[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Mont

Xe tải
Mấy vaccine VN chắc để buff niềm tin là chính. Còn giờ thì còn phát triển làm cái gì. Vắc ngoại có hết rồi.
Chưa kể chính sách cho TNV như bèo ấy. Chả follow chả lo cho người ta gì cả. Giờ đầy người phải tiêm mũi 1 vắc ngoại. Đấy là chưa nói tiewm giả dược là coi như chả có bảo vệ gì cả.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Chào các Cụ,Mợ. Em có chuyện mà không biết làm sao cho thấu đáo. Biên lên mong các Cụ,Mợ cho lời khuyên.
Chuyện là vấn đề tiêm vaccin cho tụi f1. Em nói luôn là em ở 1 trong các quận nội thành,f1 nhà em học trường công thôi,nhưng cũng là 1 trường điểm của quận. Trước đây khoảng 1 tháng thì Quận,Trường cũng lấy ý kiến tiêm cho tụi nhỏ. Em đăng ký và ký giấy đồng ý tiêm luôn theo chủ trương. Cho tới gần đây lùm xùm vụ vaccin gia hạn,thêm mấy ca nguy hiểm nên nhà trường có lấy biểu quyết... ( hôm kia) Em cũng như tất cả các phụ huynh đều không đồng ý tiêm cho các con. Đùng phát 17h hôm nay có thông báo Trường tổ chức họp phụ huynh online vào lúc 20h. Và kèm theo thông báo mời họp là lời cam kết tiêm lô vaccin mới. Giờ em băn khoăn quá. Vì 2 lý do:
1 -Chả có lẽ thay vaccin nhanh vậy? Trong khi trước ngày hôm kia (2-12-2021) chưa có thông tin gì.
2- Giờ em thấy khó nghĩ quá,cho con tiêm mà không may rủi ro thì khác gì mình hại con? Không cho con tiêm thì cũng khó nghĩ vì đó là quyền lợi của con,không may con nhiễm virut mà có làm sao thì mình cũng mang tội....
Mong được các Cụ,Mợ có vài lời để em có quyết định tốt nhất.
Chúc các Cụ,Mợ tối an lành,bình yên,Hạnh Phúc!
Thanks all.

MAYBACH18

Xe hơi
Khó quá thì hỏi vợ sau đó làm ngược lại là chuẩn.

tuha_vt2015

Xe tăng
Nhà em thằng lớn ĐH tiêm Verocell, thằng bé lớp 10 tiêm Pfize, trước khi xảy ra vụ gia hạn này
May là 2 đứa khỏe, chỉ thằng bé hơi căng căng đầu một chút

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]

meotamthe

Xe cút kít
Loãng quá với lại đây là nói riêng về tụi f1 bác ạ. Chúng ta coi như chả còn gì cả,có chăng chỉ là tương lai tụi nhóc thôi!
F1 nhà em đi tiêm nhưng khám xong thì BS bảo về, không tiêm vì dị ứng nhiều, em thì cho là khâu khám trước khi tiêm ở mình khá chặt, nên yên tâm cụ ạ, còn băn khoăn thì thôi vậy.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em thằng lớn ĐH tiêm Verocell, thằng bé lớp 10 tiêm Pfize, trước khi xảy ra vụ gia hạn này
May là 2 đứa khỏe, chỉ thằng bé hơi căng căng đầu một chút
Em thì f1 lớn 14 tuổi, (nam) f1 thứ 2 thì 8 tuổi là ( nữ) chưa đến lượt tiêm.

MINHKD

Xe điện
Nên tiêm chứ, nếu thuốc còn dài hạn thì ko nên quá lo lắng.

piston

Xe container
Cụ phân tích thấy rõ ràng là ko ổn, vậy chờ đã.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên em cũng khô g quá lo lắng mà đồng ý ký giấy tiêm ngay. Cho đến khi có vụ lùm xùm vaccin gia hạn và nhà trường xác nhận là lô gia hạn. Sau khi lấy ý kiến đc hơn 1 ngày thì có thông báo mới và tổ chức họp là phường đổi lô vaccin mới....khó nghĩ.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Tp mới có quyết định cho khối THCS đi học lại vào 6-12 ( tức thứ 2 tuần tới). Thế nên em càng băn khoăn và khó nghĩ. Cả 1 năm các f1 nhà em học online và ở trong nhà rồi. Nói chung là tâm trạng em giờ rối quá.

ung_sung_tu_tai

Xe container
1. Trên cả nước nói chung, ở HN nói riêng. Trong cả HN, trong một trường, trong một lớp thì thấy số đồng ý tiêm vẫn đông hơn.

2. Số đồng ý tiêm thì chả thấy mấy người phân tích cái được là abc, cái chưa được mà xyz, cái mất là upk gì gì đó để cân nhắc bên nặng bên nhẹ. Mà đa số hầu hết đều là ờ tiêm, ngày nào tiêm, tiêm ở đâu.......Thậm chí cũng chả thấy họ đặt ra câu hỏi rằng thì là mà nhỡ con cháu họ thế này thế kia thì ai chịu trách nhiệm. Lúc đưa con đến điểm tiêm họ cũng chả lăn tăn khi ký cái giấy cam kết này, giấy tự nguyện kia. Được yêu cầu ký giấy nào là ký giấy ấy.

3. Có nhẽ là những người đông ý tiêm họ không tìm hiểu xem cái abc, xyz, upk kia là cái gì, như thế nào ?
Hay là họ không biết gì về VX ?
Hay là họ không lo rằng con ai họ có sao không, họ kệ con cháu họ ảnh hưởng gì thì ảnh hưởng ?
Hay là họ được nhà trường vận động/ép buộc ?
Hay là họ bị/được truyền thông tẩy não ?

Hề hề.... hay là họ...... không biết gì nhở.

Chỉnh sửa cuối:

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]

Đây là lô vaccin ngày mai tiêm cho các con! Em vừa nhận được thông tin.

thuongnho

Xe buýt
Đầu tiên em cũng khô g quá lo lắng mà đồng ý ký giấy tiêm ngay. Cho đến khi có vụ lùm xùm vaccin gia hạn và nhà trường xác nhận là lô gia hạn. Sau khi lấy ý kiến đc hơn 1 ngày thì có thông báo mới và tổ chức họp là phường đổi lô vaccin mới....khó nghĩ.
Lô quá hạn dừng tiêm rồi mà bác

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
1. Trên cả nước nói chung, ở HN nói riêng. Trong cả HN, trong một trường, trong một lớp thì thấy số đồng ý tiêm vẫn đông hơn.

2. Số đồng ý tiêm thì chả thấy mấy người phân tích cái được là abc, cái chưa được mà xyz, cái mất là upk gì gì đó để cân nhắc bên nặng bên nhẹ. Mà đa số hầu hết đều là ờ tiêm, ngày nào tiêm, tiêm ở đâu.......Thậm chí cũng chả thấy họ đặt ra câu hỏi rằng thì là mà nhỡ con cháu họ thế này thế kia thì ai chịu trách nhiệm. Lúc đưa con đến điểm tiêm họ cũng chả lăn tăn khi ký cái giấy cam kết này, giấy tự nguyện kia. Được yêu cầu ký giấy nào là ký giấy ấy.

3. Có nhẽ là những người đông ý tiêm họ không tìm hiểu xem cái abc, xyz, upk kia là cái gì, như thế nào ?
Hay là họ không biết gì về VX ?
Hay là họ không lo rằng con ai họ có sao không, họ kệ con cháu họ ảnh hưởng gì thì ảnh hưởng ?
Hay là họ được nhà trường vận động/ép buộc ?
Hay là họ bị/được truyền thông tẩy não ?

Hề hề.... hay là họ...... ng u quá, không biết gì nhở.
Xin phép cụ! Cá nhân em xin quote còm cụ.
Ai em không biết,ở đâu em không quá quan tâm nhưng con em thì em quan tâm.
Với những gì em biên ở trên thì em nghĩ là đủ cơ sở để em có băn khoăn.
Đôi khi ngu si hưởng thái bình,mà em rất đen là không phải dạng đó và vì liên quan tới Con em. Với cá nhân cụ thì cun quyết định thế nào cho đúng với những dữ kiện trên ạ?

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]