[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

bomon

Xe tăng
Vắc xin giờ gần như không có hiệu quả trong giảm lây lan, chỉ giảm tỷ lệ tử vong đến 98-99% 1 số loại, 1 số thấp hơn nhiều với con Delta
Còn e nhớ mãi câu nói của một bác thiếu tướng thời e đi nghe bác ấy giảng về đường lối quân sự là ông anh TQ lúc quân tử thì không ai quân tử bằng, lúc tiểu nhân thì cũng không ai tiểu nhân bằng dc
Chả nhẽ mỗi lần thế này em lại nhảy vào chửi cái bọn dọa dẫm cộng đồng thế này.
Văc xin có hiệu quả đáng kể giảm lây lan, chỉ là không ngăn chặn hoàn toàn lây lan, thế mà thiên hạ cứ rỉ tai nhau là gần như không có hiệu quả giảm lây lan. Thử hỏi có ai có số liệu nào về chuyện hầu như không ngăn cản, được hiểu là hiệu quả bảo vệ dưới 30% không. Còn hiệu quả bảo vệ được lớn hơn 50% mà vẫn bảo hầu như không đáng kể thì chịu cái mồm rồi.

GloryJack

Xe container
Vắc xin giờ gần như không có hiệu quả trong giảm lây lan, chỉ giảm tỷ lệ tử vong đến 98-99% 1 số loại, 1 số thấp hơn nhiều với con Delta
Còn e nhớ mãi câu nói của một bác thiếu tướng thời e đi nghe bác ấy giảng về đường lối quân sự là ông anh TQ lúc quân tử thì không ai quân tử bằng, lúc tiểu nhân thì cũng không ai tiểu nhân bằng dc
F0 khu nhà em là người cty Thanh Nga, tiêm đủ 2 liều vaccine và tất cả các F1 đều không bị lây cụ nhé, bao gồm những người sống cùng trong gia đình.

darthvader

Xe điện
Nếu như thế này thì thành ra đem tiêm như thể thử nghiệm tiếp tục ?

Hội đồng Đạo đức có nêu: để sớm trình xem xét cấp giấy đăng ký lưu hành có điều kiện vắc xin phục vụ phòng, chống dịch trong tình hình hiện tại, Hội đồng đạo đức thống nhất về việc sử dụng các kết quả nghiên cứu TNLS tính đến thời điểm đánh giá kết quả giữa kỳ giai đoạn 3a, gửi cho Thường trực Hội đồng Tư vấn cấp giấy đăng ký thuốc, nguyên liệu làm thuốc để xem xét cấp giấy đăng ký lưu hành có điều kiện vắc xin Nanocovax theo quy định...
Trong trường hợp vắc xin Nanocovax được cấp giấy đăng ký lưu hành, vắc xin Nanocovax có thể chỉ được sử dụng có điều kiện theo số lượng và kế hoạch được Bộ Y tế phê duyệt, những người sử dụng vắc xin này cần được theo dõi chặt chẽ về tính an toàn tương tự như với đối tượng nghiên cứu giai đoạn 3b.

khuyếnh

Xe tăng
muốn liều cũng chưa được. mới biết là nó an toàn trong ngắn hạn, có sinh miễn dịch. chưa biết có khả năng diệt virus hay không!
vậy mà mấy ông Tổng giám đốc cứ đòi tiêm ngay!
Tiêm có xèng cụ ạ, chứ BYT cho tiêm thử thêm đấy bùng ngay.

itgp2

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ các cụ không cần phải tranh luận với mấy ông bàn lùi về nanocovax làm gì cho mệt. Tốt nhất là block mấy bố đấy đi cho đỡ bận mắt.

Việc chuyên môn đã có Hội đồng đạo đức lo. Họ là những chuyên gia hoàn toàn độc lập với bộ y tế, làm việc không chịu sức ép phải phê duyệt bằng mọi giá.

Tiêm hay không là quyền lựa chọn của mỗi người. Nhưng khi lên đây kêu gọi tẩy chay kiểu "nanogen làm sao làm được vc, hay vn mình làm sao làm đc vc như tây" thì lại không ổn.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em nghĩ các cụ không cần phải tranh luận với mấy ông bàn lùi về nanocovax làm gì cho mệt. Tốt nhất là block mấy bố đấy đi cho đỡ bận mắt.

Việc chuyên môn đã có Hội đồng đạo đức lo. Họ là những chuyên gia hoàn toàn độc lập với bộ y tế, làm việc không chịu sức ép phải phê duyệt bằng mọi giá.

Tiêm hay không là quyền lựa chọn của mỗi người. Nhưng khi lên đây kêu gọi tẩy chay kiểu "nanogen làm sao làm được vc, hay vn mình làm sao làm đc vc như tây" thì lại không ổn.
Giống kiểu bài vx tàu mấy hôm trước ấy...đúng 1 bài. Chả hiểu sao...

PVN.OTF

Xe tải
Ừ. Việt Nam làm gì đủ tuổi để Trung Quốc nó phải sống chết mà bơm đồ. Riêng Campuchia thì full dân đã đủ chuẩn miễn dịch. Chuẩn bị cho cả nước mỗi người thêm mũi 3 cho nó oách 🙃
Riêng vaccine với Trung Quốc thì tiền không mua được, tiền không phải vấn đề, nhưng nếu có "tình cảm" thì sẽ có rất nhiều 😂
😆 cái thứ trung quốc thế giới nó chơi vì còn lợi ích. Chứ bạn bè,tình cảm j với lũ virus trung quốc. Sống thế nào mà để dân nước nào cũng đề phòng, ở VN có tí vx vercell tiêm mãi ko hết. Phó tổng thống mỹ sang thăm VN cái, trung quốc vội vàng biếu 2tr liều 😆

phuongmit

Xe cút kít

Bọn đấy nó chê từ astra chê đi rồi cụ ạ, chúng nó thì chỉ tiêm thuốc tiên thôi nó mới k chê :))

KeanuR

Xe tăng
F0 khu nhà em là người cty Thanh Nga, tiêm đủ 2 liều vaccine và tất cả các F1 đều không bị lây cụ nhé, bao gồm những người sống cùng trong gia đình.
Bạn e trong SG bố mẹ nó + và trở nặng nhưng 2 anh em nó ở cùng nhà và vẫn âm tính, nên k hẳn do vắc xin.
Vắc xin chỉ có hiệu quả khi 70-80% dân số tiêm đủ 2 mũi, hiện giờ chưa tiêm đủ, vắc xin chưa dc phê duyệt đầy đủ thì hiệu quả nó ở mức giảm tỷ lệ tử vong và giảm trở nặng

3077

Xe container
Hy vọng Nanocovax sớm có vaccine cho trẻ em, và triển khai lâm sàng tiêm chéo, tiêm mũi thứ 3 trong quý 4.2021.

Giữa kỳ 3 tức là mới test trên 1.000 ng và nếu giờ duyệt khẩn cấp thì họ k mất tiền thử 12.000 ng nữa mà lấy luôn dân ra thử free ạ?

Tứ Vô Lượng

Xe container
Giữa kỳ 3 tức là mới test trên 1.000 ng và nếu giờ duyệt khẩn cấp thì họ k mất tiền thử 12.000 ng nữa mà lấy luôn dân ra thử free ạ?
Vẫn làm hết đề cương chứ. 3b đã tiêm hết, đến 10/9 có kết quả test 42 ngày của 12k 3b. Nghiên cứu còn kéo dài đến 2023. Dân thích thì tiêm thôi, ko ai ép.

Quangf5

Xe hơi
3a miễn phí, người tham gia test còn được hỗ trợ phí đi lại nữa, sau thì e không biết ah

3077

Xe container
Vẫn làm hết đề cương chứ. 3b đã tiêm hết, đến 10/9 có kết quả test 42 ngày của 12k 3b. Nghiên cứu còn kéo dài đến 2023. Dân thích thì tiêm thôi, ko ai ép.
Trước sino cũng bảo vậy nhưng giờ k biết còn treo biển ở đây tiêm sino cho dân chọn nữa hay k?

lai 4 fun

Xe tải
Hôm trước em cũng đọc trên of này mợ nào ở SG bảo cả khu chung cư trong đó bị có mỗi gia đình tiêm đủ 2 mũi rồi ko bị F0. Nên em tin vào vacxin lắm. Thêm phần trăm nào là tốt phần trăm đấy. Giảm triệu chứng phần nào tốt phần đấy. Nhiều khi ranh giới sống và chết chỉ nhờ vài phần trăm đấy cũng thoát chết đấy ạ.

Quangf5

Xe hơi
tiêm loại nào cũng được, ít nhất nếu bị nhiễm thì cũng không bị nặng, e thấy đài báo google nói ra rả thế
cụ nào chưa tiêm thì tiêm ngay đi, còn chần chừ chọn lựa vaccine làm gì

GloryJack

Xe container
Bạn e trong SG bố mẹ nó + và trở nặng nhưng 2 anh em nó ở cùng nhà và vẫn âm tính, nên k hẳn do vắc xin.
Vắc xin chỉ có hiệu quả khi 70-80% dân số tiêm đủ 2 mũi, hiện giờ chưa tiêm đủ, vắc xin chưa dc phê duyệt đầy đủ thì hiệu quả nó ở mức giảm tỷ lệ tử vong và giảm trở nặng
Với chủng Delta thì có vẻ không có tác dụng chống lây lan, nhưng với các chủng trước đó thì có đấy cụ ạ.

tamayokovn

Xe đạp
tiêm loại nào cũng được, ít nhất nếu bị nhiễm thì cũng không bị nặng, e thấy đài báo google nói ra rả thế
cụ nào chưa tiêm thì tiêm ngay đi, còn chần chừ chọn lựa vaccine làm gì
Cụ nhầm rồi. Chỉ nên tiêm những vaccine đã được cấp phép như Pfizer/Moderna/AZ/Sinopharm thôi nhé. Những vaccine mới đang ở giai đoạn thử nghiệm chưa được phê duyệt thì ko nên tiêm nhé! Cho dù vaccine đó là của Mỹ của Anh hay của Việt Nam cũng vậy.