[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

holland

Xe tăng
em nghĩ việc đóng góp hay không không quan trọng. Vì tiêm là để phủ hết để phòng dịch, nếu bỏ sót họ thì sau họ nhiễm bệnh thì trước hết tổ dân phố thiệt, sau là đến nhà nước. Riêng chuyện phòng dịch này thì thà tiêm nhầm còn hơn bỏ sót cụ ạ.
Thì có ai tiếc mũi tiêm với họ đâu. Quan trọng là họ có giao lưu, để ý thông tin, nộp tờ khai hay không thôi. Cụ đọc cho kỹ ý tôi chứ không lại bảo phân biệt. Nhiều ng thuê nhà không thèm quan tâm gì, ng ta đến đập cửa đưa giấy còn không mở cửa. Hôm nay bên mình phát giất cam kết trong đó có mục kê khai tiêm chưa, vì sao chưa tiêm mà nhiều nhà không mở cửa, rồi khi nhận giấy lại vặn vẹo nọ chai. Đến nản.

Altis2012

Xe hơi
Mũi đầu sau nửa ngày không thấy gì em tưởng ngon, đến tối nó bắt đầu vật sốt + đau đầu, mất 2 hôm, mũi sau thì nhẹ nhàng, không thấy gì
Em tiêm moderna thì ngược lại. Mũi 1 chi đâu chỗ tiêm, mũi hai mới bị vật, mệt, sốt, đau toàn thân.

Mr.Alo

Xe lăn
Em nói chuẩn không cần chỉnh. Nhiều ng thuê nhà có đóng góp gì cho tổ dân phố đâu, họ coi là chỗ đậu tạm,không liên quan, không quan tâm. Giờ thì nhảy lên vì bị bỏ lại (do mình chứ do ai).
Tổ trưởng khu chị 65 tuổi rồi. Cô ấy lăn lộn,nhiệt tình và vất vả đợt này lắm.
không phải vì không đóng góp mà ko được tiêm cụ ạ , quanh em thấy nhiều người thuê nhà không tiêm vì hội ý cứ ngồi im phải đến gọi hỏi mới đi chứ cũng không mở mồm hay ra tổ trưởng khu phố đâu , còn dân chính thức thì họ lại nhiệt tình đi đk tiêm ...

minh_viet.78

Xe buýt
Hôm nay tiêm có phải đo huyết áp không ạ vì em huyết áp cao tiêm lần 1 phải đo đi đo lại lại đến 4 lần mới được tiêm nên em hãi lắm

holland

Xe tăng
không phải vì không đóng góp mà ko được tiêm cụ ạ , quanh em thấy nhiều người thuê nhà không tiêm vì hội ý cứ ngồi im phải đến gọi hỏi mới đi chứ cũng không mở mồm hay ra tổ trưởng khu phố đâu
Mình không có ý nói là không đóng góp thì không được tiêm, khổ sao các cụ cứ hiểu nhầm ý đó. Mình chỉ đưa ra nhận xét là nhiều ng coi chỗ thuê trọ là chỗ tạm, không quan tâm,không để ý,...

holland

Xe tăng
Hôm nay tiêm có phải đo huyết áp không ạ vì em huyết áp cao tiêm lần 1 phải đo đi đo lại lại đến 4 lần mới được tiêm nên em hãi lắm
Thấy bảo không đo nhưng bs có hỏi tiền sử bệnh tật, có bị tăng giảm ha không...

chim to

Xe tăng
Thực ra hộ khẩu thì ko cần nhưng nếu phường yêu cầu khai báo tạm trú thì ko sai, sẽ tránh được việc người nơi khác biết tin, tiện thể đến tiêm, thì những cư dân ở phường sẽ bị mất suất.Nhất là lúc này vacxin chưa đủ hết, thì ví dụ em ở đó, xong em nháy cho 20 người nữa bạn em đến đăng kí hoặc đến tiêm, thì 20 người phường đó sẽ ko được tiêm ngay. Vì hiện nay là quản lý và báo cáo theo khu dân cư.

Sau này thì chắc ai cũng sẽ được tiêm và sẽ có trạm walk - in để tiêm, nhưng ko phải lúc nào.

Còn em tưởng dọn về thì trong tháng đầu tiên đã khai báo tạm trú rồi chứ, như bên E2., nhà nào dọn đến thì bác tổ trưởng biết ngay, vài hôm sau đến làm khai báo luôn rồi chứ. Chẳng lẽ ở nát ra vẫn ko đi khai báo tạm trú, thì con cái học hành, tiêm chủng, bầu cử, trung thu, năm mới, sinh hoạt hè rồi đóng góp, rồi các thứ khác kiểu gì ạ?
Gia lâm bên em tiêm thoải mái, cứ vào cầm cmt là phát phiếu tiêm.

xe vợ mua

Xe tăng
Em đã tiêm mũi 1 Astra , sắp đi tiêm mũi 2 nhưng chưa biết là Astra hay Pfizer .
Cụ nào có thông tin về tác dụng phụ của mũi 2 Astra hoặc mũi 2 là Pfizer với ạ .
Em cảm ơn nhiều
Mũi 2 astra ko vật bằng mũi 1 em vừa tiêm xong

Thanhrosa

Xe buýt
Đăng bài mang tính quy chụp nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 21/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tuctuc2010

Xe điện
Oresol dùng cả để bù điện giải khi bị sốt, chứ không chỉ dùng khi tiêu chảy cụ nhé.
Vâng em quên mất cả sốt nữa ạ. Vì ngày xưa đi học co giáo dạy chữa tiêu chảy nên nhớ đến giờ kkk :D

otoormoto

Xe tải
Cháu tiêm, ha 177/110. Chờ lúc về 150/100, ok. Khám sàng lọc cháu khai dị ứng nhộng tằm, ok. Tiêm Az không sao ạ, phản ứng cháu thấy cũng bt như cccm trên này.
Dị ứng thức ăn thì không nghiêm trọng bằng dị ứng thuốc cụ ạ. Đây e bị cả thức ăn và thuốc, thuốc thì bị 2 loại chứ ko phải 1 loại 😩

fanbarca

Xe buýt
vậy cụ có tiêm kh? có bị phản ứng gì kh? Em cũng đang muốn tiêm quá mà sợ cú sốc hồi chục năm trước.
1 tháng trước e ko dc tiêm, Hom qua e mới dc gọi đi tiêm đấy, Astra. Tiêm sáng thì đêm sốt 38-38.5 độ, đâù nhức, cả ngày hnay vẫn hơi sốt đến chiều tối thì có vẻ ổn.

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
Tổng hợp tình hình "ngoại giao" trong ngày.
Các ông nên hiểu nước ta thuộc dây Nga, Tàu, Cuba, Iran, Venezuela... dù thế nào cũng không có sẵn đồ của phe đồng minh đâu. Trăm triệu liều vaccine Tây toàn bánh vẽ hứa mồm trước đã.
Ai tranh thủ hàng Âu Mỹ được rồi thì chúc mừng vì sẽ hiếm có cơ hội như vậy trong thời gian gần.

Chỉnh sửa cuối:

Altis2012

Xe hơi
UI, em em cũng dị ứng như thế, 1,5 ngày sau tiêm nó nổi mề đay khắp người, bác sỹ cho uông thuốc chống dị ứng, 1 ngày sau mới đỡ. Nó có cơ địa dị ứng sẵn. May quá rồi không sao nữa. Chứ lúc lên mề đay cũng hết hồn chim én!
Uống thuốc chống dị ứng có làm giảm hiệu quả của vaccin không cụ?. Em cũng bị nổi mẩn, ngứa sau khi tiêm mà không giám uống

VuNgoanMuc

Xe điện
Tổng hợp tình hình "ngoại giao" trong ngày.
Các ông nên hiểu nước ta thuộc dây Nga, Tàu, Cuba, Iran, Venezuela... dù thế nào cũng không có sẵn đồ của phe đồng minh đâu.
Trăm triệu liều vaccine Tây toàn bánh vẽ hứa mồm trước đã.
Ai tranh thủ hàng Âu Mỹ được rồi thì chúc mừng vì sẽ hiếm có cơ hội như vậy trong thời gian gần.
ai bảo chị phó sang tiếp ko tới cao nhất, anh gì Nhật đang sang ko đưa tin rầm rộ như nghị vương :D

xgamox

Xe tải
Gia lâm bên em tiêm thoải mái, cứ vào cầm cmt là phát phiếu tiêm.
Vì bên đó họ hiểu biết. Nếu không may có ca F0 xảy ra ở địa bàn quản lý, thì dù là dân hộ khẩu hay dân tạm trú thì lãnh đạo, cư dân ở khu đó đều bị ảnh hưởng. Mà vắc xin do nhà nước cung cấp, chứ có phường hay tổ tài trợ đâu mà tính toán có đóng góp hay không đóng góp. Dân đóng góp qua luật thuế rồi, những khoản góp quỹ đáng gì và nó đi đâu nào ai có biết.

wishman2

Xe tải
Không có cơ cánh quan hệ mà các cụ nói như đúng rồi chờ sang tuần về tiêm Fizer. Các cụ làm như phường nó tổ chức cả một ban bệ chờ tiêm cho mỗi nhà các cụ. Đang có đợt tiêm mà không tiêm sau này lại om sòm lên chửi nọ chửi chai ko tiêm cho người già.
Tiêm hay không tiêm là quyền của người ta , ai ép được . Lại còn doạ hết thuốc không được tiêm 🤣 Nhảm nhí . Thuốc thì về có đợt , hết vero cell thì có thuốc khác , ra tiêm đúng đợt thì được chứ chả có ban bệ nào phục vụ riêng ai cả . Xàm xí