[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Bachsima

Xe lăn
Mấy ông chết nhát với Zeneca cứ mơ Pfizer, nhưng mà số liệu lại cho thấy Pfizer hiệu ứng phụ lại còn khủng hơn Zeneca! Cứ chờ đấy tháng 7 về VN rồi vỡ mộng nhá! ;)
công nghệ mRNA lại nhiều rủi ro thế ạ? cái chính ông AZ kháng vi đuội đến nỗi chính quốc phải kéo dài phong tỏa, vấn đề hiệu ứng phụ chỉ là giọt nước tràn ly thôi.

NQHU

Xe điện
Viện Vệ sinh Dịch tễ Trung ương là một viện nghiên cứu nghiên cứu về dịch tễ học, vi sinh y học, miễn dịch học và sinh học phân tử, nghiên cứu phát triển vắc xin mới và chế phẩm sinh học dùng cho người ở Việt Nam được thành lập tại Hà Nội năm 1925, ban đầu có tên là Viện Pasteur Hà Nội.[1

Cái viện này có chức năng gì hả các cụ ?

Phải có cái mồm, ví dụ tại sao phải đeo khẩu trang, phải cách ly, phải tiêm vaccine. Chứ như ngọng cả.
Pháp để lại 3 viện nghiên cứu ở 3 miền; do 1 số vấn đề chính trị đổi tên cái ở Hà Nội thôi!
có chữ TW nhưng 3 Viện Pasteur ngang nhau! 1 thằng phát biểu là được rồi

Bachsima

Xe lăn
chắc cái vụ vaccine dịch vụ chứ gì, Nhiều DN có đủ khả năng, quan hệ mua vaccine chích cho nhân viên nhưng đang bị tắc ở BYT
Tắc cũng đúng thôi, kẻo lại hố sâu ngăn cách người được chủng và người không, công ty chạy được chủng và công ty không, đến các hãng vac còn tuyên chỉ làm việc với CP mà.
Nếu là cá nhân võng vỉa để được tiêm sớm thì không nói.

anon9144

[Tịch thu bằng lái]
Nếu trên tổng số mắc phải nó lá 1,16% cơ ạ, biểu đồ vòng ở dưới nhé.
Mà Ấn dùng Covaxin là chính, hơn 80% số liều đã tiêm, vac này lại dùng vai rót bất hoạt chứ không phải mRNA đâu ạ.
Covaxin chỉ chiếm có 35 triệu trong khi Astra là 255 triệu . Xem kiêu gì ra Ấn dùng Covaxin là chính .
255 triệu liều Astrazeneca chưa có vấn đề gì .

nissantiida

Xe điện
Cụ ko đọc mà chỉ vồ lấy mấy chữ để quấy rầy. Mà em cũng lạ, em thấy cụ bám diễn đàn gần như 24/24 lúc nào cũng thấy còm ngay được. Mà hình như cụ còm lấy được chứ chẳng đọc, có lẽ cụ đọc chữ nó không vào. Em copy lại bài cũ để cho cụ đọc lại trước khi tiếp tục vo ve nhé

Mục số 2 nhé

View attachment 6297798
Vậy 95 là ít hay nhiều nhỉ? Cụ làm em bối rối rồi :)).

A98

Xe container
Nước dừa uống thôi cụ, chứ tiêm em nghe truyện nói chứ chưa thấy bao giờ, nhưng uống thì đúng là rất tốt, hôm trước hơi sốt, em làm 1 lon 330ml nước dừa nguyên chất, hết sốt tỉnh luôn :)
Có huyền thoại thời WWII, QĐ Nhật dùng nước dừa làm dịch truyền cụ ạ. Nhưng chắc dùng khi không có cái gì khác để dùng thôi!

A98

Xe container
Theo đúng luật hiện nay thì ông Bộ trưởng Bộ Y Tế sẽ ký quyết định cấp. Quyết định cấp của ông ý dựa trên kết luận của “Hội đồng tư vấn cấp số đăng ký thuốc/vaccine”. Hội đồng này đều là chuyên gia khôngg có người quản lý.
Hội đồng này lại dựa trên chủ yếu kết quả lâm sàng của Nanocovax để tư vấn cấp hay không ? Mà kết quả lâm sàng của Nanocovax lại phụ thuộc vào Hội đồng đạo đức Y sinh của Bộ Y Tế, hội đồng này cũng đa phần là chuyên gia.

Đáng nhẽ Nanocovax phải có số liệu phase 3 (đủ hoặc thiếu) và thuyết phục được 2 hội đồng bên dưới đồng ý và “tư vấn” cho Bộ trưởng cấp phép; thì Nanogen lại định đi theo hướng ngược lại là ép từ trên xuống qua đường hành chính/chính trị từ TT. Vì thế có sự mâu thuẫn giữa công văn của Nanogen và ý kiến của BYT.

Trong trường hợp này ông Thủ tướng vẫn có thể vẫn cho phép nhưng nêu rõ ý kiến 2 hội đồng kia và bộ chuyên môn KHÔNG đồng ý. Liệu ông ý có dám đảnh đổi cả sinh mệnh chính trị ??? Còn nếu ông ý gây sức ép để cho hai hội đồnh ki bỏ vấn đề chuyên môn biến KHÔNG thành CÓ, thì… thật buồn cho chúng ta. Nó cũng như khi Trump ko nghe lời Fauci trước đây thôi.
Cám ơn cụ cho thông tin về quy trình phê duyệt.

longpasa

Xe tải
Tắc cũng đúng thôi, kẻo lại hố sâu ngăn cách người được chủng và người không, công ty chạy được chủng và công ty không, đến các hãng vac còn tuyên chỉ làm việc với CP mà.
Nếu là cá nhân võng vỉa để được tiêm sớm thì không nói.
Làm gì có chuyện hãng chỉ nói chuyện với chính phủ, Az, moderna nó chỉ cung cấp qua đại diện. AZ tư nhân mua thoải mái, thậm chí bọn Philipin tư nhân mua tặng luôn chính phủ. moderna thì tp.HCM đặt mua âu đại diện của nó ở HCm được 5 triệu liều. bộ Y tế hỏi nó còn bảo không có kìa cụ ơi.
Vướng ở đây là chủ trưong tiêm miễn phí với Bộ Y tế nắm hết việc mua vacxin ấy. Tự sản xuất thì chậm, nhập vacxin miễn phí chương trình covax thì thời gian giao , số lượng giao đều phập phù hết. Chả phải tự dưng thằng Thái lan nó ko tham gia chương trình covax, tự nó tìm mối mua trực tiếp, tự sản xuất vacxin chứ ko trông chờ viện trợ vacxin như Việt nam

Voi sứt

Xe hơi
Giờ này còn vắc xin vắc xẹo cái nỗi giề, em nó đã biến thể sang pờ lớt rầu. Con covy này, em cá chắc phải khoái ai phun lắm lắm.

longpasa

Xe tải
Mấy ông chết nhát với Zeneca cứ mơ Pfizer, nhưng mà số liệu lại cho thấy Pfizer hiệu ứng phụ lại còn khủng hơn Zeneca! Cứ chờ đấy tháng 7 về VN rồi vỡ mộng nhá! ;)
Số liệu nó phù phiếm lắm cụ ạ, bọn châu Âu lúc bùng dịch cao điểm cố sống cố chết tiêm AZ mà cuối cùng cũng phải dừng tiêm cũng có lí do cả thôi. Tháng 7 pfizer về hà nội thì sợ slot các cụ với viên chức ngoài Hà nội hết luôn chứ chả tới lượt bọn khác :))

longpasa

Xe tải
Giờ này còn vắc xin vắc xẹo cái nỗi giề, em nó đã biến thể sang pờ lớt rầu. Con covy này, em cá chắc phải khoái ai phun lắm lắm.
Cũng phải chích thôi cụ ạ, tới lúc bùng dịch lại cũng không tới nỗi phải phong toả như hiện nay

fundraiser

Xe container
Con Delta ngoài bản gốc còn Delta Plus. Khéo sắp tới có cả Delta mini, Delta Pro Max nữa chứ...

longpasa

Xe tải
BYT làm gì mà Thủ tướng cứ phải yêu cầu tháo gỡ vướng mua vắc xin liên tục!

Thường văn phòng chính phủ nó chỉ forward mấy cái giấy tờ các cá nhân, địa phương doanh nghiệp gửi lên khẩn cầu thủ tưong cho các bộ có trách nhiệm thôi. :)). Chứ giải quyết hay khoing thì cứ phải đúng theo quy định cụ ạ. Như cái bài báo này thì em thấy no hope rồi. Chuyền qua chuyền lại 1 hồi toàn văn bản cả.

fundraiser

Xe container
Ông sản xuất mà không chứng minh được cơ sở khoa học thì sản xuất loại gì đây??? Vaccine, nước cất, hay nước lọc.... bó tay với mấy ông Việt nam.. mất thời gian phí tiền
Chưa có đủ cơ sở khoa học để cấp phép khẩn cấp cho vaccine nội Nanocovax
Trước khi đọc được cái công văn đó, em khá thiện cảm và hi vọng Nanogen thành công để tiêm cho người dân. Đọc công văn đó xong em lại thấy sợ nếu phải tiêm cái vắc xin do họ sản xuất.

longpasa

Xe tải
Trước khi đọc được cái công văn đó, em khá thiện cảm và hi vọng Nanogen thành công để tiêm cho người dân. Đọc công văn đó xong em lại thấy sợ nếu phải tiêm cái vắc xin do họ sản xuất.
Dũng cảm lên cụ, yêu nước thì nên dùng hàng nội cụ ạ :). Em khuyến nghị công nhân viên chức nhà nước tiêm vacxin nội hết. Đảng viên cũng nên tiêm hết để quần chúng noi gương.

fundraiser

Xe container
Dũng cảm lên cụ, yêu nước thì nên dùng hàng nội cụ ạ :). Em khuyến nghị công nhân viên chức nhà nước tiêm vacxin nội hết. Đảng viên cũng nên tiêm hết để quần chúng noi gương.
May quá em không phải công chức nhà nước nên chắc ko phải làm nhiệm vụ yêu nước như cụ đề xuất.

Anycar

Xe tăng
PTT, Thứ trưởng còn tiêm từ lâu rồi. Dân đen như cụ khuyến được ai mà nghị.

Bachsima

Xe lăn
Covaxin chỉ chiếm có 35 triệu trong khi Astra là 255 triệu . Xem kiêu gì ra Ấn dùng Covaxin là chính .
255 triệu liều Astrazeneca chưa có vấn đề gì .
À nhầm với Covishield- AZ nội địa hóa, tuy nhiên tỷ lệ 1,13% fatal trên tổng liểu tiêm thì vẫn thế.

Mesocsic

Xe điện

Bachsima

Xe lăn
Làm gì có chuyện hãng chỉ nói chuyện với chính phủ, Az, moderna nó chỉ cung cấp qua đại diện. AZ tư nhân mua thoải mái, thậm chí bọn Philipin tư nhân mua tặng luôn chính phủ. moderna thì tp.HCM đặt mua âu đại diện của nó ở HCm được 5 triệu liều. bộ Y tế hỏi nó còn bảo không có kìa cụ ơi.
Vướng ở đây là chủ trưong tiêm miễn phí với Bộ Y tế nắm hết việc mua vacxin ấy. Tự sản xuất thì chậm, nhập vacxin miễn phí chương trình covax thì thời gian giao , số lượng giao đều phập phù hết. Chả phải tự dưng thằng Thái lan nó ko tham gia chương trình covax, tự nó tìm mối mua trực tiếp, tự sản xuất vacxin chứ ko trông chờ viện trợ vacxin như Việt nam
Loanh quanh dính với các cụ tư lớn là lại đặc quyền không chối cãi ngay, cái này CP có lẽ tính rồi nên lập tức giao việc lưu và vận vac cho bên QĐ, để mấy cụ tư lo nốt thì lại lằng nhằng nữa.