minh0075

Xe điện
giáo sư Hà Đắc Phu của bộ y tế hôm qua nói trteen vtv1 là chưa được đem ra sử dụng cụ nhé, còn khi nào thì có thì ko nói.

JasonNghia

Xe điện
Các cụ đào ao thả cá, ông hàng xóm cũng đào ao thả cá, có ai cấm các cụ sang nhà hàng xóm xin học hỏi quy trình nuôi cá chưa?
Em thấy bình thường, trong nước có thể tự sản xuất, nhưng nhận thấy trình độ năng lực không bằng của bọn nó thì đi xin về để nghiên cứu, hoặc kể cả là dùng chống cháy thì cũng chả có vấn đề gì.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Mình sản xuất được rồi, thậm chí rất dồi dào.
Nhưng trước khi tung ra thị trường, ta cứ dạm hỏi vòng quanh bạn bè quốc tế. Xem bạn nào có hàng, có bao nhiêu, chất lượng thế nào. Bạn nào có thể cho ta thì đó là bạn tốt, họ cũng có nhiều hàng. Còn ko cho thì lúc mình bung hàng cấm xin xỏ :))

Zin_3_cau

Xe tăng
Hôm trước em mới nghe trên Vế Tê Vê nói là cấp phép cho công ty Việt Á gì đó sản suất. Từ khi nói làm được đến khi cấp phép cũng phải mất thời gian "xin" phép chớ.

TONGIA

Xe lừa
Tô Hiệu ngày thường không có chỗ chen.

Bận này đìu hiu, hàng ăn đóng cửa gần hết.

Traubotube

Xe điện
Có 1 điều mừng là tai nạn gt nghiêm trọng giảm hẳn, và giết người man rợ hay án mạng cũng giảm. Từ 1 tháng nay em đọc tin toàn covid chứ ko thấy tai nạn thảm khốc hay giết người cướp của.
Có 1 mong ước là kinh tế suy thoái không biết có tinh giản biên chế không? Chứ tiền ngân sách đâu mà nuôi các bác nhỉ? Tranh thủ covid đuổi bớt đám ăn lương ăn hại đi.
Nhưng hết covid nó lại phình ra một đống. Quy trình lại tốn gấp mấy

Phonglantrang

Xe buýt
Cụ nhầm về timeline rồi. Khủng hoảng nó có độ trễ của nó.
2008 thì thế giới bắt đầu khủng hoảng, 2009 thì VN mới ngấm đòn khi VNIndex rơi xuống khoảng 235 điểm. 2010 được tiêm moóc phin bởi gói kích cầu thì 2011-2012 mới chính thức toang vì lạm phát phi mã -> giai đoạn này để lại củi cho mấy năm sau nhóm lò.
Thế nên bây giờ 2020 mới là sự khởi đầu thôi, năm nay BĐS, dịch vụ sẽ toang nặng xong kéo theo ngân hàng.
Em đồng ý quan điểm với cụ, giờ tất cả mới ở dìa của khủng hoảng thôi.
Nếu coi nền kinh tế là một cơ thể thì 2008 chúng ta có 1 cơ thể suy nhược nặng nề vsf muốn khỏe mạnh cần rất nhiều thời gian.
2020 cơ thể bắt đầu bị bệnh, nếu căn bệnh này qua nhanh thì nền kt sẽ hồi phục nhanh thôi vì hiện tại dự trữ trong dân và dự trữ quốc gia đang còn cân đối được. Nếu căn bệnh kèo dài thêm 5 tháng nữa khi mà các nguồn dự trữ nuôi cơ thể bắt đầu cạn kiệt chú phỉnh bắt buộc phải sử dụng các giir bơm tiền ra thị trường thì lúc đó mới thấy ah của suy thoái rõ rệt nhất.
Lồ khuyên theo e lúc này là hay găm tiền, găm càng nhiều tiền càng tốt. Hạn chế chi tiêu và đặc biết đừng quyết định đầu tư cái gì nếu chưa nhìn thấy cơ hội rõ rệt

lenhaque

Xe tăng
Trên các trang nhóm chống *********, các cháu cấp 2 cấp 3 chém tung trời chửi bọn Hàn trym bé và không có miền bắc. Đay đi đay lại rất cay độc. Và tất nhien là bọn trẩu Hàn cũng không chịu để yên. Không hiểu sao nhà nước lại dung túng cho những trang nhóm như vậy. Tình hữu nghị của những con người tâm huyết 2 nước xây đắp hẳn đã tổn hại phần nào trong 2 tháng vừa qua.

hocsinhc

Xe tăng
Muốn đi vào sản xuất thì phải lập dự án. Rồi phải qua các bước phê duyệt chủ trương đầu tư, QĐ Đầu tư, kế hoạch đấu thầu, hội đồng nghiệm thu nên còn dài dài nhé!

anduong_hp

Xe hơi
Nói chung vẫn bệnh thành tích, làm thì láo báo cáo thì hay, Việt Nam nhận chém gió số 2 thì không ai dám nhận là số 1.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trc e cứ túc tắc thôi cụ ạ,thuê nhà ở quê cũng rẻ, vd :trc dịch mỗi tháng để dư ra dc chục củ chẳng hạn, bây giờ đủ chi tiêu và các chi phí khác, hoặc cùng lắm bị âm 1 khoản,thì lấy tạm lãi nhiều năm trc đập vào, đây là e đang nói đa số ng dân là như thế,chứ các cụ đầu tư nhiều ngành,vay mượn khắp nơi,lấy chỗ nọ đập chỗ kia,bh mà ko có nguồn trả lãi thì đúng là đi bằng nạng.trc e đã inbox cụ hỏi mấy việc đấy,cụ còn nhớ ko a?
Ai cũng bẩu nhau là lúc làm được nhiều được ít thì cũng cố gằng tiết kiệm chút ít để phòng ngừa những lúc khó khăn, ốm đau... nên dân mình có lẽ làm được 10 thì chỉ tiêu 9 hoặc 9 rưỡi là cùng; cùng quẫn lắm thì mới giật gấu vá vai.
Trừ một số trường hợp mua nhà mua cửa thì còn phải trả nợ trả lãi; chứ đa số dân mình ai cũng đều có một khoản nào đó gọi là tiết kiệm cho những lúc cơ nhỡ
Ấy dưng mà lúc này là lúc khó khăn cơ nhỡ thì rất ít người nghĩ được như cụ là lấy trong khoản tiết kiệm của những năm trước ra để chi tiêu. Mà đa số người dân, và đa số trên ộp này đều thể hiện ra rằng giờ khó khăn là chết, mất/giảm thu nhập chút ít vài thàng đã như chết ngay rồi. Có lẽ họ coi khoản tiết kiệm để dành của những năm trước là không thể xâm phạm. Không hiểu thế thì những năm trước tiết kiệm/ tích cóp để mà làm gì, sử dụng vào lúc nào.

Doanh nghiệp nói chung cũng thế.
Dù có kiểu kinh doanh nào đi nữa thì mới một, hai tháng giảm/mất doanh thu mà đã bẩu chết rồi. Đúng là kéo dài nửa/một năm thì chết thật, khó khăn thật...
Nhưng mới chưa tròn 2 tháng, đã kêu chết. Thì không rõ những cái lợi nhuận thuẩn những năm trước của họ để đâu.

tridaulau

Xe tăng
Hôm nay có đám cưới trên lạng sơn mà em không dám mò đi
Sợ là lên đấy cách li 14 ngày thì khổ.
Hơn nữa chắc gì xe nó chở mình đâu chứ.
Ở hà nội bây giờ đi cũng khổ thật.

chukienden

Xe buýt
Vâng cụ, đúng là khó thật.
Ngẫm lại thấy ghét cái con mụ này. Việc khai báo trung thực sẽ giúp cho cơ quan chức năng tìm kiếm, khoanh vùng người có nguy cơ lây nhiễm và tránh lây lan ra cộng đồng. Thế mà mụ này lại có thái độ bất hợp tác!!
Con mụ này cũng ghê phết đấy cụ! không phải dạng vừa đâu...

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chỉnh sửa cuối:

CuaYeu

Xe đạp
cái người dân cần biết bây giờ đó là:
- việt nam đã tự sx đc kit thử chưa, nếu có thì thông số thế nào, test mất bn thời gian, độ chính xác ntn ?
- việt nam có đang sx kit thử không, mỗi ngày đc bn cái ?
- việt nam hiện đang còn bn cái kit thử để chuẩn bị sẵn sàng đem dùng ?

nhiều cụ dẫn bài báo, không trả lời thẳng câu hỏi, không đưa ra khẳng định gì cả mà cứ bắt mọi người phải hiểu là sao nhỉ ?
Người dân biết để làm cái éo gì .
Chỉ có mấy thằng rảnh hơi mới bới móc ra kiểu cần thông tin.