[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Fedora

Xe tải
Đây là topic về Vaccine mà nhiều cụ còn đang mải mê tranh luận về GDP với tỷ lệ sở hữu ô tô thì em cũng đến ạ .
Mở cái thớt mới mà tranh luận cái thứ đó .
Vâng cụ thông cảm. Tại vì một số cụ, gồm cả em thấy lời một số cụ khác nó khó lọt lỗ tai quá. Chắc min mod đi qua sẽ xoá còm thôi.

vnposh

Xe container
Sao Nhật hàn quốc ko tiêm hàng trung quốc nhỉ. Hàng tốt mà. Bọn này ngu vãi.
Hiện nay thì vắcxin không còn đơn thuần là thứ để giúp nhau cứu người nữa, mà đã trở thành "giúp có điều kiện".

Tự chủ vắcxin, chuyển giao công nghệ không thể một sớm một chiều, nên giờ có vắcxin nào cũng tốt.

Cụ đọc ở đây để xem người ta khuyên gì (Mỹ đấy):

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đây là topic về Vaccine mà nhiều cụ còn đang mải mê tranh luận về GDP với tỷ lệ sở hữu ô tô thì em cũng đến ạ .
Mở cái thớt mới mà tranh luận cái thứ đó .
Đúng rồi cụ. Nhất là ko nên so bì vùng miền về phong cách sống, đk kinh tế, đặc thù vùng miền...
Không đúng chủ đề và gây mất đoàn kết.

FujiS5200

Xe điện
Nay em vừa đọc báo, báo chính thống hẳn hoi, là quê mình đã nhận gần 14 triệu liều vắc xin các loại mà sao trên báo đài, các tỉnh tiêm được ít thế ạ?
Ban đầu em tưởng do không có cái để mà tiêm, giờ thì té ngửa ra là mới tiêm được 1 nửa số đã nhận. Trong khi đó thì con dân nháo nhào tìm chỗ tiêm.
Em không có ý trách móc hay chỉ trích gì ai, nhất là trong thời điểm cần chung tay này, nhưng cũng hơi thắc mắc là vì sao lại thế? :(

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
cụ xem lại báo cũ xem Q3 dự kiến bao nhiêu Pfizer về VN, rồi tháng 7 bao nhiêu Pfizer dự kiến về. Rồi so với thực tế nhé.
VNexpress đăng là chính xác rồi cụ nhé, cụ không tin nữa thì thua :((

Nguyenhongson26

Xe tăng
Ngày nào cũng đăng ký là sai rồi, mỗi công dân chỉ đăng ký 1 lần, một nơi thôi cụ. Cụ khôn quá, thảo nào mỏ ngắn lại không dẩu được....
Thế cứ đăng ký là được ngay hả cụ??Cụ khôn thế quê em nó xích cả rồi,tầm này thò ra là 7 món ngay.
Còn cả trăm ngàn người mức ưu tiên số 1 chưa được tiêm kìa,cụ tự đánh giá cụ số mấy??

tvu732

Xe buýt
Em xin phép bức xúc tí, vì nãy vừa uống bia vừa tranh luận với 1 anh hào sảng nhưng tị nạnh từng chút một với em, bằng những thông tin vừa sai vừa cũ (HN mua vx tàu ấn vào cho hào sảng để lấy vx xịn về tiêm với nhau - vcđ ) mà cứ nhai đi nhai lại mệt đ chịu được.
Em hiểu cụ. Nhiều khi cũng bức xúc không chịu được nhỉ. Em vừa unfollow một anh bạn vì kiểu ngôn ngữ như cụ vừa nói đấy. Nhìn rác cả facebook, nóng đầu, muốn đập điện thoại =))

A98

Xe container
Cụ có để ý thấy 2, 3 hôm nay đội truyền thông của Vin đang rải tin trên media về việc Vin xây nhà máy sản xuất vacxin mRNA với đối tác Mỹ không? Em thì tin là Vin đang tìm mọi cách để cản trở việc Bộ y tế phê duyệt Nanocovax. Chính vì thế, họ đang tạo dư luận để dân tình lên tiếng theo kiểu "thôi sắp có vacxin mRNA xịn của Mỹ sản xuất tại VN rồi, các bác đừng phê duyệt hàng nội, lỡ có vấn đề gì thì ai chịu trách nhiệm". Nếu Nanocovax được phê duyệt thì cái nhà máy sản xuất vacxin của Vin ở Hoà Lạc chỉ có dẹp luôn thôi chứ xây làm gì mất công.

Tuy nhiên có vẻ đến thời điểm này thì đa phần người dân sẽ tiêm bất kỳ loại vacxin nào được Bộ y tế phê duyệt.
Em không nghĩ thế. Sau này ai cũng cần tiêm vaccine COVID hàng năm, Vin nhắm vào thị trường này.

Thanhrosa

Xe buýt
Cụ có để ý thấy 2, 3 hôm nay đội truyền thông của Vin đang rải tin trên media về việc Vin xây nhà máy sản xuất vacxin mRNA với đối tác Mỹ không? Em thì tin là Vin đang tìm mọi cách để cản trở việc Bộ y tế phê duyệt Nanocovax. Chính vì thế, họ đang tạo dư luận để dân tình lên tiếng theo kiểu "thôi sắp có vacxin mRNA xịn của Mỹ sản xuất tại VN rồi, các bác đừng phê duyệt hàng nội, lỡ có vấn đề gì thì ai chịu trách nhiệm". Nếu Nanocovax được phê duyệt thì cái nhà máy sản xuất vacxin của Vin ở Hoà Lạc chỉ có dẹp luôn thôi chứ xây làm gì mất công.

Tuy nhiên có vẻ đến thời điểm này thì đa phần người dân sẽ tiêm bất kỳ loại vacxin nào được Bộ y tế phê duyệt.
Người dân lẽ thường thì họ muốn cái nhà máy khủng của Vin đi sản xuất vaccine Nanocovax thì chuẩn hơn haha :)) Sao họ không đặt vấn đề 2 bên này lại không hợp tác với nhau nhỉ :))

tvu732

Xe buýt
View attachment 6414620

Cuối ngày, các cụ bỏ qua những thông tin tiêu cực :) hôm nay cả nước đạt gần 550.000 lượt tiêm chủng.
Cả nước mà cứ "phập phập" được như thế này em thấy mình bị nhốt trong nhà thêm 15 ngày nữa cũng đáng. 15 ngày yên ổn để cho bác sĩ được yên tâm đi tiêm - thêm 8 triệu người chứ ít đâu.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Lẽ vang bấm nhầm Vodka. Lại chém rồi. Tính đến giờ phút này, cụ làm ơn cho biết đã có công ty nào tại Việt Nam đã ký được hợp đồng nào kiểu như thế để có thể nhập vc về tiêm cho nhân viên của mình chưa. Tất cả đều là lý thuyết.
Cụ thật là buồn cười và cố chấp. Thứ nhất cách đây 1-2 tháng khi dịch bùng ở BN - BG có ít nhất vài doanh nghiệp FDI và các hội DN các quốc gia FDI tại VN đề xuất CP cho phép.

Còn bây h, cụ thấy rồi đấy. Một số DN tư nhân thông qua các cty có giấy phép NK vắc xin họ đang làm rồi đấy thây?

Thanhrosa

Xe buýt
Sao Nhật hàn quốc ko tiêm hàng trung quốc nhỉ. Hàng tốt mà. Bọn này ngu vãi.
Chê vaccine TQ nhưng thật ra tất cả các vaccine của nó đều được bình duyệt rất nhiều trên các tạp chí hàng đầu thế giới như Lancet, thử nghiệm hàng chục nghìn người ở đủ các quốc gia, được WHO cấp phép ngon rồi nhé
Nanocovax của Việt Nam thì được bình duyệt bởi các chuyên gia mạng trên tuổi trẻ, vnexpress =))
Nhật Bản đã làm được cái vaccine éo nào đâu. Toàn bám váy Mỹ đi mua =))

vnposh

Xe container
Em không nghĩ thế. Sau này ai cũng cần tiêm vaccine COVID hàng năm, Vin nhắm vào thị trường này.
Một số "nhà khoa học" cho rằng sẽ là mãi mãi: tiêm chủng hàng năm, con người yêu nhau hơn vì cả thế giới chỉ còn 1 lối sống. :D

itgp2

[Tịch thu bằng lái]
Em thì quá hiểu cách làm khoa học ăn xổi của ông Vin. Ông ấy nghĩ cứ có tiền là cái gì cũng mua được, làm được. Kết quả là mấy vụ như VinSmart, lúc đầu thì đánh trống khua chiêng hoành tráng vậy, sau thì cũng đầu voi đuôi chuột, rút lui không kèn không trống, để lại bao nhiêu kỹ sư bơ vơ khi đặt niềm tin nơi anh Vượng để về đầu quân cho anh.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Lượn 1 vòng các Group Face Trong Sài Gòn thấy vụ Sinofarm giờ đúng là tiến thoái lưỡng nan thật, không hiểu các bác ở trên xử lý thế nào cho khéo, vụ này thương hiệu VTP cũng vạ lây ảnh hưởng nặng nề

vt2phuc

Xe điện
Đăng ký là thêm 1 kênh hi vọng được tiêm thôi. Còn 4.0 hay 0.4 thì cứ đợi đó. Được cái tiêm xong lên đây tra cứu có luôn thông tin.
Nhà em cũng ra tổ dân phố đăng ký giấy, ở đó bảo luôn là giờ ưu tiên dân có sổ hộ khẩu, thường trú đã. Dân tạm trú, ở trọ như nhà em thì phải chờ lượt thứ n phường bảo cho mới tới lượt. :). Chờ thì chờ thôi. Dù sao cũng có thêm 1 chữ vào sổ đợi.

Gcar

Xe lăn