[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

truongvnss82

Xe buýt
cụ đang nằm mơ à, vacxin giờ nó như xăng dầu hay điện đó đố ông tư nhân nào nhẩy vào được hơn nữa các hãng vacxin chỉ bán cho chính phủ thôi

A98

Xe container
VÈ CỦA DÂN

Phai-zơ là của vua quan
Mo-đen là của gian tham nịnh thần
Át-tra là của lính quân
Cách ly là của nhân dân anh hùng
Sinô - Chợ Lớn khuyên dùng
Thôi chờ miễn dịch cộng đồng tốt hơn 😝

Nguồn: đi chôm trên mạng !
Pfizer, Moderna gần đây mới về. Theo em biết, cán bộ được tiêm từ trước, lúc đó toàn AZ.
Bọn xuyên tạc này nguy hiểm thật.

rachfan

Xe điện
Ngoài ra, nếu Vắc xin đã được WHO và FDA thông qua rồi thì tại sao lại ko cho các tổ tức tư nhân lớn, có uy tín tự mua về để tiêm? Bây h 1 VNPC chứ 10 VNPC cũng khó mà đẩy nhanh hơn đc. Chỉ cần BLĐ các tổ chức tư nhân đó đứng ra cam kết chịu trách nhiệm cao nhất về việc bảo quản (do bộ y tế kieemr duyệt) thì sẽ ổn thôi.

Thời buổi này vắc xin là trên hết, là thời kỳ 100 năm mới có tai hoạ cỡ này nên cần phải có những quyết định nằm trên luật, nằm ngoài quy trình thì mới mong nhanh chóng sống chung với đại dịch.
Hình như cụ cập nhật hơi ít ạ.

Vắc xin covid chỉ có TQ và Nga bán cho tư nhân, còn các công ty Mỹ và Anh chỉ bán cho chính phủ. Không một công ty tư nhân nào có thể tự mua được vắc xin Mỹ và Anh.

cunhoang

Xe điện
Có cụ nào 65 tuổi hay có người nhà 65 tuổi đi tiêm theo danh sách phường chưa ạ. Nay mẹ em có trong danh sách phường đc tiêm đợt này, tới nơi tiêm, nhân viên nói chưa có vắcxin cho ng 65 tuổi, đi về lần 1. Lần 2 bố em chở mẹ ra, nói rõ là trong danh sách tiêm chủng của phường rồi, lần này nó lại lý do quá tháng, ko cho tiêm. Rõ ràng quy định tiêm cho người 65 tuổi trở xuống mà. Haizzz
đang thiếu vaccine nên viện mọi lý do thôi,cụ hiểu chửa :D

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
chủ trương thì có rồi mà cụ, được QH thông qua rùi
Mà giờ nếu mấy a địa phương cứ mỗi nơi 1 kiểu như hiện nay thì em tán thành quy về một mối luôn vì cấp cơ sở của ta càng xuống dưới thấp càng bộc lộ nhiều hạn chế

noname-1

Xe tải
SG họ lên danh sách toàn bộ dân trên 18, tiêm cả lđ không có hộ khẩu TP. Còn HN lên danh sách kiểu gì mà chỉ 18-64, không bệnh nền.
Thế mà dân SG vẫn cứ la oai oái họ bị phân biệt đối xử, em thấy chính là dân HN đang bị phân biệt đối xử! HN cần lên danh sách tiêm cho toàn bộ các đối tượng trên 18 tuổi bao gồm cả người không hộ khẩu. Người HN đâu rồi, em muốn thấy cánh tay của các cụ. Trên of này toàn các cụ, chắc là bị bệnh nền cũng không ít đâu nhỉ?
Tranh nhau làm gì? Sg nói chết thì HN cũng ngắc ngoải, mà HN ngỏm thì SG cũng ra đi. Cụ cứ để ae chính phủ lo!

darthvader

Xe điện
bài dị ứng con 33 trên phây là kiếm like,em đếch tin !
Tiêm vx xong ăn 33 dị ứng á .. không có đâu .. trước giãn cách bọn em tổ chức nhậu mừng 2 đứa được tiêm có cả 33 rang muối ( vừa tiêm chiều tối nhậu luôn ) .. giờ 2 thằng đó vẫn sống nhăn còn em vẫn chưa được tiêm :D

Hiencamau

Xe máy
Nguồn ở đâu dẫn chứng chỗ nào dân phẫn nộ
Cào vớ vần lại ăn mấy củ vào đầu bây giờ =))
Cụ vào mấy nhóm vd tôi là dân gò vấp . tôi là dân quận 4 . tôi là dân bình tân ... Mấy nhóm đó là dân sg mỗi quận đó . 80% cmt là chửi và k chịu chích

vnposh

Xe container
cảm ơn cụ .. ý em là gửi thông tin báo thời gian đi tiêm có gửi bằng sms không hay chỉ gửi qua app như kiểu zalo ?
Cụ cứ đến trong ngày và thời gian chỉ định là được. Tiêm sớm nghỉ sớm. Cụ có thể bị réo qua điện thoại nếu trễ quá, vì số người và số lượng mũi vx lên lịch rồi.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Pfizer, Moderna gần đây mới về. Theo em biết, cán bộ được tiêm từ trước, lúc đó toàn AZ.
Bọn xuyên tạc này nguy hiểm thật.
Thêu dệt lên thôi, trên trang tàu nhanh nữa nhao nhao 1 lũ tôi chọn tôi chờ Vaccine mỹ, có tiêm trong thời gian này là tốt rồi.khéo vào lò thiêu trc khi có hàng tiêm.

cunhoang

Xe điện
Tiêm vx xong ăn 33 dị ứng á .. không có đâu .. trước giãn cách bọn em tổ chức nhậu mừng 2 đứa được tiêm có cả 33 rang muối ( vừa tiêm chiều tối nhậu luôn ) .. giờ 2 thằng đó vẫn sống nhăn còn em vẫn chưa được tiêm :D
cụ ko thấy trên phây có 1 liền chị dị ứng 33
đi tiêm bsi khuyên nên làm test dị ứng
liền chị test đến mũi 5 ngất đi rồi bsi bẩu chị may nhớ không tiêm vaccine nhớ chứ tiêm rồi là chị đi gặp tổ tiên rồi :))

dz0r0

Xe điện
Mua vaccine nó hình như khác mua xăng dầu và lại càng khác mua mớ rau. Mua được dễ thế thì ối người mua rồi.

noname-1

Xe tải
Em trích báo CAND 13 đối tượng ưu tiên của HN rõ ràng có cả đối tượng trên 65 tuổi và có bệnh nền. Vậy tại sao việc lấy data lại chỉ lấy người dưới 65 tuổi?
Có cụ bảo là chờ HN thành vùng dịch mới tiêm người dưới 65:))
Thành vùng dịch rồi, chờ tiêm xong chưa kịp có kháng thể đã tèo vì covid rồi?
HN có vẻ như lên kế hoạch theo chủ quan duy ý chí nghĩ rằng người được tiêm vacxin sẽ có tải lượng virus thấp hơn người chưa tiêm và vì thế tiêm cho các đối tượng tiếp xúc nhiều trước để giảm lây nhiễm ra chung quanh. Tuy nhiên Mỹ vừa công bố nghiên cứu nói rõ tải lượng virus của người nhiễm chủng Delta đã tiêm vacxin là không thay đổi so với người chưa tiêm.
Như thế thì cần chỉnh sửa ngay kế hoạch tiêm vacxin. Phải tiêm ngay cho các đối tượng mà nếu nhiễm thì họ có nguy cơ có tải lượng virus cao và tử vong cao là người già - người có bệnh mạn tính. Đừng có tiêm cho người trẻ tới nỗi rủi ro nhiễm covid của họ x rủi ro tử vong nếu nhiễm Covid ở thời điểm hiện tại ở VN của họ thấp hơn cả rủi ro do tiêm vaccine.
Xét về chiến lược thì luôn phải ưu tiên đảm bảo lực lượng lao động là trên hết. Lực lượng hết tuổi sẽ phải xếp sau. Nói ra điều ấy nghe rất phi nhân đạo nhưng thực tế nó lại đang diễn ra trên toàn thế giới!

xedieu

Xe cút kít
Cụ cho xin số văn bản thay thế quyết định 2995. Cụ đưa ra được số tôi xin lỗi cụ, không thì cụ xin lỗi nhé.

Lẫn lộn giữa dị ứng nói chung và phản vệ độ 2 là biết cụ chém linh tinh rồi, cố cãi làm gì.
Theo mạch của cái thớt kia (khi chưa bị gộp) là mọi người đang nói về vấn đề dị ứng nó có các mức độ gây sốc phản vệ khác nhau, những người đang hỏi & trả lời đều hiểu đag nói về cái gì, hỏi nhau dị ứng gây ra phản vệ độ mấy thì đi test ở đâu, nhiêu xèng và test như thế nào!
Cũng như cái QĐ kia, theo mạch nội dung đang bàn về vấn đề phản vệ (tức là phản ứng dị ứng) thì nội dung đó đã được thay đổi (cho tiêm hay không cho tiêm).