[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề Vaccine covid

ledzunghlhb

Xe buýt
Hai mũi đầu em tiêm aztra không thấy gì nhưng mũi 3 em tiêm Pfizer hôm 16.1 mà giờ leo cầu thang nhà mà tim đập thình thịch nhịp nhanh lắm ạ. Trước khi tiêm mũi 3 em đâu có hiện tượng này không biết mấy hôm nữa có hết không
Giống nhà em quá! em thì hơn 10 ngày rồi vẫn chưa hết!

Crazy Car VN

Xe tải
Bẩm các Cụ.
Sau khi tiêm mũi 2 được tầm đôi tuần cháu bắt đầuxuất hiện triệu chứng:
- Đau nhức cơ tay, xong đến xương cánh tay.
- Đau xương cột sống
- Hiện tại nó chạy xuống khớp gối.
Cháu đã uống thuốc viêm khớp được mấy ngày rồi nhưng thấy không có chuyển biến gì.
Hôm kia P gọi cháu đi tiêm mũi 3 mà sợ đếch dám đi các cụ ạ, cũng vì lý do đang uống thuốc nữa.
Không biết có cụ nào xuất hiện triệu chứng như cháu không ạ.
Em thì bị rụng tóc sau mũi 2. Ngoài ra em cũng bị tăng huyết áp sau mũi 2. Hiện giờ tóc em đỡ rụng hơn nhưng vẫn nhiều hơn so với bình thường. Năm nay em 44 tuổi. Vừa rồi ở Cty nói đi chích mũi 3 ở Aeon Tân Phú mà em sợ ko dám đi nữa.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Nay đưa 2 cụ đi tiêm mũi 3 trên Tràng Thi mấy bạn cán bộ tiêm khoe đây nhé rút lên không có tí máu nào nhé... chắc lên Of đọc nhiều ;))

Mainboard To_oT

Xe hơi

Các chuyên gia y tế đã cảnh báo hàng triệu người Anh không có biện pháp bảo vệ chống lại biến thể Omicron Covid từ hai lần chích đầu tiên, các chuyên gia y tế đã cảnh báo khi công chúng được khuyến khích sử dụng liều tăng cường để tránh quá tải dịch vụ y tế vào Giáng sinh năm nay. Các nhà khoa học của chính phủ phát hiện ra rằng hầu hết những người cao tuổi đã sử dụng hai liều AstraZeneca vài tháng trước hầu như không có tác dụng bảo vệ chống lại nhiễm trùng Omicron, và hai liều Pfizer chỉ cung cấp ít hơn 30%.

Biểu đồ trên cho thấy hiệu quả của vắc xin đối với bệnh nhẹ và các tuần kể từ khi tiêm chủng. Phân tích cho thấy liều tăng cường Pfizer cung cấp từ 70 đến 75% khả năng bảo vệ khỏi bệnh Omicron nhẹ, bất kể loại vắc-xin nào ban đầu được sử dụng, so với 90% đối với Delta. Hai liều Pfizer có thể chỉ bảo vệ 37% sau ba tháng rưỡi so với 60% đối với Delta. Hai bức ảnh của AstraZeneca hầu như không được bảo vệ sau cùng một khoảng thời gian. Nhưng các nhà khoa học cảnh báo rằng dữ liệu về AstraZeneca ít đáng tin cậy hơn do thực tế là vắc-xin bị hạn chế ở một số nhóm tuổi và thường được sử dụng ngay khi bắt đầu triển khai vắc-xin ban đầu ở những người dễ bị tổn thương.

căngthẳng

Xe tăng
Bẩm các Cụ.
Sau khi tiêm mũi 2 được tầm đôi tuần cháu bắt đầuxuất hiện triệu chứng:
- Đau nhức cơ tay, xong đến xương cánh tay.
- Đau xương cột sống
- Hiện tại nó chạy xuống khớp gối.
Cháu đã uống thuốc viêm khớp được mấy ngày rồi nhưng thấy không có chuyển biến gì.
Hôm kia P gọi cháu đi tiêm mũi 3 mà sợ đếch dám đi các cụ ạ, cũng vì lý do đang uống thuốc nữa.
Không biết có cụ nào xuất hiện triệu chứng như cháu không ạ.
Cu xem vtc9 về tac dụng phụ gây viêm tuỷ cắt ngang nhé

Dungha

Xe điện
Em là nam 37 tuổi. Tiêm mũi 3 được tầm 1 tháng. Ngoài phản ứng như nổi hạch, sốt mệt mỏi sau tiêm giờ lại phát hiện thêm tóc bị rụng ác. Thưa hẳn 1 bên mai. Cả họ không ai hói cả. Đúng tác dụng của mũi 3 plizer. 2 mũi đầu chả sao cả.

vonga389

Xe buýt
Em là nam 37 tuổi. Tiêm mũi 3 được tầm 1 tháng. Ngoài phản ứng như nổi hạch, sốt mệt mỏi sau tiêm giờ lại phát hiện thêm tóc bị rụng ác. Thưa hẳn 1 bên mai. Cả họ không ai hói cả. Đúng tác dụng của mũi 3 plizer. 2 mũi đầu chả sao cả.
Em cũng giống Cụ, tiêm 2 phát Moderna xong bị rụng tóc, tăng huyết áp, đau ngực, mất ngủ, đóng gạch kém, thế nên đang cân nhắc xem có làm phát 3 ko 🤣

Dungha

Xe điện
Em cũng giống Cụ, tiêm 2 phát Moderna xong bị rụng tóc, tăng huyết áp, đau ngực, mất ngủ, đóng gạch kém, thế nên đang cân nhắc xem có làm phát 3 ko 🤣
Em cũng bị mất ngủ. Cứ 3-4h sáng dậy rồi trằn trọc. Trước cứ thả ra là đến 8h.

Quakhoang

Xe buýt
Cu xem vtc9 về tac dụng phụ gây viêm tuỷ cắt ngang nhé

Ồ, cá nhân tôi tin rằng các phiên bản ở Việt Nam đều có chất lượng tốt và không bị ảnh hưởng gì. Như không phải triệu hồi xe vậy

Tất nhiên các bác có thể tin kiểu khác, tôi luôn tôn trọng điều đó.

Andydo

Xe điện
Em là f0 khỏi bệnh. Quyết định không tiêm các cụ ah. Vì em thấy omicron tỷ lệ tử vong giảm 90% tức là nó yêú hơn con delta em bị nhiều.
Em không thích cái vòng lặp 6 tháng đè ra chích.BBây giờ thì khoẻ, chả ngại gì nữa. Em vẫn đeo khẩu trang và xịt tay nhưng được tự do đi lại, chỗ đông người cũng không ngại. Cuộc sống ở Sài Gòn bây giờ rất thoải mái. Người ta không còn sợ sệt như trước

Cún béo

Xe máy
Con nhà em tiêm mũi 2 xong được 3 ngày thì sốt 37.5 rả rích, rồi em sợ quá test các kiểu thì thấy con bị cường giáp nhẹ. Cháu còn bị rụng tóc nữa.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Nhà em có em và 2 người nữa bị vậy. Cụ đừng lo quá lại càng nặng thêm. Cụ cứ ăn uống đầy đủ giữ gìn sk , em xuất hiện sau khi tiêm mũi 1 được khoảng 2 tuần là đã bị rồi. Cụ hãy mua atiso túi lọc 15k ở hiệu thuốc. Vì em bị gan yếu nên em hay dùng loại này vừa rẻ vừa tốt. Giải độc rất tốt. Cụ uống 1 thời gian là sẽ đỡ dần , em đỡ được 8 phần nhưng vẫn chưa hết hẳn. Sắp tiêm mũi 3 nên em ngán quá. Nhưng em chắc vẫn tiêm vì em sợ cơ địa mình nhạy cảm vậy ko tiêm lại dính thì sẽ nặng hơn. Tiêm xong em lại tìm cách lọc dần độc ra vậy.
Cứ chích vào rồi lại phải lọc khổ phết Cụ nhể.
Mai em cũng phải học Cụ thôi.

mezo

Xe tải
em tiêm 2 mũi Moderna ,tiêm mũi đầu chỉ đau tay ko thấy gì ,mũi 2 mất ngủ nguyện 1 tháng ,hoảng loạn luôn ,giờ thôi ko dám tiêm mũi 3

Steve41

Xe đạp
CCCM cho e hỏi bà bầu tiêm xong có vấn đề gì k nhỉ?
Vợ cbi tiêm mà lo quá.

Phu Quoc Island

Đi bộ
Có cụ nào dùng số CCCD trên app sổ sức khỏe ko?
Dùng số căn cước thì có nguy cơ bị lộ thông tin ko nhỉ?

namnhstdn

Xe tải
em tiêm 2 mũi Moderna ,tiêm mũi đầu chỉ đau tay ko thấy gì ,mũi 2 mất ngủ nguyện 1 tháng ,hoảng loạn luôn ,giờ thôi ko dám tiêm mũi 3
Kinh thế nhỉ, em và mọi người cơ qua cũng Moderna, mũi đầu về cũng như cụ, chỉ đau chỗ tiêm, mọi người cứ đùa chắc tiêm nước cất hay sao ấy chứ. Đến mũi 2, sau 1 đêm thức dậy hỏi mọi người cùng đi tiêm về thì ai cũng mỏi rã rời, cứ như tay chân nó rụng đâu rồi, em còn bị sốt cả 1 đêm, lúc lạnh, lúc nóng. Nhưng tất cả chỉ như thế, qua đêm thứ 2 thì tất cả mọi người đều ổn, bình thường trở lại chứ không như cụ mất ngủ nguyên tháng thì ghê quá.
Vừa rồi tất cả tiêm mũi 3 pfz thì không sao cả, hơi đau chỗ tiêm thôi ợ, có người còn không thấy đau gì cả.

maximax903

Xe tăng
Kinh thế nhỉ, em và mọi người cơ qua cũng Moderna, mũi đầu về cũng như cụ, chỉ đau chỗ tiêm, mọi người cứ đùa chắc tiêm nước cất hay sao ấy chứ. Đến mũi 2, sau 1 đêm thức dậy hỏi mọi người cùng đi tiêm về thì ai cũng mỏi rã rời, cứ như tay chân nó rụng đâu rồi, em còn bị sốt cả 1 đêm, lúc lạnh, lúc nóng. Nhưng tất cả chỉ như thế, qua đêm thứ 2 thì tất cả mọi người đều ổn, bình thường trở lại chứ không như cụ mất ngủ nguyên tháng thì ghê quá.
Vừa rồi tất cả tiêm mũi 3 pfz thì không sao cả, hơi đau chỗ tiêm thôi ợ, có người còn không thấy đau gì cả.
Còn do cơ địa cụ ah. Em 2 mũi đầu Moderna tình hình gần giống cụ. Mũi đầu thì như ko tiêm gì. Mũi 2 thì sốt 1 đêm, mệt mỏi đau người lắm. Làm 1 viên Efferalgan với 1 chai nước Oregon là tịt. Vừa rồi em làm phát mũi 3 Pfizer có 0,3ml thôi mà đêm cũng thấy hơi sốt 1 chút, đau đầu nhẹ. Sáng hôm sau lại phình phường.