[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

coquay

Xe container
không nên vì kháng thể kém hơn 2 mũi Astra! Bộ y cũng không cho phép!
chờ đi không sợ thiếu đâu!
Hà nội đang tiêm vét lô astra hạn 31/10 sao lại có phường thiếu astra nhỉ?? hơi khó hiểu
E cũng nghĩ thế mũi 1 az thì mũi 2 sao lại là Sino khó hiểu thật.
Bố mẹ e đc gửi tin như thế, các cụ ko biết chỉ thấy báo tiêm là định đi may e xem lại mới can các cụ
Hay đấy chỉ là thông báo chung cho toàn khu phố nhỉ

NQHU

Xe điện
E cũng nghĩ thế mũi 1 az thì mũi 2 sao lại là Sino khó hiểu thật.
Bố mẹ e đc gửi tin như thế, các cụ ko biết chỉ thấy báo tiêm là định đi may e xem lại mới can các cụ
Hay đấy chỉ là thông báo chung cho toàn khu phố nhỉ
có thể là nhầm!
1 buổi phường có thể trả mũi 2 của cả 3 loại Sinopharm, Astra, Pfizer đó cụ! họ phân gọi từng khung giờ

Mr.Alo

Xe lăn
có thể là nhầm!
1 buổi phường có thể trả mũi 2 của cả 3 loại Sinopharm, Astra, Pfizer đó cụ! họ phân gọi từng khung giờ
Thường họ chia theo ngày , ngày nào tiêm gì , thời gian nào sẽ lên bảng của khu phố , việc mid astra với sino chắc khó vì giảm hiệu quả với tăng nguy cơ không cần thiết

piano

Xe điện
Tiêm chậm trước tiên phải xử lý ông nào đề ra cái trò "đo huyết áp, đo tim mạch, đo sạch sach" trước khi tiêm, rồi 65+ chỉ dc tiêm Pfizer/Moderna...

Hậu quả là những người cao tuổi, đúng ra phải dc tiêm sớm nhất, trở thành người tiêm muộn nhất :>
Bầu không được tiêm....
Và rồi chúng ta đã được xem cái phim Ranh Giới đầy ám ảnh.
Thằng mới đúng, ông gì dạng này

NQHU

Xe điện
Thường họ chia theo ngày , ngày nào tiêm gì , thời gian nào sẽ lên bảng của khu phố , việc mid astra với sino chắc khó vì giảm hiệu quả với tăng nguy cơ không cần thiết
tùy nơi cụ ơi! mũi 2 người đến tiêm lẻ tẻ lắm! tiêm 1 loại ngày vài lọ không xong đâu! dân còn bận đi làm khó sắp xếp!
có thể xảy ra sai sót nên mới thông báo nhầm cho người tiêm astra đến tiêm sino thôi

Sao bọn khựa tiêm hết rồi mà chúng nó vẫn zero covid nhỉ?
Thế thì tiêm làm gì?
Hay là chúng nó biết vaccine của chúng nó đểu?

coquay

Xe container
Thế thì tiêm làm gì?
còn trẻ nhỏ chưa tiêm hết mà cụ, với cả e xem kênh youtube làm về cuộc sống ở bên đấy thấy cũng nhiều người trẻ cũng thấy dịch đc kiểm soát tốt cũng chưa tiêm, chắc cũng phải 5 7% dân số trong độ tuổi chưa tiêm

lamboghi

Xe tải
Thế thì tiêm làm gì?
thực tế đã chứng mình zero covid là biện pháp tốt nhất, tốn chi phí thấp nhất. vaccin hiệu quả cao nhất cũng dc 90%. 10% còn lại thì hệ thống y tế sẽ phải gánh , với 1.4 tỷ dân thì TQ phải gánh dc 140 triệu người bệnh => đó là 1 chi phí khổng lồ. chưa kể tỉ lệ người chết có thấp cỡ nào thì với 1.4 tỷ dân, 1 ngày nó sẽ có vài chục nghìn người chết. Nó còn duy trì dc zero covid thì vẫn làm thôi

vothuongss

Xe đạp
Em tiêm xong 2 mũi mà cả sskdt mà PC covid chả có info gì cả cc ạ, làm ăn chán thật

Sent from SM-G9750 via OTOFUN

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thế thì tiêm làm gì?
Rất nhiều nước đã tiêm phủ đầy đủ và chủ động nguồn vaccin nhưng chưa có nước nào dám từ bỏ kiểm soát covid, chỉ là mức độ kiểm soát khác nhau.
Xét theo tiêu chí vừa yên ổn làm ăn vừa kiểm soát covid, thiệt hại thấp nhất về kinh tế và con người thì hiện tại thằng TQ đang dẫn đầu nên chẳng có lí do gì nó phải từ bỏ cách của nó để làm theo cách của nước khác !

kienbinh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, vaccine sputnik v đã bắt đầu được tiêm chưa ạ.

lai 4 fun

Xe tải
Bx nha toi 45 ngay roi (astra) mũi 1
ko chỉ chậm mà cam giác thay đổi nhiều thứ theo chiều xấu
Em đây bt rất đều 28 ngày nhưng tiêm thì 32 ngày cũng ko bị chậm nhiều nên ko lo. Nhưng bị vấn đề là đau khớp mới chán. Và rất nóng trong nên bt da mịn nhưng tiêm xong mấy lần lên nhọt ( chứ ko phải trứng cá ) rất sâu và sưng to. Em uống atiso thật nhiều mới thải độc ra. Có thể do bt gan em đã hơi yếu. Nhưng về khớp và thần kinh là bị rõ nhất. Hicc. Hy vọng hết dần.

hưvô

Xe lăn
Vợ em sau khi tiêm mũi 1(astra) mới phát hiện mang thai thì có ảnh hưởng đến thai nhi ko ạ?
Thai sau bao nhiêu tuần thì tiêm mũi 2 ổn ạ.
Tưởng hôm trước cụ lập thớt hỏi về việc thai bầu và có câu trả lời rồi ?!
Giờ tiêm xong lại hỏi lại ạ

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Em đây bt rất đều 28 ngày nhưng tiêm thì 32 ngày cũng ko bị chậm nhiều nên ko lo. Nhưng bị vấn đề là đau khớp mới chán. Và rất nóng trong nên bt da mịn nhưng tiêm xong mấy lần lên nhọt ( chứ ko phải trứng cá ) rất sâu và sưng to. Em uống atiso thật nhiều mới thải độc ra. Có thể do bt gan em đã hơi yếu. Nhưng về khớp và thần kinh là bị rõ nhất. Hicc. Hy vọng hết dần.
Bx nha toi 45 ngay roi (astra) mũi 1
ko chỉ chậm mà cam giác thay đổi nhiều thứ theo chiều xấu
E sau tiêm mũi 2 đến giờ k 3 tuần, thấy hay hồi hộp đi liền với tim đập nhanh dồn và thót nhẹ, xảy ra thường xuyên hơn, thấy hơi lo, ko biết tình trạng sẽ qua đi ko.

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

Xe container
Vấn đề nữa là họ không có ý định chích vaccine cho toàn dân.
Bài tháng 4,5 đều là công văn không mua thêm vaccine vì đã có viện trợ Covax. Tới tháng 6 mới chốt hợp đồng mua giá cho nước nghèo. Trong khi đó hàng triệu liều AZ thời điểm này phải nằm kho để chờ xét duyệt kỹ "các đối tượng ưu tiên".
Tới cuối tháng 7 khi số ca nhiễm thực tế đã hơn chục ngàn mỗi ngày mới chịu mở kho chích vaccine cho toàn dân từ 18 tuổi không phân biệt đối tượng (HN và phần còn lại tới tháng 9). Và chỉ trong vài ngày mấy triệu liều tồn kho đã hết sạch.
Rồi tiếp sau đó phải giở thêm các bài "... sớm nhất... tốt nhất".
Hic đọc lại mấy bài tháng 4 hơi buồn nhỉ. Khi đấy Delta cũng đã bắt đầu bùng ở một số nơi rồi.