[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Dungha

Xe điện
Em là nam 37 tuổi. Tiêm mũi 3 được tầm 1 tháng. Ngoài phản ứng như nổi hạch, sốt mệt mỏi sau tiêm giờ lại phát hiện thêm tóc bị rụng ác. Thưa hẳn 1 bên mai. Cả họ không ai hói cả. Đúng tác dụng của mũi 3 plizer. 2 mũi đầu chả sao cả.

vonga389

Xe buýt
Em là nam 37 tuổi. Tiêm mũi 3 được tầm 1 tháng. Ngoài phản ứng như nổi hạch, sốt mệt mỏi sau tiêm giờ lại phát hiện thêm tóc bị rụng ác. Thưa hẳn 1 bên mai. Cả họ không ai hói cả. Đúng tác dụng của mũi 3 plizer. 2 mũi đầu chả sao cả.
Em cũng giống Cụ, tiêm 2 phát Moderna xong bị rụng tóc, tăng huyết áp, đau ngực, mất ngủ, đóng gạch kém, thế nên đang cân nhắc xem có làm phát 3 ko 🤣

Dungha

Xe điện
Em cũng giống Cụ, tiêm 2 phát Moderna xong bị rụng tóc, tăng huyết áp, đau ngực, mất ngủ, đóng gạch kém, thế nên đang cân nhắc xem có làm phát 3 ko 🤣
Em cũng bị mất ngủ. Cứ 3-4h sáng dậy rồi trằn trọc. Trước cứ thả ra là đến 8h.

Quakhoang

Xe buýt
Cu xem vtc9 về tac dụng phụ gây viêm tuỷ cắt ngang nhé

Ồ, cá nhân tôi tin rằng các phiên bản ở Việt Nam đều có chất lượng tốt và không bị ảnh hưởng gì. Như không phải triệu hồi xe vậy

Tất nhiên các bác có thể tin kiểu khác, tôi luôn tôn trọng điều đó.

Andydo

Xe điện
Em là f0 khỏi bệnh. Quyết định không tiêm các cụ ah. Vì em thấy omicron tỷ lệ tử vong giảm 90% tức là nó yêú hơn con delta em bị nhiều.
Em không thích cái vòng lặp 6 tháng đè ra chích.BBây giờ thì khoẻ, chả ngại gì nữa. Em vẫn đeo khẩu trang và xịt tay nhưng được tự do đi lại, chỗ đông người cũng không ngại. Cuộc sống ở Sài Gòn bây giờ rất thoải mái. Người ta không còn sợ sệt như trước

Cún béo

Xe hơi
Con nhà em tiêm mũi 2 xong được 3 ngày thì sốt 37.5 rả rích, rồi em sợ quá test các kiểu thì thấy con bị cường giáp nhẹ. Cháu còn bị rụng tóc nữa.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Nhà em có em và 2 người nữa bị vậy. Cụ đừng lo quá lại càng nặng thêm. Cụ cứ ăn uống đầy đủ giữ gìn sk , em xuất hiện sau khi tiêm mũi 1 được khoảng 2 tuần là đã bị rồi. Cụ hãy mua atiso túi lọc 15k ở hiệu thuốc. Vì em bị gan yếu nên em hay dùng loại này vừa rẻ vừa tốt. Giải độc rất tốt. Cụ uống 1 thời gian là sẽ đỡ dần , em đỡ được 8 phần nhưng vẫn chưa hết hẳn. Sắp tiêm mũi 3 nên em ngán quá. Nhưng em chắc vẫn tiêm vì em sợ cơ địa mình nhạy cảm vậy ko tiêm lại dính thì sẽ nặng hơn. Tiêm xong em lại tìm cách lọc dần độc ra vậy.
Cứ chích vào rồi lại phải lọc khổ phết Cụ nhể.
Mai em cũng phải học Cụ thôi.

mezo

Xe tải
em tiêm 2 mũi Moderna ,tiêm mũi đầu chỉ đau tay ko thấy gì ,mũi 2 mất ngủ nguyện 1 tháng ,hoảng loạn luôn ,giờ thôi ko dám tiêm mũi 3

Steve41

Xe đạp
CCCM cho e hỏi bà bầu tiêm xong có vấn đề gì k nhỉ?
Vợ cbi tiêm mà lo quá.

Phu Quoc Island

Đi bộ
Có cụ nào dùng số CCCD trên app sổ sức khỏe ko?
Dùng số căn cước thì có nguy cơ bị lộ thông tin ko nhỉ?

namnhstdn

Xe tải
em tiêm 2 mũi Moderna ,tiêm mũi đầu chỉ đau tay ko thấy gì ,mũi 2 mất ngủ nguyện 1 tháng ,hoảng loạn luôn ,giờ thôi ko dám tiêm mũi 3
Kinh thế nhỉ, em và mọi người cơ qua cũng Moderna, mũi đầu về cũng như cụ, chỉ đau chỗ tiêm, mọi người cứ đùa chắc tiêm nước cất hay sao ấy chứ. Đến mũi 2, sau 1 đêm thức dậy hỏi mọi người cùng đi tiêm về thì ai cũng mỏi rã rời, cứ như tay chân nó rụng đâu rồi, em còn bị sốt cả 1 đêm, lúc lạnh, lúc nóng. Nhưng tất cả chỉ như thế, qua đêm thứ 2 thì tất cả mọi người đều ổn, bình thường trở lại chứ không như cụ mất ngủ nguyên tháng thì ghê quá.
Vừa rồi tất cả tiêm mũi 3 pfz thì không sao cả, hơi đau chỗ tiêm thôi ợ, có người còn không thấy đau gì cả.

maximax903

Xe điện
Kinh thế nhỉ, em và mọi người cơ qua cũng Moderna, mũi đầu về cũng như cụ, chỉ đau chỗ tiêm, mọi người cứ đùa chắc tiêm nước cất hay sao ấy chứ. Đến mũi 2, sau 1 đêm thức dậy hỏi mọi người cùng đi tiêm về thì ai cũng mỏi rã rời, cứ như tay chân nó rụng đâu rồi, em còn bị sốt cả 1 đêm, lúc lạnh, lúc nóng. Nhưng tất cả chỉ như thế, qua đêm thứ 2 thì tất cả mọi người đều ổn, bình thường trở lại chứ không như cụ mất ngủ nguyên tháng thì ghê quá.
Vừa rồi tất cả tiêm mũi 3 pfz thì không sao cả, hơi đau chỗ tiêm thôi ợ, có người còn không thấy đau gì cả.
Còn do cơ địa cụ ah. Em 2 mũi đầu Moderna tình hình gần giống cụ. Mũi đầu thì như ko tiêm gì. Mũi 2 thì sốt 1 đêm, mệt mỏi đau người lắm. Làm 1 viên Efferalgan với 1 chai nước Oregon là tịt. Vừa rồi em làm phát mũi 3 Pfizer có 0,3ml thôi mà đêm cũng thấy hơi sốt 1 chút, đau đầu nhẹ. Sáng hôm sau lại phình phường.

mezo

Xe tải
vâng ,chưa bao giờ e bị như vậy ,mất ngủ mệt khủng khiếp luôn,uống thuốc ngủ thì tim đập loạn xạ ,đầu óc nó hoảng kiểu rất khó tả ,nên e vẫn chần chừ ko dám tiêm mũi 3 dù xung quanh nhà e giờ các nhà nổ FO nhiều quá

Candle light

Xe đạp
vâng ,chưa bao giờ e bị như vậy ,mất ngủ mệt khủng khiếp luôn,uống thuốc ngủ thì tim đập loạn xạ ,đầu óc nó hoảng kiểu rất khó tả ,nên e vẫn chần chừ ko dám tiêm mũi 3 dù xung quanh nhà e giờ các nhà nổ FO nhiều quá
Nếu thế đừng tiêm nữa cụ ạ. Isarel mới công bố nghiên cứu của họ trên một số người tiêm mũi thứ 4 vẫn chưa đủ để chống lại Omicron…
Em đây 2 mũi Pfizer và sẽ không tiêm nữa. Nếu chú phỉnh bắt buộc để không bị mất thẻ xanh thì em đợi 6 tháng rồi tính tiếp. Vax gì mà cứ 3 tháng phải tiêm 1 lần thì không phải là vax nữa rồi..
Tuy nhiên, ai đã tiêm 2 mũi Verocell thì em nghĩ nên tiêm mũi 3 Anh Mỹ. Vì em không tin tưởng anh bạn hàng xóm.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

jobber

Xe tăng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
hôm nay thấy báo đưa tin Y bộ quyết tâm mua 20 triệu liều Pfi dơ cho trẻ em 5 tuổi thế nhỉ?
Em hỏi hơi ngoài lề tí !
Cụ đi làm cty có thích chân mua sắm vật tư không ;))