[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề Vaccine covid

Hiencamau

Xe máy
cụ tự check lại kế hoạch phân bổ vacxin của Mỹ đi nhé, 5tr liều mới phân bổ cỡ đâu 2tr thôi và SG luôn đứng đầu cả nước. Còn 3tr kia chưa phân bổ vì các tỉnh tiêm còn chưa xong và cần kiểm tra mức độ an toàn đã nhé. HN giữ được bao nhiêu mà kêu HN giành của SG
Vacxin TQ là do lđ SG + tập đoàn VTP phối hợp tự mua về, kế hoạch đặt mua từ tháng 6, giờ mới về. Ở đó mà nghĩ, làm như CP bắt dân SG tiêm vacxin TQ ấy
Sài gòn được phân bổ 336000 modena . trong khi đang nước sôi lửa bỏng . hà nội bao nhiêu ca nhiễm rồi . có cần gấp như sg bd dn la k hay đem về để chích cho con cháu ông ngoại

Huyalibaba

Xe buýt
Qua thời gian 2 năm, chúng ta vẫn đang trải qua giai đoạn nặng nề của Covid 19. Bản thân tôi thấy CP không nên giao quyền cho các địa phương và rồi ngày nào cũng phải họp trực tuyến để chỉ đạo. Rất chồng chéo, mỗi địa phương một cách thức chống dịch khác nhau dẫn đến vận tải hàng hoá (trừ hàng quốc cấm) bị đình trệ vô cùng nặng nề. Câu nói “đứt gãy chuỗi cung ứng” nghe sao mà nó Tây thế hoá ra bây h hiện rõ mồn một qua các con số của Tháng 7. Nên dừng việc uỷ quyền cho các địa phương đi thôi. Bác Thủ phải là người chỉ đạo trực tiếp vì bác là người của bộ ít người. Tiếng nói sẽ trọng lượng.

Ngoài ra, phân chia vắc xin cho đối tượng ưu tiên nên xem lại. Người già trên 60 tuổi thì bắt buộc ở nhà để giữ gìn SK bản thân. Ưu tiên cho tuyến đầu, y bác sỹ, chính quyền cấp xã phường, huyện, tỉnh... đặc biệt ưu tiên tiêm cho Công nhân các KCN, tài xế lái xe tải của các cty vận tải, tài xế lái xe tải tư nhân.

Tôi nghĩ TP HCM tiêm đại trà cho dân chúng như hiện nay là quá đúng đắn. Nó ko bao giờ là QĐ muộn màng bởi vì có sớm hơn thì cũng ko có vắc xin.

Ngoài ra, nếu Vắc xin đã được WHO và FDA thông qua rồi thì tại sao lại ko cho các tổ tức tư nhân lớn, có uy tín tự mua về để tiêm? Bây h 1 VNPC chứ 10 VNPC cũng khó mà đẩy nhanh hơn đc. Chỉ cần BLĐ các tổ chức tư nhân đó đứng ra cam kết chịu trách nhiệm cao nhất về việc bảo quản (do bộ y tế kieemr duyệt) thì sẽ ổn thôi.

Thời buổi này vắc xin là trên hết, là thời kỳ 100 năm mới có tai hoạ cỡ này nên cần phải có những quyết định nằm trên luật, nằm ngoài quy trình thì mới mong nhanh chóng sống chung với đại dịch.
Nói thì dễ nhưng thực hiện nó lại không dễ chút nào, nó cũng chả khác gì các biến virus, khi thực hiện ở thực tế nó phát sinh rất nhiều vấn đề không thể lường trước được

xedieu

Xe lăn
Dv chắc phải sang năm gđ này chưa thể có đc, e thấy ở hn mọi ng đk theo giấy đều đc đi tiêm còn trên app thì tịt hết vì phường họ chả biết app ọt gì.
Bao người quen em đang chửi um vụ này, toàn giới trí thức. Cứ nghĩ 4.0 với kiến tạo lâu rồi nên khi Tổ dân phố đưa thì rủ nhau vứt hết phiếu giấy, tải app về đăng ký! :D

Fedora

Xe tải

k4mjkaze2

Xe buýt
Sài gòn được phân bổ 336000 modena . trong khi đang nước sôi lửa bỏng . hà nội bao nhiêu ca nhiễm rồi . có cần gấp như sg bd dn la k hay đem về để chích cho con cháu ông ngoại
thế check xem HN được bao liều, 200k nhé
Còn HN 1 ngày gần 100 ca rồi, cụ nghĩ ít hay sao. Hay muốn tất cả vacxin chuyển hết vào SG, các tỉnh còn lại bùng dịch thì tính sau
Cả dải miền Trung chưa bùng dịch, chạy qua đó mà đòi họ chia vacxin cho

Mycar222

Xe điện
Ối cụ không thấy sốt lại đang băn khoăn: Hay nó tiêm cho mình nước cất? kia kìa cụ! :))
E cũng ko rõ, có thể cơ địa của mỗi người khác nhau nên phản ứng khác nhau

xedieu

Xe lăn

darthvader

Xe điện
TT hô hào giành tất cả tốt nhất cho sài gòn thì lập tức về 1tr Az nhật cho tất cả sài gòn . sg tiêm ào ạt . vx pfizer về Mb cho con cháu ông ngoại trong khi hà nội chưa có ca nào . modena về 5tr trong khi sài gòn được bao nhiêu . và sg bất đầu tiêm đủng đỉnh để đợi . đợi cái j khi mỗi ngày 5k ca mà k tiêm . rồi a đam lên báo hô hào vacin giành cho sài gòn . bùm 1tr sino về . trong lúc sài gòn tiêm sino bắt đầu pfizer và modena về nè he . và lúc đó sg 1tr sino chưa tiêm song thôi để pfizer và modena cho mb z . 2 móc thời gian i xì nhau . ng sài gòn chúng em đang nghĩ như z đó các cụ . buồn lắm . chúng em biết hết đó . nhưng biết làm sao giờ . cho j chích đó thôi
Nói cụ/mợ đừng tự ái, nhưng "ng sài gòn" đợt dịch này mới lộ ra là bất cứ thông tin gì liên quan tới HN hay mb đều nhảy dựng lên và tự cho rằng có sự phân biệt đối xử đưa cái gì tốt nhất cho HN còn chổi cùn rế rách đưa cho SG..
Trong khi số liệu cụ thể bao nhiêu liều phân phối thế nào đều công khai hết... nhưng không chịu xem, không chịu tin, chỉ khăng khăng trong đầu rằng SG đang bị đối xử không ra gì rồi chửi bới xách mé HN...
Ngay cả 1 số diễn đàn và MXH lập ra với số đông người miền nam tham gia, em để ý những tin nào mà có khả năng chửi được HN hay mb là đưa lên nhanh lắm, còn những gì SG đang nhận được thì im im coi như không biết...

" hào sảng phóng khoáng " thì hãy sống cho đúng với cái cụm từ đấy.. đừng có lên đồng 1 cách vô lý như thế..

Thanhrosa

Xì hơi lốp
em biết rõ vô lý, biết rõ thiếu vaccine nhưng lợi dụng nhập nhằng vùng biên 65 tuổi để dở trò nghĩ nó bực, chơi ko đẹp
Công nhận. Nghĩ cảnh Hà Nội ôm hết Mordena rồi tiêm cho toàn dân văn phòng với mấy tập đoàn nghĩ nó chán. Người cao tuổi không được sơ múi gì chắc đợt tới Astra Zeneca về lại dồn cho mấy ông cụ
Vaccine viện trợ còn chả phân phối theo đúng quy định của Covax được thì chịu. Tất cả các thành phố sắp dỡ phong tòa đều cần phải tiêm cho người già trước. Hiện nay chỉ còn 1 2 tuần là chốt sổ phải bỏ giãn cách. Liệu tình hình này có ép dịch về 0 được không?

Hiencamau

Xe máy
thế check xem HN được bao liều, 200k nhé
Còn HN 1 ngày gần 100 ca rồi, cụ nghĩ ít hay sao. Hay muốn tất cả vacxin chuyển hết vào SG, các tỉnh còn lại bùng dịch thì tính sau
Cả dải miền Trung chưa bùng dịch, chạy qua đó mà đòi họ chia vacxin cho
Miền trung nào chưa bùng dịch mà cả dãy . 5k ca so với 100 ca . mà thôi nghĩ tranh luận . e đó giờ cũng k dám chửi bới hay tranh luận j liên quan đến nhà nước . tại lần này hơi bức xúc tí k hỏi nhóm khoản 10 tình nguyện viên hàng ngày tiếp tế lương thực thì chỉ có 3 e đc chích mũi 1 az . và 7 em còn lại mới đc chóch 3 ngày trc . trong khi hà nội con tối ngày đóng cửa ở nhà chăm up face sang chảnh đc chích pfizer . buồn

k4mjkaze2

Xe buýt
Miền trung nào chưa bùng dịch mà cả dãy . 5k ca so với 100 ca . mà thôi nghĩ tranh luận . e đó giờ cũng k dám chửi bới hay tranh luận j liên quan đến nhà nước . tại lần này hơi bức xúc tí k hỏi nhóm khoản 10 tình nguyện viên hàng ngày tiếp tế lương thực thì chỉ có 3 e đc chích mũi 1 az . và 7 em còn lại mới đc chóch 3 ngày trc . trong khi hà nội con tối ngày đóng cửa ở nhà chăm up face sang chảnh đc chích pfizer . buồn
thế cụ phải đi hỏi sao lđ SG còn cất kho 1,7tr liều đã được phân bổ chưa tiêm nhé
Tiêm mãi ko hết, đồng ý do dịch đang quá tải y tế. Nhưng lại cứ đòi thêm, đòi nhiều hơn

Hiencamau

Xe máy
thế cụ phải đi hỏi sao lđ SG còn cất kho 1,7tr liều đã được phân bổ chưa tiêm nhé
Tiêm mãi ko hết, đồng ý do dịch đang quá tải y tế. Nhưng lại cứ đòi thêm, đòi nhiều hơn
Lí do tiêm chậm chả phải đc chỉ đạo đợi sao ? Tại sao 1tr liều AZ của nhật tiêm nhanh ?
Và giờ 1tr sino này cụ xem bắt đầu sài gòn tiêm nhanh cực kì .

Fedora

Xe tải
Công nhận là ở SG vẫn có người cần chích mà chưa được chích. Ở HN thì có những người chưa cần chích vẫn được chích.
Nhưng .. SG vẫn chưa chích hết số vắc xin đang có. Hôm nay lại vừa có của TP tự mua, tháng 8 thì sẽ có 5tr. Chưa 1 tỉnh thành phố nào, kể cả HN được BYT cam kết con số và thời gian vậy cả.

A98

Xe container
Công nhận. Nghĩ cảnh Hà Nội ôm hết Mordena rồi tiêm cho toàn dân văn phòng với mấy tập đoàn nghĩ nó chán. Người cao tuổi không được sơ múi gì chắc đợt tới Astra Zeneca về lại dồn cho mấy ông cụ
Vaccine viện trợ còn chả phân phối theo đúng quy định của Covax được thì chịu. Tất cả các thành phố sắp dỡ phong tòa đều cần phải tiêm cho người già trước. Hiện nay chỉ còn 1 2 tuần là chốt sổ phải bỏ giãn cách. Liệu tình hình này có ép dịch về 0 được không?
Cụ đọc bài này nhé:

Đọc xong cụ có hết chán không?

F kun

Xe điện
HN đến giờ số người đã tiêm chỉ chiếm tỉ lệ cực nhỏ.
Cụ hằn học quá rồi.
Cụ xem số liệu nào HN hơn SG thì chỉ cho em xem phát. Ví dụ số liều Pfizer, Moderna, AZ mà HN và SG đã nhận được như thế nào?
Hay thằng ăn nhiều vẫn chửi thằng ăn ít vì mày không chịu nhịn đói để tao ăn tất?

k4mjkaze2

Xe buýt
Lí do tiêm chậm chả phải đc chỉ đạo đợi sao ? Tại sao 1tr liều AZ của nhật tiêm nhanh ?
Và giờ 1tr sino này cụ xem bắt đầu sài gòn tiêm nhanh cực kì .
tiêm mà cũng cần chờ chỉ đạo, chỉ đạo gì vậy cụ. Tiêm chậm quá người ta giục thì lại bảo chờ chỉ đạo
Mà nhân tiện vacxin TQ thì e bảo rồi, do lđ SG tự mua về, ko lại bảo TW ép xuống bắt dùng thì mất hay

xedieu

Xe lăn
Lãnh đạo SG (cũng đa số là người SG) mà làm ăn như kẹc, đến nỗi nay TTg phải ra cái văn bản mà gần như “cầm tay chỉ việc” cho riêng SG.
Em ngứa mồm chửi phát, ai vang em cũng chịu! :D

Ocdaonho

Xe tải
Nói cụ/mợ đừng tự ái, nhưng "ng sài gòn" đợt dịch này mới lộ ra là bất cứ thông tin gì liên quan tới HN hay mb đều nhảy dựng lên và tự cho rằng có sự phân biệt đối xử đưa cái gì tốt nhất cho HN còn chổi cùn rế rách đưa cho SG..
Trong khi số liệu cụ thể bao nhiêu liều phân phối thế nào đều công khai hết... nhưng không chịu xem, không chịu tin, chỉ khăng khăng trong đầu rằng SG đang bị đối xử không ra gì rồi chửi bới xách mé HN...
Ngay cả 1 số diễn đàn và MXH lập ra với số đông người miền nam tham gia, em để ý những tin nào mà có khả năng chửi được HN hay mb là đưa lên nhanh lắm, còn những gì SG đang nhận được thì im im coi như không biết...

" hào sảng phóng khoáng " thì hãy sống cho đúng với cái cụm từ đấy.. đừng có lên đồng 1 cách vô lý như thế..
Cụ nói đúng ý em thế. Em thấy dân SG, đặc biệt giới trí thức SG cực kì nhạy cảm và luôn kiếm cớ kêu ca phàn nàn kiểu HN ăn hết của SG, SG là đầy tớ của HN...
Số liệu rành rành ra đấy họ ko tin, mà cứ vin vào những cái họ nghĩ.
Qua đợt dịch này mới thấy hết đất nước còn quá nhiều vấn đề, lòng dân 2 miền vẫn chưa thống nhất.

k4mjkaze2

Xe buýt
Cụ nói đúng ý em thế. Em thấy dân SG, đặc biệt giới trí thức SG cực kì nhạy cảm và luôn kiếm cớ kêu ca phàn nàn kiểu HN ăn hết của SG, SG là đầy tớ của HN...
Số liệu rành rành ra đấy họ ko tin, mà cứ vin vào những cái họ nghĩ.
Qua đợt dịch này mới thấy hết đất nước còn quá nhiều vấn đề, lòng dân 2 miền vẫn chưa thống nhất.
nay vào group fb diễn đàn oto lớn 1tr thành viên
Admin đăng bài đại ý nhiều tỉnh từ chối nlđ về quê vì quá tải khu cách ly. Chốt câu cuôi: vẫn là SG gánh tất
Bị đa phần mn chửi cho tơi bời: nlđ họ đóng góp vào GDP cho SG, lúc đấy thì mấy anh hào sảng nhận của các anh hết, thu thuế cũng là các anh thu. Đến lúc có dịch thì các anh coi họ là gánh nặng. Nghĩ mà hài
Và những cmt chửi admin đương nhiên là bị khóa mõm

Thanhrosa

Xì hơi lốp