[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

darthvader

Xe điện
TT hô hào giành tất cả tốt nhất cho sài gòn thì lập tức về 1tr Az nhật cho tất cả sài gòn . sg tiêm ào ạt . vx pfizer về Mb cho con cháu ông ngoại trong khi hà nội chưa có ca nào . modena về 5tr trong khi sài gòn được bao nhiêu . và sg bất đầu tiêm đủng đỉnh để đợi . đợi cái j khi mỗi ngày 5k ca mà k tiêm . rồi a đam lên báo hô hào vacin giành cho sài gòn . bùm 1tr sino về . trong lúc sài gòn tiêm sino bắt đầu pfizer và modena về nè he . và lúc đó sg 1tr sino chưa tiêm song thôi để pfizer và modena cho mb z . 2 móc thời gian i xì nhau . ng sài gòn chúng em đang nghĩ như z đó các cụ . buồn lắm . chúng em biết hết đó . nhưng biết làm sao giờ . cho j chích đó thôi
Nói cụ/mợ đừng tự ái, nhưng "ng sài gòn" đợt dịch này mới lộ ra là bất cứ thông tin gì liên quan tới HN hay mb đều nhảy dựng lên và tự cho rằng có sự phân biệt đối xử đưa cái gì tốt nhất cho HN còn chổi cùn rế rách đưa cho SG..
Trong khi số liệu cụ thể bao nhiêu liều phân phối thế nào đều công khai hết... nhưng không chịu xem, không chịu tin, chỉ khăng khăng trong đầu rằng SG đang bị đối xử không ra gì rồi chửi bới xách mé HN...
Ngay cả 1 số diễn đàn và MXH lập ra với số đông người miền nam tham gia, em để ý những tin nào mà có khả năng chửi được HN hay mb là đưa lên nhanh lắm, còn những gì SG đang nhận được thì im im coi như không biết...

" hào sảng phóng khoáng " thì hãy sống cho đúng với cái cụm từ đấy.. đừng có lên đồng 1 cách vô lý như thế..

Thanhrosa

Xe buýt
em biết rõ vô lý, biết rõ thiếu vaccine nhưng lợi dụng nhập nhằng vùng biên 65 tuổi để dở trò nghĩ nó bực, chơi ko đẹp
Công nhận. Nghĩ cảnh Hà Nội ôm hết Mordena rồi tiêm cho toàn dân văn phòng với mấy tập đoàn nghĩ nó chán. Người cao tuổi không được sơ múi gì chắc đợt tới Astra Zeneca về lại dồn cho mấy ông cụ
Vaccine viện trợ còn chả phân phối theo đúng quy định của Covax được thì chịu. Tất cả các thành phố sắp dỡ phong tòa đều cần phải tiêm cho người già trước. Hiện nay chỉ còn 1 2 tuần là chốt sổ phải bỏ giãn cách. Liệu tình hình này có ép dịch về 0 được không?

Hiencamau

Xe máy
thế check xem HN được bao liều, 200k nhé
Còn HN 1 ngày gần 100 ca rồi, cụ nghĩ ít hay sao. Hay muốn tất cả vacxin chuyển hết vào SG, các tỉnh còn lại bùng dịch thì tính sau
Cả dải miền Trung chưa bùng dịch, chạy qua đó mà đòi họ chia vacxin cho
Miền trung nào chưa bùng dịch mà cả dãy . 5k ca so với 100 ca . mà thôi nghĩ tranh luận . e đó giờ cũng k dám chửi bới hay tranh luận j liên quan đến nhà nước . tại lần này hơi bức xúc tí k hỏi nhóm khoản 10 tình nguyện viên hàng ngày tiếp tế lương thực thì chỉ có 3 e đc chích mũi 1 az . và 7 em còn lại mới đc chóch 3 ngày trc . trong khi hà nội con tối ngày đóng cửa ở nhà chăm up face sang chảnh đc chích pfizer . buồn

k4mjkaze2

Xe buýt
Miền trung nào chưa bùng dịch mà cả dãy . 5k ca so với 100 ca . mà thôi nghĩ tranh luận . e đó giờ cũng k dám chửi bới hay tranh luận j liên quan đến nhà nước . tại lần này hơi bức xúc tí k hỏi nhóm khoản 10 tình nguyện viên hàng ngày tiếp tế lương thực thì chỉ có 3 e đc chích mũi 1 az . và 7 em còn lại mới đc chóch 3 ngày trc . trong khi hà nội con tối ngày đóng cửa ở nhà chăm up face sang chảnh đc chích pfizer . buồn
thế cụ phải đi hỏi sao lđ SG còn cất kho 1,7tr liều đã được phân bổ chưa tiêm nhé
Tiêm mãi ko hết, đồng ý do dịch đang quá tải y tế. Nhưng lại cứ đòi thêm, đòi nhiều hơn

Hiencamau

Xe máy
thế cụ phải đi hỏi sao lđ SG còn cất kho 1,7tr liều đã được phân bổ chưa tiêm nhé
Tiêm mãi ko hết, đồng ý do dịch đang quá tải y tế. Nhưng lại cứ đòi thêm, đòi nhiều hơn
Lí do tiêm chậm chả phải đc chỉ đạo đợi sao ? Tại sao 1tr liều AZ của nhật tiêm nhanh ?
Và giờ 1tr sino này cụ xem bắt đầu sài gòn tiêm nhanh cực kì .

Fedora

Xe tải
Công nhận là ở SG vẫn có người cần chích mà chưa được chích. Ở HN thì có những người chưa cần chích vẫn được chích.
Nhưng .. SG vẫn chưa chích hết số vắc xin đang có. Hôm nay lại vừa có của TP tự mua, tháng 8 thì sẽ có 5tr. Chưa 1 tỉnh thành phố nào, kể cả HN được BYT cam kết con số và thời gian vậy cả.

A98

Xe container
Công nhận. Nghĩ cảnh Hà Nội ôm hết Mordena rồi tiêm cho toàn dân văn phòng với mấy tập đoàn nghĩ nó chán. Người cao tuổi không được sơ múi gì chắc đợt tới Astra Zeneca về lại dồn cho mấy ông cụ
Vaccine viện trợ còn chả phân phối theo đúng quy định của Covax được thì chịu. Tất cả các thành phố sắp dỡ phong tòa đều cần phải tiêm cho người già trước. Hiện nay chỉ còn 1 2 tuần là chốt sổ phải bỏ giãn cách. Liệu tình hình này có ép dịch về 0 được không?
Cụ đọc bài này nhé:

Đọc xong cụ có hết chán không?

F kun

[Tịch thu bằng lái]
HN đến giờ số người đã tiêm chỉ chiếm tỉ lệ cực nhỏ.
Cụ hằn học quá rồi.
Cụ xem số liệu nào HN hơn SG thì chỉ cho em xem phát. Ví dụ số liều Pfizer, Moderna, AZ mà HN và SG đã nhận được như thế nào?
Hay thằng ăn nhiều vẫn chửi thằng ăn ít vì mày không chịu nhịn đói để tao ăn tất?

k4mjkaze2

Xe buýt
Lí do tiêm chậm chả phải đc chỉ đạo đợi sao ? Tại sao 1tr liều AZ của nhật tiêm nhanh ?
Và giờ 1tr sino này cụ xem bắt đầu sài gòn tiêm nhanh cực kì .
tiêm mà cũng cần chờ chỉ đạo, chỉ đạo gì vậy cụ. Tiêm chậm quá người ta giục thì lại bảo chờ chỉ đạo
Mà nhân tiện vacxin TQ thì e bảo rồi, do lđ SG tự mua về, ko lại bảo TW ép xuống bắt dùng thì mất hay

xedieu

Xe cút kít
Lãnh đạo SG (cũng đa số là người SG) mà làm ăn như kẹc, đến nỗi nay TTg phải ra cái văn bản mà gần như “cầm tay chỉ việc” cho riêng SG.
Em ngứa mồm chửi phát, ai vang em cũng chịu! :D

Ocdaonho

Xe tải
Nói cụ/mợ đừng tự ái, nhưng "ng sài gòn" đợt dịch này mới lộ ra là bất cứ thông tin gì liên quan tới HN hay mb đều nhảy dựng lên và tự cho rằng có sự phân biệt đối xử đưa cái gì tốt nhất cho HN còn chổi cùn rế rách đưa cho SG..
Trong khi số liệu cụ thể bao nhiêu liều phân phối thế nào đều công khai hết... nhưng không chịu xem, không chịu tin, chỉ khăng khăng trong đầu rằng SG đang bị đối xử không ra gì rồi chửi bới xách mé HN...
Ngay cả 1 số diễn đàn và MXH lập ra với số đông người miền nam tham gia, em để ý những tin nào mà có khả năng chửi được HN hay mb là đưa lên nhanh lắm, còn những gì SG đang nhận được thì im im coi như không biết...

" hào sảng phóng khoáng " thì hãy sống cho đúng với cái cụm từ đấy.. đừng có lên đồng 1 cách vô lý như thế..
Cụ nói đúng ý em thế. Em thấy dân SG, đặc biệt giới trí thức SG cực kì nhạy cảm và luôn kiếm cớ kêu ca phàn nàn kiểu HN ăn hết của SG, SG là đầy tớ của HN...
Số liệu rành rành ra đấy họ ko tin, mà cứ vin vào những cái họ nghĩ.
Qua đợt dịch này mới thấy hết đất nước còn quá nhiều vấn đề, lòng dân 2 miền vẫn chưa thống nhất.

k4mjkaze2

Xe buýt
Cụ nói đúng ý em thế. Em thấy dân SG, đặc biệt giới trí thức SG cực kì nhạy cảm và luôn kiếm cớ kêu ca phàn nàn kiểu HN ăn hết của SG, SG là đầy tớ của HN...
Số liệu rành rành ra đấy họ ko tin, mà cứ vin vào những cái họ nghĩ.
Qua đợt dịch này mới thấy hết đất nước còn quá nhiều vấn đề, lòng dân 2 miền vẫn chưa thống nhất.
nay vào group fb diễn đàn oto lớn 1tr thành viên
Admin đăng bài đại ý nhiều tỉnh từ chối nlđ về quê vì quá tải khu cách ly. Chốt câu cuôi: vẫn là SG gánh tất
Bị đa phần mn chửi cho tơi bời: nlđ họ đóng góp vào GDP cho SG, lúc đấy thì mấy anh hào sảng nhận của các anh hết, thu thuế cũng là các anh thu. Đến lúc có dịch thì các anh coi họ là gánh nặng. Nghĩ mà hài
Và những cmt chửi admin đương nhiên là bị khóa mõm

Thanhrosa

Xe buýt

SesameStreet

Xe điện
Hà Nội ôm hết Moderna là sao cụ?
Đà Nẵng vừa tiêm Moderna cho toàn dân hôm thứ 4 tuần trước.

qddt

Xe tăng
tiêm mà cũng cần chờ chỉ đạo, chỉ đạo gì vậy cụ. Tiêm chậm quá người ta giục thì lại bảo chờ chỉ đạo
SG tiêm xong đợt 4 từ ngày 2/7. Ngày 17/7 Bộ mới có quyết định phân bổ đợt 5. Ngày 22/7 SG bắt đầu tiêm đợt 5 và tiến độ mới nhất cập nhật là đã xong 60%, chắc cuối tuần sau tiêm hết.

Vậy em hỏi cụ, 15 ngày delay giữa đợt 4 và đợt 5 là thế nào? Vì sao chưa tiêm xong đợt 5 SG đã phải xin phân bổ thêm? Tại sao lại bị chê chậm?

Thanhrosa

Xe buýt
Post trước cụ kêu HN ôm hết Moderna, em cho cụ link thấy HN còn được ít hơn HCM, cụ có công nhận post trước của cụ sai không?
Cụ không hiểu ý em à. Em nói HN ôm hết Mordena cho người dưới 65 tuổi. Người trên 65 ở HN không được nhát nào. Em không quan tâm chia chác tỉnh nào với tỉnh nào. Em chỉ quan tâm tiêu chí của WHO là người già đc tiêm trước vì đây là hàng Covax

tungwalkalone

Xe tăng
Chưa đủ vắc xin mà như hôm qua cả nước tiêm đc 400k liều thì nếu có đủ chắc tiêm cũng nhanh các cụ nhỉ.

Vova

Xe container
Lấy một ví dụ tiêu cực ra để nói về Miền Nam và Miền Bắc, thực ra những người như cụ/mợ mới là những người tiêu cực trong khi cả nước đang phải gồng mình chống dịch. Cho em hỏi ngược lại: phân bổ số vaccine gồm cả Pfizer, Moderna và AZ đang là thế nào? TpHCM có được nhiều hơn không và đã tiêm xong chưa? Biết là vaccine là cần thiết, nhưng cũng cho em hỏi vaccine là để phòng bệnh hay chữa bệnh? Các địa phương khác tình hình dịch bệnh yên ổn lắm ạ? Tiếp nữa, cụ/mợ có biết là 30% quân số của tất cả các bệnh viện tuyến nhà nước quản lý đều vào trong Nam không? Từ những viện liên quan, đến những viện xa tít mù tắp với bệnh dịch như Bệnh viện Da liễu, Bệnh viện Phụ sản, bệnh viện Lão khoa, rồi Nội tiết, Tâm thần ... Mà không chỉ gửi vào một đợt đâu, đi luân phiên cụ/mợ ạ. Giờ là lúc cả nước đang dồn sức giúp Miền Nam chống dịch. Giờ là lúc người dân nên đoàn kết, đồng lòng. Giờ là lúc mỗi người trong chúng ta nếu không làm được nhiều thì cũng nên làm cái mà chúng ta làm được là tuân thủ 5K, mỗi người chấp nhận thiệt thòi một chút để cắt đứt được chuỗi lây lan của dịch bệnh. Còn em nói thật, khóc lóc, ý ôi, ai oán, ghen tị không nên, thực sự không nên những lúc như thế này đâu, cụ/mợ ạ.