[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Hổ Mang

Xe hơi
Em đọc không thấy Nanogen báo cáo tiến độ và xin phê duyệt khẩn cấp.

Leolai

Xe điện
Sx là thương mại rồi sao vẫn phải thử nghiệm vậy các cụ. Bánh vẽ từ kit test, máy thở, máy xn hơi thở, nanovac các kiểu rồi giờ là tháng 8 thử nghiệm lâm sàng. Sợ các bác quá, giờ đi vào sx bình oxy nó thiết thực hơn.
Sx loại gì em không biết nhưng nói đến vacxin thì quy trình Sx cụ gg cái để hiểu sao lại phải thử nghiệm, mà chia thành nhiều giai đoạn nhé. Sản xuất để tiêm vào người đấy cụ

Nhạc

Xe container
Sx loại gì em không biết nhưng nói đến vacxin thì quy trình Sx cụ gg cái để hiểu sao lại phải thử nghiệm, mà chia thành nhiều giai đoạn nhé. Sản xuất để tiêm vào người đấy cụ
Ko ý em là mua cái được cấp phép rồi chỉ việc sx chứ sao lại mua CN mà vẫn phải thử nghiệm. Thế hoá ra CN ý chưa hoàn thiện à? Mà chưa hoàn thiện thì mua về phải thử tiếp thì mua làm cccc gì

taiadau

Xe điện
Nhầm chỗ nào vậy cụ, mRNA chính là đoạn gen mã hóa gai protein của virus.
Pfizer đưa luôn mRNA vào cơ thể nên nó là vaccine công nghệ mRNA
AZ cấy mRNA vào Adeno virus (vector) rồi đưa vector vào cơ thể nên nó là vaccine công nghệ vector
Còn Novavax đưa trực tiếp gai protein của virus vào cơ thể nên nó là vaccine công nghệ protein tái tổ hợp
Ko hẳn như vậy cụ ơi, theo em hiểu mRNA là cấy vật chất di truyền vào cơ thể để tạo bản sao protein. Còn AZ là đưa luôn đoạn protein gai của virus vào Vector virus rồi đưa vào cơ thể.

Leolai

Xe điện
Chuyển giao nhưng loại này chưa xong thử nghiệm lâm sàng, quá muộn để dập dịch, để chích trong thì tương lai thôi.
Thế giới đang chứng kiến các giai đoạn và qua 3-4 đợt của dịch, chủng biến chủng, VN mình đang đợt thứ tư rồi cụ. Có thể đợt 5,6…người làm thương mại như bác Vương thì chắc không ngồi ngoài rồi

byby123

Xe máy
Thế giới đang chứng kiến các giai đoạn và qua 3-4 đợt của dịch, chủng biến chủng, VN mình đang đợt thứ tư rồi cụ. Có thể đợt 5,6…người làm thương mại như bác Vương thì chắc không ngồi ngoài rồi
chủng lambda ở nam mỹ chưa hoàn thiện chắc chắn tương lai sẽ thay thế chủng delta :-s

hailuatn

Xe container
J&J được cấp phép chỉ có Astrazeneca là Mỹ chưa cấp phép .
Vâng, em nhớ không được chính xác. Đúng là đã cấp phép, nhưng loại bỏ cũng nhiều.

TieuFu

Xe container
Sx là thương mại rồi sao vẫn phải thử nghiệm vậy các cụ. Bánh vẽ từ kit test, máy thở, máy xn hơi thở, nanovac các kiểu rồi giờ là tháng 8 thử nghiệm lâm sàng. Sợ các bác quá, giờ đi vào sx bình oxy nó thiết thực hơn.
Ăn hôi, học theo đám con hát. Nhẽ bọn này thích lên báo ! :))

Supercub_90

Xe điện
Ơ....em thấy có câu: người đứng ngoài sáng suốt hơn người trong cuộc mà? Nhẽ câu đó sai?
Có khi thế thật :D . Nhưng lạ cái người ta làm bằng tiền của người ta, lỗ lãi tự chịu mà lại cứ nhảy vào kiểu dạy dỗ, phát chán. Kể mà góp ý xây dựng, không hằn học thì cũng tốt.:)

lamboghi

Xe tải
Thôi, tập trung sản xuất xe với xây nhà chia lô đi. Món nào cũng nhảy vào làm gì rồi chả đâu vào đâu.
Kinh nghiệm sx vaccine ko có sx nhầm cái chết người đó
hazz, cái này chuyển giao công nghệ mẽo nên ko có chuyện bậy bạ rồi. mà cái này là nhiệm vụ chứ có muốn làm đâu

lamboghi

Xe tải
máy thở vin đang sử dụng điều trị cho bệnh nhân covid hằng ngày. cụ ở trển mới xuống à

PCI for car

Xe tăng
Không liên quan, dưng ở chợ truyền thống bảo là tập đoàn vừa xin mượn 5k liều v-xin mo từ HCM, chắc để sáng bển đàm phán tiếp ạ

boyboy1990

Xe điện
Làm gì có đợt 5-6 nếu CP mua đủ 150tr liều trong năm nay.
Vacxin mà Vin mua công nghệ ở bên Mỹ vẫn còn đang thử nghiệm chứ đã tiêm đc cho ai mũi nào đâu. Có chăng để đưa vào tiêm chủng mở rộng và xuất khẩu thôi.

Quyen.pv

Xe tải
Hy vọng vin làm được vụ này cho dân nhờ

Nhạc

Xe container
Một khi đã có đủ vacxxin, thì mỗi ngày cả nước sao lại tiêm có 70k? Mỗi quận huyện cũng đã tiêm được số lượng này. Cả nước phải là 2 triệu/ngày.
Sau 1-1,5 tháng là tiêm xong cả nước.
Tiêm vac phải tuyến huyện mới dám tiêm, trạm y tế tiêm được đâu cụ. Ví dụ bv tuyến huyện có 20 bàn tiêm, thực tế chắc chỉ 5 bàn, tiêm mỗi người mất từng nào phút, tính ra ngay mà cụ.

Thèm khát

Xe điện
Thêm 1 nguồn lực lớn tham gia chống dịch thì càng tốt chứ sao? Sao lại giễu cợt nhỉ?

mmxhung

Xe điện
Theo cụ thì ta làm thế nào bây giờ? Trong hoàn cảnh và thực tế như thế này?
Nếu thấy vaccine nội an toàn thì cấp phép khẩn cấp, rồi tiêm cho đội trẻ khỏe trước. Vaccine ngoại đã được thử nghiệm đầy đủ ở nước ngoài thì tiêm cho người già yếu bệnh để bảo vệ tránh quá tải bệnh viện. Khi thấy vaccine nội có hiệu quả bảo vệ tốt rồi thì mở rộng tiêm cho người già yếu sau.