[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 5

5599

Xe buýt
Hàng nắp tím là loại đặc biệt & là hàng thửa đấy, vài tỷ liều nắp xám mới ra vài chục ngàn liều nắp tím. Hẳn bác là VIP hoặc là người quá đặc biệt rồi. ;))

Chúc mừng bác ăn được cái đùi gà! :x
Dân đen thôi cụ. Họ tiêm cho mình cái gì thì mình cũng đâu có biết.
Nhưng đúng là em thấy họ lấy thuốc trong cái lọ bé, lấy thuốc ra xilanh rồi phập thôi. Còn cái vỏ thì họ vứt vào 1 cái túi đựng bên cạnh. Em chưa kịp bảo xin chụp cái ảnh thì họ đã vứt vào túi rồi ( không phải bỏ lại cái bình như bình đá uông bia).

coolpix8700

Xe ngựa
Pfizer từ cái phích con con mà mỗi người 1 lọ pha sẵn chỉ hút ra tiêm luôn đấy là lọ dư ở các bv đấy cụ ạ. Quy cách đóng lọ của pfizer ít nhất là 5 liều 1 lọ và nó phải pha thêm dung dịch trước khi tiêm cơ :))
Tiêm dở xong cất đi rồi mất bao nhiêu lâu mang lại ra tiêm tiếp bác có biết hay không?

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

AcidS

Xe điện
  • Vodka
Reactions: LWH

hauyenhd

Xe container
Khuyến cáo các cụ nên đề nghị được giám sát chứ không chơi kiểu đứng ngoài nhận phiếu ghi date tay nữa
Trường con e tiêm từ tuần trước rồi cụ ạ cấp 2 còn đưa đi chứ cấp 3 chúng nó k muốn bố mẹ đi theo, e bám theo thì thấy chưa đến chục phụ huynh đứng ngoài cổng trường như e nhìn vào k thấy chi hội hay ai giám sát giờ sau pha này thấy hoang mang quá, phiếu cũng k thấy ghi date hay lô gì hết.

clickback

Xe đạp
Bác tra hạn gốc của từng lô ở chỗ nào vậy ạ. Em muốn tìm thông tin lô FK 0115
Tra cái này hên xui thôi bác, cứ gg may ra thì có thông tin. Như lô FL1937 trên kia là em tìm được văn bản của SYT Kon Tum :))
Còn lô FK0115 em chỉ tìm được file này của bên Đan Mạch gia hạn cho một loạt Pfizer. FK0115 của bác hạn gốc là 31/01/2022

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Vậy làm sao họ đi thu gom mà đen đến điểm tiêm mới được?
Mẹ em tiêm mũi 2 Moderna cũng là loại vaccine dư này nên em biết cụ ạ !
4h30 điểm tiêm báo hết thuốc mời về hết. Còn mấy cụ cao tuổi thì CTP bảo ngồi lại đợi thấy nv y tế phi xe máy đi 1 lúc sau mang 1 phích về có mấy lọ, lọ thì tiêm 1 cụ lọ thì tiêm 2 cụ :))

LWH

Xe tải
Thế này thì liệu có việc dừng ở Thổ đu rồi chuyển về tiêm ở Tỉnh ko các cụ mợ? Con em sang tuần có lịch tiêm mũi 2 rồi :(
Ơ, why not?
Em cất lại vào kho nhá, để im chừng 1 tháng cho nguội, xong vác lên chỗ nào mà mạng thường xuyên chập chờn vì tinh tinh khỉ đột hay đu cáp, rồi úp bô 1 nhát là xong thôi.
Của mua một đống tiền mà định vứt đi á? Cụ muốn em đi tù à? ;))

Lít đờ

Xe tải
"Trước thông tin Việt Nam đã mua 2 lô "vaccine gần sát hạn", ông Thái cho biết quá trình vaccine về Việt Nam đã được thảo luận, thương thảo; đã được coi như "lô vaccine có hạn đến tháng 2/2022 chứ không phải mua vaccine đến hạn 30/11". Bộ Y tế chậm công bố đã gia hạn vaccine là do "chưa từng gặp việc này". "Thông tin chấp thuận các lô vaccine đến khá muộn, nên chúng tôi chưa kịp cập nhật. Đây là điều cần thay đổi", ông Thái nhìn nhận."

Đúng là CHƯA CÓ TIỀN LỆ, giá thì em ko rõ...
Sao lại đi đàm phán mua đồ sắp hết DATE mà không đi đàm phán mua đồ còn date dài, kiểu gì cũng mất tiền mua thì chọn mua đồ ngon mà dùng cho con cháu chúng ta.
Cụ nghe bài Hoa hồng cài áo chưa ?

coolpix8700

Xe ngựa
Mẹ em tiêm mũi 2 Moderna cũng là loại vaccine dư này nên em biết cụ ạ !
4h30 điểm tiêm báo hết thuốc mời về hết. Còn mấy cụ cao tuổi thì CTP bảo ngồi lại đợi thấy nv y tế phi xe máy đi 1 lúc sau mang 1 phích về có mấy lọ, lọ thì tiêm 1 cụ lọ thì tiêm 2 cụ :))
Việc này không như vậy!
Trao đổi mấy điểm tiêm với nhau trong ngày, nên cũng không khác trao đổi từ bàn này sang bàn bên.
Còn thu gom các lọ thừa từ các bệnh viện lại khác. Tổ chức tiêm không dễ, nhất là lại tiêm cho trẻ con. Người ta sẽ không sử dụng loại vaccines mà biết chắc chắn tiêm chẳng có tác dụng gì.
Tổ chức tiêm cả cộng đồng lớn, ngoài bảo vệ cho cá nhân của từng người được tiêm, còn có tác dụng lớn hơn là làm giảm dịch bệnh, bảo vệ cả cộng đồng, bảo vệ sản suất,... Cũng là bảo hệ sự tồn tại của họ!

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Việc này không như vậy!
Trao đổi mấy điểm tiêm với nhau trong ngày, nên cũng không khác trao đổi từ bàn này sang bàn bên.
Còn thu gom các lọ thừa từ các bệnh viện lại khác. Tổ chức tiêm không dễ, nhất là lại tiêm cho trẻ con. Người ta sẽ không sử dụng loại vaccines mà biết chắc chắn tiêm chẳng có tác dụng gì.
Tổ chức tiêm cả cộng đồng lớn, ngoài bảo vệ cho cá nhân của từng người được tiêm, còn có tác dụng lớn hơn là làm giảm dịch bệnh, bảo vệ cả cộng đồng, bảo vệ sản suất,... Cũng là bảo hệ sự tồn tại của họ!
Ơ kìa. Em đang giải thích về cái lọ pfi tiêm 1 mũi vứt đi của cụ kia mà :))

Gamelongvang

Xe hơi
2 nhóc nhà em tiêm tuần vừa rồi, em đi cùng vào đến cổng trường thì được hướng dẫn là vào khu chờ, tự các con đi vào tiêm, mà là con trai nên các cậu cứ phới lên, chả để ý gì cả, từ hôm qua đọc thông tin mà lo quá các cụ ạ, kiểu này mũi 2 phải cân nhắc thôi

Belat Missan

Xe điện
Vâng, đối với một số người thì đây là sự tử tế, nhưng đối với trẻ con, thì đây là việc tồi tệ.
Tầm tuổi em với Cụ, thì tiêm giả vaccine cũng được, kiểu nó tiêm cho mình nước cất mà bẩu tau tiêm cho mày vaccine rồi đấy, yên tâm nhé. Mình thấy mình là chiến binh cnm rồi, sợ gì con covid nữa mà không hăng hái lên đường, chữa bệnh kiểu tâm lý ấy.
Em ở cuối danh sách nên cứ hàng thừa và các cụ chê mà xếp chỗ thôi.
Có sao thì đỡ bị chởi tranh phần các cháu.:))

toy90

Xe hơi
em thấy lô FL5333 ngày hết hạn là 02/2022 ảnh do nhà trường cung cấp !
Vâng con em hôm 22 lấy tờ khai về (để 23 tiêm) có ghi lô nên em gúc thử để xem thông tin lô. May có ngày sản xuất nên tạm yên tâm cho con đi tiêm.

hauyenhd

Xe container
Quê e phụ huynh gây sức ép nhà trường mới gửi số lô vaccine định ngày mai tiêm cho hs cấp 2 ra ngay mã 2 lô này.

otoormoto

Xe tải
Dân đen như em với các cụ thì thôi không tính tiền, nhưng kiểu gì chả có đít tôn hay đít nhôm của cụ nào to to dính phải. Yên tâm các cụ😁.
Khó tin thật đấy!
Em thật chứ quả đít nhôm to to như cụ nói nó không phải tiêm cùng dân đen đâu, nó tiêm đường khác và tất nhiên không phải lô gia hạn. Trẻ con thì cũng có loại 1 loại 2 loại n 😩