[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

gocart

Xe cút kít
tiêm xong bị nhiễm như chưa, ko phải bị shock, hiểu chậm lai 1 chut đối bàn tay
[/QUOTE]
Tiêm xong bị nhiễm có cụ nhé.
Tỷ lệ bảo vệ của vắc xin BCG là 70%, thấp hơn các loại Vắc xin chống Covid.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
em post hỏi lại: em tiêm mũi 1 Az, 6 tuần sau mũi 2 Pfizer. 1,5 tháng sau test kháng nguyên thì chỉ số gần 5000.
Số này rất cao, em có nghi là đã bị f0 rồi khỏi không triệu chứng không ah.
Em ở SG thời đỉnh dịch. 2 lần tiêm rất nhẹ nhàng, không mỏi, sốt, mệt tí gì.

gocart

Xe cút kít
Tiêm xong bị nhiễm có cụ nhé.
Tỷ lệ bảo vệ của vắc xin BCG là 70%, thấp hơn các loại Vắc xin chống Covid.
Có cái vaccine nào vài tháng nhắc một mũi không bác?

Hình như trẻ nó tiêm nhắc nhiều nhất là viêm não Nhật Bản, 1 mũi đầu + 2 mũi nhắc năm năm tuổi & 7 tuổi gì đấy
[/QUOTE]
Hỏi cụ câu ngược lại, có loại virus nào vỏn vẹn vài tháng giết chết 23.000 người Việt như Covid ko?
Mở rông ra, mỗi loại virus là độc nhất vô nhị, tại sao cứ đòi vắc xin phải giống nhau?

LWH

Xe tải
Khái niệm Mã định danh cá nhận hình như mới có gần đây, tụi cấp 2 làm gì đã có trong giấy khai sinh nhỉ ? ( em k nhớ giấy KS ghi như nào).

Bạn CSKV gửi cho em thông tin là 12 chữ số.
Sinh từ 2015 trở về sau mới có mã định danh ghi trên giấy khai sinh.
Bạn CSKV chỗ em giải thích thế.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

LWH

Xe tải
Vâng, cao không tới thấp không thông Gió ạ. Mong nó được tiêm chứ giờ nó cứ ru rú ở nhà chả được đi đâu cả.
Cụ nào bảo trẻ con ít chết vì Covid thì em thấy ngạc nhiên đấy, không tự dưng bọn Tây nó bắt trẻ con phải tiêm.
Cụ đã đính chính "bắt trẻ con phải tiêm" thành "cho phép vì an toàn của bọn trẻ".
Có lẽ cũng nên làm rõ nốt "Cụ nào bảo trẻ con ít chết vì Covid thì em thấy ngạc nhiên đấy" xem cụ thể thì là bao nhiêu, ở đâu vì theo tinh thần của câu ấy thì chắc là cũng kinh phết?

Em giúp cho cụ 1 nước: Tính đến ngày 20/8/2021 tại Đức có trên 500k U18 nhiễm covid, tử vong 25 cháu U20 có 16 loại bệnh nền khác nhau (nguồn đã dẫn trong 1 còm gần đây ở trong thread này).
Vì chết ít quá nên em cũng không đi tìm hiểu chi tiết xem 25 cháu chết kia hưởng thọ bao nhiêu tuổi, nhưng em chộp được 1 câu của anh Thomas Mertens - chủ tịch UB tiêm chủng Đức (STIKO)- trên truyền thông rằng không có cháu U17 nào ở Đức chết vì covid cả.

Cũng anh Mertens này còn dự báo về 1 làn sóng nữa, không phải con covid, mà là làn sóng gây áp lực phải tiêm cho trẻ con của các chính trị gia.

Tại sao phải tiêm cho trẻ con? Ngoài lý do tác dụng của vắc xin, còn có lý do nữa là tiêm đến 70% rồi, hoặc do cơ cấu dân số trẻ, hoặc do nhiều người lớn không chịu tiêm vân vân mà vẫn không tìm ra thằng MDCĐ, thì phải đè nốt bọn trẻ con ra với hy vọng đủ quota 80-90% thì thằng MDCĐ sẽ xuất hiện. Thế cho nên cũng không phải tự nhiên mà có ông gầm lên "bảo trẻ con đi tiêm để góp phần bảo vệ cộng đồng là vớ vẩn! Trẻ con là đối tượng cần được bảo vệ!"

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Cụ đã đính chính "bắt trẻ con phải tiêm" thành "cho phép vì an toàn của bọn trẻ".
Có lẽ cũng nên làm rõ nốt "Cụ nào bảo trẻ con ít chết vì Covid thì em thấy ngạc nhiên đấy" xem cụ thể thì là bao nhiêu, ở đâu vì theo tinh thần của câu ấy thì chắc là cũng kinh phết?

Em giúp cho cụ 1 nước: Tính đến ngày 20/8/2021 tại Đức có trên 500k U18 nhiễm covid, tử vong 25 cháu U20 có 16 loại bệnh nền khác nhau (nguồn đã dẫn trong 1 còm gần đây ở trong thread này).
Vì chết ít quá nên em cũng không đi tìm hiểu chi tiết xem 25 cháu chết kia hưởng thọ bao nhiêu tuổi, nhưng em chộp được 1 câu của anh Thomas Mertens - chủ tịch UB tiêm chủng Đức (STIKO)- trên truyền thông rằng không có cháu U17 nào ở Đức chết vì covid cả.

Cũng anh Mertens này còn dự báo về 1 làn sóng nữa, không phải con covid, mà là làn sóng gây áp lực phải tiêm cho trẻ con của các chính trị gia.

Tại sao phải tiêm cho trẻ con? Ngoài lý do tác dụng của vắc xin, còn có lý do nữa là tiêm đến 70% rồi, hoặc do cơ cấu dân số trẻ, hoặc do nhiều người lớn không chịu tiêm vân vân mà vẫn không tìm ra thằng MDCĐ, thì phải đè nốt bọn trẻ con ra với hy vọng đủ quota 80-90% thì thằng MDCĐ sẽ xuất hiện.
Cụ làm em lại phải tra gg. Vì em xem tv họ giải thích vì sao tiêm vắc xin cho trẻ con nên nhớ mang máng là trên 400 ở Mỹ.
Các cụ toàn người giỏi giang chém gió hơn cả các nhà khoa học. Giờ cứ cho những người không tiêm chủng ở nhà tự chịu trách nhiệm. Lỡ không may bị mắc Covid thì tự ở nhà không cho đến viện điều trị đỡ sức ép lên nghành y cụ nhỉ.

LWH

Xe tải
Cụ làm em lại phải tra gg. Vì em xem tv họ giải thích vì sao tiêm vắc xin cho trẻ con nên nhớ mang máng là trên 400 ở Mỹ.
Các cụ toàn người giỏi giang chém gió hơn cả các nhà khoa học. Giờ cứ cho những người không tiêm chủng ở nhà tự chịu trách nhiệm. Lỡ không may bị mắc Covid thì tự ở nhà không cho đến viện điều trị đỡ sức ép lên nghành y cụ nhỉ.
Trong số 400 đó không biết bao nhiêu cháu có bệnh nền nhỉ?
Lại cũng anh Mertens kia, khi chém gió trên truyền thông về câu hỏi Mỹ đè trẻ con 5-11 tuổi ra phập rồi, bao giờ đến lượt chúng ta, thì bảo so sánh Mỹ với ta khó phết, vì ở bển kiểm soát bệnh tiểu đường với rối loạn chuyển hoá gì đó ở trẻ con kém lắm, thua ta nhiều.
Cụ cứ đề xuất lên Quốc hội ra luật không tiêm không được đi viện xem sao, chắc lúc đấy vui lắm vì lại tha hồ cãi nhạu thế nếu thằng tiêm rồi truyền bệnh cho thằng chưa tiêm thì thằng nào là thủ phạm gây sức ép lên ngành y? Xử lý 2 thằng thế nào?

congthuong

Xe điện
Bao nhiêu đại dịch rồi, thế giới thì dân vẫn là người thiệt thôi chứ có ai thiệt hả bác?

Thành thực với bác, bọn em đi chủng ngừa về vẫn đầy triệu chứng kể cả giống Tây, nhưng thôi vì cái điều kiện của mình nó không bằng người ta nên bọn em cũng kệ nó thôi tất cả vì cũng vì miếng cơm & đại cục cả. Nhưng đối với con mình thì khó ai nỡ như thế, thà nó ốm & bị làm sao trên tay mình còn đỡ hơn là cái cảm giác nó ốm vì cái gì đó. Dân mình thì do điều kiện y tế nên ốm no bò dậy cả có ai quan tâm tới việc tức ngực một tý đâu....nhưng Tây nó khác có tý là nó vọt lên viện ngay vì y tế của nó ở mức cao.

Bọn em có phải mù chữ cả đâu, ví như tin tại Đài Loan số người chết vì chủng ngừa lên tới 865 người trong khi số người chết vì covid có 845 người bọn em cũng đọc cả.

Hay cái tin tạm dừng mũi 2 cho trẻ em bên đấy do mấy thứ cũng có trong thớt này rồi đấy.

Không phải là nọ chai gì, nhưng con trẻ nó khó nói nên bọn em chỉ muốn có một cái giải pháp an toàn nhất cho chúng nó mà thôi...bố mẹ nào chả thương con đúng không bác?

Ai cũng nói người Việt Nam khỏe, nhưng không phải mà là người Việt Nam giỏi chịu đựng, đến khi ung thư giai đoạn cuối mới đi khám. Đấy là thực tế bác cũng thấy rồi chứ không phải người Việt Nam có triệu chứng ung thư khác Tây.
Cụ dẫn tin từ trang ntd - 1 kênh truyền thông chuyên tin nhảm của Pháp Luân Công là không đáng tin cậy chút nào.

Fact check :https://www.polygraph.info/a/fact-check-taiwan-covid-vaccine-death/31521527.html

Không mù chữ nhưng cứ đọc và tin fake news thì còn nguy hiểm hơn mù chữ.

Chỉnh sửa cuối:

mezo

Xe tải
Cả ngày hôm nay như ngơ ngẩn các bác ạ .Quyết định ko tiêm cho con .E tìm hiểu đúng ko có văn bản nào bắt con mình phải tiêm mới đc đi học ,hoàn toàn tự nguyện ko ép buộc .Cả ngày hôm nay đt tư vấn các bác làm ngành y,nhưng càng hỏi càng rối và cũng ko ai dám khuyên chắc chắn cả .Họ cũng nói VC là độc ,cũng chưa dám khẳng định là sau này ko có ảnh hưởng xấu gì ,nhưng cũng nói luôn là nếu ko tiêm nhỡ con dính virus mà trở nặng mình ân hận .E cũng có suy nghĩ là mình cứ giữ gìn và nghe ngóng thêm thời gian xem thế nào ,nếu cămg mình vào viện tiêm ,nhưng bác ý bảo nếu e vào viện sẽ ko ai dám tiêm cho trẻ dưới 18 ( e thấy khá kì cục là tiêm hàng loạt ở trường thì đc mà ở viện - đảm bảo hơn thì ko ) vì đợt thí điểm họ chỉ tiêm ở trường để thống kê độ phủ Vc .
hoang mang quá ,ko biết quyết định ko tiêm cho con đợt này có đúng ko ,cả lớp con hồ hởi tiêm gần hết ,trừ 1 bạn kiên quyết ko tiêm ,thêm e đang lưỡng lự ( chỉ vì câu bà chị nói nếu ko tiêm nó bệnh nặng lại ân hận) .

Chỉnh sửa cuối:

congthuong

Xe điện
Polygraph của bác đây.

Số liệu chết trên world meter có cả.
Đã nói bọn em không mù chữ & biết lật đi lật lại thông tin cả, mà cái này là phát ngôn của đại diện bộ sức khỏe có trên youtube đấy.

Còn chuyện ngừng mũi 2 do 156 ca nhập viện trong đó 55 nguy kịch có ở trang trước trong thớt từ taiwantimes đấy

Ý bác là gì?
Cụ có thấy chữ FALSE to đùng trong bài của polygraph không vậy ?

"deaths after the vaccine" <> "deaths by the vaccine" ...Đánh tráo khái niệm ở đây.

VN tiêm gần hết cả nước, nếu theo như PLC chắc chết do tiêm cũng phải hơn 20K rồi đấy cụ nhỉ. =))

Chỉnh sửa cuối:

wishman2

Xe tải
Cả ngày hôm nay như ngơ ngẩn các bác ạ .Quyết định ko tiêm cho con .E tìm hiểu đúng ko có văn bản nào bắt con mình phải tiêm mới đc đi học ,hoàn toàn tự nguyện ko ép buộc .Cả ngày hôm nay đt tư vấn các bác làm ngành y,nhưng càng hỏi càng rối và cũng ko ai dám khuyên chắc chắn cả .Họ cũng nói VC là độc ,cũng chưa dám khẳng định là sau này ko có ảnh hưởng xấu gì ,nhưng cũng nói luôn là nếu ko tiêm nhỡ con dính virus mà trở nặng mình ân hận .E cũng có suy nghĩ là mình cứ giữ gìn và nghe ngóng thêm thời gian xem thế nào ,nếu cămg mình vào viện tiêm ,nhưng bác ý bảo nếu e vào viện sẽ ko ai dám tiêm cho trẻ dưới 18 ( e thấy khá kì cục là tiêm hàng loạt ở trường thì đc mà ở viện - đảm bảo hơn thì ko ) vì đợt thí điểm họ chỉ tiêm ở trường để thống kê độ phủ Vc .
hoang mang quá ,ko biết quyết định ko tiêm cho con đợt này có đúng ko ,cả lớp con hồ hởi tiêm gần hết ,trừ 1 bạn kiên quyết ko tiêm ,thêm e đang lưỡng lự ( chỉ vì câu bà chị nói nếu ko tiêm nó bệnh nặng lại ân hận) .
Sắp tới tiêm xong là mở lại trường , học sinh đã tiêm phủ đi học bình thường , nếu có lây nhiễm cho nhau thì chỉ bị nhẹ ...
F1 nhà cháu cũng tiêm ở trường , từ hôm qua đến giờ thấy nó chẳng có biểu hiện gì , bạn bè ở lớp cũng có vài đứa bị sốt nhẹ rồi khỏi hết , nói chung nhà cháu thấy tiêm Pfizer an toàn , sau này nó đi học thì mình cũng yên tâm ...

congthuong

Xe điện
Em nhầm à.

Thì đây chính thống nhé.
223+29.....+ tiếp bác tự tìm ngày rồi add vào nhá. =))

Cụ đọc hiểu dòng này không ?

No direct correlation between the vaccines and these deaths has been made.
Thôi đừng đem tư tưởng anti vaccin của PLC nhà cụ vào đây nhé.

VN đã tiêm chục triệu liều rồi. Cụ chả cần dẫn tin bên Đài Loan làm gì nữa.

vonhai

[Tịch thu bằng lái]
Hai người tử vong sau tiêm vaccine Covid-19

Theo Sở Y tế tỉnh Thanh Hoá, ngày 23/11, Trung tâm Y tế huyện Nông Cống tổ chức tiêm vaccine Vero Cell mũi hai phòng Covid-19 tại Công ty TNHH Giày Kim Việt cho công nhân theo kế hoạch. Tất cả người đăng ký tiêm chủng đều được cán bộ y tế khám sàng lọc, tư vấn về loại vaccine tiêm lần này và các phản ứng có thể gặp phải.
Sau tiêm, cơ quan y tế ghi nhận một số trường hợp phản ứng, trong đó 5 trường hợp xuất hiện triệu chứng nặng, được chẩn đoán phản ứng phản vệ. Những người này được bác sĩ Bệnh viện đa khoa huyện Nông Cống và lực lượng phản ứng nhanh ngành y tế sơ cấp cứu ngay tại chỗ, sau đó chuyển về Bệnh viện Đa khoa tỉnh điều trị. Bệnh viện đã huy động tối đa trang thiết bị, thuốc và nhân lực tốt nhất để điều trị người bệnh. Tuy nhiên do tình trạng quá nặng và diễn biến quá nhanh của phản vệ, 2 trường hợp đã tử vong vào lúc 0h45 và 8h45 ngày 24/11.

Patriots

Xe lăn
Không may nhiễm thì tự ở nhà như bên Đức ấy, sau 1 tuần tự khỏi, số u20 nhiễm covid mà chết rất nhỏ, dưới 1% rất nhiều. 5% dân số nhiễm covid, 2% của 5% đó tử vong, tính luôn những người có bệnh nền và chưa đến 2% của 2% là u20 tức là nhỏ đến mức nhỏ hơn tử vong do cúm mùa. Ngay như ở ta năm qua số chết vì ung thư là 120k

congthuong

Xe điện
Đọc hết trang đi bác 223 ca có liên quan với vaccine sau 11 ngày tiêm....có cả độ tuổi đấy.

Cái này là bài từ tháng 6 đấy....các cái khác bác theo dõi theo ngày rồi tự cộng vào..

Kiểu 29 ca tử vong sau tiêm 3 ngày, 6 ca sau 2 ngày....1 ca 18 tuổi sau 1 tuần.....đại khái thế từ tháng 6 tới giờ. Còn tin dừng tiêm trẻ em mũi 2 thì bác lội lại mấy trang trước đi

Em tiêm đủ rồi & không phải anti gì cả.
Nói chuyện với bác kia về bọn trẻ bác nhé để bác ấy thấy là bọn em cũng biết đọc, biết cộng biết đối chiếu....chứ không phải là không.

:P
Cụ đọc kỹ đi: chết sau tiêm , nhưng chả liên quan gì vaccin cả.

Biết đọc, mà đọc tin từ hệ thống Pháp Luân Công thì em biết là cụ đọc thế nào rồi. Dân trí thấp nhất là loại đọc PLC đó cụ à.

Theo PLC thì tu tập , không cần vaccin cũng chống covid được nhé.

Matizcoi

Xe cút kít
Em chốt giúp các bác nhé, con các bác thì các bác tự lo lấy, ko ai lo hộ đâu, tiêm thì các bác kí giấy sinh tử nhé, từ bé tới giờ chỉ có tiêm vacxin covid em mới được vinh dự kí giấy sinh tử thôi đấy ;))

jobber

Xe tăng
Đợi có vxin nào ổn hơn thì tiêm cũng đc chứ sao, xem tke các nước trẻ em bị nhẹ thôi mà