Lão Nông

Xe tải
Tôi bảo vệ sự văn minh. Còn tôi chưa hề bảo em ấy là đúng. Em ấy sai mười mươi. Và các cụ bị ảnh hưởng thì có quyền chửi bới. Nhưng việc tung thông tin cá nhân, tung hình ảnh để bêu riếu là hành động phản cảm, không đẹp, thiếu văn minh. Hiểu chưa?
Con phù thủy ấy đã chường mặt ra ở cuộc khai mạc UNIQILO sáng nay. Ảnh bên thớt 800 trang về Covy. Sẽ có thể có thêm cả đống phù thủy nữa nương nhờ sự văn minh của bác này để thoải mái rắc virus khắp nơi.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đừng tỏ ra nguy hiểm nữa có dc không?
Mà ông nhà nước đến khám/kiểm bệnh chỗ nào thì bảo đài truyền hình theo live cho máu!
100 nước nó nhiễm bệnh thì VN thoát thế chóa nào dc, chấp nhận luôn cho máu, sợ hãi thì giải quyết dc cái ghề!?!?

ca_kiem

Xe container

Bố khỉ 123

Xe điện
Theo tôi thì khả năng ca này dương tính là rất rất cao, không dưng chính quyền từ cấp phó TT nửa đêm đi họp, rồi huy động biết bao nhiêu người đi phong tỏa con phố đó. Hà Nội thực sự sẽ nguy to nếu những thông tin về việc cố N gì đó và người thân cố tình giấu bệnh suốt nhiều ngày qua.
Xét nghiệm 2 lần đều dương. Mà cụ đọc văn bản báo cáo nhanh của sở y tế HN cụ gì đưa lên ở trên thì rõ,

vnvodoi

Xe điện
có thể bố mẹ nó hiểu chứ không phải đứa con nào cũng hiểu đâu, vì nó sinh ra đã ở vạch đích roài, nó cứ nghĩ nó là thiên tài, là tinh hoa, là rốn vũ trụ. Em cũng chịu không thể hiểu được mấy thằng ranh, con nhãi cứ phải suốt ngày up ảnh sang chảnh làm gì, ngày nào không up đc ảnh là nó chết chắc?!
Một điều chắc chắn là sau vụ này thì công ty của bố cô này coi như tập xác định. Làm cho phó thủ tướng, thủ tướng mất bao công rồi thành ra thế này.

tieudaovnt

Xe tăng
32 người kia tiếp xúc gần, nguy cơ cao nên HN chắc sẽ cách li cả khu liên quan đến 32 người này, ngoài ra còn 200 người đi máy bay cùng, quả đấy mới kinh, mà đã 5 ngày trôi qua, ôi mẹ ơi, không dám nghĩ tiếp. Cầu trời phù hộ cho VN thoát khỏi vuj này.
Bé này quá chủ quan, ngày 28 đã ho, lại đi lại tung tăng trong vùng tâm dịch, đến ngày 1/3 về VN mà không đi khám luôn, lại chờ đến tận 5/3, đến khổ thôi.

khkdgs

Xe điện
thế này lại quảng cáo cho thép vieejt nhaajt🤭😅. nhưng công nhận có quyền và có tiền thì kiểu gì cũng qua cửa.tn có ông cờ bờ đón f1 từ bên kim chi về đến nhà may thử que thử 1 vạch âm tính thế là ko bị sao. 🤭

dtrung

Xe điện
Ít nhất đấy là thông tin chính thức của chính quyền và báo chí. Vẫn đỡ hơn là đi tin mấy cái tin đồn nghe từ bà hàng nước ông hàng xóm chả có nguồn gốc gì phải không ạ?
Nếu ảnh đi khai trương uniqlo là đúng thì nói tự cách ly ở nhà là điêu rồi.

Michael J

Xe điện
Sai thì biết mà sửa, không đăng ảnh lên để những người tiếp xúc với nó có ý thức phòng bị sẽ dẫn nhau chết chìm cả . Nếu biết mặt nó rồi, thì những nạn nhân vô tình tiếp xúc sẽ ý thức được nguy cơ tiểm ẩn, từ đó có biện pháp để phòng ngừa. Đây là điều tốt sao cụ lại thích tỏ vẻ cao thượng ngu dốt thế?
Cụ nói quá chuẩn.

Phuclongchau

Xe điện
Có thể No ko cố tránh. fai qua Pháp vì từ Ý ko có đường bay thẳng về vn.
Nó có triệu chứng sốt từ 1/3 và về nó đi khám ở Hồng ngọc và không khai báo từ hôm đó,vậy là cố ý né,hôm nay nặng quá mới nhập viện

PnO

Xe tải
Văn minh là trong cách các cụ ứng xử, chứ chẳng liên quan gì đến em đấy. Em đấy sai đến đâu có chính quyền họ xử lý, phạt theo luật. Còn lại em ấy vẫn là công dân Việt Nam, vẫn được pháp luật bảo hộ. Chả lý do gì cụ đi bêu riếu người ta cả. Tức giận thì chửi, còn đăng hình ảnh, thông tin cá nhân để mọi người cùng vào spam quấy rối thì là hành động thiếu văn minh. Hiểu không? Người ta xấu, mình vẫn có thể chế tài, xử lý họ theo cách văn minh, chứ chẳng phải hạ mình xuống thấp cùng đẳng cấp thiếu văn minh như vậy.
Nguyên tắc của văn minh là vì cộng đồng, phụng sự cộng đồng. Cụ nên tìm chỗ khác chơi cho yên tĩnh.

liki

Xe tải
Theo thông tin từ cuộc họp báo khẩn của UBND thành phố Hà Nội thì phố Trúc Bạch phong tỏa cách ly từ số nhà 25 đến số nhà 139.
Hà Nội cũng đã có danh sách các người tiếp xúc gần với bệnh nhân và đưa vào cách ly.
Ngoài ra tiếp tục lên danh sách các hành khách ngồi gần bệnh nhân trên chuyến bay từ Anh về VN, máy bay này cũng phải dừng khai thác...
Thông tin quan trọng nữa là cô này có biểu hiện ốm từ bên Anh cho nên về VN đã tự cách ly chứ ko phải đi tung tăng như các cụ lo ngại, đấy là một điều tốt.
Cụ tin nó ạ? E hóng đc thì nó đi dự đủ các cuộc vui luôn!