[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

coolpix8700

Xe ngựa
Theo em hiểu là phản ứng với vacxin như nào thì chả may bị nhiễm Covid cơ thể sẽ phản ứng tương tự có đúng ko ạ ?
Có phản ứng sốc phòng vệ với virus covid 19.
Hiện tại người ta cũng sợ cái phản ứng này không không khác con covid phá tổn thương phổi và các cơ quan khác!

wishman2

Xe tải
Hà nội hôm nay tiêm vét , tổ trưởng dân phố gõ cửa từng nhà vận động dân đi tiêm nốt ...

LWH

Xe tải
Cụ có đi hiến máu nhân đạo không ạ?
Em đi hiến máu đều đặn được 1 số lần (mỗi lần chích 2 phát gồm lấy máu test nhanh và lấy máu hiến) nên lúc đi tiêm vắc xin em không bị hồi hộp hay sợ áo blouse trắng dẫn đến tăng huyết áp.
Em từ hồi học mẫu giáo đến giờ không tiêm tọt gì, cũng chưa hiến máu bao giờ, bị rút máu xét nghiệm thì có.
Lúc ra bàn đo huyết áp nghe hướng dẫn hít sâu và thở bình thường nào, em bèn làm 1 hơi rõ sâu rồi phì ra nhè nhẹ, xong giật mình sao tim lại cứ đập uỳnh uỵch thế nhỉ, như này liệu huyết áp có tăng cao bị đuổi ra không?
Thế là phải giở mưu ra ngay, duỗi tay duỗi chân xụi lơ, không quan tâm bờ lu trắng trước mặt nữa, mà buồn rầu nghĩ về hoá đơn tiền điện tháng này chả hiểu sao lên hơn gấp rưỡi?
Cuối cùng nghe kết quả mạch 83, huyết áp 120/80. Phấn khởi quá :P

tamchenlenxe

Xe buýt
Em qua tiêm vét Vero cell đây ạ . Về đến hnay tháy ng như bt chả thấy diễn biến gì . À có cái là ăn ngon miệng nhanh đói hơn và ngủ sâu hơn . lạ nhỉ . Cụ nào chung tàu Vero cell cho e ít kinh nghiệm với :(

coquay

Xe container
Em qua tiêm vét Vero cell đây ạ . Về đến hnay tháy ng như bt chả thấy diễn biến gì . À có cái là ăn ngon miệng nhanh đói hơn và ngủ sâu hơn . lạ nhỉ . Cụ nào chung tàu Vero cell cho e ít kinh nghiệm với :(
gấu nhà e tiêm Vero cell về thấy kêu buồn ngủ va nhanh đói :D
ăn tí lại lăn ra ngủ dậy tí lại đói, ăn xong lúc lại ngủ
chả hiểu Vero cell là thuốc trị covid hay thuốc kích thích ăn uống ngủ nghê đây nữa =))
tính ra tiêm Vero cell lành nhỉ phản ứng sau tiêm là nhanh đói và dễ buồn ngủ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
chả hiểu Vero cell là thuốc trị covid hay thuốc kích thích ăn uống ngủ nghê đây nữa =))
Vero cell chắc 99% thành phần là B1 :))

Em tiêm mũi 2 hôm 10/9, trên sskđt xanh luôn hôm đó mà nãy vào xem lại, lại chuyển thành chưa tiêm mũi nào luôn :D

thich 4 banh

Xe tải
Chính vì vậy em mới nhấn mạnh là từ 1/9 trở đi các đv tiêm đều có nhân lực bổ sung nhập liệu - nhất là đợt này. Chứ đợt trước tiêm đơn lẻ tại các điểm tiêm khác nhau, không tập trung để báo cáo thống kê thì chậm trên app là điều dễ hiểu.
Hai vc em tiêm lúc 4h30 chiều thì 11h đêm nó đã cập nhật rồi , em tra của em phát ra ngay , tra của vợ không thấy , sau hoá ra mình vào sai ngày tháng năm sinh , em nghĩ chỉ cần mình hoặc nhân viên cập Nhật nhầm một trong ba dữ liệu là ngày tháng năm sinh , số cccd , số điện thoại là sẽ không hiển thị được

Terminal123

Xe tải
Cụ nào tiêm viện E sẽ thấy update trên SSKĐT cực nhanh, tiêm xong còn đang ngồi đợi lấy giấy chứng nhận đã thấy update xanh rồi.

tamchenlenxe

Xe buýt
Thế giống em quá. Ổn rồi. E quan điểm vaccine nào cũng chơi nên thoải mái thôi. Phản ứng phụ ít mà ăn ngủ được là em ưng :D

meden.10

Xe hơi
Cụ nào tiêm viện E sẽ thấy update trên SSKĐT cực nhanh, tiêm xong còn đang ngồi đợi lấy giấy chứng nhận đã thấy update xanh rồi.
em tiêm ở phường mà update nhanh hơn điện
chưa cầm giấy đã thấy cập nhật lên app rồi :D

HoaMaudon

Xe tăng
Lão nhà em tiêm VeroCell đây ạ, về chả thấy mệt mỏi hay sốt sắng gì, ăn khỏe hơn hẳn, cứ kêu đói
Đêm thì kê cao gối ngủ kỹ luôn
Sáng dậy quay ra chê em: Yếu rớt, tiêm có cái gì đâu mà cứ lăn ra ốm thế
Hic, em tiêm Mordena mũi 2 về đau sốt kêu la inh om :(

• Vodka
Reactions: LWH

itsmylife

Xe tải
Tình hình Nanocovax hôm nay thế nào các cụ nhỉ ?

Nhạc

Xe container
HN hoàn thành xét n 100% dân số và 80% tiêm chưa các cụ

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Vero cell có cái thuận lợi là 3 tuần nữa kiểu gì nó cũng mang 1,5 tr liều về gọi mình đi tiêm, loại khác có khi tự mình phải tìm.
Các cụ già thì nên tìm Astra tiêm.

Alex DT Nguyen

Xe tải
Mấy cụ thích chê bai hiệu quả của vaccine lúc nào cũng chỉ biết lôi Mỹ với Israel ra làm ví dụ à? 2 nưóc này mới tiêm đủ cho khoảng 60% dân số, và nhiều người trong nhóm nguy cơ cao không chịu tiêm

Trong khi Đức với các nước Bắc Âu (Delta >90%), số ca nhiễm chỉ bằng 1/10, sô ca tử vong = ~1/8, mặc dù họ chưa bắt đầu tiêm mũi 3, tại họ đã tiêm đủ 70%+, quan trọng hơn là ~95% nhóm nguy cơ cao được tiêm

Hiệu quả giảm lây nhiễm & tử vong không chỉ phụ thuộc vào vaccine, mà còn bị ảnh hưởng của số ca nhiễm trong cộng đồng, mức độ giãn cách xã hội, tỉ lệ xét nghiệm, socialeconomic status, độ tuổi, tập quán sinh hoạt của từng cá nhân, khoảng cách giữa 2 mũi tiêm, độ nhạy của PCR test, chất lượng hệ thống y tế, số giường ICU/1000 dân...Vì vậy không nên chỉ nhìn vào số ca nhiễm rồi kết luận "Israel sắp tiêm mũi 4 mà vẫn toang, chứng tỏ Pfizer chẳng ra gì"