amylvs

Xe tăng
Từ Chính phủ cho tới Vozer mà còn nửa vời "vừa chống dịch vừa phát triển kinh tế" thì rồi cũng sẽ giống như bọn Mỹ thôi. Cứ cái kiểu ai thích nói gì thì nói, ai muốn làm gì thì làm thì viễn cảnh là ngày 1000 người chết, mấy tháng chả dám ra ngoài, không biết bao giờ mới lên đỉnh.

Cứ chê lockdown giai đoạn 1, thử hỏi có nước nào thành công như VN thời đó không. Tôi là thủ tướng thì tuần sau triệu công an, quân đội áp lệnh giới nghiêm trong vòng 3 tuần để sau đó các cụ ăn chơi nhảy múa thêm vài tháng nữa
Vozer là thành phần lào hả cụ?

ca_kiem

Xe container
Mợ sợ chết thì cứ nằm nhà, đừng tiếp xúc với bất kỳ ai.
Em làm tốt nhất có thể theo hướng dẫn của Chính quyền và phó mặc cho số phận thôi.
Bây giờ em mới thấu hiểu quyển sách này

Nó ghi rõ Chính phủ chỉ nên nghe lời khuyên của các chuyên gia gạo cội , chứ ngồi nghe đám đông là bốc mứt cả lũ. Một đám đông 1000 người thường đưa ra ý kiến level thấp hơn nhiều của 10 chuyên gia gạo cội.
Chết vì chiều lòng dân>:)

kharit

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ lần này CP k lockdown đâu mà chỉ có nơi nào phát sinh ca bệnh thì lock nơi đó thôi.
VN chưa bao giờ lockdown toàn quốc cả.
Chỗ nào phát bệnh thì lock, còn chỗ nào ko phát giờ CP cho tụ tập thả cửa, thỉnh thoảng BYT gửi tin nhắn nhắc nhở vài câu!

WaveX5

Xe tải
Mình không sợ chết thì không sợ người thân chết hả cụ? Hay cụ không sợ người thân cụ chết thật??? Bản thân cụ trẻ khỏe chắc cũng chả chết được đâu.
Cụ và 1 số cụ em thấy sợ hãi đến tiêu cực; một số khác lợi dụng tình hình chọc ngoáy linh tinh.

Giai đoạn này cứ bình tĩnh thực hiện theo chính quyền, bên cạnh đó là tự tuân thủ các biện pháp phòng dịch là Ok.

nvht

Xe điện
E nghĩ lần này CP k lockdown đâu mà chỉ có nơi nào phát sinh ca bệnh thì lock nơi đó thôi.
có nhiều thành phần bất mãn đang kêu gào thảm thiết nhưng rồi chắc cũng không đủ sức mà kêu đâu. Người ta làm lãnh đạo đất nước thì biết làm gì có lợi cho toàn cục chứ cứ nghe theo bọn kêu gào lăng nhăng thì đất nước loạn ngay

nvht

Xe điện
Cụ và 1 số cụ em thấy sợ hãi đến tiêu cực; một số khác lợi dụng tình hình chọc ngoáy linh tinh.

Giai đoạn này cứ bình tĩnh thực hiện theo chính quyền, bên cạnh đó là tự tuân thủ các biện pháp phòng dịch là Ok.
bọn đấy có khi toàn ********* nằm vùng thôi.

trancannam

Xe điện
Cách của cụ rất giống với châu Âu và Mỹ, họ cũng muốn chấp nhận sống chung với lũ. Và kết quả là đến giờ cũng chưa mở cửa được

Cách thứ 2 là giống Tàu; dập quyết liệt, hơi mất dân chủ tí rồi sau mở cửa lại

Cụ nghiên cứu kết quả các nước trên này nhé https://www.worldometers.info/coronavirus
Dám bác nghĩ bọn Âu - Mỹ nó ngu và nó ko lường hết kết quả hôm nay ?????
Dám bác nghĩ Chính phủ VN không nghĩ như Âu - Mỹ ???? Chẳng qua đường lối và năng lực y tế khác nhau thôi, Âu - Mỹ nó nói thẳng và làm , dân VN thì khác cần phải có chiêu thức hỏa mù, khói lửa, truyền thông, dẫn dắt, làm tư tưởng, PR.........

LienPhuong

Xe điện

Tiêu cực như thế nào? Em chỉ thấy sợ thì tự bảo vệ mình và cộng đồng tốt hơn, chưa thấy tiêu cực ở đâu. Chẳng hạn khi CQ chưa bắt buộc đeo KT em đã đeo, còn ai phục tùng thì cần gì phải đeo, đã bắt buộc đâu. Hay ý cụ là im miệng không lên tiếng là tích cực? Hay phải khen nhỉ 🤣

bubu08

Xe tăng
Các cụ lo thì cứ lo, và trước hết lo cho bản thân và gia đình trước đi, chắc chắn đó là việc làm đúng đắn nhất bây giờ. Lo nhưng cũng đừng quá tô đen, bi kịch hóa. Nhìn đâu xa, tình hình của HN sẽ cơ bản giống như ở Saigon. Saigon đúng là làm cẩn trọng hơn, nhưng cho đến hôm nay là 2 tuần, Saigon cũng chỉ mới test bằng PCR ra 8 ca thôi (từ 33 ngàn người, gồm những thành phần nguy cơ cao nhất, còn 13 ngàn người chưa test là những người ít nguy cơ) thực ra là 6 ca. Như vậy là lây nhiễm cũng không quá nhiều. Nếu theo tỷ lệ mà Saigon đang có thì khả năng HN sẽ có tầm 20 ca, con số này không nhiều, chưa bằng 1/2 số ca từ Bạch Mai. Nói chung bình tĩnh và cẩn trọng.

A98

Xe container
tất cả các chỉ đạo của lãnh đạo đất nước cũng như những người có chuyên môn đều thể hiện quan điểm là chấp nhận sống chung với Covid có kiểm soát ở mức nổ 10-20 ca mỗi ngày để duy trì được các hoạt động tương đối bình thường chứ không làm mạnh như giai đoạn 1.
Chắc cụ suy diễn, chứ trong bài báo cụ cho không có câu nào về chung sống với dịch cả.

nvht

Xe điện
Chắc cụ suy diễn, chứ trong bài báo cụ cho không có câu nào về chung sống với dịch cả.
cụ không thấy là từ lúc ĐN bùng phát thì cả nước sống chung với dịch khác hẳn lần trước ah. Và thời gian sắp tới cũng vẫn duy trì như hiện nay thôi.
Trong bài báo thì cũng chỉ nói đến việc xét nghiệm những người về từ vùng dịch thôi chứ không thực hiện nghiêm ngặt như giai đoạn trước.

Cao_Xanh

Xe tăng
Bên Israel cũng tính thế nhưng thất bại rồi! Anh ấy dùng cả hệ thống Shin bet giám sát cách ly người bệnh , Hamagen tương tự kiểu Bluezone nhà mình... Hôm qua anh ấy dỡ bỏ hạn chế 2 ngày cuối tuần vì nó không tác dụng. Giờ chuyển bài dùng thang tô màu các khu vực, chú nào phòng dịch kém thì lockdown ( Cái này thì bên Malaysia họ làm từ đầu đến giờ thì phải :)))
VN cũng học hỏi dùng ứng dụng Bluezone nhưng có lẽ hiệu quả hơn Israel ở khâu truy vết "gõ từng nhà" F1,2 nên có thể khả quan hơn=khống chế được dịch... :-?

ca_kiem

Xe container
Cách của cụ rất giống với châu Âu và Mỹ, họ cũng muốn chấp nhận sống chung với lũ. Và kết quả là đến giờ cũng chưa mở cửa được

Cách thứ 2 là giống Tàu; dập quyết liệt, hơi mất dân chủ tí rồi sau mở cửa lại

Cụ nghiên cứu kết quả các nước trên này nhé https://www.worldometers.info/coronavirus
Ai bảo cụ bọn nó chưa mở cửa.....
Nói thật cách đây tháng 3-4 thì bọn nó hơi hoảng, bây giờ tháng 8 bọn nó còn đệch thèm để ý con covit này
Cụ nhìn máy bay nó thế này ( ngay bây giờ ) theo cụ nó đã mở cửa chưa ;)) nên nhớ bọn nó không có khái niệm 14 ngày nhốt cách ly nhé.

• Vodka
Reactions: UFA

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
......
Kiểu gì cũng phải khống chế được trong cộng đồng, chứ cứ kiểu chạy sau, cả trăm người huy động để phong tỏa cả khu, cả tòa chung cư hàng trăm người để tóm 1 người nhiễm tốn kém quá.
Chính năng lực truy vết F1,2 và tổ chức giám sát y tế + cách ly là đặc sản cuả VN giúp phòng chống dịch rất hiệu quả (dù có thể thiếu dân chủ/nhân quyền..) ==>> Hy vọng sau kỳ thì THPT 10/08 thì cả hệ thống chính trị sẽ vào cuộc quyết liệt hơn để khoanh+dập dịch &.......tổ chức quốc tang nguyên TBT LKP...?! :-?

Hà Nội thông báo bắt đầu xét nghiệm PCR cho người về từ Đà Nẵng. Thế là coi như vứt toi cả đống test nhanh, và quan trọng hơn là 2 tuần quý giá. Chắc 2 tuần nữa PCR xong thấy có gì bất thường các anh sẽ thay đổi để thích nghi tiếp :(. Lần trước thành công vì các anh chủ động đi trước và quyết đoán xử lý. Lần này em thấy hoang mang lắm.

hocsinhc

Xe tăng
Thế nên Mỹ mới có 165 ngàn người chết, châu Âu thì hơn 200 ngàn và sẽ tăng gấp đôi vào cuối năm nay
Việt Nam 3 tháng qua còn tấp nập bằng mấy lần bọn nó
Cụ có phải là người trnog nước không? Giờ bảo chấp nhận 100 ngàn người chết và vẫn nơm nớp đeo khẩu trang, đá bóng không khán giả thì có chấp nhận không

Ai bảo cụ bọn nó chưa mở cửa.....
Nói thật cách đây tháng 3-4 thì bọn nó hơi hoảng, bây giờ tháng 8 bọn nó còn đệch thèm để ý con covit này
Cụ nhìn máy bay nó thế này ( ngay bây giờ ) theo cụ nó đã mở cửa chưa ;)) nên nhớ bọn nó không có khái niệm 14 ngày nhốt cách ly nhé.

tasx

Xe tăng
Một số Cụ cứ lo lắng quá làm gì, cứ kêu người dân không ý thức .. còn cà phê, không khẩu trang này nọ. Các Cụ, người thân của các Cụ cứ tuân thủ đúng khuyên cáo của Bộ Y Tế thì chẳng con virus nào chạm được vào các Cụ. Còn CQ họ phải quyết định mọi việc theo tổng thể nhiều mục tiêu, không thể đi giải quyết cái "thấy lo quá vì bản thân mình cũng không tuân thủ được, lỡ bị lây thì sao" của một số người.
Có phải chăng là các Cụ thích không đeo khẩu trang, được đi du lịch, ... giờ sống chung với covid thế này, không biết giờ nào mới được như xưa ???
Đây chính là trạng thái bình thường mới đấy ạ. Mình cứ làm quen thôi.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Lần 1 thành công rồi nên em tin vào những quyết sách ở từng thời kỳ của các lãnh đạo lắm. Em nghĩ ở từng giai đoạn sẽ có cách làm khác nhau. Khó mà so sánh đợt này với đợt trước.

momoyama68868

Xe điện
có nhiều thành phần bất mãn đang kêu gào thảm thiết nhưng rồi chắc cũng không đủ sức mà kêu đâu. Người ta làm lãnh đạo đất nước thì biết làm gì có lợi cho toàn cục chứ cứ nghe theo bọn kêu gào lăng nhăng thì đất nước loạn ngay
Thòi sự trưa vừa đưa Singapore nó đang mở cửa đón 260.000 lao động nước ngoài trở lại làn việc kia kìa. Thôi thì nâng cao ý thức mà sống chung với lũ chứ cứ lock mãi sao được.
Qua đợt 1 cho thấy nếu có ý thức phòng dịch tốt thì việc sống chung với lũ cũng không là gì quá kinh khủng.