[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề Vaccine covid

114hangbong

Xe lăn
Giờ là họ "tiêm vét" rồi bác.
Đăng ký online không được đâu.
Bác lên phường, đăng ký chỗ Phòng tổng hợp hành chính ấy.

Tôi vừa đăng lý shot 2 cho cu con.
2 ngày sau là tiêm mũi 2.
Em đăng ký rồi mà, đăng ký hai lần theo danh sách tổ dân phố. Để tẹo nữa em gọi lại cho họ.

toimuondie

Xì hơi lốp
Sợ quá nhỉ, 5 đồng chí phản ứng, 2 đồng chí chết.

trungduong2211

Xe tăng
Em cảm ơn cụ nhiều ạ. Trường Đại học của cháu thì không nói kế hoạch tiêm cho sinh viên nên em cũng đang định hỏi lại tổ dân phố xem thế nào. Nếu họ cũng mù mờ thì em nhờ cụ.
Dưới 18 là ở mức tuổi 17. Các con đã vào đại học, sv ở nhiều tỉnh khác nhau nên chắc khó tổ chức. Vắc xin tiêm cho trẻ phân bố về các xã phường, cụ đăng ký theo tổ dân phố.

New car 2023

Tháo bánh
Em đăng ký rồi mà, đăng ký hai lần theo danh sách tổ dân phố. Để tẹo nữa em gọi lại cho họ.
Lên Phường bác ạ. Tự bác lên.
Hôm tôi lên, đi cùng 1 bác cao tuổi, bác này hỏng điện thoại >> không nhận được SMS của họ gửi và phải đăng ký lại Shot 2.

Tôi đăng ký cả ở Tổ dân phố và App, đều không được.
Lên Phường được ngay.
Vì phường là nơi Tổng hợp và đưa sang Y tế quận.

elevonic

Xe lăn
Sau HS cấp 3, HN triển khai tiêm tiếp cho HS cấp 2.
Đối với HS chưa có CCCD thì nhà trường thông báo - cơ sở tiêm yêu cầu phải có mã định danh cá nhân của các cháu.
Em chưa rõ tùy cơ sở tiêm hay tất cả - chỉ cần báo mã định danh hay cần có cả xác nhận của CA phường?

Con nhà em chưa tiêm nhưng sáng em có hỏi bạn CSKV, chỉ cần báo tên, tuổi, địa chỉ theo hộ khẩu, mấy phút sau bạn ấy nhắn lại mã định danh. ( Rất hoan nghênh tinh thần phục vụ nhân dân :D )

Có phường khác thì phụ huynh phải mang hộ khẩu lên gặp CA phường để lấy số.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

114hangbong

Xe lăn
Đối với HS chưa có CCCD thì nhà trường thông báo - cơ sở tiêm yêu cầu phải có mã định danh cá nhân của các cháu.
Em chưa rõ tùy cơ sở tiêm hay tất cả - chỉ cần báo mã định danh hay cần có cả xác nhận của CA phường?

Con nhà em chưa tiêm nhưng sáng em có hỏi bạn CSKV, chỉ cần báo tên, tuổi, địa chỉ theo hộ khẩu, mấy phút sau bạn ấy nhắn lại mã định danh. ( Rất hoan nghênh tinh thần phục vụ nhân dân :D )

Mã định danh em thấy họ hướng dẫn là ngay trong giấy khai sinh của con có dòng Mã số định danh.

drchimnon

Xe buýt

Em nghĩ mã định danh sẽ là số seri BH y tế.

Lam__Phương

Xe container
Vaccine nào cũng có tỉ lệ mà cụ. E tiêm Verocell mũi 1 về êm đẹp được nửa tháng bắt đầu xuất hiện tức ngực và nhức nhức trong vùng tim đến lúc tiêm mũi 2 thì hai lần sau ra phường e miêu tả người ta k tiêm cho nữa sau đó gần tháng lại được gọi thì e quyết định đánh liều lẳng lặng tiêm mũi 2, tiêm xong lúc rút kim cảm giác thuốc nó chạy thẳng vào ngực, ngực cứng đờ đuôn phải đứng xoa + điều chỉnh nhịp thở. Cũng may đến nay được nửa tháng sau khi tiêm mũi 2 thì tình hình cũng đỡ đỡ rồi giờ mà tiêm mũi 3 e xin kiếu luôn.

Pho_vang

Xe hơi

khả năng lô vacine có vấn đề, giống lô ngày 25-8 ở tp HCM

hauyenhd

Xe container

Khộ đang yên đang lành.

wacwac

Xe buýt

Verocell mà bị phản ứng nặng thật. Cứ nghĩ Verocell an toàn nhất vì công nghệ cũ, inactivated virus. Hay quy trình SX không đảm bảo nhỉ.

gocart

Xe lăn
QUOTE="butchikim, post: 62131073, member: 55660"]
Nhà cháu tiêm cách đây 2 tuần, chưa kịp tìm hiểu kỹ nên chưa biết lý do gì mà từ chối tiêm.
Một góc nhìn về VX Covid đáng suy ngẫm...đặc biệt đối với trẻ em ( trừ trẻ có bệnh nền, thừa cân/ béo phì)..:-/
6044859-b3c4c764b619a4e18292d224077cb378_edited (1).jpeg

[/QUOTE]
Giật tít câu veo gớm.
Miễn trừ như nào có điều kiện cụ thể cả, ví dụ chính phủ sẽ đền chứ ko phải nhà sản xuất.
Một số phẫu thuật cũng yêu cầu miễn trừ đấy, không ký thì không mổ và kết quả là ... tự héo.

Vova

Xe container
Vaccine nào cũng có tỉ lệ mà cụ. E tiêm Verocell mũi 1 về êm đẹp được nửa tháng bắt đầu xuất hiện tức ngực và nhức nhức trong vùng tim đến lúc tiêm mũi 2 thì hai lần sau ra phường e miêu tả người ta k tiêm cho nữa sau đó gần tháng lại được gọi thì e quyết định đánh liều lẳng lặng tiêm mũi 2, tiêm xong lúc rút kim cảm giác thuốc nó chạy thẳng vào ngực, ngực cứng đờ đuôn phải đứng xoa + điều chỉnh nhịp thở. Cũng may đến nay được nửa tháng sau khi tiêm mũi 2 thì tình hình cũng đỡ đỡ rồi giờ mà tiêm mũi 3 e xin kiếu luôn.
Vâng cụ. Em thì chỉ đơn giản nghĩ là VeroCell dùng công nghệ truyền thống, nên các chất phụ gia trong vaccine cũng là loại được sử dụng từ lâu và ít gây phản ứng phụ. Còn quả thật là vaccine nào thì cũng có nguy cơ gây ra sốc phản vệ :(.
Như có cụ vừa nói là có thể không phải là 2 mà là 5 ... nhưng nếu như thế thì em nghĩ có lẽ lô vaccine đấy có vấn đề.

Lam__Phương

Xe container
Vâng cụ. Em thì chỉ đơn giản nghĩ là VeroCell dùng công nghệ truyền thống, nên các chất phụ gia trong vaccine cũng là loại được sử dụng từ lâu và ít gây phản ứng phụ. Còn quả thật là vaccine nào thì cũng có nguy cơ gây ra sốc phản vệ :(.
Như có cụ vừa nói là có thể không phải là 2 mà là 5 ... nhưng nếu như thế thì em nghĩ có lẽ lô vaccine đấy có vấn đề.
Lúc chọn Verocell là e cũng nghĩ nó dùng công nghệ truyền thống thì an toàn hơn. Vấn đề còn lại do nhiều yếu tố như thể trạng người tiêm, bảo quản sử dụng hoặc quá trình sản xuất có thể có vấn đề như công ty e mấy trăm người tiêm chỉ có e có phản ứng thôi thì chắc là do thể trạng e rồi còn trường hợp 5 người sốc thế kia thì lô vaccine chắc có vấn đề.

elevonic

Xe lăn
Em nghĩ mã định danh sẽ là số seri BH y tế.
Mã định danh em thấy họ hướng dẫn là ngay trong giấy khai sinh của con có dòng Mã số định danh.
Khái niệm Mã định danh cá nhận hình như mới có gần đây, tụi cấp 2 làm gì đã có trong giấy khai sinh nhỉ ? ( em k nhớ giấy KS ghi như nào).

Bạn CSKV gửi cho em thông tin là 12 chữ số.

coolpix8700

Xe ba gác
Phản ứng phụ có thể từ phụ gia hay thành phần chính của vaccine.
Mà phụ gia của mỗi vaccine, kể cả dùng cái công nghệ truyền thống thì cũng không hề giống hệt nhau. Ngay với cùng 1 vaccine thì mỗi hãng có cách sử dụng phụ gia khác nhau,...!