[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

A98

Xe container
Trên TV đầy :D

Vaccine thì không có, nhưng Bộ Y tí đang làm khó, vụ 5tr liều Sinopharm & Moderna. Giờ thằng nào mua được thì kệ cmn, miễn là có để tiêm cho dân.
Bộ làm khó ntn hả cụ?

ate1987

Xe tăng
mình tiêm gần 2 tuần rồi,, em mình thì tiêm 3 tuần rồi mà kiểm tra thử thì chưa thấy trên sskdt. Mà thấy rõ là dễ upload dữ liệu lên có khó khăn j lắm đâu nhỉ :M. Toàn 0.4 mà cứ đòi 4.0 :D

kirby 173

Xe buýt
Em có cái này muốn hỏi? Vợ em giờ đang có em bé, không biết có tiêm vắc xin đc ko ạ

DasPhantommk

Xe hơi
Chưa thấy các bác thảo luận vụ này,nếu đã tiêm mũi 1 xong mà bị nhiễm covit,cơ thể tự khỏi thì có được tiêm mũi 2 ko.nếu cơ thể sinh ra kháng thể nên ko tiêm ,thì coi như phí mũi 1 ak ?

xecuitruong

Xe đạp
Các cụ thông thái cho Cháu hỏi
Với người trẻ (hoặc trung tuổi) thường có phản ứng thái quá là bão cytokine. Vậy với những người đã tiên đầy đủ 2 liều vắc xin thì còn có khả năng bị bão cytokine không hay bão cytokine chỉ xảy ra với người trẻ chưa tiêm vắc xin ?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]

Hiệu quả bảo vệ khỏi ca nhiễm có triệu chứng của SputnikV với Delta còn 83.1%, bảo vệ khỏi nhập viện còn 94.4%. Mức độ giảm cũng đáng kể, nhưng như vậy vẫn tốt chán.
Vãi cụ, vào trang thằng bán hàng hỏi xem hàng mày bán có tốt không? =))
. Còn nhớ vacxin gì của Cuba hiệu quả 100% không nhỉ?

kirby 173

Xe buýt
QĐ mới nói <13 tuần thì không tiêm cụ ạ.
Em mới xem trên thời sự thì cdc mỹ bảo là phụ nữ mang thai tiêm vắc xin của mỹ thì ok. Nhưng với tình hình vắc bây h thì ko có nhiều sự lựa chọn ạ.

kirby 173

Xe buýt

BinhWalker

Xe container
Các anh hai SG hào sảng làm ơn mua hay tiêm VC đã có nhanh giúp bọn em với. Chúng em khổ quá rồi, cũng có gia đình, cũng cần ăn uống, đi chơi ,...Chúng em mong được tiêm VC để chống được Virus, bảo vệ được tính mạng còn đi làm xây nhà riêng cho mình, phát triển KTXH. Giờ mọi nguồn lực dồn hết cho các anh, các anh chống được dịch, làm giàu,... Chưa xong mà các anh đã đòi mua VC về để tiêm dịch vụ thu tiền thì bọn em nghèo, chưa được tiêm VC sống sao.
Chúng em nhận tin nhắn với chữ "Thanks" đơn giản ở cuối cùng mà lòng nặng trĩu
"Gửi : Các đơn vị.
Theo thông báo mới nhất từ trung tâm y tế huyện XX, yêu cầu của LĐ tỉnh NĐ là tập trung nguồn Vaccine tối đa cho Hà Nội và TP HCM. Như vậy kế hoạch tiêm của CBCN chúng ta vào chủ nhật tuần này sẽ TẠM HOÃN, các đơn vị thông báo cho CBCN mình biết, khi nào có thông báo mới nhất về kế hoạch tiêm sẽ triển khai tới tất cả các đơn vị sau nhé.
Thanks "
E cũng đang xúi mọi người tiêm, chỉ có cái AZ khoảng cách nó hơi dài 8-12 tuần hiệu quả cao nên đợi thêm chút phủ 2 mũi cho yên tâm. Còn SG thực tế có dư tí vx nào đâu? Về mũi nào và được cho tiẻm là tiêm mũi đó, 1 phần chừa tiêm mũi 2.

Hiện nay đáng ngại nhất là Bình Dương, khả năng lây nhiễm rất cao, ít vx, tốc độ tiêm cũng chậm, công suất y tế thấp. Nên toang BD thậm chí còn đáng sợ hơn toang SG

ga_du_muc

Đi bộ
Chia sẻ là nhiều người đã chích Moderna mũi 2, sau mũi 1 là AZ

BACHLC2203

Xe tải
E cũng đang xúi mọi người tiêm, chỉ có cái AZ khoảng cách nó hơi dài 8-12 tuần hiệu quả cao nên đợi thêm chút phủ 2 mũi cho yên tâm. Còn SG thực tế có dư tí vx nào đâu? Về mũi nào và được cho tiẻm là tiêm mũi đó, 1 phần chừa tiêm mũi 2.

Hiện nay đáng ngại nhất là Bình Dương, khả năng lây nhiễm rất cao, ít vx, tốc độ tiêm cũng chậm, công suất y tế thấp. Nên toang BD thậm chí còn đáng sợ hơn toang SG
Vấn đề là Lô 5 tr liều Sinofarm, bao giờ thì tiêm? có tiêm không, không tiêm thì chuyển cho các tỉnh khác?

nghichnham

Xe tăng
mình tiêm gần 2 tuần rồi,, em mình thì tiêm 3 tuần rồi mà kiểm tra thử thì chưa thấy trên sskdt. Mà thấy rõ là dễ upload dữ liệu lên có khó khăn j lắm đâu nhỉ :M. Toàn 0.4 mà cứ đòi 4.0 :D
Em tiêm sau khoảng 4-5 hôm là đã lên sskdt rồi cụ nhé.
Thời điểm này ko trách đc đâu. Mọi khâu vẫn trên giấy tờ thì sao nhanh và chính xác đc ạ

gocart

Xe cút kít
Thông tin ở đâu thế cụ,e vừa tiêm đc gần tuần mordena mà cứ ghê ghê k có liều 2 trong 4 tuần nữa
Thông tin chính xác đấy. Chỗ em cả Sino và Mod đều trữ liều 2 luôn, Sino đang tiêm liều 2 rồi.

BinhWalker

Xe container
Văn bản gửi cho UBND TP HCM khác hoàn toàn với thư giới thiệu quảng cáo gửi cho doanh nghiệp nhé!
Đàm phán thương mại mà cứ toang toác trên văn bản với mạng nhỉ? Thì ZP với Moderna nó ép cho. Ko thành lập tổ liên ngành mà đp. Chán các cụ cứ đá trách nhiệm với vờn nhau như thời bình, trong khi lúc này ko khác gì thời chiến

Sungtazin

Xe tăng
Chưa thấy các bác thảo luận vụ này,nếu đã tiêm mũi 1 xong mà bị nhiễm covit,cơ thể tự khỏi thì có được tiêm mũi 2 ko.nếu cơ thể sinh ra kháng thể nên ko tiêm ,thì coi như phí mũi 1 ak ?
Nếu được như trường hợp cụ đưa ra thì có nghĩa là cái mũi 1 đó đã phát huy tác dụng, kích thích cho cơ thể sinh ra đề kháng đủ mạnh để chống lại virus và tự khỏi bệnh. Mũi 1 đó rất có ý nghĩa chứ không như cụ nói. Còn tiêm mũi 2 (mũi nhắc lại) thì vẫn tiêm nhưng đảm bảo khoảng thời gian theo quy định mới nhất của BYT (kể từ khi bị nhiễm bệnh đến khi tiêm mũi 2)

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ mỗi nơi tiêm 1 kiêu sao đó, chỗ ưu tiền người già, phường e lại ưu tiên người trẻ, chả biết thế nào

EURO2022

[Tịch thu bằng lái]
Em tieem mui

Người dân và DN đóng góp vào quỹ Vaccine quốc gia, mà chủ yếu là các siêu DN đóng góp chính. Quỹ đó dùng cho cả nước, CP nhập về và phân phối cho các địa phương.
Sau đợt này thấy chính quyền SG xử lý quá tệ, ngay trong khâu kiểm soát dịch và ko đàng hoàng trong việc tìm nguồn/tiêm vaccine.
Vậy là tìm nguồn mua vaccine giờ giao luôn cho SG rồi à cụ? Để nước đến mít rồi mới đi tìm nguồn thì tìm đâu ra? Giá mà cuối năm ngoái ta ...

kulv

Xe tăng
Vãi cụ, vào trang thằng bán hàng hỏi xem hàng mày bán có tốt không? =))
. Còn nhớ vacxin gì của Cuba hiệu quả 100% không nhỉ?
Thế mấy cái hiệu quả 95% năm ngoái các hãng dược công bố thì có đáng tin không cụ? Hay bố Mỹ nói gì tin ngay còn bọn kia thì không, tiêu chuẩn kép? Con số này là do bộ Y tế Nga công bố, không lẽ họ định lừa cả dân họ.

Vx nào chả vậy, ban đầu là đơn vị nghiên cứu hoặc cơ quan y tế quốc gia đó công bố hiệu quả, sau đó đc reviewed, rồi hiệu quả thực tế tiêm chủng ở các quốc gia khác xác nhận. Sputnik ban đầu công bố 91%, sau này hiệu quả ở các nước chứng minh tới 97. Họ bảo không có đông máu, không có Guillain Barre syndrome, mà sau đúng ở các nước tiêm Sputnik chả thấy báo cáo ca nào thật.

Mà Cuba thì sao cụ? Em cá cụ sống được tới giờ này để bi bô là nhờ vx Cuba, Nga, Tàu hoặc VN, chứ lúc cụ còn nhỏ VN bị cấm vận, lấy đâu ra bơ thừa sữa cặn cho cụ. 100% là hiệu quả bảo vệ khỏi tử vong, có gì khó tin đâu nhỉ?