ngocmai227

Xe lăn
1. Bộ phận quản lý nhập cảnh sân bay không kiểm tra, rà soát kỹ người nhập cảnh
2. Tổ dân phố không quản lý sát sao người về từ vùng dịch bệnh.
Rà soát kỹ rồi nhưng ko thể 100% đc, nhất là khi gặp đứa gian dối. Cũng như cụ dậy con thôi, dạy hết cách rồi nhưng nó éo thể ngoan 100% như cụ muốn đc, nhất là khi đi học nó tiếp xúc với bạn xấu. Chửi ít thôi và chửi cũng nên có lý 1 tí.

Blue Water

Tháo bánh
Đừng hù dọa thế chứ cụ ! Cứ dọa thì ai còn dám đưa tin cho cụ xem? E có đọc thì cũng lọc ra để đọc, chứ nhắm mắt nhắm mũi tin ngay có mà chết :D
Thời đại này chả bao giờ em chấp thằng "chí phèo"

Tieu Phong

Xe tải
Các cụ cứ bình tĩnh. 4 bạn Tây ở Quảng ninh mới có dấu hiệu dương tính thôi. Còn chờ test lần 2, có thể cả lần 3 nữa cơ mà.

Mỗi lần e Nhung đi toilet trên máy bay, em ấy phải sờ tay vào chốt mở cửa Toilet, rồi chốt khóa cửa, nút xả toilet. sau đó lại mở chốt cửa đi ra. người đứng chờ toi let bên ngoài lại lặp lại đúng quy trình đó.

Như vậy, có thể kết luận là:

Những ông/bà bị lây trên máy bay, đi vệ sinh xong ko chịu rửa tay xà phòng! nếu rửa sạch, đã ko bị lây nhiễm!
Rửa xong thì cũng phải mở cửa đi ra mà cụ!

vnistockvn

Xe tải
Đây này các cụ,,, bẩu máy bay toàn doanh nhân, quan chức.... về nó lây lan ít này.... ông 21 mới mò về mà bao nhiêu ngưới phải cách lý liên quan đến ông ta nè....

Michael J

Xe điện
Cụ chỉ ra yếu kém chỗ nào, nên làm như nào thí tốt.
Trước khi chửi hay ngó xung quanh xem: Anh, Pháp, Đức, Mẽo, Nhựt....
Ngó làm gì cụ? Ko tự mà làm tốt hơn họ à mà cái gì cũng phải ngó?

Mphco

Xe tải
Các cụ cứ bình tĩnh. 4 bạn Tây ở Quảng ninh mới có dấu hiệu dương tính thôi. Còn chờ test lần 2, có thể cả lần 3 nữa cơ mà.

Mỗi lần e Nhung đi toilet trên máy bay, em ấy phải sờ tay vào chốt mở cửa Toilet, rồi chốt khóa cửa, nút xả toilet. sau đó lại mở chốt cửa đi ra. người đứng chờ toi let bên ngoài lại lặp lại đúng quy trình đó.

Như vậy, có thể kết luận là:

Những ông/bà bị lây trên máy bay, đi vệ sinh xong ko chịu rửa tay xà phòng! nếu rửa sạch, đã ko bị lây nhiễm!
Các ông bà ấy bị lây từ con N hay bị từ trước. Nếu bị từ trước thì may mà có con 4 kia.

MiuTra

Xe tải
Lo thì bác tích ít đồ ăn + dồn cả nhà vào xong khóa trái cửa....lấy băng dính dán chặt tất cả mọi cái khe hở với môi trường bên ngoài lại, không để hở một nano mét nào cả.

Xong bảo cả nhà yên tâm ở trong mà nấu nướng ăn uống. :P

Trước nhóm bác đ.ớp ác rồi thì giờ bỏ ra tiêu và đóng cửa bịt khe để giữ mạng, còn nhóm em đói thì tranh thủ mở cửa để kiếm tý cháo. ;))
Giờ chỉ cần Thành Viên phi hành đoàn VN0054 âm tính.Thì ok bác nhỉ 😂😂

Sao Mai

Xe tăng
Phải nhanh chóng kêu gọi những ai đi trên chuyến bay kia thông báo cho địa phương ngay... họ đã từng gặp ai... cách ly nhanh không lại bị lây nhiễm chéo thì dịch nó lan tỏa theo cấp số nhân có mà trời đỡ
Khánh Hoà em báo cáo, có 4 người QT Anh đi chung chuyến bay đã đc cách ly tại resort, 1 bác sĩ khám cho bn Nhung ở bv Nhiệt đới Hà Nội vào Nha Trang thăm người thân sau khi nghe tin Nhung nhiễm covid cũng đã tự đến BV xin cách ly

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản theo em nếu là dân lao động thì mức độ lây nhiễm nó sẽ ít hơn cụ à... chứ nếu toàn thương gia, quan chức ... họ có mối quan hệ rộng hơn sẽ tiếp xúc nhiều hơn dẫn đến lây lan mạnh hơn... giống bọn Ai Răng khéo cả bộ lãnh đạo ngủm củ tỏi như chơi...
Xét mức độ lây nhiễm thì du sinh cao nhất. 1 e đến lớp, lên giảng đường, tra cứu thư viện, hang out bạn bè, làm thêm ... cấp mũ số. Kg ngẫu nhiên mà đồng loạt các nước đóng cửa trường học.

nvht

Xe điện
Vùng dịch bệnh nào? (UK?)
cứ nhập cảnh từ vùng châu Âu là phải cảnh giác cao độ vì ở đó đang lan tràn rộng
Giờ mới thấy hậu quả khủng khiếp từ việc chủ quan, bỏ lọt con óc lợn đó

Dzon

Xe điện
Khổ thân mẹ em N17, chắc mấy hôm nay kiệt sức vì lên đỉnh do các cụ đòi đờ kờ mờ liên tục :-w

Ben BMS

Xe buýt
Ngó làm gì cụ? Ko tự mà làm tốt hơn họ à mà cái gì cũng phải ngó?
Đến thời điểm này vẫn là quá tốt: VN có đường biên dài với TQ, điều kiện khí hậu phức tạp, dân ăn/ ở bẩn... nhưng số ca nhiễm khá thấp.
Một điều nữa là ý thức người dân như lìn hơi tý là ngoạc mồm ra kêu và éo giúp gì cho bản thân và XH.

vnistockvn

Xe tải
Tìm được và cách ly hết rồi cụ nhé, không phải lo. Vd 2 du khách đến LC cách ly, những người tiếp xúc gần đều đã lên danh sách theo dõi. Nói chung thời điểm này công tác quản lý rất tốt, cụ cứ yên tâm ở nhà làm theo hướng dẫn của BYT thôi.
:)) :)) :)) >>> https://baotintuc.vn/van-de-quan-tam/chua-lien-lac-duoc-voi-chuyen-gia-khao-sat-hang-dong-bay-cung-chuyen-voi-benh-nhan-thu-17-nhiem-sarscov2-20200308100513481.htm

Ben BMS

Xe buýt
cứ nhập cảnh từ vùng châu Âu là phải cảnh giác cao độ vì ở đó đang lan tràn rộng
Giờ mới thấy hậu quả khủng khiếp từ việc chủ quan, bỏ lọt con óc lợn đó
Cái quan trọng là người dân, châu Âu hệ thống y tế cực tốt, môi trường sạch nhưng người dân chủ quan nên Toang.

Anhtraj

Xe tăng
Thì thoảng cũng bớt đc dăm ba thành phần các cụ ạ. Ignore bớt đi đọc tin cho đỡ sôi máu. :))

QuietmanQ

Xe điện
Phải nhanh chóng kêu gọi những ai đi trên chuyến bay kia thông báo cho địa phương ngay... họ đã từng gặp ai... cách ly nhanh không lại bị lây nhiễm chéo thì dịch nó lan tỏa theo cấp số nhân có mà trời đỡ
Mịa, lúc ông đang cào phím ở đây thì người ta đã cách ly đến F3 rồi.

Sao Mai

Xe tăng
Cụ nên tắt of, tập trung kiếm tiền để xuất ngoại, nếu kiếm thêm nhiều tiền thì đưa cả họ hàng xuất ngoại luôn đi ạ. :)
À cụ ấy muốn chính quyền phải kiểm soát tốt như Mỹ, Hàn Quốc, Ý mới chịu cơ. Mẹ VN mình mà đưa ra bộ kít thử covid bị lỗi như Mỹ thì những thành phần thế này nó mừng lắm

vnistockvn

Xe tải
Xét mức độ lây nhiễm thì du sinh cao nhất. 1 e đến lớp, lên giảng đường, tra cứu thư viện, hang out bạn bè, làm thêm ... cấp mũ số. Kg ngẫu nhiên mà đồng loạt các nước đóng cửa trường học.
Cụ lại sai cơ bản rồi...
- Học sinh nó mà chạy về Việt Nam thì làm gì còn đi học mà lây lan nữa....
- Theo thông tin của Who thì trẻ con lại ít bị lây nhiễm nhất ... thế mới hay chứ :-w:-w:-w

vnistockvn

Xe tải
Mịa, lúc ông đang cào phím ở đây thì người ta đã cách ly đến F3 rồi.
Thế này là F mấy đây hả cụ???