[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

His0ka

Xe buýt
2 mũi az rồi. Ko có sao hết. Đi tiêm bình thường nhé. Đang ở vùng có dịch thì cứ tiêm đi, đừng lăn tăn phản ứng nọ kia. Tốt nhất là tiêm trước khi covid nó ùa đến nhá.

ar3a

Xe container
Em thấy trên OF có nhiều cụ bị viêm mũi dị ứng như em, chủ yếu dị ứng khói bụi và thời tiết lạnh. Em cũng tìm hiểu thì được biết người bị viêm mũi dị ứng vẫn nằm trong danh sách được tiêm chủng bình thường, nhưng em vẫn thấy lo lo.

Vậy có cụ nào bị viêm mũi dị ứng mà đã tiêm vacxin, hoặc đi tiêm bị đuổi về cho em xin mấy dòng review ạ?
Viêm mũi dị ứng tiêm vô tư. Vợ em bị viêm mũi dị ứng và đã tiêm cách đây hơn tháng. Phản ứng sau tiêm cũng nhẹ nhàng.

robotfpt

Xe tải
E bị viêm mũi dị ứng. Vừa tiêm Astra zeneca hôm qua đây. Bác sĩ bảo tiêm đc, ko sao. E tiêm xong hnay ko sốt, nhưng mỏi hết cả ng.
Mỏi người là tác dụng phụ của vacxin, ko sốt là ngon rồi cụ, chúc cụ sớm khoẻ trở lại!

duongvnas

Xe tải
Mình bị viêm mũi dị ứng, đã tiêm cả 2 mũi astra. Mũi đầu bị sốt 39 độ nửa ngày, đau nhức chỗ tiêm và nôn một lần. Mũi 2 chỉ thấy người uể oải tí thôi

robotfpt

Xe tải
Em bị đây. Đi tiêm AZ họ bắt test dị ứng trước khi tiêm. Tiêm 10p nhưng test dị ứng mất gần hết buổi sáng :( nộp phí test 1 củ, tiêm vaccine thì miễn phí
Mình mô tả bệnh là họ cho test ạ? Test là lấy máu xét nghiệm hay tiêm test hả cụ?

at2009

Xe tăng
Viêm mũi dị ứng tiêm bình thường cụ nhé, em cũng bị và cũng tiêm mũi 1 rồi

robotfpt

Xe tải
Mình bị viêm mũi dị ứng, đã tiêm cả 2 mũi astra. Mũi đầu bị sốt 39 độ nửa ngày, đau nhức chỗ tiêm và nôn một lần. Mũi 2 chỉ thấy người uể oải tí thôi
Chúc mừng cụ đã hoàn thành tiêm chủng nhé! Em có thêm niềm tin ạ!

robotfpt

Xe tải
Vừa tiêm xong, modenar, ổn.
Y tế họ hỏi về dị ứng để họ lưu ý thôi, viêm.mũi dị ứng thì bt, cứ mạnh dạn tiêm đê, tôi hơn 5 chục roài!
Dạ cảm ơn cụ, nhờ cụ review em có thêm động lực để đi tiêm ạ

SesameStreet

Xe điện
Lạc đề quá nhưng e ngại mở thớt mới, có cụ nào trong đây đã tiêm Az chưa? Cho e tý kinh nghiệm với ạ, em tiêm dc tròn 24h rồi mà nó vật vã quá, 6 tiếng sau tiêm bắt đầu đau quặn bụng, tiêu chảy, sốt ớn lạnh 38.5. Đến đêm thì vật ra sốt li bì, combo đau: đau đầu + đau bụng + đau toàn thân+ nôn, vật vã cả đêm, kinh khủng quá, liệu sau bao lâu thì hết hả các cụ? 😰
Cùng lắm là 2 ngày thôi cụ.

em cũng bị viêm mũi dị ứng gần 20 niên rồi ạ, em dùng đủ loại thuốc ta, thảo mộc, rồi tự chế mà ko khỏi. Em nghĩ phải khổ sở với nó cả đời, nhưng có người giới thiệu cho em 1 loại thuốc xịt, là Avamys, em dùng là đỡ rất nhiều, ban đầu thì ngày xịt 1 lần, giờ thì 3-4 ngày em mới xịt 1 phát, mũi như người bình thường, nếu có cụ nào đang khổ sở với bệnh này thì nên thử ạ, em không bán thuốc nên ko PR gì đâu.

trungduong2211

Xe điện
Ai nói cụ trích cho em đầy đủ xác nhận từng hãng cái! Còn thực tế có rồi, SG đã đặt mua được Moderna, chỉ có điều khi đề nghị chuyển hàng 1 tr liều trong tháng 8 thì nó lờ lớ lơ, còn Sinopharm thì ưu tiên cho trước tháng 8 1 ngày. :D
Moderna là Bộ đàm phán trực tiếp 5 triệu liều, Chính phủ mình phải đứng ra ký miễn trừ trách nhiệm, Bộ Ngoại giao lo thủ tục. TP Hồ Chí Minh đề nghị được mua toàn bộ số này.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lạc đề quá nhưng e ngại mở thớt mới, có cụ nào trong đây đã tiêm Az chưa? Cho e tý kinh nghiệm với ạ, em tiêm dc tròn 24h rồi mà nó vật vã quá, 6 tiếng sau tiêm bắt đầu đau quặn bụng, tiêu chảy, sốt ớn lạnh 38.5. Đến đêm thì vật ra sốt li bì, combo đau: đau đầu + đau bụng + đau toàn thân+ nôn, vật vã cả đêm, kinh khủng quá, liệu sau bao lâu thì hết hả các cụ? 😰
Em tiêm AZ hồi cuối tháng 6. 6 tiếng sau tiêm sốt đùng đùng, em uống thuốc Paracetamol 500mg hạ sốt, đêm về sốt tiếp. Ngày hôm sau hết sốt, hơi đau người, hôm sau nữa bình thường. Như cụ có vẻ hơi nặng. Nên tham khảo ý kiến bác sỹ ạ

robotfpt

Xe tải
2 mũi az rồi. Ko có sao hết. Đi tiêm bình thường nhé. Đang ở vùng có dịch thì cứ tiêm đi, đừng lăn tăn phản ứng nọ kia. Tốt nhất là tiêm trước khi covid nó ùa đến nhá.
Dạ em cũng đang lót dép chờ đến lượt ạ. Nhờ các cụ review để thêm động lực và chuẩn bị tinh thần khi được gọi.

Spike

Xe tăng
Em thấy trên OF có nhiều cụ bị viêm mũi dị ứng như em, chủ yếu dị ứng khói bụi và thời tiết lạnh. Em cũng tìm hiểu thì được biết người bị viêm mũi dị ứng vẫn nằm trong danh sách được tiêm chủng bình thường, nhưng em vẫn thấy lo lo.

Vậy có cụ nào bị viêm mũi dị ứng mà đã tiêm vacxin, hoặc đi tiêm bị đuổi về cho em xin mấy dòng review ạ?
Em đã tiêm và thấy bình thường.

His0ka

Xe buýt
em cũng bị viêm mũi dị ứng gần 20 niên rồi ạ, em dùng đủ loại thuốc ta, thảo mộc, rồi tự chế mà ko khỏi. Em nghĩ phải khổ sở với nó cả đời, nhưng có người giới thiệu cho em 1 loại thuốc xịt, là Avamys, em dùng là đỡ rất nhiều, ban đầu thì ngày xịt 1 lần, giờ thì 3-4 ngày em mới xịt 1 phát, mũi như người bình thường, nếu có cụ nào đang khổ sở với bệnh này thì nên thử ạ, em không bán thuốc nên ko PR gì đâu.
Giã cái hoa cứt lợn rỏ vào là cũng khỏi. Chi phải thuốc nọ thuốc kia???

Yên tâm mà tiêm cụ thớt ạ. E ngoài mũi còn có mấy loại dị ứng do cơ địa nữa. Lúc sàng lọc khai tuốt mà ko thấy các em ý đuổi về. E tiêm mô đê na

robotfpt

Xe tải
Em mất niềm tin vào thuốc rồi bác ạ, đc cái sống ở chung cư nên đỡ lạnh và khói bụi ẩm mốc nên tình trạng bệnh cũng đỡ hơn rất nhiều so với trước kia ở mặt đất. Chỉ có mùa đông khổ hơn vì lạnh thôi.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em gần giống cụ.
Nhưng em dùng loại Aladka, có hơn 10k/lọ, rẻ bèo. Xịt phát tịt vài ngày luôn.

robotfpt

Xe tải
Yên tâm mà tiêm cụ thớt ạ. E ngoài mũi còn có mấy loại dị ứng do cơ địa nữa. Lúc sàng lọc khai tuốt mà ko thấy các em ý đuổi về. E tiêm mô đê na
Vâng em cũng đang lót dép ngồi chờ đến lượt gọi rồi ạ