ( như HN hôm nay 10 trường hợp mà chưa đúng được 1 )

Vậy thì test nhanh có tác dụng gì ?

Hôm nay em ra phường làm test, mà thấy đông kinh khủng. Chở gần 3h mới đến lượt. Đông như vậy, lại là những đối tượng nguy cơ cao (vì đi ĐN về) thì còn dễ lây nhiễm hơn

Cao_Xanh

Xe tăng

Tại sao trong tình hình dịch bệnh này mà mấy ông trong viện dịch tễ vẫn không bỏ được thói háo danh trơ trẽn nhỉ?
Test này đại học Nagasaki đã hoàn thiện và thử nghiệm lâm sàng ở Nhật hơn 1 tháng trước. Họ thấy quý VN nên hỗ trợ chuyển giao vì lý do nhân đạo mà giờ qua mõm các ông thì thành "VN đóng góp 50%". Buồn nôn *** chịu được
Còn nhớ trong đợt bùng dịch Covid-19 hồi đầu năm thì TQ, Nhật, Nga... cũng đã công bố Kit-Test nhanh cho kết quả sau vài chục phút...Không biết bộ Test Elissa này (cho kết quả sau 2 giờ =120phut) thì có gì mà marketing đánh bóng nhỉ??? :-/
Theo bài báo thì VN tham gia dự án cùng ĐH Nagazaki từ tháng 4/2020 thì cũng có thể đóng góp kha khá (thử nghiệm & quảng bá) chăng? ;)