[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hai vc em tiêm lúc 4h30 chiều thì 11h đêm nó đã cập nhật rồi , em tra của em phát ra ngay , tra của vợ không thấy , sau hoá ra mình vào sai ngày tháng năm sinh , em nghĩ chỉ cần mình hoặc nhân viên cập Nhật nhầm một trong ba dữ liệu là ngày tháng năm sinh , số cccd , số điện thoại là sẽ không hiển thị được
Giới tính nữa cụ. Em nhập cho mẹ vợ quên đổi giới tính không ra. Đổi phát hiện luôn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mấy cụ thích chê bai hiệu quả của vaccine lúc nào cũng chỉ biết lôi Mỹ với Israel ra làm ví dụ à? 2 nưóc này mới tiêm đủ cho khoảng 60% dân số, và nhiều người trong nhóm nguy cơ cao không chịu tiêm

Trong khi Đức với các nước Bắc Âu (Delta >90%), số ca nhiễm chỉ bằng 1/10, sô ca tử vong = ~1/8, mặc dù họ chưa bắt đầu tiêm mũi 3, tại họ đã tiêm đủ 70%+, quan trọng hơn là ~95% nhóm nguy cơ cao được tiêm

Hiệu quả giảm lây nhiễm & tử vong không chỉ phụ thuộc vào vaccine, mà còn bị ảnh hưởng của số ca nhiễm trong cộng đồng, mức độ giãn cách xã hội, tỉ lệ xét nghiệm, socialeconomic status, độ tuổi, tập quán sinh hoạt của từng cá nhân, khoảng cách giữa 2 mũi tiêm, độ nhạy của PCR test, chất lượng hệ thống y tế, số giường ICU/1000 dân...Vì vậy không nên chỉ nhìn vào số ca nhiễm rồi kết luận "Israel sắp tiêm mũi 4 mà vẫn toang, chứng tỏ Pfizer chẳng ra gì"

View attachment 6508464

View attachment 6508466
Em thì thấy số liệu của Mã Lai, Hungary, UAE là đáng quan tâm với VN nhất
Vì nó tiêm nhiều loại, mỗi loại nhiều triệu liều, đk y tế cũng k.quá xa so với VN

Imei

Xe buýt
Sao e tiêm mấy ngày nay rồi mà chưa cập nhật thông tin lên nhỉ?
Chỗ bác e ngày cuối tiêm vét đo huyết áp ào ào cho các cụ già. bác e mấy bữa trước huyết áp nhảy múa lộn xộn quá họ k cho tiêm về theo dõi mà hôm cuối ào ào tiêm luôn. Cũng may người già tiêm Astra lại ko sốt như mấy người trẻ, có mấy người ít ốm đau cảm sốt thì làm phát 39 độ.

fanbarca

Xe buýt
Hnay quận LB tiêm Vero cell cho các cụ trên 65T, có bệnh nền. E thấy các cụ đi sớm, tiêm được rất phấn khởi vì nhiều cụ huyết áp cao đi 1-2 lần rồi chưa tiêm dc.

meden.10

Xe hơi
Hnay quận LB tiêm Vero cell cho các cụ trên 65T, có bệnh nền. E thấy các cụ đi sớm, tiêm được rất phấn khởi vì nhiều cụ huyết áp cao đi 1-2 lần rồi chưa tiêm dc.
tiêm vero từ hôm qua ở đức giang thì phải.

Redwine

Xe đạp
Mai nhà cháu đi tiêm AZ mũi đầu.
Các Cụ/Mợ cho cháu hỏi:
- Bị gout tiêm có phản ứng gì không ? Cần chuẩn bị gì sau khi tiêm không ạ ?
- Cháu nhận đc tn để cài Sổ SKĐT theo số đt, cháu cài app này rồi, đã đăng nhập đc vào rồi. Vậy các thông tin như nhóm máu, số bhyt.. mình tự khai hay đến lúc tiêm thì cập nhật ạ ?

ar3a

Xe container
Các Cụ/Mợ cho cháu hỏi:
- Cháu nhận đc tn để cài Sổ SKĐT theo số đt, cháu cài app này rồi, đã đăng nhập đc vào rồi. Vậy các thông tin như nhóm máu, số bhyt.. mình tự khai hay đến lúc tiêm thì cập nhật ạ ?
Gout tiêm không làm sao cụ nhé.

GloryJack

Xe container
Các Cụ/Mợ cho cháu hỏi:
Cụ search "Phản ứng phụ sau tiêm vaccine Covid19" nghiên cứu nhé.

xuanphuongccs

Xe điện
Chiến binh đến từ Vũ trụ mịa còn ko có số liệu thử no với Delta lại cứ đòi hàng nội có số liệu chiến được 50% trở lên
BYT chỉ cần 50% là yêu cầu đối với chủng cũ. Delta là câu hỏi ngôi sao hy vọng đấy mà không ăn được nữa thì chịu.

LWH

Xe tải
Lão nhà em tiêm VeroCell đây ạ, về chả thấy mệt mỏi hay sốt sắng gì, ăn khỏe hơn hẳn, cứ kêu đói
Đêm thì kê cao gối ngủ kỹ luôn
Sáng dậy quay ra chê em: Yếu rớt, tiêm có cái gì đâu mà cứ lăn ra ốm thế
Hic, em tiêm Mordena mũi 2 về đau sốt kêu la inh om :(
Thế gay nhỉ? Ăn như thuồng luồng thế này thức ăn dự trữ nào cho lại, rồi tiền tích kiệm cũng nhanh cạn, lại nhào ra đường kiếm thức ăn kiếm tiền và nộp phạt thông chốt, thế giãn cách làm sao hiệu quả?
Đúng là tàu thâm mợ nhể?:P

Lucifer2306

Xe tăng
Em đề xuất chính phủ nên đặt mua bổ sung ngay 50 triệu liều vaccine nữa ngoài 150tr liều đã đặt mục tiêu. Để đến lúc cần tiêm tăng cường, tiêm cho trẻ dưới 18 tuổi thì có ngay chứ không phải lề mề đặt rồi đợi. Nanocovac và Vin cũng đáng để hy vọng đấy, nhưng vẫn phải có phương án B ngay từ bây giờ.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Messiah_

Xe hơi
E đang mất ngủ, biếng ăn biết thế e đợi để tiêm Vero cell. E tiêm AZ rồi mũi 2 tiêm Vero được k nhỉ
Đầu cứ ong ong lảo đảo như say rượu ấy cụ ah. Người lúc nóng lúc lạnh, thỉnh thoảng thấy bụng dạ quặn quặn khó chịu vãi. Vì cái thẻ thông hành xanh nó dọa không cho đi lại chứ không em chả tiêm vội. Đúng là tẩu hỏa nhập ma

Messiah_

Xe hơi

minh_viet.78

Xe buýt
Thông tin về vaccin việt nam thế nào rồi các cụ em hóng mà không thấy báo nào đề cập đến

tamchenlenxe

Xe buýt
Lão nhà em tiêm VeroCell đây ạ, về chả thấy mệt mỏi hay sốt sắng gì, ăn khỏe hơn hẳn, cứ kêu đói
Đêm thì kê cao gối ngủ kỹ luôn
Sáng dậy quay ra chê em: Yếu rớt, tiêm có cái gì đâu mà cứ lăn ra ốm thế
Hic, em tiêm Mordena mũi 2 về đau sốt kêu la inh om :(
Thế thì đúng là đặc điểm chung verocell rồi mợ nhỉ. Dịch e tập giữ ng mà cứ ăn ngủ như này sau khi tiêm thì lại lên cân mất :((

trinhkhuongduy

Xe tải
Vợ em mới sinh em bé được 1 tháng mà sinh mổ, em sợ skhoe còn yếu nên đợt tiêm phủ mũi 1 vừa rồi chưa dám cho tiêm, đợi thời gian nữa nhưng tổ dân phố bảo tiêm hết 15.9 rồi, còn đợt nào nữa đâu. Có cụ nào đã đăng ký trên cổng thông tin tiêm chủngaf được tiêm rồi ko ạ? Em tính đky online nếu ở phường ko đky được.