techallinone

Xe buýt
Ngủ thôi, hi vọng mai k có ca nào mới từ con Nhung ml kia

Jamebonds

Xe container
Chống dịch là phải luôn và ngay. Như ông chổng mông lên ngủ thì sáng hôm sau dân đã loạn rồi. Thông tin từ việc cách ly người bệnh, xịt trùng các nơi, kết quả xét nghiệm ông tưởng giữ kín được à? Lúc đó lại há mồm lên chửi là vô trách nhiệm?
#2794 ở trên
Cụ nghĩ đơn giản thế, họ hành động và thống nhất hết trước khi họp báo rồi, ra họp chỉ công bố cho các cụ thôi. Điên mà ngồi tranh luận giải pháp cho báo chí ngồi nghe chắc?

Michael J

Xe điện
Thông tin luôn phải kịp thời, nhưng có nhiều cách để đưa thông tin. 1 thông báo ngay trong đêm bằng tờ A4 với đầy đủ thông tin và được công bố rộng rãi cũng là 1 cách bác ạ.
Mà CP các nước nó có Twitter, fb nhưng chẳng thấy các bác nhà ta giao tiếp với dân bằng cách này
Đang giao tiếp bằng zalo, sms, vtv, báo.... đủ thứ đó, đâu cứ phải dập khuôn của bọn kia.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đồng bào Hà Nội cứ yên tâm mà sống.
Việt Nam là cường quốc xuất khẩu gạo số 1 thế giới.
Là siêu cường mỳ tôm.
Giấy vệ sinh thì ko lo thiếu như bọn Tây, vì hầu hết bồn cầu đều có vòi xịt.
Thực phẩm ta thì đa dạng, ko lợn thì bò, ko bò thì thịt gà. Cùng lắm là ta ăn hải sản, ko phải là đường lây nhiễm. Tộc ta rất ít ăn dơi.
Dân ta thì ăn uống linh hoạt. Hết gạo thì ăn cháo gà cầm hơi. Hết gà thì ăn cháo hành.
Siêu thị khan hàng thì miền quê tiếp tế. Tây lông làm dek gì có quê.
Nên đồng bào cứ yên tâm mà sống.
Các cháu học sinh Hà Nội cứ yên tâm nghỉ học tiếp.
Em trích cái tút của ô Phạm An Biên, cơ mà vừa hỏi bà già tình hình chợ khu nhà em ở Linh Lang, tộ sư có thằng mua 15 cân thịt lợn, 5 thùng mỳ tôm. Nó làm như ngày mai cả HN đóng cửa
Dcm
Đọc còm bác em sặc cmn luôn...tí thì toi....

Jamebonds

Xe container
Đang giao tiếp bằng zalo, sms, vtv, báo.... đủ thứ đó, đâu cứ phải dập khuôn của bọn kia.
E ko nhận đc, chỉ nhận đc tin từ đường dây nóng của Bộ y tế thôi. Cụ nhận được zalo, sms... của a C, a Đ, a H à^:)^
Thế thì cụ kinh rồi

LienPhuong

Xe điện
Mục 4 không có gì sai cả.
Chuyến bay xuất phát từ Anh là 11h25 ngày 1/3 (theo giờ địa phương) về tới Hà Nội là sáng sớm ngày 2/3 (4h30 theo giờ Hà Nội).
Cụ không hiểu ý 4 là gì hả cụ mà thanh minh như thế?

Cách ly trong khu quân đội, giường tầng của lính, mỗi phòng vài chục người, kể ra có người vốn chưa bị dính nhưng do sống chung với người bị, thành ra lại dính nhỉ, kể cũng dở.
Người ko có biểu hiện ốm thì chung nhưng ho, sốt thì riêng

VHH148

Xe tăng
Đệt, lắm chuyên gia thám tử thanh tra online thế. Toàn đọc còm 4rum với tin của báo mạng rồi phân tích kết luận vcl luôn :))
Ai nhiễm thì rồi sẽ vào list niêm yết hết, tầm này hạn chế tiếp xúc gặp gỡ và thực hiện các biện pháp vs như khuyến cáo. Ở nhà xem phim bộ cho lành :))
Nghe các thám thử online điều tra qua còm forum thì có mà ăn mứt :))

abcz

Xe điện
Mặc dù đã tự cách ly nhưng vẫn lây nhiễm tiếp cho 2 người nữa.

Thông tin em ý chủ động tự cách ly

Captiva555

Xe tăng
Thông tin luôn phải kịp thời, nhưng có nhiều cách để đưa thông tin. 1 thông báo ngay trong đêm bằng tờ A4 với đầy đủ thông tin và được công bố rộng rãi cũng là 1 cách bác ạ.
Mà CP các nước nó có Twitter, fb nhưng chẳng thấy các bác nhà ta giao tiếp với dân bằng cách này
FB có thông tin chính phủ rõ ràng, dân mạng ko chịu tìm hiểu chỉ thích nghe mấy bọn câu like

myob

Xe tăng
Dcm
Đọc còm bác em sặc cmn luôn...tí thì toi....
Tối qua thấy dân tình nhạo cả lên vì mua đồ tích trữ...em kệ cứ ôm vợ ngủ....sáng nay hai vợ chồng ăn sáng ở nhà như mọi khi, lắng nghe bà chi dâu điên đảo đi lùng mua được vài thùng mì hàn quốc ( dân o ăn mỳ hàn vid đắt), tay cầm mấy quả bầu với vài cái bắp cải nhăn nhúm....em bảo vợ kiểu này chiều nay ối người toang!!!! Vợ em bảo là ai toang? Em nói là mấy bà bán hàng ở chợ chứ ai....
Đúng như rằng, chiều hai vợ chồng đi mua bún với mớ rau húng về ăn vịt om sấu.... gặp ngay bà bán rau đang mếu: Sáng 10h không còn cọng rau, tranh thủ về nhà ra vườn hái tất cả bí bầu xanh chín để bán.....chiều ế xưng.....bún vẫn 10k/kg, rau thơm, húng chó vẫn thế....

Jamebonds

Xe container
FB có thông tin chính phủ rõ ràng, dân mạng ko chịu tìm hiểu chỉ thích nghe mấy bọn câu like
Cái này hả bác
Bác nói e mới tìm đấy, thế cũng là tiến bộ rồi, nhưng e thích LĐ truyền tải thông tin, giao tiếp, đối thoại trực tiếp và tức thì với dân như kiểu LHL, Tr, hay bọn Anh.. cơ.
Mấy tin này biên tập chính thống thì dân thích hóng báo mạng hơn

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua thấy dân tình nhạo cả lên vì mua đồ tích trữ...em kệ cứ ôm vợ ngủ....sáng nay hai vợ chồng ăn sáng ở nhà như mọi khi, lắng nghe bà chi dâu điên đảo đi lùng mua được vài thùng mì hàn quốc ( dân o ăn mỳ hàn vid đắt), tay cầm mấy quả bầu với vài cái bắp cải nhăn nhúm....em bảo vợ kiểu này chiều nay ối người toang!!!! Vợ em bảo là ai toang? Em nói là mấy bà bán hàng ở chợ chứ ai....
Đúng như rằng, chiều hai vợ chồng đi mua bún với mớ rau húng về ăn vịt om sấu.... gặp ngay bà bán rau đang mếu: Sáng 10h không còn cọng rau, tranh thủ về nhà ra vườn hái tất cả bí bầu xanh chín để bán.....chiều ế xưng.....bún vẫn 10k/kg, rau thơm, húng chó vẫn thế....
Dân đi vác mì và gạo về tích mà bà ấy lại đi nhổ rau =))
Gì chứ rau không để lâu được, sáng mà đã đi chợ rồi thì cứ xác định đến thứ 3 họ mới đi lại lần nữa. Nên chắc bà bán rau chỗ cụ phải bán dần từ giờ đến hôm đấy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vui trong nỗi buồn của cơ số người là cảm giác không phải ai cũng đc trải nghiệm, em nói đúng không nhỉ?
Nhất là mình vui khi còn não!