[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

witch12

Xe tải
Chile : Pfizer hiệu quả hạn chế 100% bệnh nhân tử vong

Nghiên cứu của Chile cho thấy vaccine Pfizer của Mỹ hiệu quả hạn chế 100% bệnh nhân tử vong do Covid trong khi vaccine tàu Sinovac chỉ có hiệu quả hạn chế 86% tử vong .
Hiệu quả ngăn ca nhiễm vaccine tàu chỉ có 58,49% , Pfizer 87,69% .
Pfizer còn có hiệu quả 97,15% hiệu quả để ngăn ngừa nhập viện ,98,29% hiệu quả để ngăn chặn việc nhập học vào ICU.
Hàng tàu thua xa hàng Mỹ .

https://www.minsal.cl/vacunas-contra-sars-cov-2-utilizadas-en-chile-mantienen-altos-niveles-de-efectividad-para-evitar-hospitalizacion-ingreso-a-uci-y-muerte/

Khổ ai cũng biết hàng anh tàu ko thể xịn dc, nhưng trong vài tháng ko phủ nhanh vacxin thì chết ko kịp chôn có khi có đấy.

Cứ ca mãi bài fizer, moderna là nhất thì ai cũng biết, nhưng câu chuyện có méo đâu mà tiêm. Lắm chuyện!!

mecucbon

Xe hơi
Mình đã đăng ký tiêm vacxin khắp nơi hơn 20 ngày nay, từ tổ trưởng dân phố đến đường link của UBND phường, rồi đăng ký trên app Sổ Sức Khỏe Điện Tử....
Sáng giờ gọi điện thoại hỏi trạm y tế phường, rồi hỏi tổ trưởng, và hỏi luôn cả UBND phường nhưng tất cả đều ko có câu trả lời rõ ràng.... Họ chỉ bọn vẻn kêu mình về đợi tin nhắn vì chưa đến lượt...
Hơn nữa, bên khu vực Tổ 65, Phường 10, Quận Tân Bình không (hoặc chưa) tổ chức tiêm chủng đại trà cho người dân nên đành phải đợi thôi.
Cụ theo dõi trên FB của Công đoàn Quận Tân Bình để biết thêm thông tin. Mình cũng làm đủ kiểu cho người nhà, đợi lâu cũng sốt ruột. Phường sẽ phát phiếu về Tổ Dp trước 1 buổi a. Người lớn bên mình đã được tiêm vào thứ năm (5/8), mình cũng ở Tân Bình.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khổ ai cũng biết hàng anh tàu ko thể xịn dc, nhưng trong vài tháng ko phủ nhanh vacxin thì chết ko kịp chôn có khi có đấy.

Cứ ca mãi bài fizer, moderna là nhất thì ai cũng biết, nhưng câu chuyện có méo đâu mà tiêm. Lắm chuyện!!
Nhưng tàu cũng có nhiều đâu cụ. Tổng đến giờ giỏi dc 2tr liều.

qhhp

Xe điện
Cụ không đọc rõ 4 options là từ các giả định. Chứ thứ tự thì thế này có tai biến không? --> có thì stop ngay, không thì xem tiếp có hiệu quả không, nếu không, chỉ như nước cất thì cũng stop luôn.
Cái em nói không phải là đòi phải cho phép với mọi giá mà là công khai luôn được hay không. Trường hợp được- an toàn, có hiệu quả cao/thấp nhưng chưa đủ thời gian, thủ tục như thông thường thì mạnh dạn cho phép ở mức độ phù hợp.
Chẳng ai phân 4 options như cụ cả. Ko an toàn thì đương nhiên stop, chẳng cần hội đồng. Hội đồng chỉ đánh giá hiệu quả. Hiệu quả thể hiện qua số liệu. Số liệu chưa đủ ở mức tối thiểu thì hội đồng chưa thông qua, thế thôi.

xgamox

Xe tải
Cụ thừa biết việc tiêm chậm là ở trong nam, trong đấy thì không có chuyện 5 người/tổ. Còn chuyện 5 người/tổ là ở Hà Nội vì phân bổ được có vậy. HN thì có được dồn vx như SG đâu mà cụ bảo tiêm chậm.
Cụ trộn 2 thông tin trên với nhau rồi đưa ra kết luận thì gọi là gì?
Tôi chưa nói HN chậm tiêm. Nhưng 1 tổ được 5 mũi tiêm, nơi thì bảo chưa có mà bảo triển khai rồi thì chỉ là tuyên truyền. Ý bạn là Hà Nội đang thiếu vắc xin chứ không phải do tiêm chậm? Có thông tin nào chứng minh không?

Chỉnh sửa cuối:

dvh2806

Xe tăng
Nhà e giữa quận Hai Bà Trưng HN hỏi tổ trưởng thì già hay trẻ đều chưa có kế hoạch tiêm gì luôn. Chắc tiêm cho các hội doanh nghiệp đi làm nộp thuế rồi thả lỏng thôi kệ ng lao động tự do, ng già lại còn lĩnh lương hưu nữa. Ai đen thì chịu thôi
e o phường Ng Du đây , còn chưa biet bao giờ tiêm, hic kv nguy hiểm rõ lắm ca covid.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ nào chưa được tiêm, cứ ra chỗ tiêm chủng đứng đợi xem ai bị đuổi về, thì xin vào thay thôi.:))

witch12

Xe tải
Nhưng tàu cũng có nhiều đâu cụ. Tổng đến giờ giỏi dc 2tr liều.
Dân khóc than tiêm vacxin tàu như chết đến nơi sao các sếp dám nhập về ồ ạt . Còn tốc độ này thì vừa chết vì covid vừa chết vì đói, thằng đc tiêm lại ko muốn tiêm vacxin tàu, thằng chết vì ko dc cấp cứu kịp , thằng đói vì chả có việc làm. Ko thằng nào nhường thằng nào.

Tàu nó dư khả năng cung cấp, nhưng tình hình của mình để yên lòng dân, yêu Mĩ đến cuối năm rồi tiêm, ai đói , ai chết ráng mà chịu đừng kêu nữa. Chứ ông bố TW cũng đau đầu ra phết.

Dân đừng than sao chưa đến lượt em, vì có vacxin đâu mà đến lượt, dân số 96m , tỉnh nào chả cần đâu phải chỉ mỗi HN , SG. Lại còn phải tiêm phủ 2 mũi nữa .

Dân mình bài Tàu cực đoan mù quáng, đành chịu thôi cụ, biết làm sao được. Chắc phần lớn vẫn đang nghĩ Tàu đang nghèo vs công nghệ lạc hậu y như mình.
Dân khóc than tiêm vacxin tàu như chết đến nơi sao các sếp dám nhập về ồ ạt . Còn tốc độ này thì vừa chết vì covid vừa chết vì đói, thằng đc tiêm lại ko muốn tiêm vacxin tàu, thằng chết vì ko dc cấp cứu kịp , thằng đói vì chả có việc làm. Ko thằng nào nhường thằng nào.

Tàu nó dư khả năng cung cấp, nhưng tình hình của mình để yên lòng dân, yêu Mĩ đến cuối năm rồi tiêm, ai đói , ai chết ráng mà chịu đừng kêu nữa. Chứ ông bố TW cũng đau đầu ra phết.

Dân đừng than sao chưa đến lượt em, vì có vacxin đâu mà đến lượt, dân số 96m , tỉnh nào chả cần đâu phải chỉ mỗi HN , SG. Lại còn phải tiêm phủ 2 mũi nữa .

uman

Xe tăng
Có trường hợp nào trong độ tuổi 18-65, mũi đầu tiêm AstraZeneca, mũi 2 tiêm Pfizer, mà tử vong không, các cụ các mợ?

cunhoang

Xe điện
Có trường hợp nào trong độ tuổi 18-65, mũi đầu tiêm AstraZeneca, mũi 2 tiêm Pfizer, mà tử vong không, các cụ các mợ?
hôm nọ bàn luận vụ này mà ko có báo chính thống đưa tin nên Chã xóa hết bài rồi.
em chả dám nói,sợ khóa mồm lắm :))

Website
www.otofun.net
Chào cụ
Đề nghị cụ không tiếp tục đưa, dẫn link của một tổ chức, cá nhân vào diễn đàn rồi kêu gọi thành viên tẩy chay hay làm làm bất cứ vấn đề gì. Tất cả những vấn đề này khi chưa có kết luận của cơ quan có thẩm quyền, cũng như bản án của tòa án đều vi phạm quy định của diễn đàn. Cụ tiếp tục dẫn đưa nhưng tin như trên, BĐH buộc phải hạn chế quyền truy cập đăng, viết bài trong thớt này. Trân trọng!

kirby 173

Xe buýt
hôm nọ bàn luận vụ này mà ko có báo chính thống đưa tin nên Chã xóa hết bài rồi.
em chả dám nói,sợ khóa mồm lắm :))
Ko nên phát ngôn gì lúc này đâu ạ. Em là người biết rõ 1 trường hợp hôm vừa rồi đây.

Gcar

Xe lăn
chuyện này "bình thường", có gì mà phải thắc mắc. Hay là tin rằng vx Mỹ không thể chết! :P

TheRepublic

Xe tải
Kết quả đánh giá giai đoạn 1-2 của Nanocovax không giống như KOL nào đó đưa hôm qua: https://tuoitre.vn/danh-gia-giai-doan-1-2-vac-xin-nano-covax-vac-xin-an-toan-sinh-mien-dich-tot-20210807130950428.htm

Nhiều doanh nghiệp tham gia vào thị trường nghiên cứu, sản xuất vắc xin là tốt. Chỉ e là có những bên vẫn ngựa quen đường cũ, muốn ôm hết thị trường, tìm mọi cách dìm chết các đối thủ khác. Kiểu làm đó rất nguy hiểm cho các mặt hàng công ích như vắc xin.