[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

Patriots

Xe lăn
Bọn tr.thông nó lập lờ, lúc là công nghệ mRNA, lúc là dựa trên... Em thực sự nghi ngờ cái m của nó. Chỉ mình nó nói, và là bí quyết, bí mật công nghệ. Mấy ông khoác áo khoa học leve bên ngoài nói cũng không tin được.
mRNA nó dễ vậy thì con người có thể tèo lâu rồi
Điều mất dạy nhất là trên TG bọn tr thông tuyên truyền sự kỳ thị giữa người tiêm và không tiêm, khi mà cả hai đối tượng đều tự nguyện trong khuôn khổ của pháp luật. Hai là giễu cợt những người không tiêm mà chẳng may họ mất đi, đó là vô nhân đạo. Ông Colin Powell dù có tiêm hai mũi, có tội ác với nhiều dân tộc trên thế giới chẳng ai giễu cợt ông vì điều đó, cũng chẳng ai hoan hỉ vì điều đó, đơn giản vì không ai xứng đáng bị giễu cợt khi chẳng may lại là chọn lọc của tự nhiên

TVL.COM

Xe tăng
f1 nhà em cũng gần 5 tuổi và em nhất quết là không tiêm xem có không cho đi học hay ntn :D
Đi học chắc chắn là vẫn được. Cẩn thận là tốt. Nhưng khi Nhà nước đã quyết làm, khi xu thế là tiêm thì mình khó. Như ở Malaysia, công chức không tiêm, ra khỏi ngành. Hoặc con cụ không tiêm, họ cho tách lớp, các bạn xa lánh... Như vậy, khi còn chưa rõ vacxin có hại hay không thì con cụ đã thành tự kỉ rồi

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
em tiêm mũi 1 vac xin Astrazeneca thì không có cảm giác gì. sau 9 tuần em tiêm mũi 2 Vacxin Pfizer hôm qua(19/10) thì hôm nay 20/10 xuất hiện hiện tượng đau khớp(em tiêm tay trái bị đau khớp háng trái) cho hỏi là em có nên đi đến bệnh viện nằm không ạ
Đau ê ẩm thì bị vài ngày là hết, hiện tượng chung, em bị đau 2-3 ngày như người bị đánh kia

BìnhMinh89

Xe tăng
Đi học chắc chắn là vẫn được. Cẩn thận là tốt. Nhưng khi Nhà nước đã quyết làm, khi xu thế là tiêm thì mình khó. Như ở Malaysia, công chức không tiêm, ra khỏi ngành. Hoặc con cụ không tiêm, họ cho tách lớp, các bạn xa lánh... Như vậy, khi còn chưa rõ vacxin có hại hay không thì con cụ đã thành tự kỉ rồi
f1 nhà em mới hơn 4 tuổi, cần thì cho ở nhà hai năm vk em nó dậy vk em công việc nó cũng giảm với bập bõm hơn năm nay rồi. Tới lúc nào đi học lớp 1 thì tính tiếp, lúc đấy thì hiệu quả vacxin ntn thì chắc cũng có dữ liệu để đánh giá rồi :D
Còn vk, ck em thì đều 2 mũi astra rồi chứ không phải là em antil vacxin.

TVL.COM

Xe tăng
Đau ê ẩm thì bị vài ngày là hết, hiện tượng chung, em bị đau 2-3 ngày như người bị đánh kia
Em tiêm 2 mũi Pfizer. Mũi 2 người như sốt vi rút mất 2 ngày. Toàn thân mỏi, buồn bực. Thỉnh thoảng sốt nóng, sốt rét (không cao độ, nhưng ghê người). Đắp chăn thì toát mồ hôi, bỏ chăn thì lạnh

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Em tiêm 2 mũi Pfizer. Mũi 2 người như sốt vi rút mất 2 ngày. Toàn thân mỏi, buồn bực. Thỉnh thoảng sốt nóng, sốt rét (không cao độ, nhưng ghê người). Đắp chăn thì toát mồ hôi, bỏ chăn thì lạnh
Giống em, mũi 1 ko sao, mũi 2 bị vậy đó

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
f1 nhà em mới hơn 4 tuổi, cần thì cho ở nhà hai năm vk em nó dậy vk em công việc nó cũng giảm với bập bõm hơn năm nay rồi. Tới lúc nào đi học lớp 1 thì tính tiếp, lúc đấy thì hiệu quả vacxin ntn thì chắc cũng có dữ liệu để đánh giá rồi :D
Còn vk, ck em thì đều 2 mũi astra rồi chứ không phải là em antil vacxin.
Quan điểm giống em, mà có khi nhiều người có con chưa đi học đều vậy, kể cả con có đi học em cũng chưa chắc cho tiêm, xa lánh thì thôi, còn hơn liều đến lúc lại ối giời ôi

Nhạc

Xe container
E 2 mũi Mod, cảm nhận có ảnh hưởng tim. Dễ xúc động, nhìn thấy giai đẹp lại tâm tư hơn.

TVL.COM

Xe tăng
Quan điểm giống em, mà có khi nhiều người có con chưa đi học đều vậy, kể cả con có đi học em cũng chưa chắc cho tiêm, xa lánh thì thôi, còn hơn liều đến lúc lại ối giời ôi
Em không để ý tuổi. Nếu 3,4,5,6 tuổi thì em nghĩ không lo. Mình có thể chậm lại. Chỉ cần nửa năm là sẽ có thông tin về tác dụng phụ của thuốc ngay. Từ khoảng lớp 3trở lên thì khó.

Lít đờ

Xe tải
- Bác cứ mạnh dạn trả lời, không có tác dụng gì về sau, nhưng đó chỉ là với lại vacxin công nghệ mRNA. Các vaccin công nghệ cũ không đảm bảo được yêu cầu này.

- Vì sao: em xem trên link giải thích về công nghệ mRNA nó giải thích rất rõ ràng, nếu khi tiêm vacxin mRNA vào cơ thể, nó sẽ gửi một đoạn nhắn vào bộ nhớ của Ribosome để tạo ra kháng thể cần thiết chống lại virut, và sau đó vài giờ đồng hồ thì Ribosome tự hủy đoạn mã mRNA từ vacnice đi, tức là không để lại bất cứ một dấu vết sinh học nào để có thể gây tác dụng phụ sau này .

- Và do đó, công nghệ mRNA được cho là công nghệ vaccine của tương lai có thể sử dụng cho việc tiêm chủng diện rộng

Bác xem video này, cái em nó nó ở thời điểm 2 phút 20s

Tin gì không tin lại đi tin lũ truyền thông. Điều gì khẳng định sau vài giờ nó sẽ tự hủy ? Giả sử nó không tự hủy thì sao ?

Vaxcin công nghệ cũ dùng bao năm nay chẳng sao, lại đi tin vào cái công nghệ mới được đem vào áp dụng trong trường hợp khẩn cấp.

BìnhMinh89

Xe tăng
Vâng cụ, giờ vacxin công nghệ thì mới combo thêm cấp phép khẩn cấp nữa. Mình người lớn thì tự quết chấp nhận rủi do chứ bọn trẻ nhất là lứa tuổi 3-10 nó thì biết cái gì, nên mình cứ từ từ 1 thời gian xem tác dụng vacxin nó ntn rồi quết cũng chưa muộn.
Không thì lại như cụ nói "Ối giời ơi" :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mấy giờ sau khi sinh là đã làm 1 mũi gan rồi ấy chứ.
mRNA nó có cái quy trình lắt léo: đưa thông tin => tế bào nhận biết => sinh ra protein gai => sinh ra cái chống lại.... loằng ngoằng. Nghe rất khoa học vì nhận biết đến đâu thì chu trình tiếp sau nó sẽ phản ứng tương thích, cân bằng. Nhưng chỉ đụng vào vỏ, không đụng vào nhân thì nghe vậy còn có vậy không thì mù tịt, mèo khe mèo dài đuôi chứ kiểm chứng thế nào.
Em đọc loáng thoáng là công nghệ vx mRNA công bố từ 2011, nhưng 10 năm qua nó không làm đc cho cái gì cả, đột nhiên 2021 được phê duyệt và lên đỉnh, nó đã mang danh Times Record trong lịch sử vx.
Ngay vector, e tiêm AZ, chuyện ù tai, có cảm nhận khác thường về độ nhìn, cơn choáng thoáng qua ở % giây trong thời gian đầu thấy bình thường vì em có 1 số vđ bệnh riêng, coi là cơ địa của mình, nhưng sau 45 ngày thì vẫn xuất hiện, đặc biệt khi lái xe tđ cao thấy ù và quan sát kém.
Vậy nên e cũng thấy việc tiêm cho bọn nhỏ lúc này là không hay ho gì, nếu không nói là rủi ro cao về gen... Cừu dolly là thành tựu, nhưng nó cũng không phải là con cừu đúng nghĩa. Cần cẩn trọng và bảo vệ trẻ em VN (với cá nhân em là đội cháu, con lớn rồi và cũng như mình, chấp nhận 5/5).
Như cháu đã viết mRNA chưa bao giờ được cấp phép, lần này là lần đầu tiên và duy nhất cũng chỉ là khẩn cấp, quan trọng là đoạn đưa và trao đổi thông tin, cái họ nói là perfect nhưng thực tế việc trao đổi thông tin không phải lúc nào cũng perfect. Ngay cụ bấm điện thoại số của A mà đôi khi lại có B ất ơ nào đó nghe máy. Đôi khi sóng căng đét nhưng lại ngoài vùng
Bọn tr.thông nó lập lờ, lúc là công nghệ mRNA, lúc là dựa trên... Em thực sự nghi ngờ cái m của nó. Chỉ mình nó nói, và là bí quyết, bí mật công nghệ. Mấy ông khoác áo khoa học leve bên ngoài nói cũng không tin được.
mRNA nó dễ vậy thì con người có thể tèo lâu rồi
Điều mất dạy nhất là trên TG bọn tr thông tuyên truyền sự kỳ thị giữa người tiêm và không tiêm, khi mà cả hai đối tượng đều tự nguyện trong khuôn khổ của pháp luật. Hai là giễu cợt những người không tiêm mà chẳng may họ mất đi, đó là vô nhân đạo. Ông Colin Powell dù có tiêm hai mũi, có tội ác với nhiều dân tộc trên thế giới chẳng ai giễu cợt ông vì điều đó, cũng chẳng ai hoan hỉ vì điều đó, đơn giản vì không ai xứng đáng bị giễu cợt khi chẳng may lại là chọn lọc của tự nhiên
Cảm ơn các cụ, em đã có qđ của riêng mình, cụ bà nhà em cao tuổi (85t) thôi để cho tiêm Pfizer, cụ bảo thôi được ngày nào biết ngày đó, chứ còn bọn trẻ thì phải cân nhắc, tất cả chúng ta đều là nạn nhân của truyền thông :((

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, giờ vacxin công nghệ thì mới combo thêm cấp phép khẩn cấp nữa. Mình người lớn thì tự quết chấp nhận rủi do chứ bọn trẻ nhất là lứa tuổi 3-10 nó thì biết cái gì, nên mình cứ từ từ 1 thời gian xem tác dụng vacxin nó ntn rồi quết cũng chưa muộn.
Tiêm cho trẻ từ 3 tuổi trở lên em thấy quá rủi ro, tuổi này các cơ quan cơ thể chưa phát triển đầy đủ mà ảnh hưởng lâu dài của vắc xin đến cơ thể thì chưa có đủ thời gian để nghiên cứu, ví dụ 10, 20 năm nữa ảnh hưởng đến chức năng sinh sản hay tim thì ai dám khẳng định là không có.
Bọn em ở cơ quan còn đang trêu mấy mẹ lăn tăn tiêm cho F1, là có khi 5-10 năm nữa tự nhiên lại mọc ra cái đuôi như trong phim viễn tưởng thì bome :P :D

• Vodka
Reactions: tnu

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
E vừa tiêm hôm qua. Trẻ cỡ 4x trở xuống thì k kiểm tra, 5x trở lên và mặt nhàu nhàu là phải kiểm tra HA cụ ạ.

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun
Cụ tiêm theo phường hay viện hả cụ. Đeo khẩu trang cũng biết mặt nhàu hay ko hả cụ hihi.
HA thì liên quan gì đến 4x hay 5x đâu nhỉ, chỗ cơ quan em đầy ông 3x mà đã HA cao, tiểu đường kia kìa.

namnhstdn

Xe tải
Cụ có lựa chọn không cho con tiêm mà.
Tất nhiên là ta có quyền lựa chọn là tiêm hay không tiêm cho tụi nhỏ, nhưng em nghĩ giống cụ dưới này: lúc đó thì đến trường thế nào, có vào lớp thường như mọi khi hay vào 1 lớp những bạn chưa tiêm, hay cực đoan là tạm chưa được đi học vì... (cái này chắc không có, vì chả ông nào dám quy định, nhưng áp lực bên ngoài).

Vấn đề là nhà sản xuất ra vc chỉ mới đưa ra áp dụng cho lứa dưới 17 với số lượng đã nhiều đâu, ở ta giờ bị covid 19 làm ảnh hưởng đến mọi vấn đề từ kinh tế đến tinh thần người dân quá nên các l.đ cũng hoảng vì thế quyết tâm tiêm cho toàn bộ trẻ em cho an toàn trước đại dịch này. Mà vc có ảnh hưởng gì đến cơ thể trẻ em sau này hay không thì ....nỏ biết.
Sắp tới khi triển khai em nghĩ sẽ có 2 luồng đồng ý và phản đối song hành và mạnh mẽ đấy ợ.

poiuy

Xe cút kít
Các cụ nên sẵn sàng tư tưởng nếu không tiêm thì đứng ngoài cuộc đi. Ngay cả ở Mỹ, đất nước tự do, VĐV bóng rổ không tiêm thì nghỉ thi đấu tại NBA đó.