[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề Vaccine covid

Đây cụ :(
Riêng HCM hơn 5000 ca...HCM chống dịch kiểu gì mà càng ngày càng nhiều.

Leolai

Xe điện
Người hiện thực hóa giấc mơ vắc xin ngừa Covid-19 ‘made in Vietnam’

Ngày 11/6, Bộ Y tế đã chính thức phê duyệt thử nghiệm vắc xin ngừa Covid-19 Nano Covax giai đoạn 3 của công ty Công nghệ sinh học Dược Nanogen. Nếu thuận lợi, đến tháng 9/2021, Việt Nam sẽ sản xuất thành công vắc xin phòng Covid-19. Ông Hồ Nhân, Chủ tịch HĐQT, Tổng Giám đốc Nanogen chính là ‘cha đẻ’ của loại vắc xin này.

Ông Hồ Nhân, Chủ tịch HĐQT, Tổng Giám đốc Nanogen
Doanh nhân Hồ Nhân sinh năm 1966. Ông lớn lên ở New York, Mỹ và có bằng tiến sĩ công nghệ sinh học tại đại học Arizona. Ông Hồ Nhân đã có 20 năm nghiên cứu công nghệ sinh học ở nước ngoài trước khi về Việt Nam lập công ty sản xuất thuốc sinh học trị liệu.

Ông Hồ Nhân trở về Việt Nam định cư từ năm 2008. Ông đã mở một phòng thí nghiệm nhỏ tại quận Tân Phú trước khi dời cơ sở về khu Công nghệ cao ở TP.Thủ Đức, TP.HCM. Hiện ông Hồ Nhân đang giữ chức Chủ tịch HĐQT kiêm tổng giám đốc công ty Nanogen.

Ông nghiên cứu ra Vaccine Made in VN cũng sinh ra và lớn lên học tập ở Mỹ . Chỉ có hàng Mỹ mới chất lượng tốt nhất hiện nay .
Em thấy báo viết thử nghiệm lâm sàng trong tháng 8 này luôn cụ ạ.
BYT thống nhất rút gọn giai đoạn 2 và 3 để sớm hoàn thành sx vacxin

Son.Hoang

Xe tải
Em thấy ông này bú trend giỏi. Bảo sản xuất máy trợ thở từ năm ngoái mà, giờ không biết sx được nhiều chưa?

Gangnam

Xe lừa
Sx là thương mại rồi sao vẫn phải thử nghiệm vậy các cụ. Bánh vẽ từ kit test, máy thở, máy xn hơi thở, nanovac các kiểu rồi giờ là tháng 8 thử nghiệm lâm sàng. Sợ các bác quá, giờ đi vào sx bình oxy nó thiết thực hơn.
Rồi lại có người vào dạy dỗ nên làm cái này cái kia đi cho xem. Tài cái là cứ ông ngồi chơi lại hay dạy ông làm.
Đọc 2 còm này xong chỉ biết cười! :D

Hoangraptor

Xe cút kít
Rồi lại có người vào dạy dỗ nên làm cái này cái kia đi cho xem. Tài cái là cứ ông ngồi chơi lại hay dạy ông làm.
Ơ....em thấy có câu: người đứng ngoài sáng suốt hơn người trong cuộc mà? Nhẽ câu đó sai?

yeu_vo_2

Xe tăng
Website
yeuvo2.com
Acturus là vắc xin gì thế? Tưởng Mỹ chỉ có fpizer, Modena, J&J

Hổ Mang

Xe hơi
Em đọc không thấy Nanogen báo cáo tiến độ và xin phê duyệt khẩn cấp.

Leolai

Xe điện
Sx là thương mại rồi sao vẫn phải thử nghiệm vậy các cụ. Bánh vẽ từ kit test, máy thở, máy xn hơi thở, nanovac các kiểu rồi giờ là tháng 8 thử nghiệm lâm sàng. Sợ các bác quá, giờ đi vào sx bình oxy nó thiết thực hơn.
Sx loại gì em không biết nhưng nói đến vacxin thì quy trình Sx cụ gg cái để hiểu sao lại phải thử nghiệm, mà chia thành nhiều giai đoạn nhé. Sản xuất để tiêm vào người đấy cụ

Nhạc

Xe container
Sx loại gì em không biết nhưng nói đến vacxin thì quy trình Sx cụ gg cái để hiểu sao lại phải thử nghiệm, mà chia thành nhiều giai đoạn nhé. Sản xuất để tiêm vào người đấy cụ
Ko ý em là mua cái được cấp phép rồi chỉ việc sx chứ sao lại mua CN mà vẫn phải thử nghiệm. Thế hoá ra CN ý chưa hoàn thiện à? Mà chưa hoàn thiện thì mua về phải thử tiếp thì mua làm cccc gì

taiadau

Xe buýt
Nhầm chỗ nào vậy cụ, mRNA chính là đoạn gen mã hóa gai protein của virus.
Pfizer đưa luôn mRNA vào cơ thể nên nó là vaccine công nghệ mRNA
AZ cấy mRNA vào Adeno virus (vector) rồi đưa vector vào cơ thể nên nó là vaccine công nghệ vector
Còn Novavax đưa trực tiếp gai protein của virus vào cơ thể nên nó là vaccine công nghệ protein tái tổ hợp
Ko hẳn như vậy cụ ơi, theo em hiểu mRNA là cấy vật chất di truyền vào cơ thể để tạo bản sao protein. Còn AZ là đưa luôn đoạn protein gai của virus vào Vector virus rồi đưa vào cơ thể.

Leolai

Xe điện
Chuyển giao nhưng loại này chưa xong thử nghiệm lâm sàng, quá muộn để dập dịch, để chích trong thì tương lai thôi.
Thế giới đang chứng kiến các giai đoạn và qua 3-4 đợt của dịch, chủng biến chủng, VN mình đang đợt thứ tư rồi cụ. Có thể đợt 5,6…người làm thương mại như bác Vương thì chắc không ngồi ngoài rồi

byby123

Xe máy
Thế giới đang chứng kiến các giai đoạn và qua 3-4 đợt của dịch, chủng biến chủng, VN mình đang đợt thứ tư rồi cụ. Có thể đợt 5,6…người làm thương mại như bác Vương thì chắc không ngồi ngoài rồi
chủng lambda ở nam mỹ chưa hoàn thiện chắc chắn tương lai sẽ thay thế chủng delta :-s

hailuatn

Xe container
J&J được cấp phép chỉ có Astrazeneca là Mỹ chưa cấp phép .
Vâng, em nhớ không được chính xác. Đúng là đã cấp phép, nhưng loại bỏ cũng nhiều.

TieuFu

Xe điện
Ăn hôi, học theo đám con hát. Nhẽ bọn này thích lên báo ! :))