Mashimaro

Xe buýt
“...tự cách ly ở nhà...” trường hợp này nghi ngờ lắm, nhét chữ vào mồm để giảm nhẹ tội, ..., có tiền là ra câu chữ hay ho dc hết.
Ít nhất đấy là thông tin chính thức của chính quyền và báo chí. Vẫn đỡ hơn là đi tin mấy cái tin đồn nghe từ bà hàng nước ông hàng xóm chả có nguồn gốc gì phải không ạ?

DGT

Xe hơi
Phong tỏa nhiều nơi rồi cụ, nó mà vào chung cư thì xong. Em chỉ mong HN làm tốt như thời gian qua. Chỉ có điều TG bị nhiều quá + ủ bệnh lâu khiến cho ta ko kịp chuẩ bị đủ quy mô.
HN phản ứng rất tích cực đấy cụ ạ, vấn đề là số hành khách cùng chuyến bay họ ở những địa phương nào, lỡ đúng hàng xóm nhà mình mà chính quyền nơi đó phản ứng chậm mới là .. tờ oang...

hello77

Xe tải
Các cụ bình tĩnh, tin bé này đi khai trương Uniqlo hay đi lung tung là chưa kiểm chứng vì em thấy nguồn từ mấy facebook bán hàng online

7vienngocrong

Xe tăng
Tôi bảo vệ sự văn minh. Còn tôi chưa hề bảo em ấy là đúng. Em ấy sai mười mươi. Và các cụ bị ảnh hưởng thì có quyền chửi bới. Nhưng việc tung thông tin cá nhân, tung hình ảnh để bêu riếu là hành động phản cảm, không đẹp, thiếu văn minh. Hiểu chưa?
Phải đăng hình cho công chúng biết để ai lỡ tiếp xúc gần với cô ta thì chú ý cách ly đỡ phải lây bệnh cho người nhà. Dịch bệnh nên văn minh Nhân đạo để qua bên.

3077

Xe container
Cụ sớt thêm có văn bản làm việc đấy, trước khi nhập cảnh đã ho, đau cơ, nhập cảnh có lái xe riêng đón về gđ và có đeo khẩu trang trên xe, về gđ tự cách ly nhưng do thấy nặng lên nên lái xe đưa đi nhập viện.
Hi vọng nó thật :(

Chỉnh sửa cuối:

aitymo

Xe tăng

jarvis119

Xe hơi
Giờ làm sao mấy người tiếp xúc với con này nhớ đc đã đi những đâu đã gặp những ai. Chưa kể những người đi ngang con này vô tình dính cái ắt xì ho của nó nữa. Mẹ nhà nó giàu có mà ngu vậy thì chết mẹ đi.
Xác định được hết e nghĩ là vô phương, như bản thân mình 1 ngày gặp ai còn không nhớ hết được. Haizz

huydu90

Xe hơi
Time city là nhà bác sĩ khám cho con bé ở BV Hồng Ngọc.

Tung tin nhiễu loạn kinh quá.

Con bé tự cách ly khi nó về rồi, nên tôi đồ rằng ca này không lây ra ngoài.

Các cụ ăn nói có học thức 1 chút đi.

Vì nhỡ sau này có người thân nhà các cụ bị, lại bị réo ra chửi như này thì chả hay ho gì đâu ạ.
Em mong nó tự cách ly là đúng, nhưng em thấy nó sai sai, vì ý thức cao vậy thì nó đã khai báo để cách ly từ khi nhập cảnh rồi cụ ạ.

Reddinang

Xe điện

pk2018

Xe tải
Đm con mặt L làm khổ bao người

hatngonon

Xe buýt
Em đó đã bị cách ly. Chính quyền đã đi tìm người tiếp xúc. Theo báo cáo của Cục Y tế là em đó về VN tự cách ly ở nhà. Vậy đăng ảnh lên đây để xem nguy cơ tiềm ẩn là cái gì????
Tất cả những nạn nhân vô tình tiếp xúc với nó( con Nhung), nhìn thấy mặt nó mới xác định được nguy cơ tiềm ẩn , từ đó sẽ có biện pháp ngăn ngừa. Thậm chí có những đối tượng là nạn nhân như chính con Nhung cố tình giấu nguồn tiếp xúc, nên cần phải đăng ảnh để mọi người nhận diện. Đây là việc làm tốt cho công đồng, không phải nhằm chởi bới sỉ nhục nó. Nếu cháu có muốn chửi thì cháu sẽ chửi những đứa đạo đức giả như cụ.

Michael J

Xe điện
Bức xúc chửi bới tôi không nói. Việc đăng hình ảnh witch hunt bêu riếu người khác là kém văn minh, chưa kể còn vi phạm pháp luật Việt Nam. Tôi nhắc nhở thế để các cụ biết nhé. Cứ lấy văn hóa ra để bảo vệ cái sự bảo thủ thiếu văn hóa của mình cũng giống như mấy ông chuyên đứng đái cột điện ấy, chả phải cũng văn hóa làng xã từ xưa à?
Tôi không đồng ý với cụ.

Ga_son

Xe điện
Văn minh là trong cách các cụ ứng xử, chứ chẳng liên quan gì đến em đấy. Em đấy sai đến đâu có chính quyền họ xử lý, phạt theo luật. Còn lại em ấy vẫn là công dân Việt Nam, vẫn được pháp luật bảo hộ. Chả lý do gì cụ đi bêu riếu người ta cả. Tức giận thì chửi, còn đăng hình ảnh, thông tin cá nhân để mọi người cùng vào spam quấy rối thì là hành động thiếu văn minh. Hiểu không? Người ta xấu, mình vẫn có thể chế tài, xử lý họ theo cách văn minh, chứ chẳng phải hạ mình xuống thấp cùng đẳng cấp thiếu văn minh như vậy.
riêng cái cách cụ viết đã là ko văn minh rồi ạ, nên đừng nói văn minh với chúng tôi, cụ nghĩ cụ là ai mà dạy dỗ người khác hiểu hông?? lặp đi lặp lại vậy, hay tiêu chuẩn văn minh của cụ khác chúng tôi??=))