[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề Vaccine covid

lovecarhpqn

Xe điện
Tự sx nhưng sx xong thì đc quyền mua và giữ lại VN để xài
Hay là phải đem xuất lại sang Nga để Nga bán ra ngoài t/trường quốc tế vậy cụ?
Giống hồi xưa khai thác dầu thô ở vn xong chuyển sang liên xô để ông anh lọc hóa ra xăng, dầu rồi cho bao nhiêu biết bấy nhiêu ạ

binhnq2

Xe tăng
Oh, thế em còm thắc mắc về việc tự lực sx vaccine như này thì cụ lại quất còm bảo em xem lại tư duy là sao nhỉ? Trái ngang vãi!

Nó thể hiệm 1 sự tinh vi và lươn lẹo ko nhỏ, lấp liếm cho khả năng hiểu vấn đề thì ít mà hóng hớt tỏ nguy hiểm thì nhiều!

ca_kiem

Xe điện
Không có đâu nhé. Chỉ có cccc được chích ngừa thôi. Thừa cũng không đến lượt cụ nhé. Vì các nhân viên bảo vệ và lao công đều thuê theo HĐ chứ có phải người của đơn vị đâu
Nhưng họ làm trong môi trường có khả năng lây nhiễm cao. Bệnh viện họ đủ thông minh để quyết định có tiêm cho những người này không. Đặt trường hợp nếu họ bị nhiễm thì thiệt hại gấp 1.000 lần cho bệnh viện so với việc họ đc tiêm. Đơn giản và dễ hiểu nhất là bài học Bệnh Viện Bạch Mai. Cách nghĩ của cụ không tính toán sâu tính toán đơn giản quá.
Những người này so với đội dân phòng phường thì họ tiếp xúc và bị lây nhiễm cao hơn nhiều.. trong khi đó lực lượng dân phòng phường cũng được tiêm.

Chỉnh sửa cuối:

Andydo

Xe tăng
Gia công chứ sản xuất mie gì đâu. Mà chừng nào các cụ lãnh đạn còn chích pfizer thì em còn nằm im. Phải có lý do gì tụi Nga ngố éo dám tiêm chứ.
Của rẻ là của ôi. Chân lý cụ Mai An tiêm để lại cấm có sai nhá

Andydo

Xe tăng
Chừng nào tứ trụ lên tv cởi tay cho tiêm sputnik với sino thì dân sẵn sàng. Còn kêu gọi với tuyên giáo thì thôi. Bọn dân nó cứ nhìn vụ Pfizer ở Việt xô mà làm thôi. Khỏi nói nhiều

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
vụ vaccine này em thấy mới vãi linh hồn cho dân cư mạng và dân trí: hôm nọ em định đăng ký tiêm trên cổng điện tử quốc gia gì đó thì vợ em nó can, nó bảo "anh đăng ký lung tung rồi nhỡ nó tiên vaccine tàu thì sau này ra nước ngoài họ không cho nhập cảnh đâu!!!"
Đăng ký là đúng rồi. Còn khôn như vợ cụ thì em cũng ạ.
Lúc nào cũng nghĩ có lợi cho bản thân thế thì chịu.
Em cũng ko ưa tàu, và nếu được lựa chọn vẫn chọn vx Mỹ, Âu vì nó tốt hơn. Nhưng ko vì thế mà ko đăng ký trên trang thông tin. Nếu ai cungz vậy họ lấy đâu ra cơ sở phân loại, tính toán phân bổ VX

Tép Suối

Xe tải
CC biết 1 mà không biết 2. Gia công, từ bán thành phẩm về chỉ đóng lọ thôi không phải tự sản xuất.
Đóng xong thì là của nó chứ không phải của mình, nó bán cho ai còn phải xem giá đấu thầu. Mơ =))
//K bàn chất lượng, vì nó là vacxin tốt
"Gia công" và "chuyển giao công nghệ" là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau, nhẽ báo nó đang lừa cụ cháu mình??

Studer

Xe tăng
Các cụ cãi nhao câu chữ làm gì , vụ văc xin với que test thấy cố tự lực tự cường và rồi vừa chậm vừa không chắc , tiêm cái gì vào người đều phải cân nhắc và ngó xem thiên hạ đã ổn chưa thì cố gắng năn nỉ cho dân mình dùng . Cứ chơi vơi vừa xin vừa chờ tự làm thì chậm pha với thế giới thôi . Bây giờ lại lôi ông Sputnik vào cuộc . Rút cục loạn xị cả lên , hay vắc xin nó cũng chỉ phù hợp với hệ thống chính trị từng nước

minhhai985

Xe container
sx để dùng hay là bán các cụ nhỉ?

dung.nv

Xe container
À thảo nào,đợt dịch này lắm thành phần như này đòi Tự Do Dân Chủ thế.
Muốn không thành cừu thì phải chết do covid nhiều vào nhỉ??
Thôi nhé,chuyện này dừng.Em quan tâm đến đây thôi.Cụ chịu khó xem thời sự với tin tức vào.Ít dòm vào BBC và RFA đi.
Thế nhé,nói nữa là cụ nói 1 mình đấy.
Có được công nghệ sản xuất là oke rồi.
WTO còn đang kêu gọi các nước sản xuất vaccin chia sẻ công nghệ.
Mời cụ đọc lại bài báo, đọc và tư duy nhé:

“Dự kiến, quá trình Vabiotech tiếp nhận chuyển giao công nghệ sản xuất vắc xin Sputnik V sẽ được thực hiện qua 2 giai đoạn.

1- Giai đoạn một, dự kiến sẽ nhập bán thành phẩm, tận dụng hạ tầng của Vabiotech để đóng ống, đóng gói vắc xin Sputnik V.
2- Giai đoạn 2 sẽ lên kế hoạch xây dựng nhà máy mới để mở rộng công suất đóng gói lên 100 đến 150 triệu liều/năm.

3- Đồng thời, tiếp tục đàm phán với đối tác cho việc chuyển giao công nghệ và xây dựng nhà máy sản xuất gia công toàn phần vắc xin Sputnik V tại Việt Nam” - Hết trích dẫn

Ý nào trong bài báo làm cụ cho rằng Nga nó đã chuyển giao công nghệ?

(Đây là em chưa kể báo viết hơi ngu, thực tế phải là 2 giai đoạn, nhưng phải song hành cùng 1 tiến trình, là tiến trình đàm phán. Mà đàm phán không loại trừ khả năng đi vào ngõ cụt)
Mà cũng bỏ cái trò cố tình nhét chữ BBC RFA vào mồm người khác rồi kêu dân chủ nọ dân chủ kia đi. Em thấy kiểu ngậm máu phun người như thế hèn hạ lắm.
Được cái là trò vừa ăn cắp vừa la làng như này đang là mốt ở OF, lôi kéo được nhiều đồng đảng vào ăn hôi

Chỉnh sửa cuối:

ganghiadan

Xe buýt
Ghét Tàu thì cả VN đều ghét nhưng ko nên suy diễn như thế, cái j nó làm được thì phải thừa nhận. Tàu nó chống dịch tốt và hiện tại tình hình dịch bệnh kiểm soát tốt cả thế giới biết, chỉ có mù mới ko thấy thôi.
vâng cụ, nhưng ở đây đang bàn về hiệu quả của Vắc xin tàu cụ ạ, có mấy cụ suốt ngày cứ PR vắc xin tàu dìm hàng AS, Pfizer, Moderna nên em mới đòi bằng chứng để chứng minh.

Em vẫn đồng ý là tàu chống dịch tốt và kinh tế họ đang hồi phục sớm hơn so với phần còn lại của thế giới.

Ở mẽo và euro tỷ lệ tiêm chủng còn chưa đc 100 % nên là còn lâu mới có vắc xin bán cho các nước nghèo như VN ta, dù có huy động được tiền đi chăng nữa
Hôm trc em đọc báo thấy bảo là có nguy cơ thừa 150 triệu liều vắc xin vì bọn mẽo và euro ko tiêm kịp (chắc hết hạn sử dụng)
Tuần trước em thấy báo đăng mua 5 tr liều của bạn tốt 16 chữ vàng nhưng mà đọc trên zing thì thấy Thái Lan tiêm vắc xin của '' nước lạ '' thì thấy ko hiệu quả, nguyên văn báo đăng là '' hàng trăm nhân viên y tế sau khi tiêm vắc xin, vẫn bị nhiễm covid-19''

Mà sao bên Nga họ ko đi tiêm nhỉ, hay là vx có vấn đề??? nghe ghê ghê các cụ ạ

Giangkpi

Xe tải
Em vừa tiêm moderna trưa qua. Tiêm rất nhanh, chỉ hơi đau bắp vai vùng tiêm chứ tất cả bình thường, có điều tối về cực kì buồn ngủ làm em 7r đã lên giường sáng nay cố mãi mới dậy đc để đi làm, vùng tiêm vẫn hơi ê ẩm khi vươn vai. Mấy người tiêm cùng em cũng ko bị sao cả

hp78

Xe điện
Thôi nhé,chuyện này dừng.Em quan tâm đến đây thôi.Cụ chịu khó xem thời sự với tin tức vào.Ít dòm vào BBC và RFA đi.
Thế nhé,nói nữa là cụ nói 1 mình đấy.
Cụ tranh luận lươn lẹo bỏ mịa, lớn rồi, chuyện nào ra chuyện đó cụ ạ:))

Thèm khát

Xe tăng
có chắc là k tác dụng ko?
Không chắc ạ, nhưng em nghe dân bên đấy kêu như vậy ạ.
Bên đấy giờ dịch không giảm, nhưng cũng không thể phong tỏa mãi. Thế nà mở cửa lại tiếp, rồi lại lây lan sang các khu vực lân cận PP ạ.

Vulq71

Xe container
Vâng, vậy mời tư duy cao tiếp tục vào cắt nghĩa giùm mấy cái dòng bên dưới này ở ngay trang chủ Vabiotech với.

Ngày 28/06/2021, VABIOTECH đã chính thức tiếp nhận lô bán thành phẩm vắc xin Sputnik V đầu tiên từ CHLB Nga và sẵn sàng cho hoạt động gia công, đóng ống, đóng gói vắc xin tại Việt Nam.
Sau khi vắc xin đáp ứng yêu cầu chất lượng của Nhà sản xuất, VABIOTECH sẽ tiếp tục ký kết hợp đồng để chính thức trở thành đơn vị gia công, đóng ống vắc xin Sputnik V với quy mô lớn tại Việt Nam.
À, hoá ra cái cần mà các anh ây cho là như này đây. Quý hoá quá.