[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

lạc lối

Xe điện
NHỏ mà anh vẫn vợt, anh em dưới nó nói là tham quá thể đáng =))
Gặm đến cả nước rửa đg, ko còn gì mà nói làm khi nhà em xưa sạch là thế giờ bẩn thỉu nham nhở. Giản biên cả người hót rác bảo sao Nam Sơn thi thoảng lại ngừng nhận rác.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Ăn nhỏ ăn ít ăn khiêm tốn thì các a bẩu nhỏ nó cũng vợt , ăn to ăn lớn ăn đậm đà thì các anh lại bẩu sâu mọt hại nước , chả biết ăn kiểu gì để vừa lòng các anh :))

Susu77

Xe tăng
Đúng,ác cái là đều là hạt giống trong nhân gian cụ nhỉ...thế mới thấy câu "Hồng phúc của dân tộc" nó kéo tụt đất nước 10-20 năm.
Cụ và em có chung tí hài hước kiểu này vì chúng ta không phải “hạt giống”, lại càng chẳng bao giờ giám mơ “hồng phúc”, không gây hoạ nhiều quá là em đã phải đa tạ nhiều lắm rồi. Em là em “tâm đắc” với câu “Hồng phúc dân tộc” cực kỳ vì hình như từ cổ chí kim theo những gì em đã đọc thì chưa từng có một Triết gia nào đúc kết tinh tuý như vậy.

freethinker

Xe tăng
Xu xu leo

Từ 2007 thì cũng...lằng nhằng nhỉ
Con mình học chương trình này thấy ok. Cái gì đúng và hợp lý thì nói cho đúng thôi. Làm lãnh đạo quyết 10 cái chắc cũng có cái sai nhưng cá nhân mình thấy vụ song bằng này là hợp lý và rất tốt.

butchikim

Xe ba gác
Con mình học chương trình này thấy ok. Cái gì đúng và hợp lý thì nói cho đúng thôi. Làm lãnh đạo quyết 10 cái chắc cũng có cái sai nhưng cá nhân mình thấy vụ song bằng này là hợp lý và rất tốt.
Dì vợi cụ ?

coindesar

Xe buýt
Cá nhân mình đánh giá trồng cây xanh khắp HN đúng là công lớn của anh Chung nhưng chống Covid thì do toàn hệ thống.
Ai mà cải tạo được sông Tô Lịch được như trước đây khéo được tạc tượng mất. Quá khó!

fanbarca

Xe buýt
E tò mò ko biết nên hỏi, giai đoạn này chắc anh ý ở nhà riêng có người canh cho an toàn các bác nhỉ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân mình đánh giá trồng cây xanh khắp HN đúng là công lớn của anh Chung nhưng chống Covid thì do toàn hệ thống.
Ai mà cải tạo được sông Tô Lịch được như trước đây khéo được tạc tượng mất. Quá khó!
Toàn trồng ở đâu, chứ chỗ nhà em chả được cây nào. Tầm CTTP phải nghĩ ra cái cơ chế, chính sách gì để giành nhiều đất đai xanh hóa thành phố chứ chỉ đạo dự án trồng vài cây trên vài tuyến đường thì xuống làm giám đốc công ty cây xanh là hợp. Anh mà biến được mấy miếng đất đang là công trình thành công viên cây xanh thì lúc đấy hãy tính là công trạng, chứ trồng được vài cây giữa đường, nhưng lại bớt mấy ha đất công viên thì trồng làm gì?

Nói đến trồng cây xanh, lại nhớ đến ông thị trưởng Seoul trước đây đập cả đường cao tốc đi khôi phục lại dòng suối, đấy mới đúng tầm thị trưởng thành phố. Sau ông này lên tổng thống 1 thời gian thì phải.

Xolabaque

Xe tăng
Cụ và em có chung tí hài hước kiểu này vì chúng ta không phải “hạt giống”, lại càng chẳng bao giờ giám mơ “hồng phúc”, không gây hoạ nhiều quá là em đã phải đa tạ nhiều lắm rồi. Em là em “tâm đắc” với câu “Hồng phúc dân tộc” cực kỳ vì hình như từ cổ chí kim theo những gì em đã đọc thì chưa từng có một Triết gia nào đúc kết tinh tuý như vậy.
Nguyên bản câu này của chị Tâm là hạnh phúc của dân tộc hay sao ấy chứ ạ

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
E tò mò ko biết nên hỏi, giai đoạn này chắc anh ý ở nhà riêng có người canh cho an toàn các bác nhỉ?
Tầm này ở nhà làm gì Cụ... Khéo cụ ý đang nghỉ dưỡng ở đâu đấy quanh Hà Nội ấy chứ...

P/s: Giờ thì cụ ý hạn chế báo chí, mạng xã hội,... đặc biệt là đừng có mò vào Quán Cà Phê OF lội còm của các Cụ nhà mình! ;))

Matiz 1.0

Xe điện
Em không tin rằng anh Chung sẽ bị khởi tố
Bị kỷ luật cho nghỉ thôi
Liên quan "rửa tiền", "buôn lậu", "chiếm đoạt tài liệu bí mật NN" mà chỉ bị cho nghỉ thôi, thì vô lý quá cụ ơi!

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Toàn trồng ở đâu, chứ chỗ nhà em chả được cây nào. Tầm CTTP phải nghĩ ra cái cơ chế, chính sách gì để giành nhiều đất đai xanh hóa thành phố chứ chỉ đạo dự án trồng vài cây trên vài tuyến đường thì xuống làm giám đốc công ty cây xanh là hợp. Anh mà biến được mấy miếng đất đang là công trình thành công viên cây xanh thì lúc đấy hãy tính là công trạng, chứ trồng được vài cây giữa đường, nhưng lại bớt mấy ha đất công viên thì trồng làm gì?

Nói đến trồng cây xanh, lại nhớ đến ông thị trưởng Seoul trước đây đập cả đường cao tốc đi khôi phục lại dòng suối, đấy mới đúng tầm thị trưởng thành phố. Sau ông này lên tổng thống 1 thời gian thì phải.
Ông Lee Myung-bak này làm TT cả một nhiệm kỳ còn gì. Lần nào sang HQ em cũng phải mò ra chỗ suối này, vừa ngồi ngâm chân vừa nghĩ đến Tô Lịch mà rớt nước mắt :D

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin không kiểm chứng, tổ lái

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Thế thì sao mà làm đc chủ tịch, đầu tiên là thu xếp tất cả các hót gơl lại gặp mặt ,oánh chén cho nó hoành tráng, sau đó là gọi tất cả các chủ đầu tư lại đình chỉ thi công và giải ngân xem chúng nó tỏ thái độ dư lào, tiếp đến là xem xét xe cộ có phù hợp với xu hướng phát triển ko thứ nữa là xem ngân sách còn bao nhiêu tính tiếp.... Em mới nghĩ ra đc thế
Thiếu, lên chương trình luân chuyển cán bộ, đảo nhân sự. Cho thanh, kiểm tra tại 1 số cơ quan, xử 1-2 chú làm gương.

ca_kiem

Xe container
Cụ chơi không đẹp.
Cụ chọn 2 cái ảnh nắp cống đẹp nhất ngày xưa rồi cụ so với cái nắp cống hỏng bây giờ.
Khác gì cụ vác Ngọc Trinh, Mai Phương Thúy về làng Vũ Đại cụ so với Thị Nở rồi cụ kết luận gái ngày xưa xấu hơn gái bây giờ?
Đồng ý... không so sánh nắp cống nữa... nhưng nhìn quả lát vỉa hè thì không thể ngửi nổi :-??
Ps: vỉa hè Hà Nội qua mấy đời chủ tịt đều lởm khởm nếu so với cac tỉnh khác kiểu như Hải Phòng thì thua xa..hết gạch 30x30 bóc lên chuyển qua gạch ziczag... hết ziczag lại bóc lên chuyển đá 40x40 70 năm.

ca_kiem

Xe container
Cú này nhiều anh mệt theo anh Chung rồi
Cái này hơi quá đà dậu đổ bìm leo rồi, bài báo viết thì dài nhưng trả hiểu gì cả... không nếu rõ được mặt lợi mặt hại của chương trình Cambridge. Riêng cái này Thành phố triển khai thí điểm là đúng.. sau khi mất 3 năm ( 2017-2018, 2018-2019, 2019-2020 ) của 7 trường cấp II... và căn cứ nhu cầu và hiệu quả của các trường tư đánh giá chẩt lượng đầu ra .IGCSE.. thì bắt buộc triển khai tiếp 2 trường cấp III ( chu văn an 2 lớp, ams 2 lớp ) để đón các em cấp II, ngoài ra phải triển khai một số tiểu học ( chỉ 1-2 lớp) nên không có gì ồ ạt cả.

Napolong

Xe tăng
Cụ nhớ đúng hai chi tiết này.

Ông Lee Myung Park cho cải tạo con sông chảy qua Seoul, dải sỏi to, nước trong vắt.

Khi làm TT vướng vào pháp luât.

Trạng thái
Thớt đang đóng