[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

hưvô

Xe lăn

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
ở đâu thế để em đưa gd nhà e qua tiêm cho đỡ phi thuốc
Nhà văn hóa quận Đống Đa, cứ đến là tiêm, ko riêng dân phố đâu cụ.
Trên kia có cụ nào bảo Quảng Bá cũng thế
Em mà biết thế, hôm em thấy tiêm ở Bách Khoa, em xông vào tiêm, thì giờ mũi 2 cmnr.

congthuong

Xe điện
Không phải cứ rẻ là của ôi nhỉ :) Thế này VN mua thêm được tầm 30 - 50 triệu liều AZ nữa thì tốt.
Hy vọng có nhiều người cũng nghĩ như bác để bớt số người tìm mọi cách để tiêm vẵcin Mỹ.
Thế giới đa phần không nghĩ vậy nên VN đi xin được nhiều AZ nhất :)) :)) :))

Giờ mà họ thay đổi quan điểm là lại khó tìm nguồn

congthuong

Xe điện
Em mà biết thế, hôm em thấy tiêm ở Bách Khoa, em xông vào tiêm, thì giờ mũi 2 cmnr.
Em cứ tưởng phải có giấy, chứ người quen em đầy người chưa mũi nào đang đợi , cơ mà giờ ra đường không lý do cũng khó.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ tưởng phải có giấy, chứ người quen em đầy người chưa mũi nào đang đợi , cơ mà giờ ra đường không lý do cũng khó.
Họ chỉ hỏi là đang ở tổ nào. Chỗ em người thuê nhiều, cũng tiêm hết, hỗ trợ hết.

kulv

Xe tăng
bác lại theo các cụ bên trên mà mắng em rồi. em đã còm từ đầu là: khu nhà các cụ có phân biệt giữa việc tạm trú hay ko tạm trú được tiêm không?
Có cụ ơi, chỗ em ai chưa đăng ký tttv là chưa đc gọi. Em biết đấy là bất cập, nhưng hiện thực nó thế thì mình tìm cách work around thôi cụ, chứ cụ đôi co với bọn em trên này đâu có giải quyết đc gì :).

coquay

Xe container
đấy là điểm tiêm thôi phải có tên trong ds mới đc vào chứ, ko cần ở trong dân phố đấy vẫn có tên bt mà

e vừa đưa ông cụ nhà e đến điểm tiêm ở quận ba đình về, có rất nhiều người ở các cty trên địa bàn cũng tới tiêm
e chỉ thấy mỗi vụ đo HA thấy duyệt nhanh hơn trc, bố e đo lân 1 là 160 ra ngồi nghỉ 1 lạt đo lai 140 là đc tiêm chứ cách đây 2 3 tuần là bị về rồi đấy

thichduthu2011

Máy Bay
Em đoán cq phân bổ theo từng khu vực khác nhau nên có chỗ thì đủ cho toàn dân nên thủ tục dễ hơn còn chỗ vẫn chưa đủ thì cần giới thiệu của tổ trưởng nhưng tình hình này vài hôm nữa tất cả sẽ như nhau thôi :))

ar3a

Xe điện
Tin hay không là việc cá nhân. Có nhiều người đi khám mỗi bác sĩ lại có ý kiến khác nhau. Điều em muốn nói rằng cụ bảo chứng minh thực ra chẳng chứng minh gì cả.
Cụ nói hay em nói đều là ý kiến cá nhân thôi mà. Em đọc lý giải dưới đây thấy khá hợp lý thì em tin theo.

thichduthu2011

Máy Bay
đấy là điểm tiêm thôi phải có tên trong ds mới đc vào chứ, ko cần ở trong dân phố đấy vẫn có tên bt mà

e vừa đưa ông cụ nhà e đến điểm tiêm ở quận ba đình về, có rất nhiều người ở các cty trên địa bàn cũng tới tiêm
e chỉ thấy mỗi vụ đo HA thấy duyệt nhanh hơn trc, bố e đo lân 1 là 160 ra ngồi nghỉ 1 lạt đo lai 140 là đc tiêm chứ cách đây 2 3 tuần là bị về rồi đấy
Vấn đề không phải là chỗ đo vì nó vẫn cần thiết với 1 số người có vấn đề huyết áp thật sự mà là ở chỗ xử lý sau khi đo :))

HUNGSMUN

Xe container
Thông thường tiêm sau 8-10 tiếng là sốt, để giảm thiểu các mệt mỏi thì em thấy các BS khuyên chuẩn bị sẵn: VitaminC sủi, nước dừa mát, thuốc hạ sôt (chỉ dùng khi sốt trên 38,3 độ). Tiêm xong là uống nước dừa, vitaminC.....
Như VP em đi tiêm (Astra) thì phụ nữ chỉ thấy kêu buồn ngủ, đàn ông thì có sốt nhẹ trong 1-2 ngày. Tiêm mũi 2 thì tất cả nam nữ đều không có phản ứng gì luôn.