adxnguyen

Xe tăng
Điều 4 ý bọn thanh minh nó bảo là ko đi cùng chuyến bay với vộ chửng cụ ạ. Theo thuyết âm mưu thì vung xèng rồi.
:))
Thì nó có thanh minh gì đâu, nó cũng ko bảo là ko đi chung. Thậm chí có ghi rõ là ông kia về ngày đó.
Ngày 1/3 đó chỉ có duy nhất 1 chuyến đấy từ London về Hà Nội sáng 2/3, làm gì có chuyến nào khác.
Ai hiểu sai là do tự hiểu sai :D thông tin chuẩn ko hề sai

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Dân đi vác mì và gạo về tích mà bà ấy lại đi nhổ rau =))
Gì chứ rau không để lâu được, sáng mà đã đi chợ rồi thì cứ xác định đến thứ 3 họ mới đi lại lần nữa. Nên chắc bà bán rau chỗ cụ phải bán dần từ giờ đến hôm đấy.
Chả lẽ bẩu về......
Hai za...

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Thì nó có thanh minh gì đâu, nó cũng ko bảo là ko đi chung. Thậm chí có ghi rõ là ông kia về ngày đó.
Ngày 1/3 đó chỉ có duy nhất 1 chuyến đấy từ London về Hà Nội sáng 2/3, làm gì có chuyến nào khác.
Nói thật nhé: nếu dân thường nhầm lẫn thì không nói, chứ nếu mà biết nhưng cố tình bẻ câu chữ để định hướng thì là vấn đề khác đó cụ.
Hãy mong ý cụ là sai đi.

myob

Xe tăng
Dân đi vác mì và gạo về tích mà bà ấy lại đi nhổ rau =))
Còn vụ mì tôm,,,,
Sáng nay em đi bắt cá cảnh ở hà đông, chỗ chợ hoa, sân golf gì đó thì thấy dân tình bu lại một kho bán mì tôm tắc cả đường. Em có hỏi cậu bán cá sao không ra làm thùng mì tích trữ, nhà gần thế cơ mà...
Hắn bảo: Điên à, em còn lạ gì mấy vụ thế này....hôm nay đông kín người....mấy hôm nữa lão chủ kho lại kêu ế đấy. Em ở đây nhiều nên biết, hôm nay bán nhiều nhưng vì dân mua đủ, mấy tiệm tạp hoá om hàng nên còn khướt mới mua nữa khi nhà còn một đống....mấy vụ thế này em lạ gì,,, bão về cũng mua, mì tăng giá cũng tranh nhau mua....hai hôm là đâu vào đó.

Jamebonds

Xe container
Tối qua thấy dân tình nhạo cả lên vì mua đồ tích trữ...em kệ cứ ôm vợ ngủ....sáng nay hai vợ chồng ăn sáng ở nhà như mọi khi, lắng nghe bà chi dâu điên đảo đi lùng mua được vài thùng mì hàn quốc ( dân o ăn mỳ hàn vid đắt), tay cầm mấy quả bầu với vài cái bắp cải nhăn nhúm....em bảo vợ kiểu này chiều nay ối người toang!!!! Vợ em bảo là ai toang? Em nói là mấy bà bán hàng ở chợ chứ ai....
Đúng như rằng, chiều hai vợ chồng đi mua bún với mớ rau húng về ăn vịt om sấu.... gặp ngay bà bán rau đang mếu: Sáng 10h không còn cọng rau, tranh thủ về nhà ra vườn hái tất cả bí bầu xanh chín để bán.....chiều ế xưng.....bún vẫn 10k/kg, rau thơm, húng chó vẫn thế....
Bác cao thủ đấy

T18 vừa thấy xe cấp cứu đến, mấy nhân viên y tế bịt bùng đi kèm đón người đi, không biết ra răng???

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Chả lẽ bẩu về......
Hai za...
Vợ chồng em gần như cãi nhau đây. Nhà có mấy túi gạo, mấy thùng mì mà cứ sồn sồn lên bảo đi mua về tích. Mua bao nhiêu? Giữ cho đủ 2 tuần, lâu hơn thì cũng phải mò đi mua rau chứ. Mà tranh giành làm gì, để cho người khác họ mua. Nói thế xong nó ầm lên, kêu VH mới đầu cũng tích ít rồi mấy tháng không có gì ăn. Bố sư, chúng nó không có gì ăn thì nửa tháng là chết đói chứ làm gì còn chỗ cho virus nó lây. Nói không được, bực cả mình.
Nhà có một đống đồ khô với mì gạo là yên tâm quá sức rồi mà vẫn còn đòi tích với chả trữ :((

Reinhard

Xe buýt
Chống dịch là phải luôn và ngay. Như ông chổng mông lên ngủ thì sáng hôm sau dân đã loạn rồi. Thông tin từ việc cách ly người bệnh, xịt trùng các nơi, kết quả xét nghiệm ông tưởng giữ kín được à? Lúc đó lại há mồm lên chửi là vô trách nhiệm?
Em góp thêm vào ý của cụ này một chút: cách ly khu Trúc Bạch thì ai cũng biết rồi, nhưng tối qua các bạn công an / y tế cũng phải đi xử lý cách ly và diệt trùng những trường hợp liên quan đến #17 từ sớm lắm. Em đang ở Nam Đồng, cách nhà 112 C1 (không phải C11 như nhiều post FB nhầm) chỉ khoảng 30m thôi - tối qua tầm 1 2h sáng đã thấy có người đến nhà đấy rồi phun diệt trùng rồi. Từ sáng nay em ngủ dậy đến tầm 9h30 tối đi thể dục lúc nào cũng thấy có oto trật tự phường với 2-4 bạn công an đứng phong tỏa, không cho ra vào, chỉ thấy có bạn y tế (chắc thế) mặc full đồ bảo hộ vào nhà hai lần. Một lần chắc để khám, còn lần hai thấy xách túi rau chắc đi chợ hộ :P Tóm lại tốc độ xử lý tình huống thế em thấy là ổn.

Xử lý nhanh mà không thông báo cho dân tình thì em sợ rằng mọi người nhìn thấy sẽ tự hỏi "Tại sao có người đi cách ly ngay gần nhà mình mà không thấy các bạn ở trên nói gì? Có phải các bạn đang giấu không?" rồi từ từ dẫn đến "Giấu vụ này thì còn bao nhiêu vụ nữa?", chẳng mấy chốc mà tin đồn sẽ thành "Ờ, HN bị nhiều lắm, chắc chính quyền không nói đấy" thì cũng chả ra gì. Thông báo nhanh ít nhất dân tình cũng không tăng độ nghi ngờ tin tức CP.
(Được cái giờ mọi người lại cảnh giác cao lại, mặc dù không biết được bao lâu. Hôm qua / kia em vừa nói trên OF rằng đi đường bắt đầu thấy ít khẩu trang, cafe ven hồ đông lên. Hôm nay đường và hàng quán lại vắng tanh, 10 người thì 8 9 đeo khẩu trang rồi :)) )

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vợ chồng em gần như cãi nhau đây. Nhà có mấy túi gạo, mấy thùng mì mà cứ sồn sồn lên bảo đi mua về tích. Mua bao nhiêu? Giữ cho đủ 2 tuần, lâu hơn thì cũng phải mò đi mua rau chứ. Mà tranh giành làm gì, để cho người khác họ mua. Nói thế xong nó ầm lên, kêu VH mới đầu cũng tích ít rồi mấy tháng không có gì ăn. Bố sư, chúng nó không có gì ăn thì nửa tháng là chết đói chứ làm gì còn chỗ cho virus nó lây. Nói không được, bực cả mình.
Nhà có một đống đồ khô với mì gạo là yên tâm quá sức rồi mà vẫn còn đòi tích với chả trữ :((
Nhẽ vợ bác tính mở đại lý thì sao?
Thôi chiều vợ đi....em thật. :-"

Có sao đâu

Xe buýt
Dabaco cũng có thân mật phết nhỉ?
Miền Bắc về chăn nuôi và thức ăn chan nuoi, sau CP thì Dabaco cũng là cty lớn ạ.
Dùng từ chỉ đạo cho nó to tát thôi, chứ nó vẫn là thằng kinh doanh mà có phải 9 trị đâu,

adxnguyen

Xe tăng
Nói thật nhé: nếu dân thường nhầm lẫn thì không nói, chứ nếu mà biết nhưng cố tình bẻ câu chữ để định hướng thì là vấn đề khác đó cụ.
Hãy mong ý cụ là sai đi.
Em chỉ nói là thông tin đưa ra là không hề sai thôi, ý của người đưa thông tin đấy thế nào thì đọc qua là hiểu.
Còn về việc dân thường biết ông đấy có đi chung hay ko thì để làm gì ? Những người đi chung chuyến bay đó dù là dân hay quan chức cũng đều bị cách ly theo dõi hết (có thể phương pháp áp dụng không giống nhau). Mà những người đó bị cách ly rồi thì cần gì biết là ai, cần biết kết quả thôi.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Còn vụ mì tôm,,,,
Sáng nay em đi bắt cá cảnh ở hà đông, chỗ chợ hoa, sân golf gì đó thì thấy dân tình bu lại một kho bán mì tôm tắc cả đường. Em có hỏi cậu bán cá sao không ra làm thùng mì tích trữ, nhà gần thế cơ mà...
Hắn bảo: Điên à, em còn lạ gì mấy vụ thế này....hôm nay đông kín người....mấy hôm nữa lão chủ kho lại kêu ế đấy. Em ở đây nhiều nên biết, hôm nay bán nhiều nhưng vì dân mua đủ, mấy tiệm tạp hoá om hàng nên còn khướt mới mua nữa khi nhà còn một đống....mấy vụ thế này em lạ gì,,, bão về cũng mua, mì tăng giá cũng tranh nhau mua....hai hôm là đâu vào đó.
Nó cũng có cái lý đó cụ ơi. Lẽ thường trong nhà luôn phải có tích luỹ đồ khô vì để lâu dùng cũng hết. Như nhà em mì lúc nào cũng vài thùng, lâu lâu bỏ ra ăn lẩu là hết veo rồi lại mua mới để đấy. Phủi phui nếu chẳng may bùng dịch thật (chả ai có thể khẳng định là không) thì ít nhất cũng tránh được cảnh chen chúc hoặc có nguy cơ lây nhiễm cao mà vẫn phải mò đi chợ. Còn như nhiều bà con thì cứ thấy người ta mua cũng hoắng lên mua vì sợ hết phần.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em góp thêm vào ý của cụ này một chút: cách ly khu Trúc Bạch thì ai cũng biết rồi, nhưng tối qua các bạn công an / y tế cũng phải đi xử lý cách ly và diệt trùng những trường hợp liên quan đến #17 từ sớm lắm. Em đang ở Nam Đồng, cách nhà 112 C1 (không phải C11 như nhiều post FB nhầm) chỉ khoảng 30m thôi - tối qua tầm 1 2h sáng đã thấy có người đến nhà đấy rồi phun diệt trùng rồi. Từ sáng nay em ngủ dậy đến tầm 9h30 tối đi thể dục lúc nào cũng thấy có oto trật tự phường với 2-4 bạn công an đứng phong tỏa, không cho ra vào, chỉ thấy có bạn y tế (chắc thế) mặc full đồ bảo hộ vào nhà hai lần. Một lần chắc để khám, còn lần hai thấy xách túi rau chắc đi chợ hộ :P Tóm lại tốc độ xử lý tình huống thế em thấy là ổn.

Xử lý nhanh mà không thông báo cho dân tình thì em sợ rằng mọi người nhìn thấy sẽ tự hỏi "Tại sao có người đi cách ly ngay gần nhà mình mà không thấy các bạn ở trên nói gì? Có phải các bạn đang giấu không?" rồi từ từ dẫn đến "Giấu vụ này thì còn bao nhiêu vụ nữa?", chẳng mấy chốc mà tin đồn sẽ thành "Ờ, HN bị nhiều lắm, chắc chính quyền không nói đấy" thì cũng chả ra gì. Thông báo nhanh ít nhất dân tình cũng không tăng độ nghi ngờ tin tức CP.
(Được cái giờ mọi người lại cảnh giác cao lại, mặc dù không biết được bao lâu. Hôm qua / kia em vừa nói trên OF rằng đi đường bắt đầu thấy ít khẩu trang, cafe ven hồ đông lên. Hôm nay đường và hàng quán lại vắng tanh, 10 người thì 8 9 đeo khẩu trang rồi :)) )
Cần nói nhiều thế không? Mỏi tay lắm ạ.
Chỉ nói ngắn:
Chính phủ,các ban ngành liên quan đang làm rất rất tốt.
Giờ nếu ai chưa yên tâm thì hãy xem lại bản thân. Hãy dùng não của bản thân.

taplai2012

Xe ngựa
Toang thật hay không chỉ cần 7 ngày nữa.
Trong lúc này cccm nên cẩn trọng .

Michael J

Xe điện
E ko nhận đc, chỉ nhận đc tin từ đường dây nóng của Bộ y tế thôi. Cụ nhận được zalo, sms... của a C, a Đ, a H à^:)^
Thế thì cụ kinh rồi
Cụ cố tình đánh lạc hướng à?

Trên zalo cổng thông tin chính phủ....đều có, báo chí đều đưa tin. Thế cụ nói nước ngoài họ tuýt với búc đến cho cá nhân cụ à?

pressf5

Xe buýt

Michael J

Xe điện
Kết cục của em này chả ra sao đâu, ko phải lươn lẹo vội.