[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

blogtienso

Xe buýt
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Cụ mới chả hiểu gì cả. FDA hay WHO chứng nhận hay cho phép cũng chả có cái nịt gì mà yên tâm cả.
Thực tế là mới có trăm nghìn liều vac mà đã đi 3 cháu.
Tỷ lệ sốc phản vệ lên tới 1%.

Và các cụ vẫn nói yên tâm đi, vì có thằng nó chứng nhận rồi???
Nó chứng nhận nhưng nó có chịu trách nhiệm đâu

3077

Xe container
Cụ mới chả hiểu gì cả. FDA hay WHO chứng nhận hay cho phép cũng chả có cái nịt gì mà yên tâm cả.

Mấy trăm nghìn liều thế cụ?

3077

Xe container
Bộ y bàn bạc với nhau mua 2 lộ này từ tháng 10.đây là 2 lô trong số vài lô nhà SX dùng để thử nghiệm đại trà để tìm thời hạn max của vasin là bao nhiêu, bằng cách tăng hạn cho vasin hết hạn từng cấp mỗi 3 tháng một.kiếm chuột bạch ở các nước phát triển, minh bạch thì khó.vì thế ...

Chỗ nào trong báo ghi lô này là thử nghiệm đại trà thế cụ? Thử nghiệm mà chơi mấy triệu mẫu để theo dõi luôn ạ?

New car 2023

Xe điện
Bộ y bàn bạc với nhau mua 2 lộ này từ tháng 10.đây là 2 lô trong số vài lô nhà SX dùng để thử nghiệm đại trà để tìm thời hạn max của vasin là bao nhiêu, bằng cách tăng hạn cho vasin hết hạn từng cấp mỗi 3 tháng một.kiếm chuột bạch ở các nước phát triển, minh bạch thì khó.vì thế ...

Tốt quá, bác cho xin cái link thể hiện các lô là "dùng để thử nghiệm đại trà để tìm thời hạn max của vasin là bao nhiêu".
Để tôi đến bợp tai cho cả cậu Sahin và cậu Bourla.
Cảm ơn bác.

safenoodles

Xe cút kít
Em vừa cho F1 tiêm đây ạ, Vinschool Ocean Park, Pfizer hạn 2/2022 ạ.

jany

Xe tăng
|-)

Tỉ lệ 1% thì 100k liều sẽ có 1k sốc phản vệ chứ cụ????

dongxanh

Xe buýt
Em vừa ngồi nói chuyện với cô em dược sĩ và xin chia sẻ vài điều nghe được (theo luật Mỹ):
- Vaccine covid Pfizer cho người lớn và cho trẻ con khác nhau, không thể dùng liều thuốc người lớn chiết ra để chích cho trẻ con
- Vaccine sản xuất cho người lớn có dán ngày Hết Hạn (Expiration date)
- Vaccine sản xuất dành cho trẻ em chỉ có dán ngày Sản xuất (Manufacturing date)

Đợt thuốc đầu tiên dành cho trẻ em được sản xuất vào tháng 8. Nếu những lô thuốc có dán ngày hết hạn đang được tranh cãi phải chăng là các lô thuốc dành cho người lớn, em thắc mắc sao đem vaccine của người lớn đi chích cho trẻ em?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Mấy trăm nghìn liều thế cụ?
|-)

Tỉ lệ 1% thì 100k liều sẽ có 1k sốc phản vệ chứ cụ????

Hà Nội 400k mũi thì 1 em đi.
Bắc Giang 67k mũi, 1 em đi.
Thanh Hóa tiêm 6700 em thì 86 em sốc phản vệ phải nằm viện(1.2%)

Và quan trọng hơn các "chuyên gia" đã phát biểu trên dantri:
- Quy trình tiêm, bảo quản không có vấn đề.
- Tỉ lệ này rất thấp, Đây là trường hợp rất hi hữu , không ai mong muốn, chúng tôi sẽ nghiên cứu để rút kinh nghiệm.

Nên có tuyên bố FDA hay WHO đã bảo đảm, các anh các chị cứ yên tâm thì cũng chả ai yên tâm dc. Em không thấy tỷ lệ thấp ở đâu cả? =))

5599

Xe buýt

Hóa ra là vậy.
Nhưng giá như mang về tiêm cho người lớn, người già thì cũng còn chấp nhận đc. Dành cho trẻ thì có cái gì chưa thật ổn lắm.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Em vừa ngồi nói chuyện với cô em dược sĩ và xin chia sẻ vài điều nghe được (theo luật Mỹ):
- Vaccine covid Pfizer cho người lớn và cho trẻ con khác nhau, không thể dùng liều thuốc người lớn chiết ra để chích cho trẻ con
- Vaccine sản xuất cho người lớn có dán ngày Hết Hạn (Expiration date)
- Vaccine sản xuất dành cho trẻ em chỉ có dán ngày Sản xuất (Manufacturing date)

Đợt thuốc đầu tiên dành cho trẻ em được sản xuất vào tháng 8. Nếu những lô thuốc có dán ngày hết hạn đang được tranh cãi phải chăng là các lô thuốc dành cho người lớn, em thắc mắc sao đem vaccine của người lớn đi chích cho trẻ em?
Từ 12 trở lên dùng loại người lớn
Từ 5 đến 11 dùng loại trẻ em

elevonic

Xe lăn
Từ 12 trở lên dùng loại người lớn
Từ 5 đến 11 dùng loại trẻ em
Chuẩn cụ :D
Vaccine Covid-19 cho trẻ em khác gì người lớn

Thiếu niên từ 12 đến 17 tuổi tiêm liều vaccine Pfizer giống với người trưởng thành là 30 microgam, trong khi trẻ em từ 5 đến 11 tuổi tiêm liều bằng một phần ba.

Từ tháng 5, Mỹ và nhiều nước trên thế giới bắt đầu tiêm chủng cho thiếu niên (từ 12 đến 17 tuổi) bằng vaccine Pfizer, theo chương trình phê duyệt khẩn cấp. Ngày 7/10, hãng Pfizer nộp đơn lên Cơ quan Quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Mỹ (FDA) xin cấp phép vaccine cho nhóm nhỏ hơn, từ 5 đến 11 tuổi.
Nhóm từ 12 đến 17 tuổi, liệu trình tiêm vaccine Pfizer tương đương với người lớn: hai liều 30 microgam cách nhau ba tuần, theo FDA. Hầu hết vaccine áp dụng liều tiêm trẻ con như người lớn, trừ viêm gan B (người lớn tiêm liều cao hơn) hoặc uốn ván, bạch hầu, ho gà (trẻ em tiêm liều cao hơn).

anhtuan071

Xe tải
Cháu có thắc mắc
1/Cty TNHH Pfizer VN là thằng nào mà đòi gia hạn thuốc. Vì đăng ký kinh doanh chỉ là bán buôn
1/ Tại sao số lô hết hạn vừa rồi chỉ toàn chữ số . Khác so với thông thường

moly

Xe tăng

tỷ lệ sốc phản vệ 1%. số liệu ở đâ ra đấy cụ ơi? đọc con số 1% mà em choáng

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cháu có thắc mắc
1/Cty TNHH Pfizer VN là thằng nào mà đòi gia hạn thuốc. Vì đăng ký kinh doanh chỉ là bán buôn
1/ Tại sao số lô hết hạn vừa rồi chỉ toàn chữ số . Khác so với thông thường
Em có thắc mắc tương tự, giờ mục 2. đã check được, trực tiếp được cầm vỏ lọ Vaccine sau nhiều căng thẳng để tìm hiểu: Con chúng tôi vừa rồi được tiêm thuốc gì?
2/ Tại sao số lô vừa rồi chỉ toàn số: Do tên thuốc đã được đổi tên thành Comirnaty, trên vỏ lọ, lot no chỉ có phần số:

Chỉnh sửa cuối: